หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ วัดเงินบางพรหม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009

โอนสิ้นเดือนต้องคิดเพิ่มอีก 10 % นะครับ อิอิ
    ฮั่นแน่ไปเจออะไรมาครับ ถึงเก็บเพิ่ม
    ยังไงก็เหลือไว้ให้ผมบ้างนะ

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แฮ่ๆ ผมยังไม่ได้เข้าไปหาท่านเลยครับช่วงนี้ยุ่งๆอยู่ที่อยุธยา วันนี้จะกลับไปหาท่านที่อ่างทองครับคงเย็นๆครับหลังจากเสร็จงานที่นี่แล้วครับ
    อิอิ ที่ดังในวิเศษนี่เขาตามทวงหนี้ป่าวครับ 5555 ล้อเล่นน่ะครับ.....

ไปวัดกลางไปกราบรูปหล่อหลวงพ่อแพบนหอสวดมนตืป่าวครับ ท่านศักสิทธิ์มากๆนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2010
  3. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สงสัยเจออะไรเด็ดๆแบบพี่โจป่าวครับ อิอิ:cool:

4. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

555 โดนทั้งเบ็นทั้งพี่โจเล่นแต่เช้าเลย เมื่อวานที่วัดกลางเขายอกลงมาหน้าโรงเจ (ที่สำหรับสงฆ์ อธิษฐานจิตครับ) เมื่อวานผมได้ดูแลหลวงปู่เสียนตลอดงานเลยครับ อยู่รับใช้ตลอดตั้งแต่ลงรถยันกลับ ปลื้มเลยครับ รู้สึกว่าหลวงปูเมตตามากๆ ไม่ใช่เฉพาะผมแต่กับทุกคนเลยครับ (ปล. เร็วๆ นี้ที่วัดจะออกของดีนะครับ เตรียมตัวรอได้เลย แต่งานนี้ขออุบไว้ก่อนนะครับรอเจ้าของเขามาบอกเองดีก่า เห็นว่าจะออกปลายปี) ส่วนที่เก็บเพิ่มเพราะอยากเก็บครับยังไงค่อยคุยกันนะครับ อิอิ งานนี้ต้องพึ่งเบ็นอีกเยอะ

ปล. ที่เบ็นดังเนี้ย เพราะความดีขอเบ็นนะครับ หลวงปู่เสียนเรียกเต็มปากเลยว่าเบ็น เราก็นึกตั้งนานว่าใคร ที่ไหนได้ป๋าเบ็นนี่เอง แหมๆๆๆ ของเค้าดีจริง อิอิ

5. COFFEEMAX

COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    รูปหล่อหลวงพ่อแพที่ว่าอยู่บนหอสวดมนต์ใช่องค์นี้หรือเปล่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. peach123

peach123 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าน..แอบซุ่มจะไปเก็บของนี่เอง ..ถึงว่า..รีบจัง..เบอร์ที่ผมก็มี๊ ไม่คิดค่าถาม แต่ไปแล้วมีพระติดมือมาเป็นของฝากด้วยก็จะยินดีเป็นอย่างยิ่ง อิ..อิ

7. benay

ที่แรกผมก้กะว่าจะไปครับงานนี้แต่ติดธุระด่วน ช่างมาทำบ้านที่อยุธยาเลยต้องอยู่ ความจริงน่าจะว่าช่างเพราะมาไม่นัดก่อนแต่เขามาไกลเลยต้องยู่ครับ
    หลวงปู่เสียนท่านมีอะไรมากมายกว่าที่ทุกคนคิดน่ะครับ เรื่องสรรพวิชาของท่าน ในยุคนี้ท่านไม่ธรรมดาน่ะครับ อยู่ที่ท่านจะเล่าให้ฟังหรือปล่าวครับและท่านก้ไม่อยากเล่าเสียด้วย พี่ชาวประมงมาไม่ผิดทางน่ะครับแฮ่ๆหลวงปู่ท่านเจ๋งนะครับ ท่านเล่าให้ผมฟังบ่อยๆ(ถ้าถาม) บางเรื่องท่านก้บอกอย่าไปเล่าให้ใครฟังแต่ผมมันก้คันปากทุกทีแฮ่ๆ

