หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ต้องมีสักวันครับท่าน ..........

เขาเรียกพระร้อยครับ บ้านผมมีผมก็เก็บไว้บูชาไม่คิดไปถามใครเหมือนกัน

เก็บมานานเห็นมาแต่เด็กอยู่ยังไหงก็ยังนั้นเจตนาตอนคนรุ่นเก่าเขาได้มาก็จาก

การทำบุญ..........

ยอมให้จับทุกข้อหา...............แต่ต้องแลกกันจับครับ.............

2. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ยอมให้จับทุกข้อหา...............แต่ต้องแลกกันจับครับ.............[/QUOTE]

นั่นๆๆ พี่อัสนีทำสมาชิกปั่นป่วนกันไปหมดแล้ว คุณจัมโบ้ยังมา พี่เปิดโลกก็นั่ง แข็ง ไปหมด เ่อ่อ ตัวแข็ง นะครับ

3. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    มาตามสัญญาครับองค์ที่อยู่ในคอแกะออกจากกรอบแล้วถ่ายมาให้ช่วยพิจารณากันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.4 MB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      26
  4. nopparat_33

nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    กฐินวัดกาหลงปีนี้มีพี่ๆ ท่านใดไปมั้ยครับ

5. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    -คุณบอยครับ ซ่อมพระใช้กาวติดฟันปลอม ซ่อมออเป๊าะล่ะครับใช้อะไรครับ อืม..โสมปู่เซินอยู่มั๊ยครับ5555 กำลังดูๆเหรียญหลวงปู่ให้ แต่ยังไม่เจอเลย แต่คุณบอยมีเหรียญเสือเผ่นแล้ว ความจริงก็ลุยได้ทุกตารางนิ้วอยู่แล้วล่ะครับ

5555 ครับเฮีย ซ่อม ออเปาะ ต้องใช้ แป้งเปียก คับ 555
    อ่อคับ เรื่องเหรียญถ้าได้อีกผมก้อชอบ ครับ อิอิ(deejai) ว่าแต่ผมยังไม่ได้กลับอ่างทองเลย จะได้ไปเอาเหรียญสะที เด่วได้เรื่องยังงัยผมโทรไปหาครับ

6. Cherry boy

สวยๆๆๆคับ แท้แน่นอน :cool:

7. Cherry boy

นั่นๆๆ พี่อัสนีทำสมาชิกปั่นป่วนกันไปหมดแล้ว คุณจัมโบ้ยังมา พี่เปิดโลกก็นั่ง แข็ง ไปหมด เ่อ่อ ตัวแข็ง นะครับ[/QUOTE]

55555 ถ้าเมืองไทย มี ตำรวจแบบนี้ มีหวัง โรงพัก เต็มไปด้วย คนโดนข้อหา อนาจาร เจ้าพนักงาน แน่ 55555 (ping-love

8. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010

นั่นๆๆ พี่อัสนีทำสมาชิกปั่นป่วนกันไปหมดแล้ว คุณจัมโบ้ยังมา พี่เปิดโลกก็นั่ง แข็ง ไปหมด เ่อ่อ ตัวแข็ง นะครับ[/QUOTE]

ทำไมตำรวจไทยไม่มีอย่างนี้บ้างจะยอมโดนจับทุกวันเลย

9. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

-คุณจัมโบ้เอครับ ขอบคุณครับ ต้องมีซักวันเข้าไปคารวะคุณจัมโบ้เอถึงถิ่นแน่ๆ เรื่องพระเนี่ยก็ว่าเหมือนนับร้อย แต่เผื่อฟลุ๊คไปเข้าถึงหลวงพ่อกวยล่ะครับ5555

-ท่านนายกฯครับ แหม!ทำเขินนะ 5555

-คุณstocknavyครับ ดูพิมพ์ก็แท้นะครับ แต่ขอบเหรียญดูไม่ชัดครับ ตอนนี้เหรียญเสือเผ่นปลอมเค้าว่าทำได้เหมือนของแท้ ตำหนิเหมือนเกือบทุกอย่าง แตกต่างที่รอยตัดขอบและขนาด เหรียญปลอมพิมพ์เชือดคอเทพเนี่ย ออกมาได้ประมาณ2ปีกว่าแล้ว ถ้าเหรียญนี้ได้มานานแล้ว ก็ฟันธงว่าแท้แน่นอนครับ

-คุณน้องนพรัตน์ครับ งานกฐินส่วนตัวผมเองยังไม่แน่ใจว่าได้ไปหรือเปล่า ต้องรอใกล้ๆอีกทีครับ แต่คงมีพี่ๆน้องๆคนอื่นๆไปแน่ๆ เดี๋ยวรอเช็คกันอีกทีครับ

-คุณบอยครับ ติดใจตำรวจสาวเหมือนกันหรือครับ5555

.....เมื่อเช้าไปเดินดูที่แผงเซียนใหญ่มหาชัย เจอเหรียญหลวงพ่ออุ่นวัดบางขุดปี2494 สภาพสวยดีเลยเช่าเก็บมา ราคาแพงกว่าปกตินิดนึง แต่ของหลวงพ่ออุ่นพ.ศ.ก่อน2500ราคานี้ก็ถือว่าไม่แพงล่ะครับ นำมาให้ติชมกันครับ มีความสุขมากๆครับ

10. Cherry boy

สภาพ กริ๊บ เลยนะคับ เฮีย:cool:

11. Cherry boy

วันก่อนไปกราบหลวงปู่ มา เลยใส่ ซองทำบุญไปแล้วคับ แต่ถ้าว่างก้ออยากไปวันงานด้วย มี ท่านใดไปกันบ้างคับ เนี่ยchearr

12. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

คนนี้เขาเป็นตำรวจ ไม่ใช่คุณหมอ......................

