หลวงปู่หมุน พุทธคุณหนัก ราคาเบา 259 !!! (รูปเหมือน 7 องค์สุดท้าย, สมเด็จ 3 องค์สุดท้าย)

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Chati, 29 ธันวาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Chati

Chati เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2008
    แบ่งพระเพิ่มเติม สำหรับผู้ที่ไม่(เคย)ทันในรอบแรกและรอบสอง

พอดียังมีพระหลวงปู่หมุนที่พอจะแบ่งในราคาบุญเบาๆให้บูชากันได้อีกเล็กน้อยนะครับ คือ

พระสมเด็จเนื้อผงพญาหงส์ทองคู่[​IMG]

ของหลวงปู่หมุน ปี 43 หลวงปู่อธิษฐานจิตเดี่ยวไตรมาส ปลุกเสกพิธีใหญ่ 2ครั้ง ที่วัดซับลำไยและวัดระฆัง รุ่นนี้เสริมโชคชะตาครับ เพราะหงส์บินแต่ที่สูงครับ ไม่บินต่ำ เป็นเคล็ดไม่ตกต่ำครับ (แบบว่า copy เค้ามานะครับ)

เปิดให้บูชาองค์ละ 289 บาท

(เงินถวายพระเหมือนเดิมนะครับ ไม่ได้เข้ากระเป๋าผม T_T[​IMG])

ให้บูชา ๔ องค์นะครับ (ตอนนี้เหลือ 1 องค์)

เป็นพระดี มวลสารดี ราคาเบา ที่น่าเก็บอีกรุ่นหนึ่งนะครับ มีติดบ้าน ติดรถไว้ ก็น่าจะเป็นเรื่องดีนะครับ เพราะราคาที่เปิดนี้ก็ไม่ได้สูงจนเกินไป[​IMG] (อย่างน้อยผมก็คิดว่าอย่างนั้น)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      135.3 KB
      เปิดดู:
      235
      ขนาดไฟล์:
      113.6 KB
      เปิดดู:
      231
      ขนาดไฟล์:
      136.2 KB
      เปิดดู:
      236
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2009
  2. Chati

พระปิดตาไตรมาสรวยทันใจ

อีกรายการนะครับ

พระปิดตาไตรมาส"รวยทันใจ"

เนื้อผงงาช้างผสมผงพุทธคุณ 108 , เกศา , จีวร , ชานหมาก หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 105 ปี พ.ศ.2543 วัดบ้านจาน พิมพ์มือที่วัดไม่ได้ใช้เครื่องปั้ม มีโค๊ต หมายเลขกำกับ สภาพสวย สร้างจำนวน 1999 องค์มีประสบการณ์ตั้งแต่ปลุกเสก ( ออกพร้อมเนื้อเหล็กน้ำพี้ ออกที่วัดป่าหนองหล่ม)

...พระปิดนี้รุ่นนี้หลวงปู่ท่านปลุกเสกตลอดไตรมาส และจากนั้นก็มีคณาจารย์ร่วมปลุกเสกอีกหลายองค์ อาทิ หลวงปู่ทิม วัดพระขาว,หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว,หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม,หลวงพ่อรวย วัดตะโก และหลวงปู่ฤทธิ์ ,หลวงปู่ละมัย,หลวงปู่ประสาน,หลวงปู่คีย์,บอกว่าพิธีนี้ท้าวมหาพรหม พระอินทร์เทวดา มากันเยอะนับไม่ถ้วน ฤาษีก็มาหลายองค์ วัตถุมงคลชุดนี้ดีมากจริงๆ หลวงปู่หมุนกำหนดจิตญาณสมาบัติชั้นสูงผ่านปลายไม้เท้าครู บรรจุพลังอันเป็นทิพย์อำนาจสู่วัตถุมงคล แล้วสนทนากับหลวงเอียวัดบ้านด่าน(ท่านบอกว่าหลวงพ่อเอีย มาปลุกเสกด้วย ครับ)...

พุทธคุณเด่นมากๆในเรื่องเมตตามหานิยม โภคทรัพย์และปกป้องคุ้มครอง

...องค์นี้สภาพสวยมากๆ ไม่ผ่านการใช้ พร้อมกล่องเดิมๆ ต๊อกโค๊ดและหมายเลข...

