วัตถุมงคล หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ณ.ซอยสายลม และเกจิทั่วไป

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ZaPzA7, 5 กรกฎาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tit srion

tit srion เป็นที่รู้จักกันดี

คือผมอยากสอบถามหน่อยนะครับเรื่องน้ำมันชาตรี คือเวลาผสมกับน้ำมันงา ให้เทน้ำมันชาตรีหัวเชื้อที่บูชามาเทผสมหมดขวดเลยหรือเทนิดหน่อยหรือเทครึ่งขวดลงไปผสมกับน้ำมันงา ยังงงๆกับการผสมอยู่นะครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ

2. tit srion

พี่ครับธงมหาพิชัยสงครามผืนเล็ก ทันหลวงพ่อปลุกเสกไหมครับที่บ้านสายลม ถ้าทันพี่คิดผืนเท่าไรครับ

3. ZaPzA7

ZaPzA7 เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2009
    คือผมอยากสอบถามหน่อยนะครับเรื่องน้ำมันชาตรี คือเวลาผสมกับน้ำมันงา ให้เทน้ำมันชาตรีหัวเชื้อที่บูชามาเทผสมหมดขวดเลยหรือเทนิดหน่อยหรือเทครึ่งขวดลงไปผสมกับน้ำมันงา ยังงงๆกับการผสมอยู่นะครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ

ส่วนตัวผม ใช่ประมาณ 1 ช้อนชา กะๆ เอาครับ ไม่ต้องถึงครึ่งขวด

พี่ครับธงมหาพิชัยสงครามผืนเล็ก ทันหลวงพ่อปลุกเสกไหมครับที่บ้านสายลม ถ้าทันพี่คิดผืนเท่าไรครับ

ทันท่านครับ ผมคิด 420 บาท ครับผม

4. ZaPzA7

ยินดีรับใช้ ครับผม

5. tit srion

ขอบคุณครับในคำตอบ ผมขอบูชาธงมหาพิชัยสงครามผืนเล็ก 1 ผืน ครับ โอนแล้วจะโทรบอกนะครับ แล้ว 420 ยังไม่คิดค่าจัดส่งใช่ไหมครับหรือคิดแล้วครับ

6. ZaPzA7

รวมหมดแล้วคร๊าบ ถือว่าแบ่งปัน ครับ

7. ZaPzA7

สรุปรายการ
    แบบที่1
    น้ำมันชาตรี+สีผึ้ง หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    บูชา ชุดละ 200 บาท
    แบบที่ 2 น้ำมันชาตรี + สีผึ้งหลวงพ่อฤาษี + สีผึ้งหลวงพ่อปาน
    บูชา ชุดละ 300 บาท
    แบบที่ 3 สีผึ้งหลวงพ่อปาน + สีผึ้งหลวงพ่อฤาษี
    บูชาชุดละ 200 บาท
    [​IMG] [​IMG]
    ทรายเสก หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ถุงละ 250 บาท
    สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 5 เนื้อบรอนซ์ ก้นถ้วย
    ให้บูชา 550 บาท พร้อมจัดส่ง
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 5 เนื้อโลหะชุบทอง ฐานก้นถ้วย
    ให้บูชา 450 บาท พร้อมจัดส่ง
    สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 5 เนื้อโลหะชุบทอง ฐาน อุดมวลสาร
    ให้บูชา 450 บาท พร้อมจัดส่ง
    เหรียญครบรอบ 100 ปีเกิด หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค "เหรียญบิน" หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง
    เหรียญนี้สภาพผ่านการใช้งาน รันเลข 3 หลัก 535 ถือว่าเลขสวยครับ
    ให้บูชา 1450 บาท พร้อมจัดส่ง
    เหรียญรูปเหมือนใบโพธิ์ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ จองแล้ว
    เป็นเหรียญโลหะชุบทอง ปลุกเสก 8 กุมภาพันธ์ 2535 จัดสร้างน้อย น่าเก็บ
    ให้บูชา 850 บาท พร้อมจัดส่ง
    แก้วมณีรัตนะ [ลูกจิ๋ว] ขนาดเส้นผ่านศุนย์กลาง 7 mm
    ลูกเล็กหายาก
    ให้บูชา 750 บาท พร้อมจัดส่ง
    พระคำข้าว รุ่น 2 สภาพสวย พุทธคุณ เต็มร้อยครับ ปิดรายการ
    ให้บูชา 600 บาท

แก้วมณีรัตนะ เป็นแก้วเจียรนัยคริสตัลที่หลวงพ่อฯปลุกเสกให้ผลทางลาภและเป็น แก้วสารพัดนึก
    ให้บูชา 800 บาท พร้อมจัดส่ง
    ล็อคเก็ตหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    ให้บูชา 400 บาท พร้อมจัดส่ง