8. benay

แหม....ผมพลาดซะแล้วไม่ได้ไป ถ้าไปคงเจอกันเพียบเลยมั้งครับนี่ พี่ coffeemex แอบไปด้วยเหรอครับนี่ อิอิ องค์นี้หล่อไหม่ครับตั้งอยู่ที่ศาลาสองครับ องค์เก่าอยู่บนหอสวดมนต์ครับ แต่ก็เหมือนกันครับรูปท่านไม่ได้เสกยังเจ๋งเลยครับ

9. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

แหม งานนี้อดเจอเบ็นเลย พี่บิ๊กคร้าบเมื่อวานที่รีบเพราะจะไปช่วยหลวงพี่เปี๊ยกครับ ส่วนพระสมเด็จนั้นผมก็ถามหลวงปู่เสียนนี่แหละ เลยอยากเก็บเพิ่ม อิอิ (อย่าลืมนะเบ็นงานนี้เอาจริงคร้าบ)

10. benay

.....555555................

11. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ benay [​IMG]
    พระสมเด็จปรกโพธิ์ พลิกแผ่นดิน

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

พิม นี้พุทธคุณกลับร้ายกลายเป็นดี เพราะหาเนื้อที่ทันท่านยาก เพราะมีชุดหลังๆที่ไม่ทันท่านด้วย แต่เนื้อขาวแข็งๆ ไม่ค่อยมีแพร่หลายนักครับพิมพ์นี้ เป็นของวัดสร้างเอง บล็อคแม่พิมพ์ทำลายแล้วครับที่สำคัญผงต่างๆหลวงพ่อท่านทำเอง ดอกไม้ท่านก็เด็ดเอง กดพิมพ์บางองค์ท่านก็มากดด้วยครับ ตอนผมบวชก็เคยช่วยท่านบ้างครับบ่อยๆ ตอนช่วงปี 49

550 บาท พร้อมส่ง
    </td> </tr> </tbody></table>
    ยังอยู่มั้ยครับ ถ้ายังขอจอง:cool:

วันนี้โอนให้แล้วครับ 600 บาท 17/8/53 เวลา 11.48 น.
    ที่อยู่แจ้ง PM ครับ

12. BANJONG.L

BANJONG.L เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    โอนแล้วตามรูป ที่อยู่เดิม

13. benay

เหรียญหลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง

ปี 2506 บล็อคนิยม(kiss)

หลวงพ่อกุ่ม วัดฝาง อ.วิเศษฯ

หลวงพ่อกุ่มท่านเป็นเกิอาจารย์ที่เก่งมากๆมีเซียนใหญ่วิเศษฯท่านหนึ่งเคยใด้ตำราท่านไว้ พิศดารล้ำลึกมากครับ ท่านนี้บอกว่าหลวงพ่อกุ่มนี้อาจารย์ท่านนับร้อยครับ จากการธุดงค์ของท่าน ท่านเป็นอาจารย์ที่ขมังทั้งดำและขาว คนที่มีชีวิตอยู่ปัจจุบันที่ทันหลวงพ่อเล่าให้ฟังว่าท่านเรียกผีกลางวันแสกๆ ให้เห็นกันจะๆได้น่ะครับมีพยานหลายคนครับ เสกก้อนเนื้อเป็นต่อเป้นแตน วิชาเสกกะโหลกสุนัขให้เฝ้าบ้าน ของท่านเด่นมากทางเสน่ห์ เหนียว และมหาอุตม์ครบเครื่องครับ ผมเคยถามเซียนใหญ่ท่านนึงว่า เกจิองค์ใดที่มรณะภาพไปแล้ว ที่ไม่นับเหรียญหลักหมื่นของวิเศษฯ เขาเก็บของใครมากที่สุด เขาเก็บหลวงพ่อกุ่มครับ เขาบอกทราบลึกๆแล้ว จะนับถือท่านมากครับแต่คนรู้ประวัติท่านน้อย หากทราบลึกแล้วจะหากันไม่ได้ครับ รายละเอียดเยอะครับสนใจสอบถามได้ครับ พระคณาจารย์ที่เก่งมากๆอีกท่านหนึ่งของวิเศษฯชัยชาญครับ

