หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

พอเห็นว่ามีรายชื่ออยู่ ขอบอกว่าดีใจสุดๆจริงๆครับพี่อุดมสมพร ขนลุกขนชันไปทั้งตัว บรรยายไม่ถูกจริงๆครับ..สำหรับองค์นี้ผมได้ตั้งจิตอฐิฐานขอหลวงปู่ไว้ว่า...ด้วยความศรัทธาของลูกที่มีต่อองค์หลวงปู่และตัวลูกนั้นเป็นคนดีพอ ก็ขอให้ได้พระเหรียญโต๊ะหมู่หลังอัฐบริขาร ของหลวงปู่มาบูชาด้วยเถิด.... ซึ่งครั้งนี้หลวงปู่ได้เมตตาต่อผมจริงๆ และต้องขอขอบพระคุณพี่อุดมสมพรอย่างสูงครับที่ทำให้วันอาสาฬหบูชาปีนี้เป็นวันที่ผมมีความสุขจริงๆ...ด้วยอำนาจแห่งความศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในโลกนี้ ขอให้พี่และครอบครัวของพี่ทุกๆคนจงประสบพบเจอแต่สิ่งที่ดีๆตลอดไปครับ ขอบพระคุณครับ .....
    ที่อยู่ผมส่งให้ทางpmนะครับพี่

2. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ
    ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับที่ได้มีโอกาสมอบสิ่งดีๆขององค์หลวงปู่ศรี ให้กับผู้มีความศรัทธาในองค์หลวงปู่ศรี ในโอกาสวันอาสาฬหบูชา ขอพระดีๆทั้งหมดทั้งมวลที่ท่านอวยพระให้ผม จงมีแด่ท่านเช่นกัน...จะจัดส่งพระไปให้ตามpmที่แจ้งไว้..ขอบคุณครับ

3. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

สักวันคงมีบุญรับพระเช่นนี้กับท่านอื่น ๆ

อนุโมทนาครับ

4. อุดมสมพร

เรียนท่านที่มีความศรัทธาในองค์หลวงปู่ศรี ที่ร่วมลงชื่อรับพระเชียงแสนเนื้อตะกรุดเก่ารุ่นแรก จำนวน 3ท่านๆละ1องค์ โดยใช้วิธีจับจากรายชื่อของผู้ลงชื่อเยี่ยมชมกระทู้ไว้นั้น..ได้ผู้โชคดีได้รับวัตถุมงคลดังนี้..
    1.สมาชิก <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->patty_w<!-- google_ad_section_end -->
    <SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4883115", true); </SCRIPT>2.สมาชิก <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เฉียวฟง<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4884427", true); </SCRIPT>
    3.สมาชิก <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เมฆดำ<!-- google_ad_section_end -->
    สมาชิกที่ได้รับสมเด็จหลังโต๊ะหมู่เนื้อผง โรยตะไบทอง จำนวน 5ท่านๆละ 1องค์ดังนี้
    1.สามชิก <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->lucky77
    2.สมาชิก <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->piboon09<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4883119", true); </SCRIPT>
    3.สมาชิก <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->EUROPE<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4883434", true); </SCRIPT>
    4.สมาชิก <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Pooldum
    5.สมาชิก <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->charoen.b<!-- google_ad_section_end -->
    ***ขอให้ท่านที่ได้สิทธิ์รับวัดถุมงคลของหลวงปู่ศรี ช่วยกรุณาแจ้งชื่อและที่อยู่ในการจัดส่งพระทันที (กรุณาแจ้งหน้าเวป)ขอบคุณครับ***
    ***ทราบชื่อผู้โชคดีแล้ว อย่าลืม! นั่งสมาธิสวดมนต์ภาวนา ถวายหลวงปู่ศรี มหาวีโร ให้ท่านหายจากอาการอาพาธโดยเร็ววันด้วยเทอญ...สาธุ***<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4884136", true); </SCRIPT>
    <SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4885072", true); </SCRIPT>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2011
  5. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    สาธุ...เป็นบุญจริง ๆ ที่ได้รับพระเชียงแสนของหลวงปู่ ขออาราธนาให้หลวงปู่ศรี หายจากอาพาธโดยเร็ว และขอขอบคุณคุณอุดมสมพรเป็นอย่างสูง ที่สละพระของหลวงปู่ให้ผู้ศรัทธา ขออนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กรกฎาคม 2011
  6. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    กราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร ขอให้องค์หลวงปู่หายจากอาพาธในครั้งนี้ด้วยเทอญ และขอขอบพระคุณ คุณอุดมสมพรด้วยครับ

