หลวงปู่พิบูลย์ถูกถ่วงน้ำไม่ตาย

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 26 ตุลาคม 2009.

1. โก๋เอี่ยม

โก๋เอี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    น่านสิ ไม่รู้มันปั่นกระทู้อีกหรือเปล่า

2. Def~devill

Def~devill เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2009
    ถ้าไม่ปิดบังหรือรังเกียจ
    พี่น้ำ หรือ พี่โก๋ ก็ได้ครับ pm มาบอกผมอีกสักคนนะครับ
    อยากจะรู้เสียจริงๆ เพราะคำแนะนำของพี่ๆเป็นประโยชน์จริงๆ
    ขอบคุณครับ

3. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    ประสบการณ์ความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่ครูบาสิทธิ

เนื่องจากหลวงปู่อยู่ในดินแดนสู้รบที่อำนาจรัฐเข้าไม่ถึง ประสบการณ์ส่วนมากจึงได้ยินมาแต่เรื่องคงกระพันเป็นส่วนใหญ่ ไม่ว่าจะเป็นผ้ายันต์เขียนมือ หรือ ลูกอมชานเมี่ยง แต่แม่ค้าขายอาหารที่อ.แม่อาย ยืนยันว่าเรื่องค้าขายนั้น ผ้ายันต์เขียนมือผืนใหญ่ กับ ผ้ายันต์สมปราถนา เมตตา ค้าขาย อยู่ดีมีสุขผืนสีเหลืองขนาดเท่ากระดาษ A4 นั้นเก่งเรียกลูกค้าจริงๆ
    ด้วยเหตุที่วัตถุมงคลของท่านมีประสบการณ์มากมายทำให้เป็นที่ศรัทธาของคน ๕ อำเภอคือ แม่อาย ฝาง เชียงดาว ไชยปราการ เป็นปฐมบทและเลื่องลือไปทั่วจ.เชียงใหม่และหัวเมืองภาคเหนือในที่สุด ทำให้รูปหล่อเล็กรุ่นแรกที่สร้างขึ้นเมื่อ พศ.๒๕๔๗ รวมทุกเนื้อหกพันองค์เศษ หมดลงจากวัดอย่างรวดเร็ว ปัจจุบันราคาเล่นหาในตลาดพระทิพย์เนตรจ.เชียงใหม่เพิ่มขึ้นไปหลายเท่าตัว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2010
  4. Thoong

Thoong เป็นที่รู้จักกันดี

น้องใหม่ขออนุญาตติดตามอ่านประวัติครูบาอาจารย์ดีดีด้วยคนนะครับ

5. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    พี่เอกครับ แล้วพระอาจารย์ที่ทำเบี้ยแก้แทนหลวงปู่เจือท่านชื่อไรครับ

เมื่อตะกี้ผมรู้ความจริงแล้วผมรู้สึกว่าตัวเองหดหู่ยังไงก็ไม่รู้

6. โก๋เอี่ยม

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้ำดี1 [​IMG]
    รู้ ป่าวมีมาถามน้ำตั้ง 5 รายแล้ว ถามว่าวัดไหน น้ำเลยตอบไป 3 ราย อีก 2 รายกั๊กคำตอบไว้ก่อน แถมมีถามอีกว่าแล้วกระทู้พี่เอกกับคุณฟ้าสร้างเชื่อได้หรือป่าว เข็ดแล้วกับการโดนหลอกให้ตอบอะไรดีหว่า
    </td> </tr> </tbody></table>

พี่ ถึงไม่เคยตอบไปไงว่าใครวัดไหน พูดไปก็เปลื่องน้ำลาย เดี่ยวจะพลานมาหาว่าเราใส่ร้ายอีก ถ้าพี่เอกเชื่อถือไม่ได้ ไม่ต้องเข้ามาดูแล้ว เว็บนี้

7. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับครับทุกๆท่าน มาทักทายพูดคุยกันนะครับ มีความรู้อะไรก็มาแชร์กัน

8. มากับพระครับ

ตอนนี้ท่านยังไม่ขึ้นมาทำแทนครับ รอสักพักให้เลย ๑๐๐ วันไปก่อน วันที่ ๑๐ ผมนิมนต์ท่านมางานด้วย

9. มากับพระครับ

วันนี้ข้อมูลคงหยุดแค่นี้ก่อนครับ ที่หายไปจากหน้าจอกว่าชม.ไม่ได้ไปไหน นั่งเขียนบทความในเวิร์ดอยู่ ตอนนี้ชักสมองล้าๆ เลยต้องพักก่อน แต่เขียนไปได้เยอะแล้วเด๋วพรุ่งนี้ตื่นเช้าๆมาเขียนต่อ เรื่องหลวงปู่ครูบาสิทธินี้ยาวครับ เพราะจะพ่วงกับหลวงปู่อีก๘องค์

10. มากับพระครับ

พรุ่งนี้เข้ามาอ่านกันต่อนะครับ เรื่องราวข้อมูลต่างๆจะเข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ ไปจนถึงวันงาน ๑๐ มค.๕๓

11. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    พี่เอกครับ แล้วพระอาจารย์ที่ทำเบี้ยแก้แทนหลวงปู่เจือท่านชื่อไรครับ

เมื่อตะกี้ผมรู้ความจริงแล้วผมรู้สึกว่าตัวเองหดหู่ยังไงก็ไม่รู้<!-- google_ad_section_end -->