รับประกันแท้ให้ตลอดชีพ

ราคา 3,300 บาท พร้อมส่งครับ

หลวงพ่อกลุ่มท่านทำจากชนวนหลายอย่างครับเนื้อเหรียญบางเหรียญแก่โลหะแตกต่างกันครับ

เหรียญจริงมีมิติดีกว่าในภาพครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      75.6 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      101.7 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      91 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      138.1 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      148.8 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      85.8 KB
      เปิดดู:
      60
  14. benay

อ่านกันเพลินๆครับ

หลวงพ่อซำวัดตลาดท่านแก่กว่าเกจิอ่างทองทั้งหมดในสมัยนั้น รวมทั้งหลวงพ่อภักวัดโบสด้วยหลวงพ่อซำแก่กว่าหลวงพ่อภักถึง 10 ปีหลวงพ่อภักสมัยนั้ยมากราบหลวงพ่อซำบ่อยๆจาการสอบถามคนเก่าๆที่เล่าต่อกันมา หลวงพ่อซำ ท่านเป็นพระเถราจารย์อีกรูปหนึ่งที่มีอายุยืน ท่านเกิดวันอาทิตย์ที่ 15 สิงหาคม พ.ศ.2415 ท่านมรณภาพด้วยโรคชราเมื่อวันที่ 15 มกราคม พ.ศ.2509 สิริอายุได้ 94 ปี พรรษาที่ 71

สำหรับประสบการณ์ที่เล่าโดยคุณบุญส่ง รอดเสียงล้ำ ได้เล่าให้ฟังว่า ลูกชายของแกได้ขับรถจักรยานยนต์แหกโค้งคว่ำได้รับบาดเจ็บ ขณะขับรถซึ่งเป็นถนนลูกรัง ปรากฏว่าบริเวณนั้นเป็นโค้งหักศอก เวลาประมาณบ่ายสี่โมงเย็น ด้วยความรีบเร่งขับรถด้วยความเร็วสูง ทำให้รถเสียหลักพลิกคว่ำศีรษะฟาดพื้นถนน โดยที่ไม่ได้ใส่หมวกกันน็อก ผมขาดเป็นกระจุก แต่ที่ศีรษะไม่เป็นอะไร ส่วนบริเวณหัวเข่ากลับเป็นแผลยาว 3 นิ้ว ผู้ประสบเหตุช่วยนำส่งสถานีอนามัยโรงช้าง ขณะที่เจ้าหน้าที่อนามัยกำลังทำการเย็บแผลที่หัวเข่าปรากฏว่าเจ้าหน้าที่ไม่สามารถเย็บแผลได้ เข็มแทงไม่เข้า เข็มหักถึง 8 เล่ม คุณลุงคนหนึ่งจึงสงสัยว่าพ่อหนุ่มคนนี้คงจะมีของดี จึงเอ่ยปากว่ามีอะไรติดตัว ให้เอาออกเสียก่อน ปรากฏว่ามีเหรียญหลวงพ่อซำปี"06 และเบี้ยแก้อาถรรพณ์ของหลวงพ่อซำ จึงให้เอาออกเสียก่อน จากนั้นเจ้าหน้าที่อนามัยจึงสามารถทำการเย็บแผลได้