มี 2 องค์นะครับ แบ่งให้บูชาองค์ละ 450 บาท (ปิดให้พี่ Sunny ทั้ง 2 องค์ครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2009
  3. Chati

และ ขอเปิด พระผงรูปเหมือนหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่นแรก ของหลวงปู่อีซัก 2 องค์ละกันครับ ราคาเดิมครับ 259...[​IMG] (สำหรับผู้ที่ต้องการบูชาพระดีราคาเบาๆอยู่)

4. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

จองอย่างละ 1 องค์ครับ พระสมเด็จเนื้อผงพญาหงส์ทองคู่ และ พระผงรูปเหมือนหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่นแรก

5. Chati

รับทราบครับ

ขอบคุณและโมทนานะครับ (เร็วมั่กๆ[​IMG])

6. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆๆ ไม่ทันสักครั้ง เลยตามตลอดครับ

7. Chati

[​IMG]จริงๆ พระผงนี้เท่าที่ผมเห็นนะครับ หลวงพี่ท่านก็มีอยู่มากอ่ะครับ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าคนในเว็บต้องการกันมากน้อยขนาดไหน ผมก็เลยขอแบ่งมาทีละ 10 องค์ๆ อย่างนี้น่ะครับ

ถ้ายังมีคนต้องการอีกก็อาจจะนำมาให้ร่วมบูชากันอีกครับ

8. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนเงินร่วมทำบุญแล้วครับ
    วันที่ 10/01/52 เวลา 18.54 สถานที่ A01824
    จากบัญชี 0072014 KTBA
    เข้าบัญชี 2074130853 BBLA
    ประเภทรายการ ORFT-TRF
    จำนวนเงิน 510.00 ลำดับที่ 4787 A
    ที่อยู่ใน PM น่ะครับ
    รับทราบแล้วกรุณาบอกด้วยน่ะครับ
    แล้วพระผงรุ่นแรกพุทธคุณดียังไงครับ
    พระปิดตาสวยมาก แต่คงอด อิอิ
    ขอบคุณครับ;aa36

9. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชารุ่นละ 2 องค์ ครับ

10. ตอเต่าหลังตุง

ตอเต่าหลังตุง เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนต้องการอยู่แล้วครับพี่ แต่มาไม่ทันซ้ากที......

11. Chati

รับทราบครับ จัดส่งให้วันจันทร์ครับ (เพราะพรุ่งนี้รู้สึกว่าไปรษณีย์จะปิดนะครับ)

พระพิมพ์นี้พุทธคุณเด่นครอบคลุมครับ พระผงรูปเหมือนรุ่นนี้ถือเป็นรุ่นแรกสุดของหลวงปู่นะครับ ดีทั้งเจตนาและมวลสารประสบการณ์เหนือคำบรรยาย ครับ อนาคตจะหากันไม่เจอ...(ต้องลองนำไปบูชาดูนะครับ)[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2009
  12. Chati

รับทราบครับพี่Sunny[​IMG] โมทนานะครับ

13. Chati

***[​IMG] ถ้าอย่างนั้นสำหรับพระผงรุ่นแรก ผมขอเปิดให้จองได้ไม่จำกัดก็แล้วกันครับ***

ถ้าใครต้องการบูชา ในราคาเบา ราคาบุญ อย่างนี้ก็ขอให้ลงชื่อจองไว้ได้เลยนะครับ ไม่จำกัดนะครับ เพราะผมคิดว่าหลวงพี่ท่านมีเป็นร้อย แต่ผู้ที่จองไว้สำหรับรอบใหม่ที่จะให้บูชาต่อไปนี้อย่างพึ่งโอนนะครับ ขอให้ผมยืนยันการจองก่อน เพราะไม่วันพรุ่งนี้หรือวันจันทร์ผมถึงจะเข้าไปขอแบ่งมาจากหลวงพี่ท่านครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2009
  14. Chati

ผมขอเปิดให้บูชาอีกรอบในราคาเบาๆ เหมือนเดิม สำหรับท่านที่จองบูชาในรอบแรก และรอบที่สองไม่ทัน... (เป็นราคาบุญนะครับ)

ผมของเปิดให้บูชาพระดีราคาเบาของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล พระมหาเถราจารย์ 5 แผ่นดิน ผู้มีอายุยืนยาวถึง 109 ปี

พระที่นำมาให้บูชานี้เป็นพระดีๆ น่าเก็บ ที่หลายๆ ท่านมักจะมองข้าม และหันไปเล่นเป็นพระราคาแพงๆ ซึ่งก็มาพร้อมกับความเสี่ยงว่าแท้หรือเทียม ซึ่งพระชุดที่นำมาให้บูชานี้เป็นพระดีราคาเบาที่ควรค่าแก่การบูชาติดตัว ขึ้นหิ้ง ไว้ในรถ ฯลฯ

พระผงรูปเหมือนหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่นแรก

พระผงรูปเหมือนรุ่นแรกนี้ เป็นพระชุดแรกที่สร้างที่วัดป่าหนองหล่มโดยนำผงว่าน 108 เกศา ชานหมาก จีวร และผงพุทธคุณที่หลวงปู่ทำและสะสมไว้เมื่อครั้งที่ธุดงค์ในป่ามาผสมทำขึ้นมาเป็นครังแรกให้กับวัดป่าหนองหล่ม ซึ่งท่านเสกเดี่ยวอยู่นานเป็นปีๆ และยังเข้าอีกหลายพิธีเช่นเสาร์ห้าและรวยทันใจอีกด้วย

พระรุ่นนี้นับว่า มวลสารดี เจตนาดี ราคาเบา พุทธคุณหนักอย่างแท้จริง!!!

