หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 28 กรกฎาคม 2010.

1. samurailee

samurailee Active Member

ไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณนะคะ ที่เข้าใจ :cool:

2. ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์

ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ขอบคุณครับที่ให้อภัย

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สวัสดีครับพี่ ถ้าถามว่าฝึกหนักไหม สำหรับผมต้องตอบว่าเหนื่อยที่สุดในชีวิตครับ นี่ขนาดทหารรุ่นใหม่ๆเขาไม่ค่อยถึงไม้ถึงมือยังเหนื่อยขนาดนี้ ทหารรุ่นเก่าๆต้องซูฮกเลยเขาผ่านกันมาได้แต่ละหลักสูตรแทบรากเลือดเลย

สวัสดีครับพี่ๆ ผมอยู่ค่ายเม็งรายมหาราช จ.เชียงราย ครับ ใกล้บ้านๆ หุหุ

4. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

ล๊อกเก็ตหลวงปู่ศรี พิธีพุทธาภิเษก 2547 รุ่นแรกรุ่นเดียว วัดเขาจอมทอง

ล๊อกเก็ตหลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง พิธีพุทธาภิเษกปี 2547 ในโอกาสที่หลวงปู่ศรี ท่านเดินทางมาเป็นประธานงานเบิกเนตรพระประธานและรับถวายศาลา เป็นพระรุ่นเดียวที่เป็นการจัดสร้างโดยวัดเขาจอมทอง นอกนั้นจะเป็นลูกศิษย์จัดสร้าง ขออนุญาติโดยเจ้าอาวาสวัด เพื่อแจกผู้มาร่วมงานเบิกเนตรพระประธานและถวายศาลาการเปรียญ ณ.วัดเขาจอมทอง อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา ปี2547 จำนวนการสร้างประมาณ 200 องค์ หายาก สูง 3 ซ.ม.กว้าง 2.2 ซ.ม. ตัวถังสแตนเลส พุทธคุณดีมากๆ...องค์นี้ท่านเจ้าอาวาสวัดเขาจอมทอง ท่านมอบให้ผมครั้งขึ้นไปทำบุญเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา..ครับ (รูปหลวงปู่ศรี ในวันงาน ณ.วัดเขาจอมทอง เมื่อปี2547)
    (วัตถุมงคลที่นำมาเผยแพร่ เพื่อเป็นแนวทางให้ผู้มีความศรัทธาในการสะสม เป็นวัตถุมงคลที่กลุ่มลูกศิษย์ยอมรับ โดยมิได้มีเจตนาแอบแฝงหรือผลประโยชน์ร่วมกับผู้สร้างท่านหนึ่งท่านใด..มิได้นำมาให้เช่าบูชา เจตนาเพื่อเผยแผ่บารมีครูบาอาจารย์)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      88.4 KB
      เปิดดู:
      1,155
      ขนาดไฟล์:
      72.7 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      99.8 KB
      เปิดดู:
      77
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2011
  5. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    ขออนุภาพพระรัตนตรัย และบารมีหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงพ่อปาน หลวงพ่อวีระ หลวงตาม้า และหลวงปู่ศรี คุ้มครองให้น้องบอยปลอดภัยเทอญ

6. Caracciolo

Caracciolo เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเหรียญ บารมีหนุนโชคลาภ หลวงปู่ศรี มหาวีโร เรียบร้อยแล้วครับ
    ขออุโมทนา และขอขอบพระคุณครับ

7. บ่าวเจียงใหม่

บ่าวเจียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    ได้รับพระแล้วนะครับ ขอขอบคุณและอนุโมทนาด้วยครับ (ศักดิ์ชัย)

8. ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์

ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามคุณหนุ่มครับ ล็อกเก็ตองค์นี้สร้าง เมื่อไหรครับ อ.กวางให้มา จะได้เก็บไว้เป็นความรู้ครับ

9. อุดมสมพร

ล๊อกเก็ต สร้างปี 52 วัดสาขาหลวงปู่ศรี สร้างแจกครับ

10. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับคุณบอยกลับมาพักที่บ้านกินให้เต็มที่นะอยากกินอะไรก็เต็มที่ไปเลย(น่องไก่ทอดชิ้นใหญ่ ๆ หรือไก่ต้มน้ำปลาทั้งตัว ).. แล้วพอถึงวันที่ 26 ก็รอฟังเรียกแถวฝึกแถวชิดตอนเรืยง 1 (ล้อเล่นนะครั้บ) สบายดีนะครับ

11. ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์

ขอบคุณครับคุณหนุ่มจะได้รู้ข้อมูลเผื่อใครถามจะได้ตอบถูกครับ

12. รักษ์สยาม

รักษ์สยาม เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ไพรัฐ ลาภสุนทรพิทักษ์ ครับ ได้รับพระแล้วครับขอบคุณมากครับ

13. sinsae101

sinsae101 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเข้ามาแจมด้วยครับ...