พระหางหมาก หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    สภาพเดิมๆ คราบแป้งเดิมๆ หนา แน่น หนึบ สวยๆครับ

พุทธคุณไม่ต้องบรรยายมาก หลวงพ่อท่านบอกดีทุกอย่าง
    ให้บูชา 900 บาท พร้อมจัดส่ง

ชื่อธนาคาร : กสิกรไทย
    สาขา : สนามเป้า
    เลขบัญชี : 029-2-71179-4
    ชื่อเจ้าของบัญชี : นคเรศ เหลืองธรรมชาติ
    ชนิดของบัญชี : ออมทรัพย์
    0811715353

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2012
  8. ZaPzA7

พระคำข้าว พระวิสุทธิเทพ พิมพ์บาง หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ปี2530 ปิดทองเดิมทั้งองค์จากวัด
    ให้บูชา 2000 บาท

แก้วมณีรัตนะ รุ่น 1 ปิดรายการ
    ให้บูชา 850 บาท พร้อมจัดส่ง

ลูกแก้วสารพัดนึก (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง ปิดรายการ
    สำหรับลูกนี้เป็นลูกกลมสีเขียวอ่อนเลี่ยมพร้อมใช้
    ให้บูชา 650 บาท

ลูกแก้วสารพัดนึก (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง ปิดรายการ
    สำหรับลูกนี้เป็นลูกกลมสีนิลดำเลี่ยมพร้อมใช้
    ให้บูชา 850 บาท
    แก้วมณีรัตนะ (แก้วสารพัดนึก-แก้วเจียระไน) รูปทรง หัวใจซ้อน ลพ.ฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี จองแล้ว
    ให้บูชา 1999 บาท พร้อมจัดส่ง

ลูกแก้วสารพัดนึก(มณีรัตนะ)ลูกแก้วจักรพรรดิ์ ทรงกลมเหลี่ยมใหญ่พร้มเข็มกลัดธงชาติ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    สภาพใช้งานมาพอสมควร

ให้บูชา 1250 บาท พร้อมจัดส่ง

เหรียญกูผู้ชนะ-ไพรีพินาศ เลี่ยมผ้ายันต์ธงพิชัยสงคราม (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง ปิดรายการ
    [COLOR=#000000][FONT=verdana][COLOR=Red]ให้บูชา [COLOR=Blue]2100[/COLOR] บาท [COLOR=Magenta]พร้อมจัดส่ง[/COLOR][/COLOR][/FONT][/COLOR]

ชื่อเจ้าของบัญชี : นคเรศ เหลืองธรรมชาติ
    0811715353

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2012
  9. ZaPzA7

ของอื่นๆ ณ.ซอยสายลม

0811715353

10. ZaPzA7

0811715353

11. ZaPzA7

เหรียญของขวัญวันเกิด รุ่น 3 หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง สร้าง ปี 2524
    ปิดรายการ
    เหรียญของขวัญวันเกิด รุ่น 3 พิมพ์เหมือนกับรุ่น 2ทุกอย่าง มีทั้งแบบผิวเหรียญที่เป็นผิวตึงและผิวขรุขระ ต่างกันที่รุ่น3ไม่ได้เลี่ยมกรอบจากวัด เข้าใจว่าน่าจะทำเหรียญออกมาพร้อมกันหมด แต่เลี่ยมกรอบไม่ทัน ก็เลยนำออกให้บูชาในคราวต่อมา และยังคงติดเข็มกลัดเป็นโบว์ยันต์ผูก บารมี 30 ทัศเหมือนเดิม สร้างประมาณปี 2524 ด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อ มีข้อความว่า "ของขวัญวันเกิด ฤษีลิงดำ" ด้านหลังเป็นรูปพระเจ้าพรหมมหาราชทรงช้างประกายแก้ว มีข้อความว่า "พระเจ้าพรหมมหาราชปราบริปูพ่าย"

อานุภาพเหรียญของขวัญวันเกิด.......

๑. ป้องกันอันตราย
    ๒. ผู้ทำคุณไสยมาจะย้อนกลับไปหาเจ้าของ
    ๓. ศัตรูทำอันตรายได้ยาก
    ๔. เมื่อปลุกเสกเสมอ อย่าแช่งคนอื่น เพราะจะเป็นไปตามนั้น
    ๕. ทำน้ำมนต์ กินคลอดบุตรง่าย และรักษาโรค
    ๖. ติดตัวไว้จะไม่มีอันตรายจากยาพิษ เมื่อบังเอิญกินเข้าไป จะมีอาการมึนงงราวหนึ่งชั่วโมง แล้วจะหายเอง
    ๗. เมตตามหานิยม
    ๘. กันรังสีต่างๆ
    ๙. กันโรคระบาด ถ้ามีโรคระบาดเกิดขึ้นให้ใส่บาตรอุทิศกุศลให้ท่านท้าวมหาชมภู จะพ้นภัย ๑ องค์กันได้ทั้งบ้าน

