หลวงพ่อเงิน รุ่นธรรมคุณ พระดี พิธีใหญ่ หลวงพ่อสิริฯ วัดตาล+เกจิฯปลุกเสกเพียบ !!!

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย sunny2, 25 มีนาคม 2013.

1. mai321

mai321 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2013
    โอนแล้วครับ 230 บาท ที่อยู่ PM ครับ

2. sunny2

sunny2 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    วันพรุ่งนี้ถ้าผมเสร็จธุระทันผมจะรีบส่งให้ครับ แต่ถ้าไม่ทันเดี๋ยวผมจัดส่งให้ทั้งสองท่านในวันจันทร์นะครับ อนุโมทนาบุญครับ

3. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วค่ะ จำนวนเงิน 1050 บาทเมื่อวันที่ 09 มีนาคา 2014 เวลา 02:19:19 AM
    รายละเอียดสำหรับการจัดส่งอยู่ใน PM นะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

4. sunny2

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจัดส่งให้นะครับ อนุโมทนาบุญครับ

5. มันไม่แน่

มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ได้รับพัสดุ และของแถม เรียบร้อย

ขอบคุณมากครับ

6. sunny2

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ :cool:

7. sunny2

ขอเชิญร่วมบูชาพระผง "หลวงพ่อเงิน รุ่นธรรมคุณ" พิธีใหญ่ปลุกเสก วัดบางคลาน อ.โพทะเล จ.พิจิตร และเข้าพิธีปลุกเสกที่ในพระอุโบสถวัดพระศรีรัตนศาสดาราม (วัดพระแก้ว) เมื่อปี พ.ศ.2534 รายได้สร้างพระธาตุเกตุแก้วจุฬามณีศรีมงคล ซึ่งกำลังก่อสร้างอยุ่ที่วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ ครับ

หลวงพ่อเงิน รุ่นธรรมคุณ ชุดนี้ทางเสธ.ธงชัยฯ ซึ่งเป็นหนึ่งในคณะกรรมการร่วมสร้างได้มอบไว้ให้กับพ่อครุฑซึ่งเป็นผู้สร้างหลวงพ่อใหญ่ วัดตาล อันศักดิ์สิทธิ์ของ ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ เพื่อนำมาทำประโยชน์แก่พระพุทธศาสนา โดยพระชุดนี้ได้ถูกเก็บลืมไว้จนปลวกขึ้น ญาติโยมได้นำมาถวายให้กับพระครูวิเชียรวรธรรม (พระอาจารย์พรฤทธิ์ อภินันโท) เจ้าอาวาสวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ต.หล่มเก่า อ.หล่มเก่า จ.เพชรบูรณ์ เพื่อนำออกให้บูชานำรายได้มาสร้างพระธาตุฯและปรับปรุงเสนาสนะต่างๆของทางวัดครับ

หลวงพ่อเงิน รุ่นธรรมคุณ ได้เข้าพิธีมหาชัยมังคลาภิิเษกในพระอุโบสถ วัดพระแก้ว เมื่อวันที่ 18 ธันวาคม 2534 และเข้าพิธีมหาพุทธาภิเษก ที่วัดบางคลาน อ.โพทะเล จ.พิจิตร เมื่อวันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2535 โดยมีพระเกจิอาจารย์ยุคนั้นมากมายร่วมปลุกเสก อาทิ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง จ.สิงห์บุรี หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม จ.สิงห์บุรี หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม จ.กาญจนบุรี หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ จ.นครปฐม หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม จ.นครปฐม ฯลฯ นอกจากนั้นเมื่อวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2556 ที่ผ่านมาผมได้นำพระชุดนี้ไปขอบารมีหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน ให้ปลุกเสกให้อีกครั้งหนึ่ง นับเป็นของดีที่ได้นำมาแบ่งให้บูชากัน ได้ของดีด้วยได้บุญด้วยครับ

นำมาแบ่งให้บูชากัน องค์ละ 50 บาท ครับ พระอาจารย์พรฤทธิ์ฯ เจ้าอาวาสวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ท่านสั่งมาว่าอย่าให้แพงญาติโยมจะได้ไม่เดือดร้อนครับ

พระมีจำนวนทั้งหมด 1 ลัง จัดใส่กล่องให้เรียบร้อย กล่องมี 2 แบบครับ เดิมๆ จากวัด สภาพเก่าหน่อยจากการเก็บ แต่เนื้อหาคลาสสิค สวยงาม น่าเก็บไว้บูชาหรือเอาไว้แจกเป็นของมีค่าควรแก่การบูชาครับ สภาพพระตามรูปที่นำมาให้ชมครับ

เลขบัญชีธนาคารของทางวัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง ครับ

ธนาคารธนชาต จำกัด

สาขาย่อยหล่มเก่า

เลขบัญชี 453 203 1474

ชื่อบัญชี วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง (สร้างพระธาตุ)

หมายเหตุ : ค่าจัดส่งแบบลงทะเบียน 30 บาท แบบ EMS 50 บาทครับ

เบอร์โทรฯผม 0891297355 สำหรับแจ้งการโอนเงินนะครับ

อนุโมทนาบุญครับ

8. sunny2

9. ser_dool

ser_dool เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ สาธุ

10. sunny2

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ อนุโมทนาครับ

11. pasteque

เมื่อวานนี้เราได้รับพระแล้วค่ะ ขอบคุณคุณ sunny2 มากนะคะที่กรุณาเป็นสะพานบุญในครั้งนี้ ^/l\^

12. sunny2

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

13. sunny2

หลวงพ่อเงิน รุ่นธรรมคุณ หลวงพ่อสิริฯเมตตาปลุกเสกเพิ่มเติมให้อีก 2 วาระครับ :cool:

