สุดขลัง!!...สายสิญจน์ไม่ไหม้ไฟ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย A_ty, 25 ธันวาคม 2012.

1. A_ty

A_ty เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    :cool::cool::cool::cool::cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

2. A_ty

1
    แล้วทรงแสดงพระองค์เป็นพุทธมามกต่อประมุขสงฆ์ มีองค์พระสังฆราชเป็นประธานครั้นถึงสมัยมงคลกาลเฉลิมพระชนมพรรษา เมื่อวันที่ 19 กันยายน พ.ศ.2482 จึงเป็นพระกรุณาโปรดเกล้า ฯ พระราชทานพระสุพรรณบัฏ ตำแหน่งสมเด็จพระสังฆราชที่พระที่นั่งอมรินทร์วินิจฉัย มีคำประกาศต่อไปนี้

ประกาศสถาปนาสมณศักดิ์
    ในพระปรมาภิไธยสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวอานันทมหิดล คณะผู้สำเร็จราชการแทนพระองค์ (ตามประกาศประธานสภาผู้แทนราษฎร ลงวันที่ 4 สิงหาคม พุทธศักราช 2480)
    อาทิตย์ทิพอาภา
    พล.อ. เจ้าพระยาพิชเยนทรโยธิน
    โดยที่เห็นว่าสมเด็จพระสังฆราช ทรงสมบูรณ์ด้วยคุณธรรมเอนกประการ อาทิ เจริญพรรษายุกาลรัตนมหาเถรธรรม สุขุมคัมภีรญาณปรีชาสามารถ ถึงพร้อมด้วยสมณคุณพรหมจริยวัตรศีลสมาจารบริสุทธิ์ ประกอบพุทธศาสนกิจ เป็นหิตานุหิต ประโยชน์อันไพศาลแก่พุทธบริษัทมีคุณสมบัติเป็นเอนกนัย ดังปรากฏเกียรติคุณตามประกาศสถาปนาเป็นสมเด็จพระวันรัต เจ้าคณะใหญ่หนใต้ เมื่อพุทธศักราช 2472 แล้วนั้น
    ครั้นต่อมาก็ยิ่งเจริญด้วยอุสาหวิริยาธิคุณสามารถประกอบการศาสนกิจให้เจริญรุ่งเรืองเป็นลำดับมา ได้รับภาระปกครองคณะสงฆ์ โดยดำรงตำแหน่งเจ้าคณะแขวง นอก จังหวัดพระนคร และปลัดคณะแขวงใน จังหวัดพระนคร บริหารคณะสงฆ์ในการปกครองโดยเรียบร้อยวิวัฒนาการ ทั้งในการศึกษาและพระปริยัติธรรมก็ได้จัดการให้เจริญรุ่งเรืองเป็นปึกแผ่นถาวรด้วยสุขุมปรีชาญาณ มีนโยบายการบริหารด้วยสันติวิธี เป็นที่นิยมยินดีของพุทธศาสนิกชนโดยทั่วไป ได้ดำรงตำแหน่งกรรมการในมหาเถรสมาคม ก็ปฏิบัติการในหน้าที่ลุล่วงไปด้วยดี มิบกพร่อง โดยอุดมคติเป็นไปในทำนองเยภุยยสิกา เป็นที่เคารพในมหาเถรสมาคม ประกอบทั้งสมบูรณ์ด้วยวัยวุฒิคุณวุฒิเป็นที่สุดในมหาเถรสมาคม จึงเป็นที่นิยมชมชื่นทั้งในฐานที่เป็นพระมหาเถระและเป็นประมุขสงฆ์คณะมหานิกาย ด้วยคุณูปการในทางศาสนกิจอันยิ่งใหญ่เช่นนี้ จึงได้ประกาศสถาปนาขึ้นเป็นสมเด็จพระสังฆราช ดำรงตำแหน่งสกลสังฆปรินายก ปธานาธิบดีสงฆมลฑลทั่วราชอาณาจักร เมื่อวันที่ 15 พฤศจิกายน พุทธศักราช 2481ในรัชกาลปัจจุบัน เมื่อประกอบพระราชพิธีถวายพระองค์เป็นพุทธมามกะก็ได้ทรงเป็นพุทธมามกาจารย์ และถวายโอวาทเป็นเครื่องเจริญพระราชศรัทธาประสาทเลื่อมใสในพระพุทธศาสนาบัดนี้จวนมงคลสมัยเฉลิมพระชนพรราษา สมควรสถาปนาสมณฐานันดรศักดิ์ให้เต็มตามราชประเพณีเป็นปรากฏเกียรติยศคุณสืบไป

3. cmosbkk

cmosbkk เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความคิดเห็นครับ อยากให้นำไปให้พระอธิการใจ วัดพระยาญาติ(ปากง่าม) จ.สมุทรสงคราม เสกครับท่านเก่ง และ มีเมตตามากครับ :cool:

4. A_ty

1
    จร้า ขอบคุณที่ร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะแล้ว A_TY จะนำไปเรียนพระอาจารย์นะค่ะ

5. A_ty

1
    คณะผู้สำเร็จราชการแทนพระองค์ ในพระปรมาภิไธยสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวอานันทมหิดล จึงให้เฉลิมพระนามสมเด็จพระสังฆราช ตามที่จารึกในสุพรรรบัฏว่า สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณสุขุมธานธำรง สกลสังฆปรินายก ตรีปิฎกกลากุศโลภาศ อานันทมหาราชพุทธมามกาจารย์ ติสฺสเทวา ภิธานสังฆวิสสุต ปาวจนุตตมโศภณ วิมลศีลสมาจารวัตร พุทธศาสนิกบริษัทคาราวสถาน วิจิตรปฏิภาณ พัฒนคุณ อดุลคัมภีรญาณสุมทร บวรสังฆาราม คามวาสี เสด็จสถิตยณวัดสุทัศนเทพวราราม ราชวรามหาวิหาร พระอารามหลวง มีฐานานุศักดิ์ ควรทรงตั้งฐานานุกรมได้ 15 รูป คือ
    พระครูมหาคณานุสิชฌน์ สังฆอิสริยาลังการ วิจารณโกศล วิมลสังฆนายก ปิฏกธรรมรักขิต พระครูปลัดขวา 1
    พระครูจุลคณานุสาสน์ วิจารโณถาศภาคยคุณ สุนทรสังฆมนุคุตติ วิสุทธิสังฆนายก ปิฏกธรรมรักขิต พระครูปลัดซ้าย 1
    พระครูธรรมกถาสุนทร 1
    พระครูวินัยกรณ์โสภณ 1
    พระครูพรหมวิหาร พระครูปริตร 1
    พระครูญาณวิสุทธิ์ พระครูปริตร 1
    พระครูวินัยธร 1
    พระครูธรรมธร 1
    พระครูวิมลสรภาณ พระครูคู่สวด 1
    พระครูพิศาลสรคุณ พระครูคู่สวด 1
    พระครูบุลบรรณวัตร 1
    พระครูสังฆบริการ 1
    พระครูสมุห์ 1
    พระครูใบฎีกา 1
    ขออาราธนาพระคุณผู้ได้รับพระราชทานเลื่อนสมณฐานันดร เพิ่มอิศริยยศในครั้งนี้จงรับธุระพระพุทธศาสนา เป็นภาระสั่งสอน ช่วยระงับอธิกรณ์และอนุเคราะห์พระภิกษุ สามเณร ในคณะและในพระอาราม ตามสมควรแก่กำลังและอิศริยยศที่พระราชทานนี้ และขอจง เจริญ อายุ วรรณะ สุขะ พล ปฏิภาณ คุณสารสิริสวัสดิจิรัฏฐิติวิรุฬหิ ไพบูลย์ในรพะพุทธศาสนา เทอญฯ
    ประกาศมา ณ วันที่ 19 กันยายน พุทธศักราช 2482 เป็นปีที่ 6 ในรัชกาลปัจจุบัน