7. พหล

พหล เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร ขอให้องค์หลวงปู่หายจากอาพาธโดยเร็ว

อนุโมทนากับทุกท่าน ด้วยครับ

8. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ขอขอบคุณ คุณอุดมสมพรครับ ด้วยพุทธบารมี ธรรมบารมี และกุศลจิตที่คุณอุดมสมพรได้กระทำแล้วในครั้งนี้จงเป็นปัจจัยหนุนให้หลวงปู่ศรี มหาวีโร หายจากการอาพาธโดยเร็วด้วยเทอญ

พ.ต.ท.เจริญ บุญเอนก
    สภ.เขาค้อ อ.เขาค้อ
    จ.เพชรบูรณ์ 67270

9. lucky77

lucky77 Active Member

ดีใจที่ได้รับพระ และขอขอบคุณ คุณอุดมสมพร มากครับ

พัฒนา วงค์วิเศษ
    กลุ่มงานข้อมูลสารสนเทศและการสื่อสาร
    ศาลากลางจังหวัดน่าน
    ถ.สุริยพงษ์ อ.เมือง
    จ.น่าน 55000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2011
  10. EUROPE

EUROPE Active Member

ขอขอบคุณคุณอุดมสมพรเป็นอย่างสูง
    ขออนุโมทนาครับ
    3.EUROPE
    .....
    นายชูพงษ์ นันทสุวรรณ
    ตะวันคอร์ท
    15/1 ถ.เจริญประเทศ ต.ช้างคลาน อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100
    .....
    ว่าจะเล่าในกระทู้นี้หลายครั้ง แต่ก็ยังไม่ได้เล่าสักที
    เมื่อปลายปี 52 (อายุแค่34ปี)
    ผมได้ปวดต้นขาขวาซ้ายมาก โดยจะปวดเป็นประจำทุกเดือน
    อาการเริ่มรุนแรงขึ้นทุกเดือน ไปหาหมอ ก็ให้แค่ยาแก้ปวดมาทาน จนกระทั่งปวดสุดๆ ประมาณเดือนมิถุนา กรกฎา 53 หมอเลยจับเอ็กซ์เรย์ ปรากฎว่าเป็นโรคข้อสะโพกเสื่อม ต้องผ่าตัดทิ้งอย่างเดียวไม่มีทางอื่น แล้วใส่หัวกระดูกใหม่ เป็นเหล็ก หรือพลาสติค (วันนั้นพอหมอสรุปอาการให้ฟัง แล้วบอกว่า ต่อไปถ้าปวดอีก จะไม่ให้ยาแก้ปวดแล้ว ถ้าปวดจนทนไม่ไหว ต้องมาโรงพยาบาลแล้วผ่าตัดอย่างเดียว) ผมก็เตรียมใจไว้แล้ว ว่าต้องได้ผ่าตัดแน่ๆ
    ต่อมาก็ไ้้ด้รับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี รุ่น 3 (แจกฟรี)
    ประมาณเดือนกันยายน 53 ผมก็อาราธนาเหรียญทำน้ำมนต์ ทำเป็นน้ำมนต์ดื่มทุกวันขอให้หายจากโรคภัยใข้เจ็บที่เป็นอยู่ จนกระทั่งทุกวันนี้ ขาผมก็มีอาการดีขึ้นมาก เวลาตื่นนอนหรือนั่งนานๆ ก็มีปวดนิดหน่อย (นิดหน่อยเท่านั้นครับพอออกเดินไปสักพักก็หาย) แต่ไม่เคยปวดจนต้องไปโรงพยาบาลเหมือนปี 53 อีกเลย
    ตอนนี้เลยมา 10 เดือนกว่าแล้ว ที่หมอยื่นคำขาดให้ผมต้องผ่าตัด

(เลือดเนื้อกระดูกตัวเองย่อมดีกว่า เหล็ก หรือ พลาสติค อะไรก็ไม่รู้นะครับ)

ใครไม่ป่วยไม่เจ็บก็ไม่รู้หรอกครัับว่ามันทรมานแค่ไหน หมอก็แค่รักษาเราตามเวลาตามอาการที่เราเป็นเท่านั้นหละครับ พอเลิกงานจะโทรไปหาก็ไม่ได้ มีแต่บารมีของพระพุทธเจ้า หลวงปู่ศรี หลวงปู่ หลวงพ่อ ที่เรารักและเคารพเท่านั้นแหละครับ ที่เป็นที่พึ่งของเรา ช่วยเหลือเรา มิมีประมาณ เราขออาราธนาบารมีเมื่อไหร่ก็ได้ที่เราต้องการ อยู่ที่ใจของเราเอง ว่าจะเชื่อมั่นรักและศรัทธาแค่ไหน

