หลวงพ่อสายทอง...แก้วชิงดวงยันต์หนุนดวงที่หลายคนยังไม่รู้ รอยจารหลังน9

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pun-pun, 4 กุมภาพันธ์ 2010.

1. คุณ พรีช

คุณ พรีช เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็อยากลงเหมือนกันนะ เเต่กลัวเจ็บจัง 555

2. pun-pun

pun-pun เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2009
    เหรียญพรหมรุ่นเเรกที่ทันหลวงปู่สี แต่นำมาตอกโค้ตเเละจารโดยหลวงพ่อสายทอง มีอยู่ไม่เกิน10เหรียญคับ บูชาโดยตรงที่วัดเหรียญละ 300

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.7 MB
      เปิดดู:
      122
      ขนาดไฟล์:
      4.7 MB
      เปิดดู:
      105
  3. ปฐมณาน

ปฐมณาน Active Member

ในการจารยันต์ลงหลังนั้น ไม่ทราบว่าถ้าเคยจารยันต์มาแล้ว ถ้าไปหาหลวงพ่ออีกจะสามารถจารยันต์อื่นซ้ำลงไปบนหลังได้อีกเปล่า ถ้าท่านใดทราบรบกวนชอบตอบให้ด้วย...ขอบคุณครับ

4. pun-pun

ไม่เจ็บนะคับ ลงมาเมื่อเช้าตอนนี้หายเเดงเเล้วคับ

5. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ต้องไปให้หลวงพ่อลงให้บ้างแล้ว สุดยอด

6. pun-pun

นี่ตะกรุดเคียนบ่าคับกับตะกรุดคาดเอว ที่ทำไม่พอกับความต้องการของลูกศิษย์ มีลูกศิษย์บอกกับหลวงพ่อไว้ถ้าทำเสร็จให้โทรบอกเลย
    ส่วนคุณพี่ในรูปนั้นเป็นศิษย์ก้นกุฏิของหลวงพ่อคับ

ขนาดไฟล์:
      4.1 MB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      4.1 MB
      เปิดดู:
      161
      ขนาดไฟล์:
      4 MB
      เปิดดู:
      172
      ขนาดไฟล์:
      3.8 MB
      เปิดดู:
      107
  7. pun-pun

ตะกรุดมหาอุตย์ลายธงชาติ กับหมากทุยมหาลาภ

ขนาดไฟล์:
      3.9 MB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      4.7 MB
      เปิดดู:
      65
  8. pun-pun

มีเรื่องมาฝากเตือนทุกๆท่านคับ
    เนื่องด้วยขณะนี้มีอดีตลูกศิษย์หลวงพ่อสายทองท่านนึงได้ทำตะกรุดออกจำหน่ายเองโดยการโพสขายตามเว็บต่างๆซึ่งลักษณะการถักนั้นจะเหมือนกับของหลวงพ่อมาก(ที่เหมือนเพราะหลวงพ่อเป็นคนเคยสอนไว้) แต่หลวงพ่อไม่ได้เป็นคนทำ ดังนั้นถ้าต้องการจะบูชาตะกรุดของหลวงพ่อสายทองควรติดต่อโดยตรงที่วัด

9. คุณ พรีช

พรุ่งนี้ ผมว่าจะไปกราบหลวงพ่อซ๊ะหน่อย เพราะมีโทรศัพย์จากน้องที่รู้จักว่า พรุ่งนี้จะไปกราบหลวงพ่อ น้องเขาบอกว่าจะไปทำการสอบกับหลวงพ่อเรื่องการจาร การเสกตะกรุด

จากที่ผมรู้จักน้องเขามา ทราบว่าน้องเขาเป็นลูกศิษย์กรรมฐานกับหลวงพ่อเเม้น วัดหน้าต่างนอก เรียนมงกุฏเพชรจากหลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมเเก้ว เรียนทำสีผึ่งเเละลบผงปฐมังจากตำราของอาจารย์เทพ สาริกบุตร เเล้วก็มาเรียนลงตะกรุดตำราหลวงพ่อเทียม จากหลวงพ่อสายทอง

พอทราบข่าวว่าพรุ่งนี้น้องเขาจะไปสอบกับหลวงพ่อ ผลเลยลางานเลยครับ อยากเห็นว่าเขาสอบกันอย่างไร เกิดมายังไม่เคยเห็นเลย.