14. sunny2

อานิสงส์การร่วมบุญสร้างพระธาตุเจดีย์

อานิสงส์การร่วมบุญสร้างพระธาตุเจดีย์

การสร้างเจดีย์เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ หรือ อัฐิธาตุของบุคคลที่ควรบูชาได้แก่ พระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอรหันต์ และพระเจ้าจักรพรรดิ เป็นการสร้างมงคลให้กับตนเองอย่างสูงสุด เมื่อตายไปย่อมไปสู่สุคติโลกสวรรค์ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรมและบรรลุมรรคผลนิพพานโดยง่าย การมีส่วนร่วมสร้าง พระเจดีย์จะมากหรือน้อย ถ้าทำด้วยความเลื่อมใส ก็ย่อมได้อานิสงส์มากมาย ดังตัวอย่างที่หยิบยกมาให้ท่านได้อ่านต่อไปนี้

พระเถระรูปนี้ในชาติก่อนมีส่วนร่วมสร้างเจดีย์ เพียงท่านใส่ก้อนปูนขาวลงในช่องแผ่นอิฐ ซื่งประชาชนกำลังก่ออิฐสร้างเจดีย์อยู่ เพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ด้วยจิตใจที่เลื่อมใส อำนาจแห่งบุญนั้นได้บันดาลให้ท่านไปเกิดในสวรรค์ แลโลกมนุษย์ถึง ๙๔ กัปป์ พอมาถึงสมัยพระพุทธเจ้าสมณโคดม ท่านได้มาบวชในพระพุทธศาสนาท่านคือ พระสุธาบิณฑิยเถระ

Cr:อานิสงส์การร่วมบุญสร้างพระธาตุเจดีย์ » โคตะระปัญจะลี

15. sunny2

ของวิเศษ ราคาเบา ได้บุญใหญ่ รอให้บูชาอยู่ครับ :cool:

16. pasteque

วันนี้เราเพิ่งมีโอกาสได้แกะพระออกมาจากซองทั้งหมดค่ะ
    เลยได้เห็นว่าพระยังอยู่ในสภาพดีมากๆนะคะ (สวยกว่าพระตัวอย่างในกระทู้มากมายเลยค่ะ^^)
    มีดินเลอะอยู่ที่ตัวกล่องเยอะมากก็จริง
    แต่เมื่อเช็ดก็ออกและหลวงพ่อเงินยังสภาพสวยอยู่เลยค่ะ
    มีแค่บางองค์เท่านั้นเองที่มีรอยจุดดำๆ แต่ส่วนใหญ่ก็ขาวดีค่ะ

งานบุญนี้ดีจังเลยค่ะ ได้ร่วมบุญสร้างพระธาตุแล้วยังได้พระพุทธคุณดีๆไปบูชาอีก :cool: :cool:

17. sunny2

ผมพยายามคัดองค์ที่สมบูรณ์ที่สุดให้กับผู้ร่วมทำบุญทุกท่านครับและพยายามให้คงสภาพเดิมมากที่สุดครับ ขออนุโมทนาที่ร่วมบุญสร้างพระธาตุด้วยกันครับ

18. sunny2

...และยังมีเรื่องเล่าจาก พระมหาโมคคัลลานะเถระ ว่าท่านได้พบเทพบุตรตนหนึ่งมีวิมานสวยงามวิจิตรตระการตา แวดล้อมด้วยนางฟ้าจำนวนมาก มาฟ้อนรำขับร้องให้เบิกบานใจ และเทพบุตรตนนี้มีอำนาจยิ่งใหญ่เหนือเทพบุตรทั้งปวง ท่านจึงถามเทพบุตรตนนั้นว่า เมื่อท่านเป็นมนุษย์ได้ทำบุญอะไรไว้หรือ ท่านถึงมีอานุภาพมากมีรัศมีสว่างไสวไปทั่วทุกทิศอย่างนี้ เทพบุตรตนนั้นตอบว่า แต่ก่อนเมื่อเป็นมนุษย์ได้มีศรัทธาในพระพุทธศาสนา ได้ออกบวชอยู่ ๗ พรรษา และเป็นสาวกของพระศาสดานามว่า สุเมธ ต่อมาได้ดับขันธ์ปรินิพพานแล้ว พระบรมสารีริกธาตุของท่านบรรจุไว้ในรัตนเจดีย์ซึ่งห่อหุ้มด้วยข่ายทองคำ ท่านได้ชักชวนประชาชนให้ไปสักการบูชาด้วยความเลื่อมใส กุศลจะส่งผลให้ขึ้นสวรรค์ ด้วยบุญนี้เองทำให้ข้าพเจ้าได้มาเสวยสุขอยู่ในทิพย์วิมานนี้เอง...

Cr:
    อานิสงส์การร่วมบุญสร้างพระธาตุเจดีย์ » โคตะระปัญจะลี

19. sunny2

พระหลวงพ่อเงินยังมีให้ร่วมบุญกันอยู่นะครับ :cool:

20. sunny2

ขอเชิญร่วมสร้างบุญสร้างพระธาตุอันศักดิ์สิทธิ์อยู่คู่บ้านคู่เมืองกันต่อไปนะครับ ท่านที่สนใจร่วมบุญสามารถโอนเงินร่วมบุญได้ที่

ธนาคารธนชาต จำกัด

สาขาย่อยหล่มเก่า

เลขบัญชี 453 203 1474

ชื่อบัญชี วัดศรีมงคล บ้านหินกลิ้ง (สร้างพระธาตุ)

อนุโมทนาบุญครับ