หลวงปู่เช้า อตตฺจิตฺโต วัดห้วยลำใย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย faveur, 28 สิงหาคม 2012.

1. ดาวร้าย

ดาวร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    ผมไปเมื่อเดือนที่แล้ว เห็นตะกรุดสาริกาจารมือเลี่ยมหลอดตะกรุดพร้อม น่าบูชามากครับ ไม่รู้หมดรึยัง รู้สึกว่าสองใบแดงมั้งครับ

2. jimmyuro

jimmyuro เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นที่กุฏิช่วงบ่ายกราบได้ตั้งเเต่13-1700น.นะครับพี่

3. เหนือคาด

เหนือคาด เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2012
    ยังครับพี่รอช่วงเข้าพรรษาก่อนครับ ช่วงนี้ไก่ตัวเฉี่ยวทั่วโลกครับ:cool:

4. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอบพระคุณมากครับ คุณหมอจิมมี่ ขอบคุณคุณดาวร้ายมากครับ อย่างนี้ถึงจะเรียกอบอุ่นครับ ได้รับการชี้เป้าแล้ว ตะกรุดสาริกาจารมือ ขุนแผนแจกฟรีพิมพ์เล็ก เดี๋ยวจะแวะตลาดซื้อไก่เป็นๆไปให้ท่านเป่าให้ จะได้อุ้มไก่ตัวเดียวเที่ยวรอบโลก แบบคุณเหนือคาดมั่ง 555 :cool::cool::cool:

5. เหนือคาด

ทราบมาว่าตะกรุดของพระคุณหลวงปู่ก็ไม่ธรรมดา มีอำนาจทางปกป้องคุ้มครองสูงมาก มีวัยรุ่นแถววัดพกตะกรุดของท่านถูกยิง ไม่ระคายผิวเลยครับ อันนี้หลวงพี่บอยท่านเมตตาเล่าให้ฟังครับ:cool:

6. jimmyuro

เเนะนำไปทางเเยกสวนนก เเล้วยูเทิร์นกลับไปทางตาคลีนะครับ ทางดีกว่าทางตากฟ้าครับ แนะนำสมเด็จร่นเเรก องค์ละ199เสกสมัยปี2525ทันหลวงพ่อโอดด้วยนะครับ มีเบี้ยเเก้เเละเหรียญรุ่นเเรกด้วยนะครับ

7. bayonet

ขอบคุณมากครับ เริ่มทราบอะไรดีๆแล้ว เป้าหมายชัดเจนแล้วครับ คุณหมอจิมมี่ก็ตระเวณกราบพระปฎิบัติดีเยอะจังนะครับ
    :cool::cool::cool:

8. jimmyuro

ทำบุญกับพระสุปฏิปันโณ พระอริยะเจ้าเป็นบุญกุศลเเก่ตัวครับพี่^^และยังหวังพึ่งพระพุทธคุณจากวัตถุมงคลซึ่งมีอยู่จริงได้ด้วยนะครับ

9. เหนือคาด

ตามที่คุณหมอจิมมี่บอกครับ น่าบูชาทุกอย่างของดีราคาถูก เหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่ด้านหลังรู้สึกว่าจะเป็นหัวใจพระฉิม(สีวลี) ดี้านลาภสักการะมากๆ เข้ากับเศรษฐกิจสมัยนี้พอดีครับ:cool:

10. ดาวร้าย

ดาวร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011

ผมว่าไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่หรอกคับ คนที่เข้ามาทีหลังจะสับสนข้อมูล ทุกคำตอบมันได้อยู่กระทู้นี้แล้ว ตอนนี้ทุกท่านทราบแล้วว่าเรื่องราวมันเป็นมายังไง ทุกอย่างเคลียร์แล้ว ยังไงเราทุกคนก็อาศัยบารมีหลวงปู่กันครับ(k)(k)(k)

11. เหนือคาด

ผมก็ว่าไม่น่าย้ายกะทู้นะครับ อันนี้ก็มีคนเข้ามาอ่านมากแล้วพอสมควร และทุกคนที่เข้ามาอ่านผมว่ามีวิจารณญาณทุกท่านแหละ แยกแยะได้เสียดายกะทู้ เดินทางมาเป็นสิบกว่าหน้าแล้ว ไม่ใช่กะทู้ร้างน่ะครับ ผมว่าคุณพี่คนบรรพตเดินทางตอ เอาคำที่ถอดเทปมาลงเผยแผ่ต่อดีกว่าครับ

