หลวงปู่ชื่น อินทปัญโญ วัดเจริญราษฎร์ประชาธรรม (สำนักสงฆ์ในปราบ)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sksontisuk, 19 ธันวาคม 2007.

1. sksontisuk

sksontisuk เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    อนุโมทนาครับ

ขออนุโมทนาตามที่คุณ manturbo จะฝากปัจจัยไปทำบุญที่วัดในปราบครับ พรุ่งนี้จะดำเนินการให้ทุกประการครับผม แล้วคุณ man ก็อย่างลืมเขียนชื่อนามสกุลที่อยู่ไว้ให้ด้วยน่ะครับ

2. manturbo

manturbo Active Member

14 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณมากครับพี่ พี่หมูของเราใจดีจริงๆ ขออนุโมทนาครับ
    ขอแสดงความนับถือ
    ภัทรวุธ ศิลาพันธ์

3. sksontisuk

วันนี้หลวงปู่ชื่นเดินทางกลับจากโรงพยาบาลที่กรุงเทพ มาถึงสุราษฎร์แล้วครับ สำหรับปัจจัยของคุณ manturbo นั้น ผมจะถวายที่พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น โดยตรงเลยน่ะครับ ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งครับผม

4. sksontisuk

เรียนคุณ manturbo

ปัจจัยที่คุณman ฝากไปถวายหลวงปู่ชื่นเพื่อร่วมทำบุญ เมื่อวานหลวงปู่รับทราบเรียบร้อยแล้วครับ ที่หน้าซองผมก็เขียนชื่อและนามสกุล และจังหวัดไว้ให้อย่างชัดเจน เป็นว่าภาระกิจที่ฝากผมไปดำเนินการ เรียบร้อยทุกประการครับผม

5. manturbo

ขอบคุณพี่หมูมากครับ ถูกใจมากๆครับ ใจดีจริงๆ วันไหนผมได้ไปสุราษฯ จะแวะไปหาพี่หมูซะหน่อย

6. sksontisuk

ผมก็ต้องขอขอบคุณๆ manturbo มา ณ โอกาสนี้ด้วย ของที่ส่งมาผมได้รับแล้วครับ รับไว้บูชาเรียบร้อยแล้วครับ จริงๆ แล้วไม่ต้องก็ได้ ผมก็ไม่คิดว่าคุณ man จะส่งของมา แต่ก็ต้องขอขอบคุณด้วยครับผม

ตอนนี้ผมกำลังวางโครงการในการสร้างบุญอยู่ครับ ลำดับต้นๆ พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่นก็ได้รับทราบในโครงการที่ผมจะทำบ้างแล้ว แต่ผมก็ต้องรอให้ทุกสิ่งทุกอย่างนั้นสมบูรณ์และถูกต้องก่อน เพราะต้องมีการปรึกษากับคนที่เกี่ยวข้องอีกหลายๆ คน หากสิ่งที่คิดอยู่นี้สำเร็จผมก็จะนำมาแจ้งให้เพื่อนๆ ได้ทราบต่อไปครับ แต่โครงการที่ว่านี้ผมรับรองว่าได้สร้างบุญ และได้สร้างประโยชน์แน่นอนครับผม เราอยู่กันอย่างสบาย ซึ่งโดยความจริงแล้วยังมีคนอีกจำนวนมากที่ได้เสียสละเพื่อความสุขสบายของเรา ตรงนี้เราควรจะต้องช่วยสร้างขวัญและกำลังใจให้เขาครับ ตอนนี้ยังพูดอะไรมากกว่านี้ไม่ได้ครับ รอหน่อยน่ะครับ

7. manturbo

ไม่เป็นไรครับพี่หมู คนกันเอง เต็มใจให้ครับ ขออนุโมทนาโครงการข้างบนด้วยครับ โครงการดีๆแบบนี้ สนับสนุนเต็มที่ครับ

8. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าลืม สะกิด น้องคนนี้ นะครับ พี่หมู

