หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012

รีบๆๆนะครับ มะวัน เสาร์เพื่อนผมไปมา สมเด็จ กระถางธูปเหลือไม่กี่องค์แล้ว จิงๆๆ คับ

2. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    หนักนักก็แบ่งๆออกมั่งก็ได้ครับพี่เปิดโลก

3. saylom2530

saylom2530 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    ผมคิดว่า พวงเงาะ ซะอีก............(deejai)(deejai)

4. bewatc28

bewatc28 Active Member

--------------------------------------------------
    เด็ดมาก รอชม อีก คับ(deejai)

5. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดจริงๆ ยินดีด้วยนะครับเหรียญพัดยศ 17 ผมเห็นพี่เปิดโลกประมูลเลยไม่อยากไปแย่งพี่เท่าไหร่ ไว้โอกาสหน้าค่อยหาใหม่ ชุดนี้ราคาหลักพัน แต่พุทธคุณหลักร้อยล้านเลยนะพี่

6. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สุดจะทานทนจริงๆ อยากจะอัดเสียงลงในโพสได้เหลือเกิน
    โอ๊ย ... คุณจัมโบ้ 555 แต่ละดอก โอ๊ย ที่บ้านเขานั่งมองแล้วเนี่ย
    ฮาอยู่ได้หน้าจอ

7. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....อ้าว!..น้องสกอร์ไปเห็นเหรียญพัดยศเหมือนกันหรือครับ พี่ก็นึกว่าไม่มีใครสนใจ เห็นไม่มีใครมาแย่งประมูลเลย ยังงงๆอยู่เหมือนกัน เหรียญเสือเผ่นพิมพ์เข่าแตก แข่งกันประมูลตั้งหลายพัน พิมพ์เข่าไม่แตกก็เล่นเป็นหมื่น แต่พิมพ์นี้สร้างน้อยกว่าปลุกเสกพิธีเดียวกัน ไม่มีใครสนใจซะงั้น ดีมากเลยครับ เป็นโอกาสของพวกเรา ที่จะได้ตามเก็บของดีราคาถูก ไม่ใช่จะมาบ่อยนะครับพิมพ์นี้

.....นำภาพเหรียญหยักพัดยศที่ประมูลได้ มาให้ชมกันครับ เห็นเจ้าของเดิมซึ่งเป็นคนบ้านแพ้วบอกว่าได้มาจากวัด ตอนที่รื้อกุฏิเก่าแล้วเจอของตกค้างไม่กี่เหรียญ ทางวัดเลยนำออกมาให้บูชา ได้มาด้วยความปลาบปลื้มจริงๆครับ มีความสุขกันมากๆนะครับ อ้อ!ระวังวิชาสะเทือนบู๊ลิ้มตอนนี้ด้วยนะครับ มีกระบวนเพลงเดียว แต่พลิกแพลงได้108ท่า วิชา"กรงเล็บปลิดพวงแก้วมังกร" อูย!...เสียวววว.... ต้องเชิญปรมาจารย์ท่านจัมโบ้เอออกจากกรรมฐาน เพื่อมาขจัดเภทภัยบู๊ลิ้มครานี้

8. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    [​IMG]..........ท่านผู้เฒ่าโดนพิษรักเข้าจนธาตุไฟแตกไปแล้ว...

[​IMG] น้อมรับบัญชาท่านผู้อาวุโส......

ข้อจะขอสยบแม่นางท่านนี้เอง.............

ข้าจะใช้วรยุทธที่มีอยู่จัดการให้นอนราบให้จงได้.............ย๊ากส์สสสสสสสสสสสสส

เปิดลำโพงและเปิดเพลงฟังไปด้วยเพื่ออรรถรสรอข้าไม่น้อยจัดการกับแม่นางน้อยก่อน

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=IeAmuL3RiVg&feature=related"]MVกระบี่ไร้เทียมทาน - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2012
  9. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    @พั่จัมโบ้ ของผมนี่ฮ่าได้อีกจริงๆฮ่าๆๆๆ เยี่ยมยุทธข้าน้อยขอคารวะ ชอบๆๆๆ อิอิ

10. Cherry boy

เอ่ ตงไหนผมก้อเรียกไม่ถูก แต่มีเจ้าเดียวคับ ถามคนที่วัดได้เลย อิอิ:cool:

11. Cherry boy

(deejai)เฮีย คร้าบบบ ได้รับของแล้ว....ขอบพระคุณมากๆๆ คับ ได้อังสะ หลวงปู่่ มาด้วยปลาบปลื้มม มากกๆๆคับ (kiss)

ไฟล์ที่แนบมา:

12. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

ครับพี่เปิดโลก บู๊ลิ้มนี่ไม่ดีขนาดนั้นเลยเหรอพี่่พวกแมนๆผมไม่ค่อยกลัว กลัวจะแพ้ใจออเป๊าะอ่ะดิครับ

13. Cherry boy

กลับ กันมากี่โมง คับ ม่ะวาน ตกลงได้ ของดีอะไรมาชม มั่ง คร้าบบบ (deejai)

14. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เข้าเวปเพื่อความสุขหาเพื่อนพี่น้องคอเดียวคุยกัน

โลกภายนอกเวปโลกความจริงเราต่อสู้ชีวิตทั้งการทำมาหากินก็หนักพอแรงแล้ว

ทั้งสติปัญญากำลังร่างกาย กว่าจะหมดวันๆ มันไม่ใช้เรื่องง่ายๆ น้องวัยเรียนก็

คร่ำเคร่งบ้างสบายบ้างกับการเรียน ไม่มีประโยชน์ที่จะมาทุกข์

อะไรที่มันเป็นไฟมันร้อนเราไม่ชอบร้อนเราไม่ใกล้มันก็ไม่ร้อน

ผมเข้าโลกไซเบอร์นี้ก็มาหาความสุข นั่งทำงานไปนั่งอ่านนั่งพูดคุยกับพี่น้องผม

ทั้งในกระทู้ผมและกระทู้ทั่วๆไปเอาสบายๆขำๆไปวันๆ ........