วิธีทำน้ำมนต์ ให้เอาเหรียญวางไว้ใกล้ขันน้ำ แล้วอาราธนาบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรม และพระอิรยสงฆ์ ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย สืบ ๆ กันมา มีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค และหลวงพ่อพระราชพรหมยาน เป็นที่สุด แล้วอธิษฐานตามต้องการ เสร็จแล้วเอาพระจุ่มน้ำแล้วเอาขึ้น.
    ให้บูชา 1550 บาท พร้อมจัดส่ง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      666.1 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      669.6 KB
      เปิดดู:
      44
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2012
  12. ZaPzA7

พระคำข้าว รุ่น 2
    สภาพพอสวย พิมพ์ชัด หลวงพ่อชัดเจน พุทธคุณ เต็มร้อยครับ
    ให้บูชา 500 บาท พร้อมจัดส่ง

13. jojoe71

jojoe71 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    มิเป็นไรครับ ไว้อุดหนุนใหม่คับ

14. jojoe71

jojoe71 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    วันนี้ผมและคณะทำบุญไปถวายพระพูทธรูป ผ้าไตรจีวร ปัจจัย สังฆทาน แด่ องค์หลวงปู่เนียมวัดน้อย หลวงปู่สุ่นวัดบางปลาหมอ หลวงปู่โหน่งวัดอัมพวัน หลวงปู่ปานวัดบางนมโค หลวงปู่จงวัดหน้าต่างนอก ทั้งหมด5วัดเป็นบูรพาจารย์เจ้าของหลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุง ผมขอแบ่งบุญให้กับพี่เอและทุกคนนะครับ

15. ZaPzA7

อนุโทนาบุญด้วยนะครับ ขอให้ สุขสมหวัง เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปคร๊าบผม

16. ZaPzA7

หลวงพ่อเล่าเรื่องเทวดาฮินดู

พบพระพิฆเนศ
    ผู้ถาม
    หลวงพ่อเจ้าขา ลูกนั่งสมาธิพบท่านพิฆเนศมีหัวเป็นช้าง ตัวเป็นคน ในสมาธินั้นท่านเอามือของลูกไปแบแล้วรมอะไรไม่รู้...สีแดงแจ๊ด! บอกว่า..."เอ็งจะต้องมีฤทธิ์มีเดชต่อไปข้างหน้า" ลูกปลื้มใจอย่างบอกไม่ถูก ลูกสงสัยว่าในคัมภีร์พระพุทธศาสนา เทวดามีหัวเป็นช้าง ลูกไม่เคยเจอเลย ไม่รู้ว่าลูกจะทำสมาธิเพี้ยนไปหรือเปล่า...หลวงพ่อช่วยชี้แจงความเพี้ยนของลูกด้วยเถิดเจ้าค่ะ

หลวงพ่อ

มาดีแล้ว ๆ ความจริงไม่เพี้ยน อย่างนี้เขาเรียกว่า..."โรคอุปาทาน" คือว่าตามธรรมดาที่เราเห็นน่ะ หัวเป็นช้างใช่ไหม...นั่นเป็น "ลัทธิของพราหมณ์" ในเมื่อเคยเห็นแบบนั้น ท่านมาท่านก็แสดงแบบนั้นก่อน อย่างเทวดาหรือพรหมนางฟ้าทุกคนน่ะ ความจริงท่านอาจจะตายสมัยแก่นะ คือเทวดา นางฟ้า พรหม...ไม่แก่ สาวหมด! ทีนี้เวลามาหาเราเขาแสดงภาพเดิมที่เราเห็น เขาตายเป็นคนแก่ก็ให้เห็นภาพคนแก่ ท่านพิฆเนศก็เหมือนกัน ท่านมารูปอื่นก็คงจำไม่ได้ ต้องมารูปหัวช้าง (หลังจากหลวงพ่อนำอุทิศส่วนกุศลแล้ว ก็มีเรื่องพระพิฆเนศมาเล่าให้ฟังอีก)

หลวงพ่อ
    ตอนอุทิศส่วนกุศล ถามว่าท่านพิฆเนศเป็นพรหมหรือเป็นเทวดาชั้นไหน เพราะเห็นมีทั้งพรหมและเทวดาเยอะแยะ ใสมาก ท่านบอกไม่ใช่พรหม ถามว่าเป็นเทวดาชั้นปรนิมฯ ใช่ไหม...ท่านบอกไม่ใช่ เป็นเทวดาชั้นดาวดึงส์ สวยมาก ท่านบอกว่าคนที่ถามเมื่อกี้นี้ เคยเป็นลูกท่านมา ท่านก็หวังจะสงเคราะห็ ต้องถอยหลังไปหลายชาติหน่อยนะ คือไม่น้อยกว่าพันชาติ (หลวงพ่อยังมีเรื่องพระนารายณ์มาเล่าให้ฟังอีก)