สำหรับพระที่นำมาให้บูชานี้จะพิเศษหน่อย คือ เป็นพระที่ออกที่วัดคลองทราย จ.จันทบุรี ซึ่งในปี 2543 หลวงปู่จำไปอยู่พรรษาที่วัดคลองทราย จ.จันทบุรี เลยนำวัตถุมงคลชุดนี้จากวัดป่าหนองหล่มมามอบให้เป็นที่ระลึกกับผู้ที่ทำบุญเททองหล่อพระประทานของวัด โดยหลวงปู่ได้เมตตาอธิษฐานจิตให้เพิ่มเติมอีกวาระหนึ่งที่วัดคลองทรายนี้

ให้บูชาองค์ละ 259 บาท

**ในรอบนี้ไม่จำกัดนะครับ ใครใคร่จองเท่าไหร่ก็จองได้เลยนะครับ แต่ขอให้ได้รับการยืนยันจากผมก่อนนะครับค่อยโอน**

พิเศษเพื่อเป็นของขวัญปีใหม่ให้แก่พี่ป้าน้าอาสมาชิกในเว็บไซต์พลังจิต

(ตอนนี้ราคาให้บูชาที่อื่นก็แทบไม่ต่ำกว่า 400 แล้ว แล้วราคาพระของหลวงปู่ก็มีแนวโน้มจะพุ่งขึ้นเรื่อยๆ)

***หมายเหตุ พระชุดนี้ไม่ใช่ของผมนะครับ เป็นพระที่ผมได้รับมาจากหลวงพี่องค์หนึ่ง ซึ่งท่านเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ ดังนั้นการบูชาผมจะให้โอนเงินเข้าไปในบัญชีหลวงพี่องค์นี้โดยตรงเลยครับ ถือเป็นการทำบุญกับท่านไปด้วยเลยครับ

-----------------------------------------------------------------------
    -----------------------------------------------------------------------
    โอนปัจจัยได้ที่ Phra Chalermchart Ittharong
    ธนาคารกรุงเทพ 207-4-13085-3 สะสมทรัพย์ สาขา ห้าแยกปากเกร็ด
    ช่วยบวกค่าส่ง 50 นะครับ

(หลังจากแจ้งโอนแล้ว ผมจะตรวจสอบกับหลวงพี่ แต่ถ้าท่านใดสามารถแสดงรายละเอียดการโอนบนหน้าเว็บได้ก็จะเป็นการง่ายยิ่งขึ้นสำหรับผมนะครับ แล้วจะส่งให้ในวันรุ่นขึ้นที่เปิดทำการนะครับ แต่ถ้าแจ้งโอนก่อน 09:30 น. ก็จะส่งให้ในวันนั้นเลย)

พระ<!-- / message --><!-- attachments -->รุ่นนี้มีประสบการณ์มากนะครับ เป็นพระรุ่นแรกสุดของหลวงปู่ ดีทั้งเจตนาและมวลสารประสบการณ์เหนือคำบรรยาย ยิ่งต่อไปจะหากันไม่ได้นะครับ เพราะจะยิ่งมีแต่คนหาเก็บมากขึ้นเรื่อย...

15. Chati

จากข้อความด้านบน

ปิดละครับ ตอนนี้ไม่เปิดให้บูชาแล้วครับ[​IMG]

สำหรับท่านที่ PM เข้ามาก่อนข้อความนี้ ก็ให้บูชานะครับ ไม่มีปัญหา

16. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ได้รับพระแล้วครับ สมบูรณ์ทั้ง 3 องค์ครับ

17. Chati

ด้วยความยินดีครับ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกใน 3 องค์นี้จะมี 1 องค์ที่มีเนื้อไม่เหมือนชาวบ้านเค้านะครับ[​IMG]

18. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ครับ ...

มีอยู่องค์หนึ่ง เนื้อสีแปลกๆ ไม่มีคราบอะไรเลยครับ ไม่ทราบว่าที่มาเดียวกันใช่ไหมครับ เล่นเอาหลอนเล็กๆ

19. Chati

โอๆ อย่าตกใจไปครับ มาจากที่เดียวกันนั่นแหละครับ [​IMG][​IMG][​IMG] สำหรับผมคิดว่าพิเศษนะครับ

20. Specialized

23
    ค้าบ ^_^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้