เต็มที่ ครับ กะพ้ม ว่าแต่...ไปเวียนเทียนที่ไหน คับพี่

9. sksontisuk

หวัดดีครับคุณบอย หายไปนานเลยน่ะครับ วันนี้ผมก็ได้เข้าไปทำบุญ ร่วมฉลองพระบวชใหม่ และฉลองเทียนพรรษาที่วัดในปราบครับ หลวงปู่ท่านดูสุขภาพแข็งแรงและหน้าตาสดใสดีมากๆ เลยครับ หลังจากท่านได้เว้นวรรคจากการทำพิธีต่างๆ ในวัด

สิ่งที่จะทำต้องบอกแน่นอน แต่ขอให้ทุกอย่างมันลงตัวก่อน แต่โดยพื้นฐานเบื้องต้น หลวงปู่ชื่น มีความเห็นว่าดี แต่ก็ต้องคุยๆ กับพี่ๆ กรรมการด้วยครับ

และวันนี้ก็คงจะไม่ได้ไปเวียนเทียนที่ไหนครับ เพราะเหนื่อยมาหลายวันแล้วครับ

10. sksontisuk

รูปหล่อยันต์โภคทรัพย์

วันก่อนที่เข้าไปทำบุญที่วัดในปราบ มีพี่กรรมการคนหนึ่งฝากพระรูปหล่อยันต์โภคทรัพย์ให้ผมมาช่วยเข้ากรอบ ผมก็เลยนำมาเป็นธุระให้ครับ เห็นว่านี่เป็นเนื่อนวะโลหะ ที่สร้างเฉพาะไว้แจกกรรมการที่มาช่วยงาน ก่อนนำไปใส่กรอบก็เลยเอาภาพมาฝากให้เพื่อนๆ ได้ชมกันก่อนครับ แต่ที่พี่เขาว่าเนื้อนวะ ผมก็งงว่า ทำไมแก่ทองแดงจัง 555

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      60.6 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      48.5 KB
      เปิดดู:
      75
  11. manturbo

สวัสดีครับพี่หมู ราคาทองสูงโรงงานคงจะผสมในอัตราน้อยไปหน่อย ช่วงนี้ฝนตกทุกวันพายุเข้าเลยไม่ได้ออกไปไหนเลยอ่ะครับ พี่ๆน้องๆภาคใต้ระวังสุขภาพด้วยครับ แต่เมื่อวานได้ไปจุดเทียนพรรษา ผานที่พี่หมูให้ผมจะเอาไปเลี่ยมให้พ่อแขวนเพราะแกชอบขี่รถจักรยาน ออกกำลังกายตั้งแต่ตี4 กลัววัยรุ่นทำร้ายแกเอา

12. huahin007

huahin007 Active Member

18 ธันวาคม 2007
    ถ้าผมอยากจะบูชา มีรายละเอียดอย่างไรบ้างครับ เกี่ยวกับวัตถุมงคล พอดีผมทำงานอยู่ที่ศิริราช

13. sksontisuk

ดีแล้วครับ

หวัดดีครับคุณแมน อย่างนี้ต้องถือว่า ชวนป๋วยปี่แป๋กอ ตราลูกกตัญญูเลยแหละครับ 555 ดีแล้วครับที่ทำอะไรก็คิดถึงบุพการีของเราก่อนเป็นอันดับแรก อย่างนี้น่ายกย่องมากครับ ไม่เป็นไรเดี่ยวจัดการให้ครับผม

อย่าว่าครับช่วงนี้ทางฝั่งตะวันตกจะมีฝนตกมาก ทางฝั่งอ่าวไทยนี่ก็มีบ้างเหมือนกัน เพราะเข้าหน้าฝนแล้วเช่นกัน เวลาเข้าหน้าฝนอย่างนี้ลำบากจริงๆ ครับ ไม่ว่าจะไปไหนมาไหน ขับรถอะไรก็ต้องระวังครับเพราะถนนลื่นมาก

14. sksontisuk

หวัดดีครับ

หวัดดีครับพี่ hunhin007 ส่วนตัวผมแล้วผมก็ไม่ได้มีไว้ให้บูชาหรอกครับ เพียงแต่ถ้าเพื่อนๆ คนใดฝากมา หากวันไหนได้ไปก็ช่วยไปดำเนินการให้เพื่อนๆ เท่านั้นครับ สำหรับรายการนั้นจริงๆ แล้ววันก่อนก็จำได้ว่ายังมีทั้งรุ่นฉลองอายุครบ 85ปี และรุ่นสร้างเจดีย์ครับ