คุณตาหวล ระรวยรื่น บ้านอยู่ตลาดใหม่ ซึ่งเป็นศิษย์ใกล้ชิดหลวงพ่อซำ ได้เล่าให้ฟังว่าเมื่อปีพ.ศ.2490 ขณะนั้นยังมีโจรชุกชุมมาก ทางการจึงส่งเจ้าหน้าที่กองปราบฝีมือดีคือ ผู้กองยอดยิ่ง พร้อมด้วยหน่วยกองปราบมาตั้งกองอำนวยการที่วัดนางใน ตำบลศาลเจ้าโรงทอง ตอนนั้นเสือดำ เสื้อฝ้ายออกอาละวาดหนัก ออกจี้ปล้นไม่เว้นแต่ละวัน ในวันเกิดเหตุหน่วยกองปราบได้ออกตรวจจับโจรผู้ร้ายมาถึงวัดตลาดใหม่ช่วงตอนประมาณ 5 โมงเย็น ปรากฏมีกระยางฝูงใหญ่จับอยู่บนยอดมะขามยักษ์คลุมกุฎิหลวงพ่อซำจึงด้อมๆ มองๆ ทำท่าจะยิงนก พอดีหลวงพ่อเห็นเข้าจึงขอบิณฑบาต แต่เจ้าหน้าที่คนนั้นไม่ได้สนใจจึงยิงนก ปรากฏว่ายิงไม่ออก ต่างก็พากันมากราบขอขมาหลวงพ่อและกราบขอวัตถุมงคลติดตัว แต่หลวงพ่อบอกว่าท่านไม่ได้ออกของ

อีกเรื่องหนึ่งที่คุณตาหวลเล่าให้ฟังว่า เมื่อตอนสงครามโลกครั้งที่ 2 ตอนนั้นจอมพลป.พิบูลสงคราม ท่านได้ยินกิตติศัพท์และจริยวัตรของหลวงพ่อซำ จึงมีความเคารพศรัทธาเลื่อมใส ท่านได้มอบหมายให้นายทหารคนสนิทมานิมนต์หลวงพ่อไปกรุงเทพฯ เพื่อถวายภัตตาหารเพลที่บ้านของท่าน ในสมัยก่อนต้องอาศัยเดินทางทางเรือ วันนั้นหลวงพ่อเดินทางโดยเรือสำปั้นพร้อมกับลูกศิษย์ แต่ด้วยขณะนั้นเป็นช่วงฤดูแล้ง น้ำจึงแห้งขอดคลองวัดตลาดใหม่ ต้องใช้วิธีโยงเรือทั้งสองข้างเพื่อลากโยงเรือ จากวัดตลาดใหม่จะออกสู่แม่น้ำน้อยระยะทางประมาณ 6 ก.ม. ขณะที่เรืออยู่ระหว่างกลางทางบริเวณก่อนถึงวัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อได้เห็นคนกำลังจะยิงนกกระยาง ท่านนึกสงสารจึงอาราธนา ปรากฏว่าคนๆ นั้นยิงนกไม่ออกเช่นกัน

ครับนี่ก็เป็นเรื่องราวที่คุณตาหวลและคุณลุงบุญส่งเล่าให้ฟังครับ เรื่องราวประวัติของหลวงพ่อซำ วัดตลาดใหม่และเบี้ยแก้ของท่านก็จบลงเพียงเท่านี้ครับ ในวันนี้ก็มีรูปเบี้ยแก้อาถรรพณ์ของหลวงพ่อซำมาให้ดูกันชัดๆ ทั้งด้านหน้าและด้านหลังครับ

ขอขอบคุณ คุณสมชัย จงทวีทรัพย์ คุณบุญส่ง รอดเสียงล้ำ (ลุงส่งคานเรือ) คุณไพชยนต์ ดิษพงศ์ (ครูปู ร.ร.อนุบาลวัดนางใน) ที่กรุณาให้ข้อมูลและรูปถ่ายเพื่อเผยแพร่กิตติคุณของหลวงพ่อซำ วัดตลาดใหม่ครับ

เหรียญรุ่นแรก บล็อคเกศตูม (นิยมสุด) ;aa50

หลวงพ่อซำ วัดตลาดไหม่

(บล็อกนิยมตัวจริงนี้หายากมากครับ)

ท่านเป็นพระอาจารย์หลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อทองใบ วัดอบทม