เมื่อวันที่ 9 ก.ค. ที่ผ่านมา ผมได้พาเพื่อนจากกรุงเทพเข้ากราบหลวงปู่ที่ร.พ.ศรีนครินทร์ เป็น 2 พี่น้องที่ได้เข้ามากราบหลวงปู่ตั้งแต่ปี 2550 (มาทุกปีครับ)คือคุณสมัชชา และคุณธรรมนูญ ตกูลภักดีชุมพล เป็นตัวแทนกลุ่มเพื่อนๆมาถวายปัจจัยเป็นเจ้าภาพบวชพระภิกษุที่วัดป่ากุง(มาทุกปีครับตั้งแต่ปี 2550 )และคุณสมัชชายังร่วมสร้างพระอรหันต์ถวายที่พระมหาเจดีย์ด้วย จากนั้นเราก็เดินทางไปมุกดาหารเพื่อกราบ"หลวงปู่จาม มหาปุญโญ"(ท่านเป็นศิษย์อีกรูปหนึ่งของหลวงปู่มั่น ภูริทัตโต อยู่กับหลวงปู่มั่นตั้งแต่เป็นสามเณร) ปัจจุบันท่านอายุ 102 ปีแล้วครับ(กราบเช้าวันที่ 10 ก.ค.ครับ) เช้าวันนั้นคนเยอะมากครับเจอกับ พ.ต.อ.ญาณพล ยั่งยืน รองอธิบดี DSI (ท่านรองฯญาณพลติดตามหลวงปู่จามกว่า 10 ปีมาแล้ว) หลวงปู่จามท่านมีอาการท้องร่วงตั้งแต่วันที่ 9 ก.ค. แล้วจึงมีอาการอ่อนเพลียมากผมและคุณธรรมนูญได้ช่วยกันประคององค์หลวงปู่่(จาม)ขึ้นรถเข็นกลับกุฏิ และได้มีโอกาสถ่ายภาพขณะที่อยู่ร่วมกับหลวงปู่โดยคุณทองผู้ติดตามท่านรองฯญาณพล กรุณาถ่ายรูปให้ครับ เหนื่อยครับเพราะช่วยเพื่อนขับรถตลอดระยะเวลาทัวร์บุญครั้งนี้ ได้ปัจจัยถวายเป็นเจ้าภาพบวชพระที่วัดป่ากุงเป็นเงิน 28,500 บาท (ปีนี้มีนาค 10 นาคที่จะบวชวันที่ 16 ก.ค.นี้ค่อนข้างน้อยเพราะช่วงวันเกิดองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร มีการบวชถวายหลวงปู่หลายสิบองค์ครับ)อีกส่วนหนึ่งก็แบ่งมาถวายวัดเขาจอมทองครับ ถึงเหนื่อยแต่ก็มีความสุขครับ...

ส่วน Locket ที่คุณไพรัฐสอบถามมา ขออนุญาตชี้แจงตามนี้ครับ รุ่นนี้เป็นคุณอานุภาพ(พี่โอ๋)สร้างครับ จำนวนสร้าง 1,000 ชิ้นครับสร้างปี 2551 บรรจุมวลสารที่พี่โอ๋เก็บไว้ครับ(เพราะ Locket ชุดนี้ผมเป็นผู้ดำเนินการให้พี่โอ๋มาตั้งแต่ต้น) ขอแก้ไขขอมูลตามนี้นะครับ ขอโทษคุณหนุ่มด้วยนะครับ

14. Lilyii

Lilyii สมาชิกใหม่

25 มิถุนายน 2011
    เพิ่งกลับจากทำโอที เลยเช็คที่ล็อกเกอร์ยังไม่ได้รับพระ แต่เช็คเลขที่ส่งปรากฎว่ามาส่งถึงตั้งแต่วันที่9แล้วค่ะ ลองเช็คชื่อผู้รับเป็นรปภ.เซ็นรับ คงต้องวันหยุดถึงจะเช็คกับนิติบุคคลดูแลอาคารให้ช่วยตามที่ รปภ.คนนั้นอีกทีค่ะ ถ้าหายคงเสียดายแย่เลยค่ะ

15. อุดมสมพร

หลวงปู่ศรี เหรียญรูปเหมือน รุ่น2 ปี2548
    หลวงปู่ศรี เหรียญรูปเหมือน รุ่น2 ปี2548** ลูกศิษย์ผู้ใกล้ชิดหลวงปู่สร้างแจก เนื้อทองคำ 19องค์, เนื้อเงิน 299องค์ และเนื้อทองแดง 2999องค์ มีแบบตอกโค๊ตศรี(ตลาดแค)+หมายเลข89 และตอกโค๊ตศรี(เมืองพล)ไม่ตอกหมายเลข มีทั้งแบบสี่เหลี่ยม(ไม่ตัดขอบ) และแบบทรงรูปไข่ **สร้างร่วมกันระหว่างลูกศิษย์เมืองพลกับลูกศิษย์ตลาดแค**
    (วัตถุมงคลที่นำมาเผยแพร่ เพื่อเป็นแนวทางให้ผู้มีความศรัทธาในการสะสม เป็นวัตถุมงคลที่กลุ่มลูกศิษย์ยอมรับ โดยมิได้มีเจตนาแอบแฝงหรือผลประโยชน์ร่วมกับผู้สร้างท่านหนึ่งท่านใด..มิได้นำมาให้เช่าบูชา เจตนาเพื่อเผยแผ่บารมีครูบาอาจารย์)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      159.6 KB
      เปิดดู:
      790
      ขนาดไฟล์:
      144.3 KB
      เปิดดู:
      813
      ขนาดไฟล์:
      83.6 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      100.6 KB
      เปิดดู:
      75
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011
  16. อุดมสมพร

เหรียญโต๊ะหมู่หลวงปู่ศรี หลังอัฐบริขาร รุ่นแรก อาสาฬหบูชา ๗/๗/๒๕๕๒
    เหรียญโต๊ะหมู่หลวงปู่ศรี หลังอัฐบริขาร รุ่นแรก อาสาฬหบูชา ๗/๗/๒๕๕๒..สร้างแจกบูชาพระคุณ เนื้อเงินและเนื้อตะกั่ว(*เนื้อเงินและเนื้อตะกั่วโต๊ดบาตรกรรมการ คนละตัวกับที่ตอกเหรียญเนื้ออัลปาก้า*) (*เป็นครั้งแรกที่ด้านหลังเหรียญของหลวงปู่ศรี ที่มีอัฐบริขาร*) กราบขออนุญาติหลวงปู่ศรี ที่กุฎิกลางน้ำเมื่อวันที่๑๗ พ.ค.๕๒ หนุ่ม อุดมสมพร สร้างถวายเพื่อแจกบูชาพระคุณหลวงปู่ศรี มหาวีโร ในโอกาสวันอาสาฬหบูชา๗/๗/๒๕๕๒ นำถวายหลวงปู่ศรีอธิษฐานจิต โดยคุณอานุภาพ(โอ๋)บุณยเกียรติ จำนวนการสร้างมี๓เนื้อ เนื้อตะกั่วลองพิมพ์หลังเรียบ ๒ องค์ เนื้อเงิน ๙ องค์ เนื้ออัลปาก้า ๙๙๙ องค์ เนื้อตะกั่ว๙องค์(ไม่มีเนื้อทองคำและเนื้ออื่นๆนอกจากนี้) ตอกโค๊ตรูปบาตรและโค๊ตยันต์"ศรี" * ตอกหมายเลขประจำองค์พระทุกองค์ ทุกเนื้อ ทำลายบล็อกแม่พิมพ์และโค๊ตทุกตัวแล้วครับ..ขออนุญาตินำมาให้ชมในโอกาสครบรอบ2ปี จากอาสาฬหบูชา๒๕๕๒-๒๕๕๔ ปัจจุบันผมแจกไปเกือบหมดแล้ว เหลือเก็บไว้เป็นสมบัติส่วนตัวประมาณ ๑๐ เหรียญ.. จากพระทั้งหมดครับ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      60.1 KB
      เปิดดู:
      883
      ขนาดไฟล์:
      66.2 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      55.9 KB
      เปิดดู:
      1,025
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011
  17. อุดมสมพร

พิเศษสุด เพื่อเป็นสังฆบูชา ถวายองค์หลวงปู่ศรี มหาวีโร เนื่องในโอกาสวันอาสาฬหบูชา ๒๕๕๔
    ท่านสมาชิกท่านใดที่แวะมาเยี่ยมชม..และลงชื่อไว้ มีโอกาสได้รับเหรียญโต๊ะหมู่หลวงปู่ศรี หลังอัฐบริขาร รุ่นแรก อาสาฬหบูชา ๗/๗/๒๕๕๒..เนื้ออัลปาก้า จำนวน ๒ ท่าน โดยดูจากชื่อนับจากเวลานี้ ถึงวันอาสาฬหบูชาที่๑๕กรกฎาคม เวลา ๒๑.๐๐น. โดยใช้วิธีสุ่มจากรายชื่อจำนวน ๒ ท่านๆละ ๑ เหรียญเท่านั้น..แจ้งชื่อผู้ได้รับเหรียญวันที่15 เวลา 21.30น. จัดส่งEMSฟรีทั่วไทย ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      55.9 KB
      เปิดดู:
      1,247
      ขนาดไฟล์:
      30.8 KB
      เปิดดู:
      1,093
  18. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาต่อกุศลบุญนี้ด้วยครับ
    แต่ ขอสละสิทธิ์ครับ เพราะที่มีตอนนี้ ก็ถือว่า ใด้รับความกรุณามากแล้ว
    ท่านใด ที่ศรัทธาองค์หลวงปู่ศรี มา่ลงชื่อกันนะครับ

19. Puthapower

Puthapower เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2009
    ขออนุโมทนากับคุณอุดมสมพรครับ ขอลงชื่อเข้าเยี่ยมชมด้วยครับ

20. jaxjax

jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    ขอร่วมลงชื่อด้วยครับ พลาดมาหลายครา
    เอกพล พงษ์ชมพร