12. คนบรรพต

คนบรรพต เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหมอครับ มาคราหน้า ถ้าวันธรรมดาโทรหาผมนะครับ จะมอบของดีพระคุณหลวงปู่ให้ไว้บูชาครับ (รุ่นนี้ไม่มีจำหน่าย หรือให้บู่ชา และท่านตั้งใจอธิฐานจิตรพิเศษเป็นเเวลาแรมเดือน เรียกว่าข้ามปีกันเลยทีเดียว ตั้งแต่วันพ่อ(๕ ธ.ค.๕๕) จนถึงวันงานมุทิตาจิต อธิฐานจิตพิเศษอีก (๒๑ ก.พ.๕๖)ผมเห็นแล้วว่าคุณหมอรักเคารพและศรัทธาพระคุณหลวงปู่ด้วยใจจริงครับ หรือไมฝากที่อยู่ในไว้ในข้อความส่วนตัวผมได้ครับ ถ้ายังไม่ได้มาจะจัดส่งให้ครับ (เท่าที่ทราบทีุ่คุณหมอเช่าจากวัดก็ของดีทั้งนั้นนะครับ เยอะเลย) พระขุนแผนเห็นองค์เล็ก ๆ และมอบให้เป็นที่ระลึก องค์นี้ก็ไม่ธรรมดานะครับ อยู่ในกุฏิพระคุณหลวงปู่ตลอด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2013
  13. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    วันนี้มีประสบการณ์พระของหลวงปู่เช้า มาฝาก แม่ค้าขายขนมจีนตลาดนัดได้รับแจกไป ๑ องค์ พิมพ์นอกวัด พกแค่วันเดียว
    ขายเกลี้ยงตั้งแต่หัววันเลย
    เป็นไปอย่างที่ผมว่า ของหลวงปู่ท่านวันเดียวก็มีผลแล้ว
    เพราะท่านเคยบอกไว้ว่า ตอนนี้ที่ท่านอยู่ท่านอยู่เพื่อสงเคราะห์ และบอกว่าถ้ามีเรื่องเดือดร้อนไร ให้มาเรียกท่านได้เลยที่ห้องที่ท่านจำวัดแหละ เวลาไหนก็ได้
    ไม่เชื่อใครไปหาท่านก็กราบเรียนถามท่านได้เลย
    แต่ผมกราบเรียนไปว่า ไม่กล้าเรียกครับ ครูบาอาจารย์ท่านสอน รบกวนพระอย่างหลวงปู่นอกเวลารับแขก ไม่ดีครับ

14. เหนือคาด

ดีใจแทนคุณหมอจิมมี่ด้วยนะครับ:cool:

15. เหนือคาด

พี่คนบรรพตผมรบกวนนะครับ ผมว่ามีพี่ๆน้องๆหลายท่านคงอยากทราบความแตกต่างระหว่างไก่ฟ้าของหลวงปู่ว่า แท้กับปลอมต่างกันยังไง เพื่อจะได้มีภูมิคุ้มกันของเก๊น่ะครับ รบกวนพี่คนบรรพตให้ข้อมูลเป็นแนวทางในการสะสมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

16. ตานา

ตานา เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2010
    แวะเข้ามากราบหลวงปู่เช้าครับต้องไปกราบท่านสักครั้งแล้ว

17. jimmyuro

ขอบพระคุณมากนะครับ เป็นโชคดีของผมที่ได้กราบทำบุญกับองค์ท่าน เมื่อวานนี้ตั้งใจไปกราบท่านหลังทำธุระในกรุงเทพช่วงเช้าเสร็จเเล้ว เตรียมดอกไม้เเละของสังฆทานเเล้วก็มุ่งไปหาท่านเลยครับ ปกติผมทำงานช่วงจันทร์ถึงศุกร์หยุดเฉพาะเสาร์เเละอาทิตย์ มีโอกาสผมจึงรีบไปทันที เป็นวาสนาของผมที่ท่านได้กลับมาจากสุโขทัยพอดี ไม่เช่นนั้นก็ไม่ได้ไปกราบท่านอย่างนี้เเต่เมื่อวานนี้กว่าจะถึงวัด รถผมมีปัญหาต้องเอารถเข้าศูนย์ที่ตาคลีเสียเวลาไปเกือบสองชั่วโมง ซึ่งก็เย็นมากเเล้ว ระหว่างทางผมก็เลยอธิษฐานถึงท่านว่าผมตั้งใจมากราบท่านเเละผมมาไกลคนเดียวขอให้ท่านเมตตาให้ผมได้กราบทำบุญด้วยเทอญ กว่าจะถึงวัดก็5โมงไปเเล้วซึ่งปกติท่านมักจะเข้ากุฏิเเละไม่ได้รับเเขกเเล้ว ซึ่งผมคงไม่กล้าไปรบกวนท่านแน่ๆ เเต่ปรากฏว่าท่านยังไม่ได้เข้าพักจึงได้กราบทำบุญกับองค์ท่านสมดังตั้งใจครับ ท่านเมตตามากครับ ได้บูชาวัตถุมงคลในตู้และขอเมตตาท่านประสิทธิ์อีกครั้ง ดีใจมากๆครับ กว่าจะกลับถึงบ้านที่พัทยา ก็ปาไปเที่ยงคืนกว่าเเล้วครับ ผมตั้งใจไปกราบท่านอีก เป็นไปได้วันอาทิตย์นี้จะพาภรรยาไปกราบท่านด้วยครับ และจะพาเพื่อนสนิทไปกราบท่านในครั้งต่อไปอย่างแน่นอนครับ

18. วิโรจน์999

วิโรจน์999 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    เสียดาย...เสาร์-อาทิตย์-จันทร์นี้...มีงานราชการด่วนที่สุด...ไม่งั้นได้พบกันที่วัด+เลี้ยงข้าวแก่ผู้มาไกล(จาก กทม.)อีก 1 อิ่มใหญ่ครับท่าน

19. วิโรจน์999

วิโรจน์999 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    กำลังจะหามาบูชา...เลยต้องรอ...ขอคำชี้แนะก่อนดีกว่าครับ

20. bayonet

ถ้าหมายถึงผม ผมว่าผมคงไปอีกหลายครั้งครับ เลือกวันได้เลยพี่ 555 พรุ่งนี้บุกแล้วครับ ถึงวัดคงบ่ายหน่อยครับ