เหรียญหลวงพ่อซำท่านมีประสบการณ์มากครับคนวิเศษทราบกันดีคนตลาดไหม่จะหวงแหนกันมากเหลือเกิน เพราะทั้งปืนมีด ขนาดเอ็มสิบหกเขาก็โดนกันมาแล้วครับไม่ได้แอ้มครับ อันนี้ไม่เว่อครับ เพระผมก็ไม่ค่อยชอบเล่าอะไรเว่อๆหากไม่มีพยานยืนยันจริงๆ เรื่องเอ็มสิบหกนี้ลุงท่านหนึ่งที่ตลาดวิเศษเล่าให้ผมฟังเองครับยืนยันได้และเขาก็ไม่ใช่คนขายของน่ะครับ เหรียญท่านยังอธิฐานด้านการรักษาโรคและทางคุณไสยได้เป็นที่กล่าวขาน เพราะสมัยนั้นท่านเป็นหมอยามือหนึ่งของวิเศษเลยก็ว่าได้ ขนาดหลวงพ่อคำวัดโพธิ์ปล้ำและหลวงพ่อทองใบ วัดอบทม ยังเป็นศิษย์สืบทอดวิทยาคมด้านเบี้ยแก้ไว้เป็นที่โด่งดัง เหรียญท่านราคายังแค่ขนมๆครับคือไม่แพงมากของไหม่ๆเดี๋ยวนี้ยังแพงกว่าซะอีก แต่พุทธคุณคงไม่ต้องบรรยายให้มากอีกครับ หลวงพ่อซำท่านมีอาวุโสมากกว่าหลวงพ่อภักวัดโบสถ์เจ้าของเหรียญหลักแสนอีกน่ะครับ

แนะนำครับท่านเก่งมากนะครับ

ตามสภาพครับ 1,650 บาท พร้อมส่งครับ เบี้ยแก้ท่านส่วนมากเป็นของก๊น่ะครับเหตุเนื่องจากท่านทำแค่ตามกำลังวันผู้คนเสาะหากันมากกว่าหลวงพ่อคำอีกครับแต่ปัญหาก็คือหาตัวจริงยาก ถ้าไม่มีเบี้ยท่านแล้วเหรียญนี้ไม่ได้แตกต่างกันเท่าไรน่ะครับ

ผู้วิเศษแห่งวิเศษชัยชาญอีกท่านหนึ่งครับ<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      73.7 KB
      เปิดดู:
      429
      ขนาดไฟล์:
      106.9 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      59.2 KB
      เปิดดู:
      72
      ขนาดไฟล์:
      136.3 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      141.1 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      114.4 KB
      เปิดดู:
      62
  15. benay

