หลวงพ่อสายทอง...แก้วชิงดวงยันต์หนุนดวงที่หลายคนยังไม่รู้ รอยจารหลังน9

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pun-pun, 4 กุมภาพันธ์ 2010.

1. Thoong

Thoong เป็นที่รู้จักกันดี

ฉันครับแล้วแต่เจ้าภาพผมยังนำหมากที่ตำแล้วใส่ย่ามท่านไปอีกถุงหนึ่งด้วยครับท่านจะฉันเป็นบางครั้งครับ

2. LEK2499

LEK2499 Active Member

21 มิถุนายน 2010
    ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับตู้บริจาคซื้อแผ่นตะกั่วของหลวงพ่อครับ
    เราไม่ได้เจาะจงแล้วแต่กำลังศรัทธา ผมกับพี่เสริญคิดกันเอง จะได้แบ่งเบาปัจจัยของหลวงพ่อบ้างก็ยังดีกว่าไม่ได้ช่วยอะไรเลย
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับความคิดเห็นและข้อเสนอแนะในการแบ่งเบาค่าใช้จ่ายของหลวงพ่อ
    ขอบารมีหลวงพ่อสายทอง ปกปักรักษาและคุ้มครองลูกศิษย์ทุกคน ด้วยเทอญ

3. อาจาร์ ๑

อาจาร์ ๑ สมาชิก

25 กรกฎาคม 2010
    สอบถามคุณ LEK YUTYA เเละผู้รู้ทุกท่านค่ะ อยากทราบว่ายันต์ เเก้วชิงดวง นี้เป็นยันต์สายวัดประดู่ทรงธรรม หรือสายวัดไหนค่ะ มีพุทธคุณเด่นทางไหน เห็นคุณพรีชบอกว่า ยันต์เเก้วชิงดวง ปัจจุบันมีเเต่หลวงพ่อสายทององค์เดียวที่ได้รับการสืบทอดเอาไว้

4. LEK2499

ยันต์แก้วชิงดวง

เท่าที่ทราบนะครับ? แก้วชิงดวงนี้จะเป็นในด้าน กลับดวงหนุนดวง จากร้ายกลายเป็นดี มีโอกาสและจังหวะดีกว่าคนอี่น ดวงตกก็ไม่อับจน
    ทำอะไรก็จะมีคนคอยหนุนนำ ไม่อดไม่อยากไม่ยากจนครับ
    ( เปรียบเทียบกับตัวผมเองนะครับแต่ต้องทำบุญทำทานด้วยนะครับ )
    จะให้ดีใช้คู่กับยันต์สี่เกลอนะครับ อะไรที่คิดว่ายากกลับกลายเป็นง่ายกว่าที่คิด
    ถ้าใช้คู่กันมีปัญหาก็หาทางออกได้ มีคนคอยสนับสนุน ใครเห็นใครก็เอ็นดูครับ
    ส่วนมาทางสายไหนนั้นผมจะสอบถามหลวงพ่อให้ครับ ถ้ามีผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
    จะได้ไม่ต้องคอย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

5. T~PREACH

T~PREACH เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    ยันต์เเก้วชิงดวง ดีทาง หนุนดวง กลับดวง จากร้ายกลายเป็นดี เจริญในการงาน เจริญในหน้าที่ อีกทั้งยังเเคล้วคลาดอีกด้วย

ยันต์เเก้วชิงดวง อันที่จริงเเล้วเป็นยันต์ของสำนักวัดประดู่ทรงธรรม หลวงปู่เทียมท่านได้เอามาเพิ่มเติม โดยการเพิ่มคาถา เรียกคนลงไป ให้ล้อมรอบตัวยันต์เดิม คือเพิ่ม"สับเพชะนา พหูชะนา สมโนวา สมเนวา พีโชวา พานิชโชวา"

ฉนั้นยันต์เเก้วชิงดวงนี้ จึงไม่ได้เเพร่หลายเท่าไหร่นัก มีเเต่เพียงลูกศิษย์สายหลวงปู่เทียมเท่านั้นที่จะได้สืบทอดยันต์นี้เอาไว้ ปัจจุบันเท่าที่ทราบมีเพียง หลวงปู่หวล วัดพุทไธศวรรย์ เเละ หลวงพ่อสายทอง วัดพรหมนิวาส ที่ท่านทั้ง๒ยังจารยันต์นี้ลงเป็นตะกรุดอยู่

6. Thoong

Thoong เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งเพ็ชรกลับหล่อโบราณหลวงพ่อเมตตามอบให้มา ผมแกะออกมาบูชาอย่างที่เห็น ทั้งอยู่ในปล็อกและทุบออกจากปล็อกอย่างที่เห็นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• Picture 014.jpg
      Picture 014.jpg
      ขนาดไฟล์:
      482.3 KB
      เปิดดู:
      98
  7. T~PREACH

ขอสักช่อสิก๊าฟฟฟฟฟฟฟ555

8. 686

686 Active Member

ช่วงนี้มีใครไปหาท่านบ้างป่าวครับ มาเล่าให้ฟังหน่อย ขอบคุณครับ

9. T~PREACH

ช่วงนี้ หลวงพ่อท่านสุขภพดีขึ้นมากเเล้วครับ เเต่กิจนิมนต์เยอะมากเลย เสาร์-อาทิตย์หลวงพ่อท่านไม่ค่อยได้อยู่วัด ที่วัดมีคนเอาเเพะตัวเป็นๆมาถวายหลวงคู่นึง เป็นเเพะเผือกตัวนึง ดำตัวนึง ตัวใหญ่มากๆๆๆๆๆ สวยงามจริงๆ