10. คุณ พรีช

ระวังให้ดีนะครับ พี่คนนี้ผมรู้จัก เมื่อก่อนพี่เขาจะเข้ามาหาหลวงพ่อทุกวัน ขนกันมาทั้งครอบครัว พี่น้อง มาช่วยหลวงพ่อถักตะกรุด คิดเงินด้วยนะครับ อีกทั้งยังขโมยของหลวงพ่อ ขโมยทั้ง เงิน เขี้ยวหมูตันที่หลวงพ่อท่านห่อยพวงกุญเเจ ใบสุทธิของหลวงพ่อก็ขโมย เเล้วให้คนอื่นปลอมเสียงมาให้หลวงพ่อเอาเงินไปไถคืน หลังๆศิษย์หลวงพ่อคนอื่นๆเลยกันไม่ให้ลูกศิษย์ชุดนี้เข้ามาวุ่นวายอีก ระยะหลังมามีลูกศิษย์ที่ไปเจอตะกรุดของหลวงพ่อวางขายตามศูนย์พระ เเต่เมื่อคลีเเผ่นตะกั่วออกมา ไม่ใช้ลายมือหลวงพ่อ พวงเขาอาสัยว่า เมื่อก่อนเขาเป็นคนส่งพระของหลวงพ่อไปตามศูนย์พระต่างๆ .

11. คุณ พรีช

งั้นเอาอย่างงี้เลยดีกว่า ผมเคยได้คาถาไว้บทหนึ่งจาก น้องที่เป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อ เป็นคาถาเช็ดพุทธคุณพระครับ คาถามีอยู่ว่า " อุ อิ สุ อิ มะ อิ โม สุ " คาถานี้ที่อื่นไม่มีนะครับ เพราะเป็นคาถาตำรับของสายวัดประดู่ทรงธรรมโดยเฉพาะ กำพระไว้ในมือ ถ้าเป็นตะกรุดให้ใช้ปลายนิ้วทั้งห้าจับไว้นะครับ เพราะหลวงพ่อบอกว่าปลายนิ้วมือประสาทสัมผัสดี รับรู้ได้ไว

พร้อมทั้งภวานาคาถาไปด้วย ทำจิตใจจดจ่อไปที่วัตถุมงคลที่อยู่ในมือ ถ้ามีกระเเสพุทธคุณ ลักษณะจะเหมือนเราไปสัมผัสทีวีที่ปิดใหม่ๆอะครับ ถ้ามีความรู้สึกว่ามีกระเเสพุทธคุณอยู่ที่นิ้วหัวเเม่มือ จะเด่นด้านมหาอุด คงกระพัน ถ้านิ้วชี้จะเด่นมหาอำนาจ ถ้าขึ้นนิ้วกลางเป็นเเคล้วคลาด นิ้วนางเป็นมหานิยม นิ้วก้อยเป็นเมตตา ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการอธิฐานครับ เเล้วเเต่เราอธิฐานว่าจะให้นิ้วไหนเป็นอย่างไร เเต่ถ้าไม่ได้อธิฐานไว้ ยืนพื้นก็จะตามที่ผมบอกอะครับ

12. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ถ่ายภาพมาให้ดูด้วยซิครับ อยากรู้เหมือนกัน

13. magictao

magictao เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่อุดม ท่านแนะนำไว้ดังนี้นะครับ ให้เอาพระเครื่อง หรือตะกรุดที่เรามีอยู่ เอารวมกันใส่ขันหรือพานไว้ แล้เวลาที่เราไหว้พระสวดมนต์ให้เพ่งสายตาไปที่วัตถุมงคลนั้น ๆ เมื่อสวดจบ 1 บท ให้เป่าลงไปที่วัตถุมงคลนั้น 1 ครั้ง จะเป็นการเพิ่มพลังให้กับวัตถุมงคลครับ

