หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

ปกติเขาก็ใช้กาวติดกระมังครับ ถ้าไปถามตามร้านเลี่ยมพระ น่าจะรู้ว่าเขาใช้กาวยี่ห้ออะไร แต่ถ้าให้เดาๆ เขาน่าจะใช้กาวร้อน(ประมาณกาวตราช้าง) การติดแบบนี้ ต้องติดแล้วติดเลยนะครับ ถ้าไปแกะทีหลังเนื้อคงจะหลุดละครับ

สำหรับรูปพระหลวงพ่อแง ขอติดไว้ก่อนนะครับคุณโอ๊ต

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังนะคร๊า พี่เปิดโลก เอ่อ แต่ผมชอบรูปออเปาะถือเค๊กของคุณเชอรี่มากเลย โฮกๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2012
  2. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    Happy birthday (ย้อนหลังครับ) ครับพี่เปิดโลก ขอให้พี่เปิดโลกมีความสุข อย่าได้เจ็บ อย่าได้จน สุขสมหวังทุกประการนะครับ :cool:

อ้าวพี่เปิดโลก เป่า เค้ก เร็วววว ปุ๊ดๆ อิอิ

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1">

3. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ซ่อมไงตะเองสอน เค้า หน๋อย

4. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกคนนะครับ ที่อวยพรมาให้ ขอให้พรอันประเสริฐทั้งหลาย กลับไปหาทุกคนมากขึ้นเป็นทวีคูณนะครับ ความปรารถนาดีจากใจเนี่ย มันปลื้มจริงๆครับ ขอบคุณมากนะครับทุกคน

.....คุณอัสนีนำข้อคิดคำสอนมาเตือนสติเตือนใจ ก็เหมือนได้อาบน้ำชำระกายชำระใจซักครั้ง แต่อย่างว่าล่ะครับ อย่างตัวผมต้องอาบบ่อยๆเพราะกิเลสเยอะ อาบทีสะอาดได้หน่อย เดี๋ยวก็เลอะอีกแล้ว เวลาก็ผ่านไปเหมือนถูกกลืนกินตลอด คงต้องแบ่งเวลาจัดสรร ทำให้คุ้มเวลาที่สุด จัดลำดับความสำคัญของสิ่งที่ต้องทำ

.....อยากได้อะไร อยากไปถึงไหน ได้มาแล้วไปมาแล้ว ก็ต้องอยากได้อีก อยากไปอีก เฮ้อ!.... มีความสุขกันมากๆนะครับพี่ๆน้องๆทุกคน สุขกายสุขใจ มีดวงตาเห็นธรรม

5. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    สุขสันต์วันเกิดท่านเปิดโลกครับ ...........

ขอให้สุขภาพแข็งแรง จะทำอะไรก็ได้ทำครับ .............

6. nutblabla

nutblabla สมาชิก

สุขสันต์วันเกิดพี่เปิดโลกนะครับบ

7. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    HBD ครับพี่เปิดโลก สุขภาพแข็งแรงนะครับ เฮงๆทั้งการงานการเงิน นะครับพี่

8. Teeyaigod

Teeyaigod เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    55+ ไม่รู้ตกรถไปหรือป่าว ผมขอมาร่วม Happybirth day พี่เปิดโลกย้อนหลัง ครับ ขอให้พี่เปิดโลกมีสุขภาพพลานามัยที่แข็งแรง ร่ำรวยเงิน ทอง....คิดสิ่งใดสมหวังทุกประการ คุณพระคุณเจ้าคุ้มครอง....ครับ ขอบพระคุณ เรื่องราว ข้อมูลดี ๆ วัตถุมงคลงาม ๆ ของหลวงปู่สุดและท่านอื่น ที่นำมาให้พวกเรา ในกระท่อมแห่งนี้ รับชม เสมอมา อีกทั้งยังได้รับความรู้อีกด้วยครับ ขอบพระคุณศิษย์พี่ใหญ่จากใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2012
  9. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ใช้กาวลาเท็กละลายน้ำ....ทาอา กะปริมาณน้ำดูนะ ที่ทดลองก้อติดดีถ้าแห้งแต่ปัญหาที่คดตอนนี้จะแก้ไขรอยร้าวได้ยังไงนี่สิ:':)':)':)'(

10. เปิดโลก

.....ขอขอบคุณมากครับ คุณจัมโบ้เอ คุณnutblabla น้องหรั่ง น้องตี๋ใหญ่ ที่อวยพรมานะครับ ก็ให้ร่ำรวยเงินทอง สุขภาพแข็งแรง สุขจิตสบายใจ เจอแต่คนดีๆ แคล้วคลาดจากเรื่องเลวร้ายทั้งปวง อยากได้อะไรก็ขอให้สมหวังทุกเรื่องนะครับ มีความคิดมีดวงตาเห็นธรรม สาธุ

.....ก็เป็นกำลังใจกันไปครับ มีคนปรารถนาดีคิดดีกับเรา มันก็มีแรงที่จะต่อสู้กับเรื่องต่างๆที่ต้องเกิดขึ้นอย่างแน่นอน ยังหนีวัฏจักรกงกรรมกงเกวียนไปไม่พ้น พวกเราบางครั้งก็อยากได้พลังใจจากคนรอบข้าง หรือจากบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ขอให้ท่านช่วย เพื่อเป็นพลังผลักดันฟันฝ่าอุปสรรคนานาประการ (เป้าหมายมีไว้แลนตำ5555 สำนวนน้องเด่นชัยครับ)