พระนารายณ์
    หลวงพ่อ
    เทวดากับสัตว์ เทวดากับมนุษย์มันต่อกันไม่ได้ เพราะมนุษย์ก็ดี สัตว์ก็ดี มันมีธาตุ ๔ คือ ดิน น้ำ ลม ไฟ และเทวดาเขาไม่มีธาตุนี่ มีเหมือนอากาศธาตุ มันต่อกันได้ที่ไหนล่ะ ที่ว่าหัวเป็นช้าง เพราะว่าพราหมณ์แกหาเรื่องคุย อย่างพระนารายณ์นี่ก็เหมือนกัน พระนารายณ์นี่ฉันหาไม่พบ

ผู้ถาม
    แล้วมีไม่จริงหรือครับ?

หลวงพ่อ

มี...สักประมาณ ๑๐ ปีมาแล้ว คืนหนึ่งมันว่าง คือไม่ได้ว่างมาก เขาเจริญกรรมฐานแบบนี้ละนะ พอเลิกแล้วประมาณ ๔ ทุ่มกว่า ๆ เวลาไปพักมันยังไม่หลับ ๖ ทุ่มหรือตี ๒ เป็นธรรมดา ถ้าถีง ๖ ทุ่มต้องอยู่ถึงตี ๒ ถ้าขืนหลับ ๖ ทุ่ม อาจจะเลยเวลา เพราะเจริญกรรมฐานตอนตี ๒ เมื่อถึงเวลาว่างก็เที่ยวไปเที่ยวมา เที่ยวมาเที่ยวไป ตามเรื่องตามราว ใช่ไหม...ก็ไปนึกถึงพระนารายณ์ได้ นึกนารายณ์อยู่ชั้นไหน แล้วเทวดาองค์ไหนเป็นนารายณ์ เข้าไปหาในกามาวจรทั้งหมด ไม่พบพระนารายณ์ ถามแต่ละชื่อไม่มีนารายณ์เลย ไอ้ความโง่ของฉันน่ะ ก็ย่องไปพรหมอีก ถามพระนารายณ์ที่พรหมไม่มี กลับมาหาโยม ถามโยม...พระนารายณ์ที่พราหมณ์ตั้งชื่อให้มีตัวจริงไหม ท่านบอกตั้งแต่ฉันเป็นเทวดาไม่เคยมีเลย โยมท่านเป็นเทวดา ๒ รอบ พระอินทร์ ๒ รอบนะ เมื่อสมัยพระพุทธเจ้าทรงพระชนม์อยู่หมดอายุไปทีแล้ว ฟังเทศน์แล้วจุติเป็นพระอินทร์ใหม่ ที่พระพุทธเจ้าบอกว่าพระอินทร์หนุ่ม ท่านอยู่ถึง ๒ รอบยังไม่รู้จักนารายณ์ ไล่ไปไล่มา ถาม...ถ้าเขาบนพระนารายณ์ เทวดาองค์ไหนรับ ท่านบอกมีก็มเหสักขาไงล่ะ มเหสักขา แปลว่ามีฤทธิ์มาก ท่านพิฆเนศชื่อ ปิยสิกขะ เพิ่งบอกเดี๋ยวนี้ละนะ มีสิทธิ์ในความรัก แม้แต่เขาให้หัวเป็นช้างยังชอบเลย

ผู้ถาม
    ยังงี้เราก็บนได้ซิ

หลวงพ่อ
    ถ้าจะบนท่านนะ ตอนให้พรท่านบอกให้หมูต้มชิ้นหนึ่ง ไม่ต้องโต กับข้าวปากหม้อเท่านั้นนะ

จากหนังสือ หลวงพ่อตอบปัญญาธรรม ฉบับพิเศษ เล่ม 7

ขนาดไฟล์:
      19.2 KB
      เปิดดู:
      52
  17. pp2

pp2 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010
    ธงพิชัยสงครามผืนเล็กหมดหรือยังครับ ถ้ายังมี ขอจอง 1 ผืน

18. ZaPzA7

รับทราบการจองครับผม โอนเงินแล้วแจ้งที่อยู่ให้รับทราบด้วยครับผม

19. คนยโสธร

คนยโสธร เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกแก้วสารพัดนึก(มณีรัตนะ) พุทธคุณ ทางด้านใหนครับ

20. ZaPzA7

จากประสบการณ์ที่เล่าสู่กันฟังในที่ต่างๆ ครบเครื่องครับ เมตตา ลาภ แคล้วคลาด ครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้