ไม่ว่าจะเป็นผ้ายันต์ธง เสื้อยันต์ สายตะกรุดรัดเอว ตะกรุดเกราะเพชร พระตั้งหน้ารถ สายข้อมือตามวันเกิด พระผงกลมแบบเล็ก และใหญ่ รูปหล่อทองเหลือง รูปหล่อรมดำ เหรียญกลมไข่ 3 กษัตริย์ เหรียญเม็ดแตงครับ

เอาที่พอจำได้แล้วกันน่ะครับ อย่าง
    ผ้ายันต์ธงถ้าจำไม่ผิด 200 บาท
    สายตะกรุดรัดเอว 300 บาท
    ตะกรุดเกราะเพชรเล็ก 200 บาท
    ตะกรุดเกราะเพชรใหญ่ 300 บาท
    ตะกรุดเกราะเพชร 3 กษัตริย์ 200 บาท
    พระตั้งหน้ารถ 300 บาท
    เหรียญมันปู 100 บาท รุ่นฉลองอายุ 85 ปี
    สายข้อมือเส้นละ 20 บาท
    รูปหล่อยันต์โภคทรัพย์ ทั้งหล่อทองเหลืองและรมดำ องค์ละ 200 บาท
    เหรียญกลมไข่ 3 กษัตริย์ เหรียญละ 100 บาท
    เหรียญเม็ดแตง เหรียญละ 50 บาท
    ล๊อคเก็ตใหญ่ 150 บาท
    ล๊อคเก็ตเล็ก 100 บาท
    ส่วนผานชิ้นนั้นรู้สึกว่าจะหมดแล้วครับ
    นี่คือรายการที่ทางวัดออกให้บูชาครับผม ส่วนรายการอื่นๆ ที่ยังมีแต่ผมไม่ได้บอกหมดเป็นเพราะจำไม่ได้ครับผม ต้องขอโทษด้วยครับพี่ huahin007

ประมาณนี้แหละครับคุณ hunhin007 เห็นว่าทำงานที่ศิริราช อยู่ที่แผนกไหนครับพี่ พอดีผมเห็นน้องชายผมไปให้เกล็ดเลือดที่ศิริราชบ่อยๆ ครับเผื่อว่าวันไหนเขาไปที่ศิริราช ค่อยให้เขาลองแวะไปคุยๆ กับพี่ก็ได้ เขาก็พอรู้อยู่เหมือนกันครับผม มีอะไรก็ถามๆ มาได้เสมอครับ

15. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

โครงการดี ๆ อย่าลืมมาบอกกล่าวกันนะครับพี่

อนุโมทนาครับ

16. sksontisuk

ขอบคุณครับคุณบอย กำลังดำเนินการบางอย่างอยู่ครับ และต้องรอบางสิ่งบางอย่างเช่นกันครับผม หากมีอะไรที่เกือบจะสมบูรณ์แล้วผมก็จะมาแจ้งให้ทราบครับผม

17. sksontisuk

หวัดดีครับคุณแมน

ปัจจัยที่ส่งมาให้นั้น ผมจะนำไปดำเนินการให้น่ะครับ ก็ขอแต่เพียงว่า วันเสาร์อย่าให้ฝนตกเลยน่ะครับ เพราะขณะที่กำลังพิมพ์อยู่นี้ ที่สุราษฎร์ฝนตกหนักมากๆ เลยครับ

ขออนุโมทนาบุญให้คุณแมนด้วยครับ

18. banana man

banana man เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    เข้ามาทักทายพี่หมูครับ ^ _ ^

19. sksontisuk

ขอบคุณมากครับคุณ banana man เป็นไงบ้างสบายดีน่ะครับ และงานก็คงจะเข้าที่เข้าทางแล้วน่ะครับ เอาใจช่วยครับผม

20. manturbo

สวัสดีครับพี่หมู ต้องรบกวนด้วยนะครับ ที่ภูเก็ตก็ตกหนักเหมือนกันครับ ขอให้ฝนไม่ตกในวันเสาร์นะครับ จะได้เดินทางสะดวกและปลอดภัย