เรื่องนี้น้ำน่าจะรู้ได้ดีทีเดียว คำตอบเขียนในกระทู้น้ำไว้แล้ว แต่อยากบอกว่าเบี้ยสายวัดกลาง เด๋วหลังงานไปแล้ว เขาจะมีการประชุมกัน ถ้าองค์นี้ทำจริง หลวงพ่อสืบ ปืนแตก ท่านอาจไม่ทำก็ได้ แต่พระมหาสุรศักดิ์ วัดประดู่ ทำแน่นอนร้อยเปอร์เซ็นต์ เพื่อสืบสานปณิธานของหลวงปู่เจือต่อค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2010
  12. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เด๋วเก็บค่าลิขสิทธิ์ซะเรยคุณโก๋

13. K_P

โอ๊ะโอ ขอบคุณครับพี่นำเดี๋ยวน้องตามไปครับ

ขอบคุณคณะของพี่เอกนะครับที่มอบวัคซีนที่หาไม่ได้ด้วยเงินให้ผม

ขอบคุณพี่นำด้วยนะครับ ขอบคุณสำหรับความดีจากพี่ๆทุกท่านครับ

14. K_P

วันที่ 10 ผมก็จะนำวัตถุมงคลของผมไปชาร์จพลังที่วัดทุ่งครุด้วยครับ

15. โก๋เอี่ยม

ให้หนม 2 ถุงละกัน จานดาวเทียมม่ายไหว 555
    พี่ขอเบี้ยมาให้น้องด้วยนะ ของใครก็ได้ ของที่ได้จากมือพี่ บางทีพุทธคุณจะแรงกว่าพระบางรูปสะอีก

16. มากับพระครับ

เรียนเชิญพี่น้องทุกท่านมาร่วมแชร์ข้อมูลกันครับ หรือยังงัยๆก็แวะมาทักทายเป็นกำลังใจซึ่งกันและกันนะ

17. โก๋เอี่ยม

ไปก่อนนะครับ ปีใหม่ วันใหม่ ไปทำงานเช้าๆหน่อย แล้ววันหลังมาเล่นด้วยนะ เก้าอี้เนี้ย อ้าวผิดๆ ไปละเดี่ยวโดนด่ารับปีใหม่

18. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    พระเครื่องคณาจารย์ท่านใดที่กันผีได้ กันคุณสยได้ครับ ในปัจจุบัน

19. MTparasite

MTparasite Active Member

13 มิถุนายน 2009
    อาจจะไม่ปัจจุบัน แต่ขออนุญาตเล่าสู่กันฟังได้มั้ยคับ เผื่อไปเจอะเจอที่ไหนหรือว่าไปพบเจอที่ไหน พี่ๆน้องๆจะได้เก็บกัน ถ้าเรื่องกันผีนี่ผมยกให้ ครูบาสิงห์แก้ว วัดปากกอง สารภี เชียงใหม่คับ (ในความคิดเห็นส่วนตัว) แต่ตอนนี้ท่านมรณภาพไปแล้วนะคับ ชาวบ้านถึงกับให้ฉายาท่านว่า "ครูบาผีกลัว" ท่านเป็นศิษย์รูปหนึ่งของครูบาสม วัดป่าแดด เรื่องกันผีนั้นลูกอม หรือว่าตะปูพอกผง ของท่านเป็นที่กล่าวขวัญกันว่าไล่ผีปีศาจได้ชะงักนัก ต่อไปนี่ผมจะพิมพ์คำอธิบายใบฝอยที่ติดมากับลูกผมให้อ่านละกันคับ "วัตถุมงคลของหลวงพ่อวัดปากกอง ทุกรุ่นทุกพิมพ์จะเป็น พระผง-เหรียญรูปเหมือน-พระเกศา-ลูกอมเกศา ท่านปลุกเสกแล้วแจกให้ ไม่ได้เห็นอะไรมากไปกว่าคุ้มกันภูติผีปีศาจ และเป็นสิริมงคล เหมาะสำหรับคนกลัวผีเป็นชีวิตจิตใจ ขวัญอ่อน ผีสิงบ่อย เด็กร้องไห้กลางคืน เรื่องเกี่ยวกับผีผี เช่น บ้าน-โรงแรมผีสิง นอนหลับสบาย ถนนโค้งผีสิง ขับรถปลอดภัย เป็นต้น วิธีใช้ ใช้ห้อยคอ ใช้แช่ทำน้ำมนต์ฉมัง"ทุกตัวอักษรที่พิมพ์มาคือได้จากใบฝอยคับ ยังงัยสนใจแล้วก็ลองพิมพ์ search หาใน google ได้คับ เกี่ยวกับครูบาสิงห์แก้ว เหมือนว่าหนังสือลานโพธิ์เพิ่งลงประวัติท่านไปเมื่อไม่นานมานี้ ผมเองก็ไม่ได้ซื้อไว้ซะด้วยสิ มีสิ่งดีๆก็เลยอยากมาเล่าสู่กันฟัง เหรียญของท่านลองยิงกันถึง 7 วัน 7 คืน คำตอบคงไม่ต้องเดาว่าเป็นอย่างไรไม่ออกซักนัดเดียว เรื่องนี้ศิษย์ก้นกุฏีท่านบันทึกไว้เป็นลายลักษณ์อักษร บังเอิญได้อ่านจากลายมือของท่านผู้นี้ที่ได้เขียนไว้

20. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    ของบางอาจารย์ไม่สามารถกันได้ จะมีเฉพาะบางพระอาจารย์เท่านั้น เคยเห็นคนโดนผีเข้าในคอมีสายสิญจน์และรูปพระสงฆ์เกจิทางชัยบาดาล ผียังไม่เกรงใจเลย