14. moonoom

moonoom สมาชิก

ทำไมหลวงพ่อนะวัดหนองบัว ชัยนาท จึงเรียกหลวงพ่อสายทองว่า "หลวงปู่ใหญ่" ตอนนี้
    สนในตะกรุดมหาระงับ และตะกรุดชิงดวง หลวงพ่อสายทอง ใครมีประสบการณ์เล่าให้ฟังบ้าง ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2010
  15. pun-pun

ถ้าเคยจารยันต์มาเเล้ว สามารถให้หลวงพ่อจารยันต์อื่นซ้ำลงไปได้คับ

16. คุณ พรีช

หลวงพ่อสายทองท่านเคยเล่าให้ฟังว่า หลวงปู่นะ ท่านรู้จักหลวงพ่อสายทอง ในนาม หลวงปู่ใหญ่200ปี อันนี้ผมก็ไม่ทราบลายละเอียดสักเท่าไหร่ หลวงพ่อสายทองท่านสนิทสนมกับ หลวงปู่นะ หลวงปู่ละมัย หลวงปู่คำบุ

17. นายดี

นายดี Active Member

พวกนี้มันไม่กลัวบาปกรรมเพราะเห็นว่าหลวงพ่อท่านเมตตามาก เลยจิตคิดไม่ดีถึงกับขโมยของและยังมารีดไถเงินของหลวงพ่ออีก สุดยอดจริง ๆ นี่ถ้ามันไปทำกับฆราวาสที่มีวิชาอาคมมีหวังมันโดยคุณไสยไปแล้ว แต่นี่เป็นหลวงพ่อมันเลยโชคดี แค่นั้นยังไม่พอดันไปทำตะกรุดปลอมขายตามศูนย์พระอีก คราวนี้ไปกันใหญ่เลย เพราะปกติตามศูนย์พระส่วนตัวก็ไม่ค่อยเชื่อถืออยู่แล้วอาจจะมีทั้งของเสริม หรือทำเองแล้วไปให้หลวงพ่อบางองค์ปลุกเสกก็มีเจตตนาไม่บริสุทธิ์ จึงทำให้ผู้ที่ไปเช่ามาบูชาไม่ได้รับผลเลย และล่าสุดฟังลูกศิษย์ของหลวงพ่อว่าเคยมีศูนย์พระเข้ามาหาผลประโยชน์เหมือนกัน แต่ตอนนี้เห็นพี่เสริญคนที่ลงรูปสะพายตะกรุดได้บอกว่าเขาได้เข้ามาจัดการระบบต่าง ๆ ให้ถูกต้องแล้ว ขอบคุณมากครับ... ที่นำเรื่องแบบนี้มาเล่าสู่กันฟัง

18. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ต้องเตรียมอะไรบ้างครับ และมีข้อห้ามอะไรหรือเปล่า คุณ pun pun

19. คุณ พรีช

ที่วัดยังมีพวกที่ไว้ใจไม่ได้อีกเยอะครับ บางคนที่ดูเหมือนจะเชื่อใจได้ ลึกๆเเล้วก็ใช้ไม่ได้ครับ ถ้าได้ลองเข้าไปสัมผัสกันอย่างจริงจังเเล้ว ลูกศิษย์ของหลวงพ่อ เเบ่งได้เป้นหลายๆกลุ่มมาก เเล้วมีสร้างวัตถุมงคลออกมาทุกกลุ่ม สมมุติว่า กลุ่ม ก.ไก่อยู่ กลุ่มก.ไก่ก็จะบอกว่า กลุ่ม ข.ไข่ เป็นเเบบนี้ๆ ไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ ถ้าไปเจอกลุ่ม ข.ไข่อยู่ ข.ไข่อาจจะบอกว่า กลุ่ม ค.ควาย ไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ ต้องลองเข้าไปคลุกคลี่กับทุกๆกลุ่มก่อนครับ เพราะวัตถุมงคลของหลวงพ่อ ที่เป็นรูปเเบบของพระเครื่องต่างๆ ขอบอกว่าขณะนี้ยังไม่มีรุ่นไหนที่หลวงพ่อเป็นคนสร้างเองนะครับ มีเเต่พวกที่ทำมาถวายให้ท่านเเจก มีทั้งทำเอามาขายให้หลวงพ่อ โดยไม่ได้บอกท่านก่อน หลวงพ่อก็ต้องจำใจรับซื้อเอาไว้ มีทั้งกลุ่มนายทุน ที่ทำมาให้หลวงพ่อฟรีๆ ประมาณว่า ทำมา1000ชิ้น เเบ่งให้หลวงพ่อ 300 ชิ้น นายทุนเอาไปซ๊ะ 700ชิ้น

