หลวงปู่เช้า อตตฺจิตฺโต วัดห้วยลำใย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย faveur, 28 สิงหาคม 2012.

1. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    เป็นผม ไม่สนใจหรอกว่าใครอิๆๆ ทั้งที่รู้อยู่ว่าศูนย์สร้างถวาย ลิขสิทธิ์ทุกอย่างเป็นของศูนย์
    แต่หลวงปู่ยังอยู่ ถ้าที่วัดหมด และใครตั้งราคาเองเอามาฝากตู้วัดจำหนาย และราคาสูงมากหลายเท่า
    ก็ไปเช่าศูนย์แล้วเอาไปให้หลวงพี่ที่ดูแลและบอกว่าจะดูให้ว่าปลอมมั้ยเสริมมั้ย
    จากนั้นท่านก็เอาให้หลวงปู่ทำให้ รับรองว่าแท้ แน่นอนครับ

เพราะยังไงเช่าที่ไหนวัดก็ไม่ได้เข้าพกเข้าห่ออยู่แล้ว
    ผมเองก็เช่าศูนย์เหมือนกันราคาต่ำกว่า2-3เท่า ครับ ยังมีเยอะแยะไปครับราคาอาจจะเพิ่มขึ้นนิดหน่อย
    แล้วที่ผมบอกอย่างนี้ อย่ามาว่าผมเป็นศูนย์พระนะครับ ผมไม่มีทุนขนาดนั้น
    ที่ทำเองใช้เองนี่ก็อยากหนีของศูนย์เช่นกันครับและผมมีงานประจำดีแล้ว ไม่มีเวลาไปลงโฆษณา แถมแพงมาก หรอกขอรับ และที่ผมแจกเพราะอยากได้พวกพ้องครับ
    แล้วที่วัดจะมีของฟรีแจกก็เป็นมงคลกับคนทำ และคนดูแลแจกครับ ไม่ใช่ทำขายอย่างเดียว อิๆๆ
    ทุกวันนี้ก็มีคิวช่วยทำให้พวกพ้องอยู่หลายงานครับ โดยไม่คิดค่าแรงเลยซักบาทเดียว
    แต่คิดค่าแรง ค่าข้าว ค่าน้ำให้กับคนมาช่วยแค่นั้นแต่ถูกกว่าโรงงานเยอะครับ
    แถมใช้แต่ของดีๆๆใส่ผงแบบเต็มๆๆ ไม่เชื่อก็เชิญมาดูงานที่บ้านผมได้เลย อยากสืบไรให้แน่นอน ก็ไปให้ถึงที่ก็แค่นั้น จะได้พูดได้เต็มปาก โดยไม่ต้องฝากสารจากใครมาครับ
    แถมเป็นสารที่มีแต่อารมณ์คิดเองเออเองล้วนๆๆ ลองมารับชมความจริงแล้วท่านอาจจะได้มุมมองใหม่ๆๆต่างจากที่คุณหลายๆๆท่านไม่คาดคิดครับ

2. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นอย่างนี้ก็ต้องร้องว่า....โอ้โฮ เหมือนกันครับ ถึงว่าซิที่วัดเวลามีคนไปถามขอบูชาไก่ฟ้าหลวงพี่บอกว่า หมดแล้ว ที่ไหนได้ไปอยู่ที่ฟาร์มนี้นี่เอง55555

3. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    รับรองใครมาเยี่ยมเยียนที่บ้านผมมีของแจกแน่นอนครับ รับรองได้ของดีๆๆแน่ๆๆครับ ไม่เอาของไม่ดีแจกหรอกครับ เพราะผมทำมาหลายปีแล้วไม่ใช่พึ่งแจกดอกครับ
    ใครมาไม่ถูกถามหลังไมค์ได้เลยครับ อิๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2013
  4. แควใหญ่

ขออนุโมทนากับผู้ให้ และขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับด้วยนะครับ

5. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาด้วยนะครับ

6. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

.... :cool::cool::cool: .......

7. แควใหญ่

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

8. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

มายืนยันว่าของที่พี่อาทิสร้างดีจริงๆครับ:cool:ยกตัวอย่างเอาที่ผมเคยขึ้นคอบูชานะครับ
    -จันทร์ลอยหลวงพ่อทรง
    -ขุนแผนระยอง(หลวงพ่อทรง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2013
  9. เหนือคาด

เหนือคาด เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    ผ่านไปเห้นการทำบุญของพี่ bayonet แล้วได้แต่กราบ อนุโมทนาครับ สาธุ