.....มีเหรียญพระนารายณ์ทรงครุฑของ หลวงพ่อสุพจน์ วัดศรีทรงธรรม เหรียญนี้ได้ลงยันต์หนุนดวงไว้ครบ7วัน ใครเกิดวันไหนก็แขวนได้ มีหนุมานอุ้มดวงไว้อีก เหรียญมีขนาดใหญ่ น่าจะถูกใจขาใหญ่ล่ะครับ มีความสุขมากๆครับ

11. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    แอบมารอชมของดี ต่อเนื่องคับ อิอิ:cool:

12. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    เฮีย เปิดโลก คับ พอดีเพื่อนไปได้ปี21 เสือเผ่นมา พอมีหลักการดูไหม เหรียญค่อนข้างสึกเยอะๆๆๆ

13. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่เปิดโลก ขอให้พระศรีรัตนตรัยจงบันดาลสถิตให้มีแต่ความดีๆ ความเจริญในหน้าที่การงาน ในการค้าขายและทุกๆด้าน ที่ขาดไม่ได้ก็คือ ขอให้หลวงพ่อสุดคุ้มครองครับ มีอะไรดีฝากน้องบ้างนะพี่ๆ พี่เปิดโลกครับ ออเป๊าะน่ารักน่ารักให้นองซักคนนะ ช่วงนี้งานยุ่งๆเลยไม่ได้เข้ามา ย้อนหลังไม่เป็นอะไรนะครับ พรนี้มาจากใจของผม100เปอร์ นะครับพี่
    สวัสดีครับพี่ดอกรัก พี่อัสนี พี่เด่นชัย คุณชัย และทุกๆท่านครับ

14. เปิดโลก

-คุณบอยครับ ต้องขออภัยอย่างแรงเลยครับ เหรียญรุ่น21เนี่ยผมมีปัญหากับรุ่นนี้จริงๆ ตั้งแต่รับข่าวมาว่าปลอมได้เหมือนมาก จนทุกวันนี้ก็ยังงงๆอยู่เลย ว่าไปแล้วช่วงนี้ก็งงแทบทุกรุ่นล่ะครับ5555 เหมือนเดิมครับ ถ่ายรูปมาให้พี่น้องเราดูดีกว่าครับ

-น้องสกอร์ครับ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะครับ ว่าแต่มาขอแบ่งออเป๊าะเนี่ย ต้องถามไปทางท่านนายกฯดอกรักนะครับ เห็นมีใบจองล่วงหน้าไว้หลายใบทีเดียว5555

.....นำภาพพระสมเด็จแหวกม่าน รุ่นมงคลชีวิต จัดสร้างโดยคุณหนุ่มเมืองแกลง รวบรวมมวลสารที่หายาก ร่วมแรงร่วมใจจากเพื่อนๆสมาชิกหลายท่าน ทำพิธีปลุกเสกมากมายหลายวัด หลักๆก็หลวงพ่อสุนทรวัดหนองสะเดา ท่านนี้องค์เดียวก็เหลือๆแล้วครับ มีความสุขมากๆครับ

15. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    กราบหลวงปู่และสวัสดีทุกท่านครับ

16. nutblabla

เจอมาครับ เลยนำเอามาให้ชมกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      113.2 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      100.8 KB
      เปิดดู:
      59
  17. nutblabla

18. เปิดโลก

.....วันก่อนคุยกันแถวบ้านเรื่องเหรียญเสือเผ่นปี17 ว่าเมื่อก่อนราคาไม่เท่าไหร่ เหรียญปีใกล้กันราคาใกล้กันแต่เดิม ก็ยังขึ้นไม่เท่าไหร่ แต่เหรียญเสือเผ่นปี17ราคาขึ้นโดดออกไปเลย แล้วเหรียญปลอมที่ว่าเหมือนๆ เค้าให้ดูขนาดจะเล็กกว่าของแท้ และขีดในมือหลวงปู่ที่เรียกว่าคีบบุหรี่จะเป็นเม็ดกลม(เฉพาะเนื้อแดงเท่านั้น) ถ้าขีดไม่กลม ต้องระวังหนักๆครับ

.....ขอไปด้วยภาพรูปเหมือนขนาดบูชาของหลวงปู่สุด ถ่ายมาจากหนังสือพระเกจิสองสมุทร อาจไม่ชัดนะครับ เพราะไม่มีของจริงจะถ่าย เลยต้องไปแฮ๊บภาพเค้ามา5555 มีความสุขมากๆครับ

19. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    กราบหลวงปูสุดครับ สวัสดียามเช้าวันจันทร์ที่ฝนตกครับดูแลตัวเองกันด้วยครับ

20. เปิดโลก

-คุณstocknavyครับ แวะมากราบหลวงปู่แต่เช้าเหมือนกันนะครับ แต่ฝนตกได้อารมณ์จริงๆ น้ำท่วมหลายพื้นที่เลย ทำไมเดี๋ยวนี้ตกเป็นท่วมล่ะเนี่ย

-คุณโอ๊ตครับ ไปปทุมฯสงสัยรถจะติดเอาการอยู่ล่ะมั๊งครับ ยังไงก็ขอให้ทำงานสำเร็จลุล่วงนะครับ

.....เอ!พักนี้กระท่อมเราเงียบจริงๆแฮะ คงมีงานภาระกิจกัน นำภาพเก่ามาให้ชมกันอีกครั้งล่ะกันครับ เหรียญเสือหมอบปี19เวอร์ชั่นมีลงชื่อด้วย5555 มีความสุขมากๆครับ