หมดแล้ว สมเด็จองค์ปฐมซื้อเสื้อถวายหลวงพ่อมนัส,พระมวลสารยอดบายศรี ทอดผ้าป่า วัดเขาวงหน้า 16

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 17 พฤศจิกายน 2012.

1. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    พระสมเด็จองค์ปฐม มวลสารจากยอดบายศรี ทุกพิธีบวงสรวง ของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง
    ไม่ว่าจะ บวงสรวงพระ และบวงสรวงงานพุทธาภิเษก ทุก ๆ ครั้ง ตั้งแต่งานแรก จนถึงหลวงพ่อ
    เข้าสู่พระนิพพาน มวลสารนี้ ท่านแม่สุ ผู้ทำบายศรีบวงสรวงได้เก็บรักษาไว้
    ไม่มีใคร ที่มีมวลสารนี้

ซึ่งตามสายวัดท่าซุง บายศรีถือว่า เป็นของบูชาครู และบูชาคุณของพระสูงสุด

ท่านหลวงตาได้นำมวลสารนี้ มาผสมสร้างพระหลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม
    ด้านหลัง เป็นรูปหลวงพ่อ และได้เก็บไว้ที่วัดไม่ได้มีการ ประชาสัมพันธ์
    ประเภท แล้วแต่ วาสนา ใครจะได้เป็นเจ้าของ

ผมได้เห็นแล้ว จึงขอนำมา บอกบุญร่วมทำผ้าป่าสามัคคี วันที่ 31 ธันวาคม 2555
    ซึ่งเป็นวันเปิดฤกษ์ บวงสรวงพระปัจเจกพุทธเจ้า

ราคาร่วมทำบุญ 150 บาท รวมค่าจัดส่งแล้ว
    ปัจัจยทั้งหมด ถวายเป็นผ้าป่า เพื่อทำบุญทุกอย่างภายในวัดครับ

โอนเงินที่
    นายจารุ สำเภา ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาซีคอนสแควร์ 2
    เลขที่ 223-233650-4

หมดแล้วครับ:cool:

2. chat_002

chat_002 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    แจ้งได้รับพระแล้วครับ
    ขออนุโมทนาบุญนี้กับทุกๆท่านด้วยครับ

3. del_piore

del_piore เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    ได้รับพระยอดบายศรีแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

4. ตะวันอัสดง

ตะวันอัสดง เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 มิถุนายน 2011
    ได้รับพระสมเด็จองค์ปฐม มวลสารยอดบายศรี แล้วครับคุณจารุ

5. taroball

taroball ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ได้รับพระสมเด็จองค์ปฐม มวลสารยอดบายศรี แล้วครับ

โมทนาครับ

6. dooddd

dooddd เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ผมได้รับพระแล้วครับ ๔องค์ ครบถ้วนครับผม

รุ่นนี้ผมชอบตรงที่เห็นผงมวลสาร ที่เป็นดอกไม้ครับ มองเพลินดี