เพื่อนๆในเว็บพลังจิต อาจจะสงสัยนะครับ ว่าพรีชรู้ได้อย่างไร ทำไม่ถึงกล้าพูด ตัวเองเป็นนายทุนสร้างเองหรือเปล่า พรีชบอกก่อนเลยนะครับ ว่าพรีชไม่ได้เป็นนายทุน ไม่ได้
    ได้ผลประโยชน์อะไรทั้งสิ้น เเละพรีชก็ไม่ได้รู้จักหลวงพ่อมาหลายปีอะไร่หรอก พีชก็เพิ่งรู้จักหลวงพ่อเมื่อต้นปี52นี้เเหละ อาจจะเป็นระยะเวลาที่ไม่นาน เเต่พรีชเป็นคนอยุธยา เวลาหลวงพ่อมีกิจนิมนต์ไปที่ไหน พรีชก็ได้มีโอกาสติดตามท่านไป รถตู้ คันเดียวกันกับท่าน ขากลับถ้าเป็นทางผ่านบ้านผม หลวงพ่อท่านก็ให้คนรถเข้าไปส่งถึงหน้าบ้านเลย บางทีผมก็นิมนต์ท่านเข้าไปในบ้าน เพื่อความเป็นสิริมงคลกับคนในบ้านอยู่บ่อยๆ บ่อยครั้งตอนนั่งอยู่ในรถท่านเหล่าเรื่องโน้นเรื่องนี้ให้ฟัง ทั้งเรื่องที่ท่านไม่สบายใจเเละเรื่องอื่นๆ ท่านเคยบอกว่าตัวท่านเอง เป็นคนที่"โกรดง่าย หายเร็ว" ผมถามท่านว่า "ผมยังไม่เคยเห็นอาจารย์โกรดใครสักที" หลวงพ่อท่านบอก "ก็มีเหมือนกัน ก็พวกลูกศิษย์นี้เเหละ มันทำอะไรไม่ถูกใจ ก็พลอยจะโกรดมันอยู่เลื่อย" ผมบอก"เเล้วอาจารย์ตอนที่โกรดทำอย่างไงหรอครับ" ท่านว่า " ตอนโกรด ก็คิดเสียว่า อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา โกรดไปทำไม เดี๋ยวก็ตาย" ท่านบอกต่อว่า พอท่านคิดเเบบนี้เเล้ว ความโกรดของท่านเดี๋ยวมันก็หายไปเอง บางทีท่านก็เล่าให้ฟังเหมือนกัน ว่าไปเสกที่โน้นที่นี้ เจอพระองค์นั้นองค์นี้ กระเเสจิตของพระที่มาร่วมปลุกเสก กระเเสจิตเป็นเเบบไหน เเรงมั้ย ขลังทางด้านไหนเป้นพิเศษ ในอยุธยา ท่านบอกว่า ถ้าไม่นับรวม ครูบาอาจารย์ของท่าน พระที่หลวงพ่อสายทองท่านรับลองว่า ขลังในทุกๆด้าน องค์เเรกเลย ท่านยกให้หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา องค์ที่ลองลงมา ท่านยกให้ที่ หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม (หวงพ่อสายทองท่านว่า หลวงพ่อเอียดมีกระเเสจิตที่เเรงมาก) ... เรื่องที่ผมเล่ามาข้างต้นนี้ ไม่ใช้อะไรหรอกครับ เเค่อยากบอกว่า ข้อมูลที่เกี่ยวของกับหลวงพ่อสายทอง ที่ผมเอามาลงไว้ในเว็บ เป็นข้อมูลที่ ผมได้รับทราบมาจากหลวงพ่อโดยตรง เเละจากลูกศิษย์ของหลวงพ่อ ที่เชื่อถือได้