10. LEK2499

รูปหล่อรุ่นสองของหลวงพ่อสายทองเนื้อตะกั่ว
    เมื่อวานผมและครอบครัวได้ไปนมัสการหลวงพ่อ ได้ข่าวว่าหลวงพ่อจะเดินทางไปประเทศสิงคโปร์เร็วๆนี้และหลวงพ่อได้เมตตาทำตระกรุตให้ 3 ดอกเพราะตอนนี้งานมีปัญหามากติดเสียทุกเรื่อง
    ยันต์สมเด็จพระนเรศวร ปัดเป่าปัญหาและชนะมาร
    ยันต์แก้วบรมจักรพรรดิ์ ส่งเสริมบารมี( เหมือนแก้วสารพัดนึก )
    ยันต์พิไชยสงครามมหาอุด รบแล้วไม่ม๊แพ้และป้องกันภัย
    เหรียญหล่อรุ่นสองจำนวนสร้าง เท่ากับปีพศครับ ขอบอกสวยงามมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      10 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      10.5 KB
      เปิดดู:
      64
  11. T~PREACH

เหรียญรุ่นนี้ ทางวัดเปิดให้จอง เหรียญละ400บาทครับ รับพระน่าจะ หลังจากออกพรรษาเเล้ว จำนวนการสร้าง 2000เหรียญครับ (เหรียญใหญ่ ขนาด พอๆกับไข่ไก่ไปเลย)

12. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

วันศุกร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปทางนั้น แวะไปกราบพระนเรศวรที่วัดภูเขาทอง ชำเลืองเห็นทางเข้าวัดพรหมนิวาส พอดี เลยแวะเข้าไปกราบหลวงพ่อสายทอง ไปกราบท่านตอนเย็นๆประมาณสัก 5 โมง มีลูกศิษย์มาคุยอยู่คณะหนึ่ง จากนั้นฝ่ายจนท.ที่วัด ชวนไปดูพระและตระกรุดก็เดินตามไปดู และบูชาตระกรุดสี่เกลอมาหนึ่งดอก พลังดีมากวูบๆวาบๆ น้องที่ไปด้วยกันก็เลยบูชาอีก 1 ดอกและบูชาตระกรุดชนะความอีก 1 ดอก จากนั้นเดินมาที่หลวงพ่อ พบท่านกำลังลงหลังให้ลูกศิษย์อยู่ ก็เลยรอ จะจารหลังด้วย พอท่านจารหลังให้ลูกศิษย์เสร็จผมก็ต่อคิวบ้าง ท่านก็ทำให้โดยไม่ถามอะไรมาก ท่านบอกเพียงว่า นั่งหันหลังผมก็นั่ง ท่านก็จารหลังให้ประมาณ สักครึ่งชั่วโมง ท่านตั้งใจและเต็มใจทำให้ลูกศิษย์จริงๆครับ ยืนยันว่าท่านเมตตามากๆ เสร็จแล้วยังขอให้ท่านจารตระกรุดหนุนดวง โดยจารชื่อเราใส่ลงไปด้วย เป็นตระกรุดที่ท่านทำให้เฉพาะตัว

13. T~PREACH

ใช้ครับ ใครที่มาลงจารที่เเผ่นหลัง นอกจากจะจารเเล้ว หลวงพ่อท่านยังประสิทธิ ให้ที่ละคนๆๆเลยครับ คนๆนึงก็ใช้เวลาประมาณ15 นาทีเเล้ว ยิ่งวันเสาร์ อาทิตย์ คนมาลงจารหลังมาก หลวงพ่อท่านก็เมตตาประสิทธิทีละคนเหมือนเดิม หลวงพ่อท่านว่า ถ้าจารเสร็จเเล้ว เเล้วประสิทธิรวมกันเป็นสิบๆคน ท่านกลัวว่าพระคาถาจะเข้าบ้าง ไม่เข้าบ้าง ไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย

14. นรสีหย์

นรสีหย์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    โฮ่ย...ขอมาอาศัยความร่มเย็นของกระทู้นี้หน่อย
    นี่เราหาเรื่องไปขวางทางเค้าทำมาย
    สงสัยต้องถามน้องพีชแล้วว่ากะตุดแบบไหนของหลวงพ่อเป็นมหาอุด
    เดี๋ยวเดือนนี้ไปเอาเด้อ

15. T~PREACH

ระวังโดน ยิง เอาเด้อ

ผู้หญิงเดี๋ยวนี้ร้ายกาจ 555

16. นรสีหย์

แต่พี่ว่าพี่ใช้กะตุดหยุดเสือกจะดีที่สุด

17. T~PREACH

55555 หลวงพ่อให้จารพี่

พระอาจารย์ต้นอะป่าว

18. T~PREACH

โถ ดูรูปเเบบประชาสัมพัน ก็ดูออกเเล้ว ว่าจะปั้นจะดันกันอะ

19. นรสีหย์

เฮ่ย..
    ระวัง...เดี๋ยวไหลมากระทู้นี้หรอก
    น้องเอ้ยยย

20. T~PREACH

กระทู้นี้ เขาชินกันหมดเเล้วพี่ 555