10. เหนือคาด

เจ้าของฟาร์มไก่นี้เขาศรัทธาหลวงปู่มากครับ

11. เหนือคาด

เจ้าของฟาร์มผ่านมาเห็นเข้า เขาคงดีใจน่ะครับพี่ ขอบคุณพี่แควใหญ่ที่มาเยี่ยมชม

12. เหนือคาด

ตอนนี้กะทู้เผยแผ่พระคุณบารมีธรรมและประสบการณ์ขององค์พระคุณหลวงปู่เช้า เริ่มเป็นที่ขจรขจาย มีผู้ให้ความสนใจมากมาย เข้ามาอ่าน มาดู มาเผยแผ่บารมีท่าน ตอนนี้พระคุณหลวงปู่เราเริ่มเป้นที่รู้จักแพร่หลายมากมายเลยนะครับ เท่าที่สังเกตด้วยเพราะพวกเราที่มีความศรัทธาต่อหลวงปู่ทุกๆท่านได้ร่วมกันสละเวลามาบอกเล่า เก้าสิบประสบการณ์กันมากมาย และกะทู้นี้ยังเดินหน้าแบบสร้างสรรค์ไปเรื่อยๆ พวกเราทุกคนรักหลวงปุ่ ไม่มีใครไปสามารถผูกขาดความรักท่านได้ แต่พวกเราสามารถเดินหน้าอย่างสร้างสรรค์ จรรโลงกะทู้นี้ให้เป็นอมตะได้นะครับ คนเรามาจากสถานที่มากมายหลากหลาย อาจมีความคิดแตกแยกแปลกไปบ้าง ในบางครั้ง แต่เราก็มีธงชัยคือพระคุณหลวงปู่เช้าที่เป็นที่เคารพรักศรัทธาสูงสุด เรื่องเล็กๆน้อยๆบางครั้งเราก็ลืมๆมัน แล้วก้าวข้ามมันไป เพื่อให้ได้ชื่อว่าเป็นศิษย์วัดห้วยลำใยอย่างเต็มภาคภูมิครับ

เขียนมาจากความรู้สึกและเคารพความคิดเห็นของพี่ๆทุกท่านนะครับ

13. เหนือคาด

พอดีเพิ่งหาพบเลยถ่ายลงไว้เป็นที่ระลึกครับ ตะกรุดพระลักษณ์หน้าทอง พุทธคุณฟังจากชื่อแล้วน่าจะด้านเมตตานำหน้า แต่ส่วนตัวยังไม่เคยนำมาพก จึงยังไม่ทราบ พี่ๆท่านใดมีประสบการณ์ตะกรุดรุ่นนี้มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

14. เหนือคาด

ขอกราบอนุโมทนากับท่านพี่อาทิด้วยนะครับ ถ้าการสร้างพระ1องค์ได้อานิสงค์5กัปตามที่พระคุณหลวงปู่ดู่บอก ท่านพี่อาทิก็คงมหาศาลแล้วสาธุครับ:cool:

15. แควใหญ่

มีคนออกมายืนยันถึงขนาดนี้ สงสัยผมต้องรบกวนขออาราธนามาเลี่ยมขึ้นคอกับเขาบ้างแล้ว จะได้ไหมครับพี่55555555

16. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    ตะกรุดแบบนี้แหละครับที่เช่าไปให้คุณพ่อน้องแพร แต่ตัวผมเองดันลืม เดี๋ยวไปวัดรอบนี้ต้องจัดซะหน่อยแล้วครับ แบบนี้รึเปล่าครับที่มีปาฎิหาริย์แบบที่คุณเหนือคาดเล่าครับ

17. แควใหญ่

ที่จริงผมก็อยากคุยกับเจ้าของฟาร์มเหมือนกันน่ะครับ เพราะถ้าผมเจอผมจะถามว่า ที่ฟาร์มเลี้ยงไก่ฟ้ามานานรึยังครับ ถ้าเลี้ยงไว้นานแล้วป่านนี้คงจะขยายพันธุ์ได้เยอะแล้วนะครับ และถ้าผมจะขอแบ่งมาเลี้ยงซักตัว-สองตัวพอจะแบ่งได้ไหมครับ(ไม่แบ่งพ่อ-แม่พันธุ์ตัวใหญ่ แบ่งลูกเจี๊ยบให้ก็ได้คราบบบบ)555555

18. เหนือคาด

ไม่ใช่ครับพี่ อันนั้นเป้นตะกรุดสั้นๆดอกเรียวเล็กไม่ใหญ่ครับ น่าจะเป้นตะกรุดสาริกาน่ะครับท่านbayonet

19. แควใหญ่

ถ้าได้มีโอกาสได้ไปวัดละก้อ อย่าลืมส่งข่าวกันบ้างนะครับ(เผื่อจะฝากบูชากันบ้างน่ะ)

20. เหนือคาด

ทราบมาว่าเจ้าของฟาร์มปัจจุบันย้งสรรค์หาไก่ตัวงามเข้าฟาร์มเพิ่มตลอดครับ และถ้าจะมีแบ่งลูกเจี๊ยบผมก็รอความเมตตาเขาเหมือนกันครับพี่แควใหญ่