พระพิมพ์เม็ดบัว

หลวงพ่อชื่น วัดป่ามุนี

อ่างทอง

ของดีที่คนมองข้าม

ภาพจากพี่โน้ต ขอบคุณครับ

อันนี้ก็เป็นของดีเมืองอ่างทองอีกอย่างหนึ่งที่ไม่ควรมองข้ามอย่างเด็ดขาดครับแต่เป็นของดีราคาถูก แต่พุทธคุณไม่ได้ถูกนะครับ พระหลวงพ่อชื่นวัดป่ามุนีนี้เป็นพระที่สร้างด้วยเนื้อผงว่าน อายุการสร้างหลายสิบปี พุทธคุณเด่นมากทางด้านกันแก้พิษต่างๆ ทั้งแมลงสัตว์ กัด ต่อย งูกัด กันได้สารพัด พิมนี้ส่วนกลางเขาขายเป็นหลวงปู่สุขกันก็มีสำหรับคนที่ไม่รู้ ราคาก็ว่าไปตามพระหลวงปู่สุข พระพิมพ์นี้ หลวงพ่อกุ่มวัดฝาง เกจิจอมขมังเวทย์อีกท่านหนึ่งของอ่างทองท่านยังเคยไปขอหลวงพ่อชื่นมาแจกที่วัดท่านเลย ท่านว่าของดีครับ ฝอยสำหรับใช้พระนี้ หลวงพ่อกลุ่ม วัดฝางท่านได้ทำออกมาเพื่อนำเอาพระของหลวงพ่อชื่นแจกลูกศิษย์ท่าน เพราะหลวงพ่อกลุ่มท่านออกของไม่พอแจก จึงหาพระที่สามารถคุ้มครองศิษย์ท่านได้เอามาแจกครับ ฝอยนี้ออกเมื่อปี2499-2500ครับ คิดดูว่าพระท่านลึกขนาดใหน คนอ่างทองถ้าไปนาหรือไปสวนเขาจะพกพระหลวงพ่อ ชื่นไปด้วย หากโดนงูพิษกัด ท่านว่าให้อาราธณาพระแล้วเคี้ยวกลืนทั้งองค์ ช่วยชีวิตกันมามากต่อมากแล้วครับ หลวงพ่อชื่นท่านเป็นพระที่มีอาคมสูง และเก่งทางว่านยา ท่านมีวิชากระสุนดัด คือวิชาที่หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ท่านไม่ยอมสอนให้ใคร แม้แต่กรมหลวงชุมพรเอง เพราะหากวิชานี้ตกไปอยู่กับแม่ทัพนายกอง จะสามารถบังคับกระสุนให้สังหารข้าศึกได้ทั้งกองทัพด้วยกระสุนเพียงนัดเดียวครับ หลวงพ่อท่านชอบใช้วิชานี้ไล่พวกเด็กเกเรที่ชอบแอบมาขโมยผลไม้หรือของในวัด โดยใช้กระสุนใส่หน้าไม้ยิงแค่พอเจ็บให้เข็ดหลาบเท่านั้นครับ ท่านยิงไปทิศหนึ่ง แต่กระสุนสามารถตกยังเป้าหมายทิศตรงข้ามได้ ที่ทราบมาในอ่างทอง มีพระเกจิที่มีวิชานี้อยู่สามท่าน คือ หลวงพ่อชื่น วัดป่ามุนี หลวงพ่อแก้ว วัดนก และหลวงพ่อเล็ก วัดมะนาวหวาน จริยาวัตรของแต่ละท่านจะเป็นพระที่สมถะไม่โอ้อวดเหมือนกันทุกท่านครับ พระดีพุทธคุณสูงราคาถูกเหลือเชื่อ รีบเก็บก่อนที่จะแพงนะครับ หรือมีไว้ติดบ้านกันเหนียวสักองค์สององค์ก็ดีนะครับ ขอฝากไว้เท่านี้ครับ ข้อมูลบางส่วนจากพี่โน้ตขอบคุณครับ

..550 บาท พร้อมส่ง

บางที่ในห้างใหญ่เลี่ยมทองและขายยัดเป็นวัดอื่นที่ราคาแพงกว่าน่ะครับ

ปิดให้พี่<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->moo noiครับ

ขนาดไฟล์:
      61.4 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      56.1 KB
      เปิดดู:
      53
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2010
  16. benay

พระขุนแผนระยอง

หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน

องค์นี้อ๊อฟชั่นเต็มเปี่ยมครับ หายากมากๆแบบนี้ ฝังพลอย เกษา ฝังตระกรุด 2 ดอก รุ่นนี้น่าสนใจน่ะครับมวลสารเพียบเสกนานด้วย ปั๊มกันที่วัด ถวายหลวงพ่อ เกษาเพียบครับ พบน้อยมากๆครับ

..1550 บาท พร้อมส่ง<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      70 KB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      71.6 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      146.4 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      136.9 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      141.8 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      136.6 KB
      เปิดดู:
      67
  17. jobdrum

jobdrum เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2008
    อะไรเอ่ย เซเวนเซ่น(deejai)

18. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    แหม นานๆ มาทีก็แซวเลยนะ

19. benay

5555.....แหม แสบใส้จริงๆขานี้ ป๋าก่อไปไหนหว่า อิอิ(deejai)

20. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจององค์นี้นะจ๊ะ...น้องเบน