หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ นครปฐม ผู้อยู่อย่างเสือ ไม่ขอกินเนื้อใคร

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย pratch, 24 กรกฎาคม 2010.

1. ปูอัน

ปูอัน เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับพี่นุเคราทอง ฝากถามไถ่อาการหลวงพ่อด้วยครับ ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงครับ
    ขอคารวะในน้ำใจของพี่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2012
  2. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันพระเด้อพี่น้อง
    เข้าวัดทำบุญด้วยกันนะครับ
    ^^___^^

3. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    กราบสวัสดีพ่อแม่พี่น้อง วันหยุดครับ ...แต่ผมทำงานง่า

4. Auan_OK

Auan_OK เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2010
    ให้โอนเงินไปี่ไหนครับผม ขอขอบคุณมากครับพี่

5. โดมินิก

โดมินิก Active Member

22 สิงหาคม 2011
    รับทราบครับ:cool:

6. โดมินิก

โดมินิก Active Member

22 สิงหาคม 2011
    รูปภาพหลวงพ่อสืบ จาร3ตัวหมดทุกรูปเลยป่าวครับ :cool: ขอบคุญครับผม

7. modto

modto เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเย็นวานนี้(2/08/12) ผมนาย MODTO,นายล้าน พร้อมคณะ ได้ไปกราบหลวงพ่อสืบ และอาจารย์พร เพื่อถวายหลอดไฟและเครื่องบริวารต่างๆ เพื่อเป็นพุทธบูชาเนื่องในวันอาสาหบูชา หลวงพ่อสืบกล่าวว่า จะนำไปใช้ในโบสถ์ ขอถวายผลบุญแห่งการทำกุศลครั้งนี้ จงดลบันดาลให้สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและพระราชินีของพวกเรา มีพระสุขภาพพลานามัยแข็งแรง ให้ประเทศไทยของพวกเราจงฝ่าพ้นวิกฤตการณ์ที่เลวร้ายต่างๆไปด้วยดี และขอให้หลวงพ่อสืบของพวกเราจงมีสุขภาพแข็งแรงด้วยเทอญ....สาธุๆๆๆ.......

8. พลศิริ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับอ้าย :cool:

9. modto

ขอบคุณมากครับ คุณพลศิริ และผมขออำนาจแห่งบุญนี้จงบังเกิดแก่ คุณพลศิริและครอบครัว รวมถึงบรรดาศิษย์หลวงพ่อทุกท่านด้วยครับ เมื่อวานนี้หลวงพ่อดูท่านอิ่มเอิบดีจัง มีลูกศิษย์มากราบหลายคณะ พี่ชัยบอกครับ คณะผมได้พบกับศิษย์อีกคณะหนึ่งที่เคยร่วมบุญกันออกร้านในงานฉลองวันเกิดหลวงพ่อเมื่อหลายเดือนก่อนผมจำไม่ได้ว่าเดือนอะไร หลวงพ่อพ่อบอกว่าดีจังได้รู้จักกัน ส่วนคุณนุเคราทองนั้นผมได้พบแต่ไม่ได้พูดคุยกัน เพราะคุณนุมากับแฟนท่านและมากราบลาคงมานานแล้ว และมีศิษย์หลายคนไม่สะดวกที่จะเสนาด้วย แต่ไม่เป็นไร เราเป็นศิษย์เหมือนกัน ยังไงก็ต้องได้คุยกันในโอกาสต่อไป หลวงพ่อบอกว่ารูปกระจกนี้ คุณนุสร้างถวาย 500 แผ่น หลวงพ่อได้นำเข้าพิธี วันที่26 กค.(155ปี สมเด็จสังฆราชแพ ที่วัดสุทัศน์) พิธีใหญ่ครับมีเกจิร่วมพิธี 155รูป ถ้าท่านใดต้องการอยากได้ เชิญเลยครับไปกราบหลวงพ่อ หลวงพ่อท่านแจกตามความประสงค์ของคุณนุเคราทอง อย่าลืมนะครับด่วนหน่อย รูปกระจกนี้ถือว่าเป็นรุ่นแรกของท่าน ด่วนหน่อยนะครับ

10. นุเคราทอง

นุเคราทอง เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญใหญ่กับพี่ modto และคณะ ด้วยครับ

สวัสดีครับพี่ modto ยินดีมากที่ได้รู้จักครับ เมื่อวานมาคณะใหญ่เลยครับ โอกาศหน้าคงได้พบกันอีกครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

11. victorvee

victorvee เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2010
    พี่นุครับ เมื่อสักครู่โอนเงินค่าส่งแล้วครับผ่านทาง internet 50.04บาทครับ ชื่อ-ที่อยู่เดี๋ยวส่งให้ผ่านPM ครับ

12. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีศิษย์หลวงพ่อสืบทุกท่านครับ

13. modto

ครับ พี่นุ เราศิษย์อาจารย์เดียวกัน ผมขออนุโมทนาในบุญของพี่นุที่ช่วยส่งเสริม,จรรโลงและช่วยขยายเกียรติคุณของหลวงพ่อ ให้เหล่าลูกศิษย์ได้รู้จัก ผมคิดว่าจะทำแบบพี่นุเหมือนกัน แต่แต่หลวงพ่อบอกว่าพี่นุสร้างไปแล้ว เดี่ยวกฐินปีนี้เราเหล่าศิษย์คงจะได้ไปร่วมบุญกับหลวงพ่อกันอีกนะครับ.

14. Moccahot

Moccahot เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    อนุโมทนาด้วยนะครับพี่ นุและพี่modto หยุดยาวนี้ผมต้องทำงานยังไงก็แนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

15. modto

ท่านยาหม่องหอมครับ ผมก็หยุดแค่วันอาสาหฯวันเดียวครับ วันนี้(เข้าพรรษา)ก็ต้องทำงานแล้ว พรุ่งนี้ก็ต้องทำงาน อาทิตย์หนึ่ง หยุดแค่วันอาทิตย์วันเดียวครับ นี่แหละหนาที่เรียกกันว่า เราคือมนุษย์เงินเดือน แต่อย่างไรเราก็ต้องทำงาน เพื่อครอบครัวครับผม ยังไงวันงานกฐินวัดสิงห์ เราคงจะได้พบกันครับ ...

16. นุเคราทอง

นุเคราทอง เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    ผมอยู่แถวพระราม 2 ท่านใดว่างหรืออยุ่ใกล้ๆมารับด้วยตนเองก็ได้นะครับ จะได้ไม่ต้องเสียค่าส่งems ครับ

081-2784166

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      173.9 KB
      เปิดดู:
      49
  17. xpla2u

xpla2u สมาชิก

28 พฤษภาคม 2012
    ไปรับรูปมาแล้วคับ ขอบคุณพี่นุมากๆๆนะคับ

18. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนไปให้แล้วนะครับ 50.12 บาท
    ต้องส่งที่อยู่ไปไหมครับ

19. Moccahot

Moccahot เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    มนุษย์เงินเดือนสู้ตายไว้เจอกันงานกฐินนะครับพี่นุ พี่modto

20. พลศิริ

ซำบา่ยดียามยากเด้อพี่น้อง เย็นนี้จะฝากเขาโอนค่าส่งครับอ้ายนุ รายละเอียดตาม PM ครับผม:cool: