หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

เยี่ยมเลยครับ.. สาธุ :cool: :cool:

2. hitz19

hitz19 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่พิศดูเหนือเศียรเกล้า...
    สวัสดีคุณทุเรียนทอดและทุกๆท่านครับ

3. hitz19

แจ่มครับพี่:cool::cool::cool:

4. hitz19

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ:cool::cool::cool:

5. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    ประวัติท่านพ่อลี เป็นวิดีโอที่น่าศึกษามากๆครับ มีประมาณ 50 กว่าตอนน่าตื่นเต้นทุกตอนครับ ท่านมีพลังจิตแก่กล้ามากๆโดยหลวงปู่หมั่นเป็นผู้รับรองใว้[ame=http://www.youtube.com/watch?v=Fkg638MzHKY]AreemAพระอริยเจ้าผู้มีพลังจิตแก่กล้า1 - YouTube[/ame]​

6. ทุเรียนทอด

สาธุ.. โมทนาด้วยครับพระอาจารย์

พอดีเรื่องที่สอบถามผมมาทาง inbox ตอบให้ช้าเนื่องจากอยู่ต่างจังหวัดครับ ขอพระอภัยจริงๆครับ.. :cool:

7. pokpok111

ไม่เป็นไรขอบคุณมากๆนะ พอดีลองมั่วๆดู ลองครั้งแรกทำได้เลย สาธุ

8. goddemon83

goddemon83 สมาชิก

25 กรกฎาคม 2014
    เยี่ยมเลยครับ

9. ทุเรียนทอด

พระกริ่งประจำตระกูล ประจำสำนักมังกรฟ้า
    ต้องขอบพระคุณพี่หมี ที่ได้แต่งภาพสวยๆมาให้พวกเราได้อัดเป็นไว้บูชากันนะครับ.. สาธุ

10. pokpok111

วันนี้หลวงพี่จะมาเล่าเรื่องแปลกๆให้ฟัง ขอตั้งเชื่อเรื่องนี้ว่า ..ดวงจิตผู้เศร้าหมอง... เหตุการนี้เกิดขึ้นวันที่ 25 เวลา เที่ยงกว่า มีลูกศิษคนหนึ่งมาร่วมนั่งสมาธิในห้อง อยู่ๆ ปรากฏดวงจิต 1 ดวง สภาพเศร้าหมองมากเป็นผู้หญิง เธอมายืนอยู่ด้านหน้ากุฏิเข้ามาในกุฏิไม่ได้ เพราะถูกกันจากสิ่งศักสิทธิ์ที่รักษาการณ์ในกุฏิ แต่เธอได้สื่อออกมาว่าต้องการจะมารับบุญในการเจริญสมาธิ และ ต้องการเข้ามารับบุญในกุฏิ จึงได้เอ่ยอนุญาติให้เธอเข้ามา เมื่อเข้ามาแล้วก็มากราบหลวงพี่ แล้วเธอบอกว่ากลัวมากเพราะตอนนี้ เทพยนต์ยืนคุมเธออยู่และ เอาหอกจิ้มๆเธอไปมา...จึงได้บอกให้เทพพยนต์ถอยออกไป ท่านจึงถอยออกไป ขนาดอนุญาติเธอแล้ว สิ่งศักสิทธิ์ที่อยู่ท่านก็ต้องทำหน้าที่อารักขา จากนั้นลูกศิษได้แผ่บุญให้เธอ เขาก็อนุโมทนาบุญ และ ออกไป เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า เมื่อมีชีวิตอยู่ให้รีบสังสมบุญบารมีให้มาก จะไม่ได้เป็นเช่นดวงจิตดวงนี้เมื่อเราละโลกนี้ไปแล้ว นี่ถือว่าเป็นเหตุการณ์ครังที่ 2 แล้วแต่ครั้งแรกไม่อนุญาติแต่เป็นคนละดวงจิต ลูกศิษหลวงพี่คนนี้ญานเขาถือว่าใช้ได้เลยทีเดียว เขามักจะเห็นดวงจิตเป็นจำนวนมากมารอบุญเวลาที่หลวงพี่แผ่เมตตา แต่จะรออยู่ด้านนอกเพราะถูกกันไม่ให้เข้ามา เคยอนุญาติให้เข้ามาครั้งนึงพอเราคริ้มๆจะหลับก็เล่นมากระโดดเกาะแบบนี้ก็ไม่ไหว เพราะฉะนั้นให้เรามั่นใจได้เลย...ว่าไม่ว่าจะเป็นเวลาที่เราทำบุญหรือสวดมนต์แผ่เมตตา ผลบุญนั้นย่อมให้ผลแก่บุลคลที่เราต้องการให้แน่นอน แต่เขาจะรับได้มากหรือน้อย ก็ขึ้นอยู่กับบุพกรรมของเขา
    [​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ทุเรียนทอด

สาธุ... โมทนาด้วยนะครับพระอาจารย์

12. ทุเรียนทอด

หลวงปู่เสริฐ เขมโก วัดโอภาสี ต.สำนักทอง อ.เมือง จ.ระยอง มรณภาพแล้วนะครับ
    เช้ามืดวันนี้ เวลา 04.30 น.

มีสรงน้ำสรีระสังขารวันนี้เวลา 16.00 น.

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2014
  13. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    น้อมกราบส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพาน สาธุ สาธุ สาธุ

14. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    น้อมส่งหลวงปู่เสริฐ สาธุ สาธุ สาธุ

15. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่เสริฐ น้อมส่งท่านสู่เเดนพระนิพพาน

16. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    น้อมกราบหลวงปู่เสริฐสู่แดนนิพพานครับ

17. พ่อหนูนา

พ่อหนูนา เป็นที่รู้จักกันดี

นะโม วิมุตตานัง
    นะโม วิมุตติยา

_/\_ _/\_ _/\_

18. อนาคินร์

อนาคินร์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญในสิ่งที่พี่ทุเรียนทอดได้ทำด้วยนะคับ...ไม่ว่าจะเป้นการอุปฐากหลวงปู่..และที่ได้เดินทางไปทำบุญกับพระอริยะเจ้าต่างๆ มีหลวงปู่หมุนเป้นที่สุด....อนุโมทนาครับ
    และต้องขอบคุณพี่ด้วยคับที่ทำให้ผมได้รู้จักหลวงปู่และกระทู้ดีดีที่บอกเล่าเรื่องราวของหลวงปู่ได้อย่างมีความรู้ที่แน่นปึกขนาดนี้...เหตุเพราะผมตามพี่มาจากกระทู้ของหลวงปู่หมุนกระทู้อันเก่าที่ตกไปนานแล้วคับ...ขอบคุณจริงๆคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2014
  19. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่เสริฐ เขมโก วัดโอภาสี
    ต.สำนักทอง อ.เมือง จ.ระยองครับ สาธุ สาธุ สาธุ

20. ทุเรียนทอด

สาธุ.. ขอบพระคุณมากครับ สำหรับไมตรีจิต กำลังใจ และที่ได้ให้เกียรติติดตามบทความในกระทู้ต่างๆที่ผมเคยเขียน ทุกข้อความที่ได้เขียนนั้น เขียนมาจากใจจริงๆครับ และไม่มีการเติมแต่งข้อมูล หรือเล่นคำใดๆให้ดูน่าอ่านหรือชวนเชื่อ แต่ข้อเขียนของผมคือการเล่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นจริง และข้อมูลตามความเป็นจริง... เพื่อการเผยแผ่บารมีธรรมของพ่อแม่ครูบาอาจารย์ และข้อมูลเรื่องคำสอน วัตถุมงคล และประสบการณ์ต่างๆ ฯลฯ เพื่อบันทึกเอาไว้บนกระดานแห่งนี้
    ข้อมูลต่างๆเหล่านี้ ผมและลูกศิษย์หลวงปู่ทุกคน ไม่อยากให้สูญหายไปตามกาลเวลา และความทรงจำของเราที่จะค่อยๆเสื่อมถอยลง จึงจำเป็นอย่างยิ่งที่ต้องรีบบันทึกเอาไว้ก่อนที่เรื่องราวดีๆจะดับหายไปพร้อมกับสังขารของเราที่ตอนนี้มีแต่ถดถอยลงไปแล้วครับ เพราะถ้าเราไม่เขียนสักคน ก็คงไม่ค่อยมีใครเขียนกันครับ ถึงวันนั้นชื่อเสียงขององค์หลวงปู่ และครูบาอาจารย์ต่างๆที่ล่วงลับจะไม่มีใครกล่าวถึง ซึ่งวันนั้นคงต้องมาถึงสักวันแน่นอนหากหมดยุคของพวกเรา แต่ว่าจะไม่ใช่วันนี้ครับ เพราะวันนี้และวันต่อๆไปพวกเราจะยังช่วยกันเผยแผ่บารมีธรรมขององค์ท่านอยู่...
    คนเราพออายุเริ่มเลข 3 ขึ้นไปแล้ว เหมือนคนนับถอยหลังครับ และไม่รู้ว่าลมหายใจจะขาดลงเมื่อไหร่ ความตายเป็นของที่ทุกคนต้องเจอ ไม่ว่าผู้นั้นจะเป็นใครก็ตาม และผมคงจะทำหน้าที่นี้ต่อไป จนกว่าจะถึงเวลาอันควร เพื่อเผยแผ่บารมีธรรมขององค์หลวงปู่พิศดู และครูบาอาจารย์ต่างๆ ที่เป็นพระดีจริง ผู้เป็นเนื้อนาบุญใหญ่ในสามแดนโลกธาตุครับ.. สาธุ