13. nopparat_33

nopparat_33 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    ตรงกับวันอาทิตย์ด้วย ถ้าไม่ติดอะไรจริงๆ ผมว่าจะไปครับ ถ้าไปกันหลายๆ คนก็คงจะดีครับ จะได้เจอกันตัวเป็นๆ :cool::cool: กลัวแต่ว่าเวลาเจอกันแล้วจะทักกันไม่ถูกน่ะสิครับ ผมว่าพอใกล้ๆ วันกฐินเราลองมาใส่รูปประจำตัวเป็นรูปจริงกันบ้าง ซักวันสองวันดีมั้ยครับ เวลาไปเจอกันจะได้ทักกันถูก (deejai)(deejai)

14. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    แจ่ม แจ่ม ทั้งนั้นเลย

สวยงามครับ

ยินดีกับที่เปิดโลกด้วยครับ สุขใจก็เป็นสุขแทนครับ ^^

15. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

ชอบอ่ะ 5555

16. punpraya

ผมหน้าตาเหมือนโดม ปกรณ์ ครับ คุณนพรัตน์

17. punpraya

.....เมื่อเช้าไปเดินดูที่แผงเซียนใหญ่มหาชัย เจอเหรียญหลวงพ่ออุ่นวัดบางขุดปี2494 สภาพสวยดีเลยเช่าเก็บมา ราคาแพงกว่าปกตินิดนึง แต่ของหลวงพ่ออุ่นพ.ศ.ก่อน2500ราคานี้ก็ถือว่าไม่แพงล่ะครับ นำมาให้ติชมกันครับ มีความสุขมากๆครับ

[​IMG][/QUOTE]

เหรียญสวยขาดบาดใจจริงๆครับ เก็บไว้ดีจริงๆ เหรียญนี้ได้ข่าวว่า ลพ.รุ่ง วัดท่ากระบือ ร่วมปลุกเสกด้วย

ประวัติหลวงพ่ออุ่น ค่อนข้างจะไม่มีคนเขียนถึง พอๆกับหลวงพ่อแง

ไว้วันว่างๆเราไปตามหาตำนาน 2หลวงพ่อนี้ แบบบุกถึงวัด พังกุฏิหา กันเลยดี
    ไหมครับพี่เปิดโลก น่าสนใจนะครับ ทริปนี้ ผมว่าในวัดน่าจะเป็นแหล่งข้อมูลดีที่สุด บางทีอาจมีหนังสือประวัติท่านด้วย

อืมเฮียครับ เหรียญนี้ออกต่อให้ผมสัก5000 ไหวไหมครับ นึกว่าแบ่งให้น้องๆ

18. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....เรื่องประวัติหลวงพ่อแงกับหลวงพ่ออุ่นเนี่ย สงสัยต้องตามที่ท่านนายกฯดอกรักบอกซะล่ะมั๊ง ไว้ดูจังหวะดีๆ2อ่อนหัดจะออกหาตามล่าความจริง แต่เมื่อเช้าถามเซียนว่าหลวงพ่อแงท่านมรณะภาพเมื่อไหร่ เค้าบอกว่าไม่รู้เหมือนกัน แต่ในราวปี2510กว่ายังเห็นหลวงพ่ออยู่ หลวงพ่ออุ่นน่าจะอายุน้อยกว่าหลวงปู่รุ่งและหลวงปู่รอด แต่อายุมากกว่าหลวงปู่สุดของเรา เรื่องประสบการณ์ของทั้ง2ท่านมีมากมาย น่าจะมีครบเครื่องเลยทีเดียว ที่เจอๆกันมาส่วนมากจะเป็นเรื่องแคล้วคลาดคงกระพัน

.....วัตถุมงคลของหลวงพ่ออุ่นก็มักจะมีหลวงปู่รุ่งร่วมปลุกเสก วัตถุมงคลของหลวงพ่อแงก็มักจะมีหลวงปู่เหล็ง(อาจารย์องค์หนึ่งของหลวงปู่สุด)ร่วมปลุกเสก พระอาจารย์ในยุคนั้นก็เป็นสหธรรมิกกันทั้งนั้น ใครสร้างอะไรก็มักจะมาร่วมกันปลุกเสก(ได้ยินเค้าว่ากันอย่างนี้) แต่ก็น่าจะเป็นไปได้จริงๆ

.....ความจริงพระอาจารย์สายสมุทรสาครตั้งแต่โบราณถึงปัจจุบัน ก็ไม่เคยขาดพระเก่งๆเลย แขวนสายนี้อย่างเดียวก็เต็มคอแล้วล่ะครับ5555 มีความสุขกันมากๆนะครับ

19. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    เดี๋ยวนี้กระทู้เงียบกันจริงๆเลยนะครับสงสัยเป็นเพราะพายุแกมี
    แต่พวกเรายังมีแกนะครับ
    มุขขำๆ

20. หนุ่มจรัล

หนุ่มจรัล Active Member

24 กรกฎาคม 2012

อยากร่วมทริปด้วยครับ พี่ๆ น้องๆสหธรรมมิก^^