ถ้าเพื่อนๆ ในเว็บพลังจิต เเละผู้ที่เข้ามาอ่าน อยากจะบูชา วัตถุมงคลของหลวงพ่อสายทอง ผมขอเเนะนำ รุ่นที่ หลังฐานการจัดสร้างชัดเจน ไม่มีเสริม ทำลายบล็อคเรียบร้อย ประเภทเหรียญ ก็ต้องเป็น เหรียญพระพรหม รุ่น2 "มหาเมตตาบารมี" รุ่นนี้ ทางลูกศิษย์ของหลวงพ่อตัด เขาทำบล๊อคไว้ เเต่ไม่ทันได้สร้างออกมา หลวงพ่อตัดก็มา มรณภาพเสียก่อน เเต่ก่อนหลวงพ่อตัดจะมรณภาพ หลวงพ่อตัดท่านเคย รับรองในองค์หลวงพ่อสายทอง เอาไว้ว่าขลังจริง พวกเขาก็เลย มาขออนุญาติหลวงพ่อสร้างถวาย
    ข้อมูลคล้าวๆคือ ถ้าเป็นเนื้อพิเศษๆ ทางวัดให้เปิดจอง 2เดือน ยอกจองได้เท่าไหร่ พวกนายทุนเข้าทำถวายหลวงพ่อทั้งหมด ไม่คิดเงิน เงินที่ได้จากการจอง ก็เข้าวัด ส่วนเนื้อสัตโลหะ จำนวนการสร้าง 2พันกว่าองค์ เเบ่งให้ทาวัดเลย พันเหรียญฟรีๆ ให้หลวงพ่อ เอามาออกให้บูชาที่วัด หลังจากปั้มเหรียญออกมาครบจำนวนเเล้ว บล๊อคเเตกเลยครับ เป็นอันว่า ของเสริมนอกพิธีไม่มีเเน่ ชิ้นต่อไป ผมขอเเนะนำ เหรียญหล่อรุ่นเเรก กับ พระกริ่ง ทำพิธีเทหล่อเองที่วัด จำนวนการสร้างชัดเจน ต่อไปเป็น เเพะรุ่น2 ลูกศิษย์หลวงพ่อ + หลวงพ่อ รวมทุนกันสร้างเอง ต่อไปเป็นเเพะเหลียวหลัง เขาควายเเกะ ลูกศิษย์ทำมาถวาย ปลุกเสก พิธีเดียวกับพระพรหมรุ่น2 เเบ่งเป็นชนิก เขาควายเผือก ประมาณ 50 ตัว เเละ เขาควายสีดำประมาณ150ตัว ถ้าจะเลือกบูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อสายทอง ผมอยากให้เพื่อนๆพิจรณาเลือกดูให้ดีๆนะครับ

บางรุ่น ปัจจัย เข้าวัดเต็มๆ บางรุ่นทางหลวงพ่อต้อง เเบ่งให้คนที่สร้างมา บางรุ่นเป็นของที่เขาทำกันมาให้หลวงพ่อเเจก ก็ถือเป็นกุศลไป

20. คุณ พรีช

ผมว่า เตรียมตัว เตรียมใจ ไปให้ดี เถอะคร๊าฟฟฟฟฟ ธูปเทียน ของบูชาไม่ต้อง เตรียมทองเปลวไปด้วยก็ดี เพื่ออยากลงทางเมตตาจะได้เสริมธาตุทองลงไปด้วย