ขอบคุณครับ

11. piboon09

piboon09 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร ขอให้องค์หลวงปู่หายจากอาพาธโดยเร็ว
    ขออนุโมทนาบุญ และขอขอบคุณ คุณอุดมสมพรมากครับ

นายไพบูลย์ วิริยะอุดมเสถียร
    ร.ร.บ้านเบิกวิทยาคม ต.บ้านเบิก
    อ.ท่าวุ้ง จ.ลพบุรี ๑๕๑๕๐

12. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร ครับ ขอให้หลวงปู่หายจากอาการอาพาธโดยเร็วครับ

หน้าที่ ร้อยเอ็ด พอดีเลย คิดถึงหลวงปู่ครับ

13. เมืองเมย

เมืองเมย สมาชิก

15 มิถุนายน 2011
    ยินดีกับท่านที่โชคดี นะครับเป็นบุญวาสนาด้วยแท้ครับ อนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

14. patty_w

patty_w สมาชิก

19 มิถุนายน 2011
    ขออนุโมทนา และขอบคุณ คุณอุดมสมพร มาก

ชื่อ-ที่อยู่ในการรับพระ

จีระศักดิ์ ภูจีระ
    333/11 หมู่ที่ 2 บ้านธนาวัลย์
    ถ.เชียงใหม่ - แม่โจ้ ต.หนองจ๊อม
    อ.สันทราย จ.เชียงใหม่
    50210

15. อุดมสมพร

ขอบคุณมากครับที่นำประสบการณ์ดีๆมาแบ่งปันเล่าสู่กันฟัง ด้วยบุญบารมีแห่งองค์หลวงปู่ศรี และความเมตตาที่ท่านมีต่อลูกศิษย์ทุกคน..วัตถุมงคลของหลวงปู่ศรี ทุกรุ่นหลวงปู่ท่านล้วนเมตตาอธิษฐานจิตให้มีพุทธคุณครอบจักรวาล สามารถนำมาทำน้ำมนต์รักษาโรคภัยไข้เจ็บ และคุ้มครองป้องกันภัยต่างๆได้เหมือนกันครับ ก่อนหน้าที่จะมีเหรียญทำน้ำมนต์ มีลูกศิษย์ลูกหานำวัตถุมงคลของท่านไปทำน้ำมนต์รักษาโรคภัยไข้เจ็บ ขับไล่สิ่งไม่ดี หรือทำเป็นน้ำมนต์ปะพรหมเพื่อความเป็นสิริมงคล ในเรื่องเมตตาค้าขาย และอื่นๆมากมาย...ลกศิษย์หลวงปู่ศรี รุ่นเก่าๆมักจะมาเล่าให้ฟังกันอยู่เป็นประจำเกี่ยวกับประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวเอง..ขอบคุณมากๆครับ ที่นำมาเล่าสู่กันฟัง:cool:

16. Pooldum

Pooldum เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2010
    ขอบกราบหลวงปู่ศรี ขอให้อาการอาพาธของท่านหายไว ๆ ด้วยนะครับ
    และขออนุโมทนาบุญกับพี่ อุดมสมพร ด้วยนะครับ

วรชิต พูลดำ
    บ้านเลขที่ :: 130/107 ซอย 4 (สร.แผงลอย ศสพ.)
    ม.3 ต.ทะเลชุบศร อ.เมือง จ.ลพบุรี 15000

ขออนุโมทนาในบุญทั้งหมดทั้งมวลนะครับ สาธุ ...

17. oAODo

oAODo สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2011
    สวัสดีค่ะคุณอุดมสมพรและทุกท่านค่ะ แวะมาทักทายค่ะ ขอให้องค์หลวงปู่หายจากอาการอาพาธโดยเร็วค่ะ สาธุ

18. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ผมขออนุโมทนากับทุกท่านที่โชคดีในครั้งนี้ด้วยนะครับ......โดยเฉพาะคุณอุดมสมพร ผมขอบคุณมากครับที่นำสิ่งดี ๆ มาแจกสมาชิก ขอบารมีหลวงปู่เมตตาพี่นะครับ สาธุ ๆ

19. Jittangman

Jittangman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณหนุ่มครับ ขอผลบุญครั้งนี้ช่วยอำนวยเกื้อหนุนให้หลวงปู่ศรี มหาวีโร หายจากการอาพาธโดยเร็วด้วยครับ

20. samurailee

samurailee Active Member

กราบหลวงปู่ศรี มหาวีโร ขอให้องค์หลวงปู่หายจากอาพาธโดยเร็วด้วยเทอญ ^/|\^