สอบถามเรื่อง เขากะลๅ และอื่นๆครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย thal3errza, 18 ตุลาคม 2012.

1. jinzon

jinzon สมาชิก

16 ธันวาคม 2010
    ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ ผมก็พอปฏิบัติอยู่บ้าง พอเข้าไปห้องภัยพิบัติมันรับรู้ได้ว่ามีกระแสพลังอะไรอยู่ ประมาณว่าเดินผ่านกองไฟแล้วสัมผัสคลื่นความร้อนออกมา
    คลื่นที่ว่านี้สัมผัสแล้ว ใจมันเต้นแรงขึ้น มันจะรู้สึกหงุดหงิด รำคาญ อึดอัด โมโห จนต้องปิดห้องนั้น ถึงหาย คือไม่ใช่คลื่นของฝ่ายดีแน่นอนครับ

ทดลองเข้า-ออก ห้องภัยพิบัติ อยู่ 3-4 รอบ นึกว่าคิดไปเอง อาการก็จะเป็นเหมือนเดิม
    ทุกครั้งที่เข้าไปครับ มันมีอยุ่จริงๆ เหรอเนี่ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2012
  2. thal3errza

thal3errza Active Member

ดร.เทพนม เมืองแมน และสมาชิกเขากะลา ให้สัมภาษณ์เรื่อง ufo | ufokaokala2011 แล้วก็ [ame=http://www.youtube.com/watch?v=mydnOoc0Ov0&feature=relmfu]ศ.ดร.นพ.เทพนม เมืองแมน 2 - YouTube[/ame] เอ่อ ด.ร. เทพพนม เมืองแมน นี่่เป็นเพื่อนบิลเกต นะเนี่ย ! ทำงๅนกับองกรค์ NASA มๅสิบปี หุๆ แล้วท่ๅนจะโกหกหรๅครับ ''

3. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

ลองถาม ดร.เทพพนม เมืองแมน ดูสิ ว่ากล้าถือลูกแก้วจักรพรรดิ์ รึป่าว จะได้จัดการเจ้าพาราสิทัลเสียทีเดียวเลย 55555

4. ไอย_

ไอย_ เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วอเมริกาทำงานร่วมกับต่างดาวฝ่ายไหนละจ๊ะ
    มีหลายเวปก็เฉลยมาให้บ้างแล้ว น่าจะรู้นะว่า
    เป็นฝ่ายขาวหรือดำ อ่านเยอะ ๆ ศึกษาเยอะ ๆ
    ปฏิบัติธรรมให้ถ่องแท้ แล้วจะพบคำตอบ

5. ไอย_

ไอย_ เป็นที่รู้จักกันดี

จริง ๆ แล้ว ไม่อยากเข้ามาตอบนักหรอกนะค่ะ
    เพราะจะไปสร้างกระแสให้พวกเขาเปล่า ๆ
    โดยเฉพาะการตั้งคำถาม แล้ว
    เผยแพร่แบบเนียน ๆ แบบนี้
    สไตล์กลุ่มนี้เลยละค่ะ

6. narata 12

ถูกต้องแล้วครับ เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง มีจิตวิญญาณต่างมิติเข้ามาควบคุมคนในเวปนี และในกลุ่มเขากะลา บ้านสวนปิรามิด และกลุ่มมโนมยิทธิ เทียม จริงๆ อันตรายมากครับ เมื่อคุณปฏิบัติได้จนจิตมีสมาธิ ก็จะสัมผัสกับพลังงาน ที่ดี และไม่ดี ได้ ยกตัวอย่าง พลังงานดีที่เป็นกระแสบวก จะทำให้รู้สึก เบาสบาย ง่วงนอน เย็นสบาย ปิติ มีความสุข เช่น ในบริเวณวัด หรือสถานที่ปฏิบัติธรรมบางที่ แต่ถ้าที่ไหนมีพลังงานไม่ดีที่เป็นกระแสลบ ก็จะทำให้รู้สึก อึดอัด ร้อนรน หงุดหงิด โมโห ฉุนเฉียว และหนัก ขอให้ปฏิบัติต่อไปเรื่อย ไม่ต้องคาดหวังเมื่อเห็นอะไร ก็ วางให้หมด อุเบกขา ให้หมด แล้วจิตจะทำงานของมันเอง ครับ แล้วอย่าลืมอาราธนาลูกแก้วจักรพรรดิ์ครอบตัวไว้ ด้วยนะครับ

7. thal3errza

กระทู้นี้ ชักจะเหมือน หนังฮอลลีวู้ด แล้ว แหะๆ กร๊ๅกๆ (||)pig_cryy2catt21

ไฟล์ที่แนบมา:

8. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ตอนนี้นึกขึ้นได้ว่าเคยเข้าไปอ่านเวปเขากะลา ครั้งนึงค่ะ
    ก็ไม่มีอะไรนะ รึว่าเราไม่รุ้ตัวก็เป็นได้ เมื่อคืนก็เข้าไปอีกค่ะ

9. narata 12

ถึงคุณ มนตะระเทวา เราไปส่งพลังของลูกแก้วจักรพรรดิ์ไปให้คุณแล้วนะ ใช้ป้องกัน และรักษาอาการป่วยที่คุณเป็นอยู่ได้ หวังว่าคงมีโอกาสได้เจอกันแบบตัวเป็นๆเร็วๆนี้ ขอให้โชคดีครับ

10. narata 12

การเข้าไปอ่านกระทู้ของพวกนี้ จะได้รับพลังงานลบมาสะสม ถ้าถึงจุดๆหนึ่ง พลังงานจะก่อตัวจนมีอำนาจควบคุมจิตของคุณได้ อย่าประมาทครับ เพราะคนที่ว่าแน่ ยังแพ้ ป.4

11. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอบคุณค่ะ อาการเริ่มต้น จะเป็นยังไงก่อนคะ
    ไม่คิดจะเข้าไปอีกแล้วล่ะค่ะ

12. thal3errza

เอ่อ สรุปเรื่องพวกนี้คุณรู้ได้ยังไงอ่ะครับแหะๆ อย่างเช่น area51 Illuminati เรื่องพวกนี้รู้ได้ไงหว่าในเมื่อมันเป็นองกรค์ลับ '' แหะๆ:boo::boo:

13. narata 12

มีหลายคนในเวปนี้ไม่เคยไปร่วมกิจกรรม หรือไปฝังอุปกรณ์โดยตรง แต่ มีอาการเทียบเท่าคนที่โดนฝังอุปกรณ์ หรือฝังชิพพลังงานสีดำ ให้สังเกตุง่ายๆ ดังนี้ คือ ถ้าเปิดเวปพลังจิต หรือเวปอื่นๆ หน้าไหน แล้วรู้สึก อึดอัด แสบตา หรือมีเอฟเฟคแปลก กับตัวเรา อันนี้ต้องหัดสังเกตุ ตัวเอง และมีวิธีแก้ คือให้ทำอารมณ์เมตตา หรือหัวเราะ ใส่จอ ไปเลย เพราะ ถ้าเราทำจิต สงสาร หรือคล้อยตาม พลังงานลบจะไหล มาทางจอคอม ได้เร็วมาสู่ตัวเรา แต่ถ้าทำอารมเมตตา จะเป็นอารมณ์ บวกกระแสลบจะเข้าไม่ได้ ครับ

14. Asvel

Asvel เป็นที่รู้จักกันดี

แก้วจักรพรรดิ์ของหลวงตาม้า มีแจกที่ไหนบ้างครับ ผมก็อยากได้ไว้ จริงๆผมอยากไปกราบหลวงตาม้าตั้งแต่ได้ทราบประวัติท่านคร่าวๆแล้ว แต่ว่าไม่รู้จะไปยังไง เพราะต้องเดินทางไปไกลมาก

เรื่องทำนองนี้เหมือนจะมีอยู่ทั่วโลกนะครับ มีเรื่องของนักเดินทางค้นคว้าชาวเยอรมันสมัยก่อน คงจะก่อนสงครามโลกครั้งที่หนึ่ง ได้อ่านเรื่องย่อๆมาจากหนังสือของ ดร.สุวินัย
    ชื่อ ธิลโอดอร์ อิลลิออน เขาเข้าไปในทิเบธก็เจอกลุ่มพลังจิต มีฤทธิ์ที่อยู่กันอย่างลับๆเหมือนกัน ซึ่งมีกลุ่มดีคือเป็นชาวบ้านธรรมดากับกลุ่มร้ายที่รวมตัวกันเป็นสมาคมอยู่ในหุบเขา แรกๆเขาคิดว่าพวกนี้มีจิตใจดีเป็นมิตรแบบที่เจอกลุ่มแรก แต่ว่าเขาล่วงรู้ได้ว่าพวกนี้ต้องการพลังอำนาจมาทำอะไรบางอย่าง และจะดึงเขาไปเป็นพวก โดยช่วงหลังเขาถูกพาเข้าไปในเขตอาคารชั้นในสุดของกลุ่ม เขาบอกว่า จิตใจรู้สึกกระวนกระวาย อึดอัด มีอารมณ์โกรธคุกรุ่นอยู่ในใจตลอดเวลาในที่นั้น หนักๆเข้าเขาเหมือนจะคุมตัวเองไม่ได้ คล้ายกับจะถูกครอบงำจิตใจ สุดท้ายเขาก็หลบหนีออกมาจากกลุ่มนี้ได้ครับ แต่กลับไปเยอรมันเขียนหนังสือขึ้นมาไม่นานเขาก็เสียชีวิต