6. cmosbkk

สวัสดีครับ...คุณ A_ty พระรุ่นนี้ยอดการจองเป็นงั้ยบ้างครับ.....ใกล้หมดแล้วซิครับ:cool:

7. cmosbkk

วันนี้โอนเงินการจองพระเจ้าสัว2หน้า กรรมการ เรียบร้อยครับจะ Up ใบเสร็จให้อีกครั้งนะครับ
    Date 11/01/13
    Time 19:04
    Transfer Bank KBANK to Bank TBNK A/C 2252490914
    AMOUNT 3,559 ครับ
    :cool:
    ขอบคุณครับ.......

8. cmosbkk

Up ใบเสร็จการโอนเงิน เจ้าสัว2หน้าครับ

9. แปดเหลี่ยม

แปดเหลี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอส่งรายละเอียดการโอนเงินของกลมกิ๊กครับ

ขนาดไฟล์:
      1,021.5 KB
      เปิดดู:
      27
  10. ชวัลลักษ์

ชวัลลักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    ชุดกรรมการหมดหรือยังคะ แล้วผงยามณีฝังพลอยกับตะกรุด หมดแล้วยังคะ

11. A_ty

1
    ยอดที่วัดหมดตั้งแต่ช่วงแรกแล้วค่ะ ตอนนี้ทางวัดก็กำลังเคลียที่ศูนย์อยู่ค่ะ
    เพราะบางศูนย์อาจจะเก็บยอดไว้ขึ้นราคา ตอนนี้ทางวัดกำลังดึงยอดกลับอยู่ค่ะ

12. A_ty

1
    รับทราบค่ะ PM แจ้งรายละเอียดที่อยู่และเบอร์โทรด้วยนะค่ะ

13. A_ty

1
    รับทราบค่ะ จากชื่อ กลมกิ๊ก เปลี่ยนเป็น แปดเหลี่ยมนะค่ะ:cool:

14. A_ty

1
    ยอดที่วัดหมดตั้งแต่ช่วงแรกแล้วค่ะ ตอนนี้ทางวัดก็กำลังเคลียที่ศูนย์อยู่ค่ะ
    เพราะบางศูนย์อาจจะเก็บยอดไว้ขึ้นราคา ตอนนี้ทางวัดกำลังดึงยอดกลับอยู่ค่ะ
    ส่วนผงยาจินดามณีฝังพลอยกับตะกรุดเปิดให้บูชา หลังจากวันปลุกเสก ที่ 9 กพ.2556 ค่ะ เห็นพี่จองมา A_TY ก็เลยรับจองให้ค่ะ:cool:

15. A_ty

1
    วันนี้วันสุดท้ายแล้วนะค่ะ กับการจองชุดกรรมการแล้วได้เหรียญเจ้าสัวเนื้อแร่ศักดิ์สิทธิ์ฟรี 1 องค์

16. A_ty

1
    และที่สำคัญวันนี้ A_TY ได้รับภาพและรายชื่อของพระเกจิล้านนา ที่ทางวัดได้ตระเวนนำเจ้าสัว 2 หน้า รุ่นแรก ไปเสกมาแล้ว คอยติดตามกันนะค่ะ ว่าจะมีหลวงพ่อองค์ใดบ้าง

17. cmosbkk

สวัสดีครับ...คุณ A_ty หายไปหลายวันเลยนะครับสบายดีนะครับ......รบกวน Up Date ตารางการโอนเงินขอผมด้วยนะครับ.......ขอบคุณครับ:cool:

18. A_ty

1
    ได้ค่ะ เดี๋ยว A_TY เอาลงให้นะค่ะ:cool:

19. A_ty

1
    รีบๆจอง รีบโอนกันภายในวันนี้นะค่ะ:cool:

20. A_ty

1
    ครูบาแก้ว วัดศรีชุม อายุ 85 ปี จ.เชียงใหม่