พยายามหลีกทุกข์หาสุขและก็พยายามเข้าใจยอมรับความทุกข์

เคยไปกราบทำบุญกับครูบาอาจารย์ท่านเทศน์สอนแนวสนทนาว่า

ท่านถามสุขกับทุกข์อะไรมันอยู่กับเรานานกว่ากัน...........

ผมตอบท่านว่าทุกข์

ท่านเมตตาบอกว่าไม่ใช้ มันอยู่กับเราเท่ากัน แต่เวลาที่เราทุกข์เราเก็บมันไปคิด

นานกว่าความสุข ความสุขเราไม่คิดถึงมันนาน..........เท่ากับทุกข์

ฟังแล้วก็เข้าใจ...........

ผมก็สังเคราะห์ได้ว่าเราคิดถึงแต่ความสุขดีกว่า............

ไม่รู้จักทุกข์ก็ไม่รู้จักสุขกลับกันไม่รู้จักสุขก็ไม่รู้จักทุกข์.............

ฟังเพลงดีกว่าเพลงไม่เคยสร้า้งทุกข์ให้ใคร

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=82a6x5-ynfQ]ทะเลใจ - YouTube[/ame]

15. Cherry boy

ขุดเรื่องเก่ามากัน หน่อย คับ ทุกท่าน รุ่น นี้ยังพอหา กันได้ไหม คับ สมเด็จ กับ ปิดตา ใน รูปนะครับ

ขนาดไฟล์:
      57.7 KB
      เปิดดู:
      56
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2012
  16. Jumbo A

ขอจัดเพลงวัยรุ่นครับให้ท่านอาวุโสทุกๆท่านได้้ฟังกันครับ.........

แนว K-pop............J-pop..........

ดนตรีไม่ทำร้ายใคร

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=qivgjbr1UE8]นิยายรักขาดตอน(ฟรุ๊ตตี้) - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=GX0IDxtp1oM]ใจบางบาง - หนุ่มเสก - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=2mvUVJqAW8M]โอ๊ย โอ๊ย - แจ้ ดนุพล แก้วกาญจน์ 2531 - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=X-JkYwpwAog&feature=related]ปั่น ไพบูลย์ - รักล้นใจ - YouTube[/ame]

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=gKLuxCPAiPQ]ตัวแทน ภูสมิง.wmv - YouTube[/ame]

17. nutblabla

nutblabla สมาชิก

หลวงปู่ของเราครับ :cool::cool:

ขนาดไฟล์:
      52.9 KB
      เปิดดู:
      57
  18. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้อะไรครับ เพราะตั้งใจไปนั่งคุยกันเฉยๆ แต่ก็ได้ชมของดีกันมากเลยครับ
    ที่เอามานั่งชมกัน เช่นเหรียญทุยเนื้อเงิน เหรียญ17นวะ แล้วก็หลวงปู่สุดเนื้อทองคำ ... เอ จำปีไม่ได้แฮะ 555 ปีอะไรครับพี่เปิดโลก เนื้อทองคำ

19. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีวันปิยะมหาราชครับพี่น้อง กราบบารมีคุณพระทั้งมวลน้อมถวายบูรพกษัตริย์ไทยครับ วันนี้ได้หนังสือมาเล่มเข้ากับวันนี้มากแสดงถึงพระปรีชาของพระพุทธเจ้าหลวงในการปกป้องเอกราชไทยมีบทความตอนนึงที่อ่านแล้วรู้สึกปิติ "ฉันรู้ตัวชัดอยู่ว่าความเปนเอกราชของกรุงสยามได้สิ้นสุดไปเมื่อใด ชีวิตฉันก็คงจะสุดสิ้นไปเมื่อนั้น" ขอนอกเรื่องซักนิดนะคร๊าบบบพี่น้อง ยิ่งได้ดูพี่บัวขาวแล้วของมันขึ้น ฮ่าๆๆๆ จบฮาจนได้ ยินดีกับพี่เชอรี่ด้วยครับได้รับสิ่งวิเศษทั้งนั้นจากหู้ใหญ่บ้านใจดี แต่เอ้ช่วงนี้พี่นายกแอบไปฝึกวรยุทธ์บ่อยน่ะนี่ ถ้ามีโอกาสคงต้องไปบ้างแล้ววว อิอิ ต่องหาหมากกลแก้เด็ดพวกลำใย อิอิ ผมก็เหมือนกันครับพี่จัมโบ้เพราะเน้นคอนเซฟไมตรีมีไว้เเจก ครับ อำนาจเงินตราอาจจะทำให้เรามีทุกอย่างได้แต่ยกเว้นมิตรภาพที่หาซื้อด้วยใจ กดไลท์เลยยย!!!

20. djirawat

djirawat สมาชิก

5 มิถุนายน 2008
    อยากทราบเบอร์โทรติดต่อคุณดอกรัก ครับ
    อยากคุยปรึกษาเรื่องประวัติหลวงพ่อบุญ วัดหอมศีล ครับ
    เบอร์ของผม 082 712 4579 จิระวัฒน์ ครับ
    ยินดีที่รู้จักครับ