ก็ได้ยินเรื่องจากคนที่ถอดจิตออกไปรู้ความลับของมารเจออสูรต่างมิติเป็นหนังสือเมื่อหลายสิบปีก่อนแล้ว ซึ่งเขาพูดเหมือนคุณ java108 เป๊ะเลยครับเกี่ยวกับเป้าหมายของมารอสูรพวกนี้ มาตอนนี้ผมถึงเข้าใจว่า ของแบบนี้แม้จะเป็นวิทยาศาสตร์เขาก็คงจะมีช่องทางทำได้เหมือนกัน

ขอบคุณทุกท่านที่อธิบายและตอบกระทู้นี้เพื่อให้เข้าใจครับ ขอทุกท่านเจริญในธรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2012
  15. narata 12

ลูกแก้วจักรพรรดิ์ ของหลวงตาม้าสามารถ เขียนจดหมายไปขอได้ที่วัดถ้ำเมืองนะ ลองหารายละเอียดดูในเวปของทางวัด เขาแจกฟรีครับ แต่มีอานุภาพ มากที่สุดในกระบวนวัตุมงคล สามารถใช้ป้องกันพลังงานไม่ดี ทั่งในมิติ และต่างมิติ หรือถ้ายังไม่ได้ลูกแก้วมา ก็ให้สวดบทพระจักรพรรดิ์ ไปพลางๆก่อน ใช้ได้เหมือนกันครับ ยังมีเรื่องเหลือเชื่อในโลกนี้อีกเยอะครับ แต่ที่เราออกมาพูดเรื่องนี้เพราะเป็นเรื่องใกล้ตัว และอันตรายมาก ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2012
  16. ncis9

ncis9 เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2012
    อยากได้แก้วจักรพรรดิ์เหมือนกันครับ
    เคยดูซีรี่ย์เรื่อง Fringe ของทรูวิชั่น
    มีตอนหนึ่ง ตัวร้าย มันส่งพลังมาทาง จอคอมได้จริงๆ
    แล้วพวกตัวร้ายนี้ก็อยากจะข้ามไปอีกมิติ

17. 0111

0111 Active Member

22 มิถุนายน 2006
    ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์ เห็นเขาว่าไปขอเช่าบูชาต่อจากคนในกลุ่มเขากะลาได้นะครับ

18. mangkenoon

mangkenoon สมาชิกใหม่

ผมว่าาา

19. mangkenoon

mangkenoon สมาชิกใหม่

ผมว่า พวกคุณ จะเข้าใจ อะไรผิดผิดนะครับ

คือ ผม มีพลังพิเศษ ตั้งแต่เด็ก เห็นวิญญาณ เห็นกรรมคน ผม ลอง มองเขา คนที่อยู่ในกลุ่มเขากะลา ไม่เห็นพลังงานดำอะไรตรงไหนครับ มีแต่พลังงาน สีขาว นะครับ คุณ มนตะระเทวะ และ คุณ java108 นี่ มั่วดีจริงจริง
    ของทุกอย่าง มีทั้งดี และ ชั่ว ขาว และ ดำ จริง และ เท็จ ควร ตรวจ สอบ ให้ดีก่อนนะครับ ค่อย พูดอะไรออกไป ไม่ใช่ อยากพูดอะไรก็พูดครับ เพราะ คนอื่นจะเสียหาย ผม อยู่ตรงกลาง ไม่ได้อยู่ฝ่ายใครครับ แต่ ติดตาม กลุ่ม เขากะลา 10 กว่าปี แล้ว ถ้า ของ จริง เขาไม่อยู่ จนป่านนี้ หลอกครับ ติดคุก ไปนานแล้ว ลองหัด นั่งสมาธิ นะครับ ตา จะได้ สว่างครับ ไม่ใช่ มาเดา อะไรแบบนี้ มันไม่ดีครับ

20. thal3errza

เอ่อ สรุปการติดตั้งอุปกรณ์ อๅจ มีทั้งดี ( ดีสุดๆ) อาจมีทั้งร้าย (ร้ายสุดๆ) ทั้งคู่เหรอครับ อยากทรๅบ ว่ๅ พอจะมีหลักฐๅน เรื่อง ดี เกี่ยวกับอุปกรณ์ หรือเรื่อง ร้ๅย ดู แต่ละคนตั้งแล้วตๅลๅย ครับ แหะๆ ขออนุโมทนๅ ล่วงหน้าครับ '' แล้วที่ว่ๅผีต่ๅงมิติมันคือไรหว่ๅ ? (*)(*)(good)catt23

ไฟล์ที่แนบมา: