วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. Youri_

Youri_ เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบบ้างไหมครับ

ลืมบอกไปว่าหากใครสนใจ พระปางหยุดตะวัน แม่โยณี และพิมพ์แสตมหรือ ส.ช.ร สี่เหลี่ยมที่หลวงพ่อบอกว่าดีทีสุดเพราะท่านตั่งใจทำมาก ที่จำใจปล่อยเพราะอยากไปเช้าหัวชมดครับไม่ต้องกลัวปลอมชัว

หมายเหตุ:อันนายและนางใดคิดทำของปลอมหรือเอาภาพนี้ไปปลอมขอเทวดาทุกพระองค์และผีทุกตนดลให้นายและนางนั้นให้อย่าได้เจริญในชาตินี้เลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2007
  2. เจริญธรรม

เจริญธรรม Active Member

ถูกต้องแล้วครับ ต้องสาบต้องแช่งไอ้พวกที่มันชอบทำของเก๊ของปลอมกันหลอกชาวบ้านเขา ของแท้ๆมีตั้งเยอะตั้งแยะมันไม่รู้จักหา ไม่รู้จักลงทุนซื้อของแท้ๆมาขายบ้างเลย มันเป็นที่สันดานคนครับ แช่งหนักๆๆๆเอาให้มันตกนรกไม่ได้ผุดไม่ได้เกิดเลยแหละดี ยิ่งไอ้แหล่งใหญ่ที่ทำของเก๊ในพันทิพย์งามวงศ์วานที่เพี่อนผมโดนมันหลอกเป็นแสนๆมานี้ยิ่งแสบ ทำให้เสื่อมเสียชื่อห้างเขาเปล่าๆ ได้ยินข่าวมาว่ามันซื้อบ้านซื้อรถราคาเป็นล้านๆขับกันเลยครับไอ้สองพี่น้องคู่นี้สมัยก่อนเห็นว่าเปิดแผงพระกระจอกๆอยู่เลย เดี๋ยวนี้เป็นเสี่ยไปแล้วและยังมีพวกๆมันอีกหลายคน มีเยอะนะครับที่ร่วมกันทำของปลอมกันออกมาขายกัน มันขายของเก๊ของปลอมกันยกแผงพระเลย รู้สึกว่ามีตั้งหลายแผงพระเลยอยุ่ติดๆกันแผงพระยาวเลย เก็ทั้งนั้นช่วยกันหลอกลูกค้ากันเป็นทีม พวกมันรวยในการโกหกหลอกลวงคนอื่นๆเขา ว่างๆผมจะพาเพื่อนๆแวะไปดูหน้าพวกมันหน่อย (เพื่อนผมเป็นตำรวจ จะเอาไปลากคอมันเข้าคุกตาราง)

3. Youri_

คุยกันตรงๆเลยดีครับ

หากคุยกันตรงไอ่กลุ่มคนทำปลอมมันมีจริงๆคุณปลัดนี่คนรู้แหลงหรือมีเงินยังหากันไม่ได้ง่ายๆเลยแต่คนบางกลุ่มมันมีเป็นตู้ๆเลยก็ไม่รู้ทำไมคนพวงนี้มักง่ายกันจริง ok ถ้าของแท้ราคาแพงเอามาขายกันเราไม่ว่าแต่ของปลอมราคาแพงนี่ดิ แย่! ยิ่งคนที่รู้ความจริงราคาบาทนึงมันยังแพงเลยนึกถึงใจคนซื้อบ้างและหากอยากได้จริงบอกเดียวบริจากให้ เงินนะในโลกนี้มีมากมายขอทานไม่มีแขนขายังหาเงินได้และคุณหละสมประกอบทุกอย่างแต่มิคิดทำดีบ้างเกิดมาเอาให้คุ้มหน่อยกับร่างกายที่สมประกอบ คนที่เคยติดคุกเข้ายังกลับใจเลยทำชั่วไปเวลานอนมันไม่เป็นสุขหลอกแต่คนทำดีหน่ะเวลานอนมันนอนสบายไม่งั้นเสือต่างๆที่เทียวปล่นชาวบ้านเข้าไม่กลับใจหลอก คนที่กลับใจได้หน่ะไม่มีคนด่าหลอกนะมีแต่คนชื่นชมกันทั้งนั้นเลิกเทอครับกลุ่มสองพี่น้อง กับการกระทำของปลอม ให้คนไปขู่คนดี ขโมยของวัด ใส่ร้ายชาวบ้านและหลอกชาวบ้านและชีวิตคุณจะมีความสุขไปไหนมาไหนยิ้มไปทางใดมีแต่คนนิยมชมชอบ
    ลองคิดดูดีๆนะรวยและได้อะไร ชั่วแล้วได้อะไร ดีแล้วได้อะไร

อีกอย่าง:ไอสองพี่น้องนี้มันได้เอาของไปฝากขายตามตู้ทั่วไทยระวังด้วย และควรระวังชื่อ(โก๊ะ,จิ้ม,ตัวเล็ก,สมพงษ์และสุอัมไพ)จากข้อมูลผู้ที่โดนหลอกชื่ออาจซ้ำใครก็ขอโทษที แต่คนทำอย่าร้อนตัว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2007
  4. เจริญธรรม

ผมว่าท่าจะยากนะถ้าจะให้พวกมันกลับตัวกลับใจในชาตินี้สำหรับไอ้พวกกลุ่มนี้ ชาติหน้าหรือชาติไหนๆก็ไม่รู้ว่าจะสำนึกเลยหรือปล่าวเลย คงต้องรอให้เวรกรรมลงโทษถึงจะสาสม ผมว่าพระอาจารย์ผินะท่านศักสิทธ์มากๆนะ มันเล่นสกปรกอย่างนี้ทำให้ชื่อเสียงของท่านหม่นหมองไปด้วย ยกตัวอย่างเพี่อนผมนั้นนับถือในตัวท่านมากๆ เช่ามาแพงๆก็ไม่ว่าก็เพื่อหวังพึ่งความศักดิ์สิทธ์จากท่านแต่กลับมาโดยของปลอมที่พวกมันทำขึ้นมา มันเสียความรู้สึกและทำให้จิตใจเสื่อมศัทธาในตัวท่านไปเลย สาธุ ถ้าพระอาจารย์ผินะท่านศักสิทธ์จริงๆและท่านรับรู้ละก็คงไม่ปล่อยให้ไอ้สองพี่น้องและไอ้พวกกลุ่มอื่นแก๊งค์เดียวกันกับมันที่หลอกแดกเงินเขาอยู่ คงจะตายดีหลอกนะไอ้พวกนี้

5. แดนสนธยา

แดนสนธยา สมาชิก

27 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีครับพี่ทุกท่านผมพึ่งเข้าสมัครเป็นสมาชิกครับ พออ่านแล้วได้ก็ความรู้ดีครับพี่และอยากมีส่วนร่วมรับรู้และรับฟังในเรื่องราวต่างๆของหลวงพ่อผินะด้วยอีกคนนะครับ ส่วนตัวก็พึ่งเริ่มนับถือท่านครับแต่ดูๆแล้วก็ต้องระวังของปลอมที่2พี่น้องมันทำกันออกมา น่าจะระบาทไปทั่วหมดแล้วนะครับตอนนี้ เฮ้ย แย่จริงๆเลยนะครับกลุ่มคนพวกนี้ไม่กลัวบาปกลัวกรรมกันเล๊ย

6. ชูชก

ชูชก สมาชิก

ไอ้พวก 18 มงกุฏ..มันมีหรือครับที่จะกลัวบาปกลัวกรรม เห็นแล้วน่าสงสารคนที่โดนหลอกขายของเก๊ครับ เอาเถอะครับใครทำอะไรก็ได้อย่างนั้น
    ทำดีได้ดีทำชั่วได้ชั่วครับ ไม่ช้าไม่นานก็จะรู้กันเองว่า........บาปกรรมมีจริง.......และทันตาเห็นแน่นอนครับ หวัดดี

7. ท้าวเวส

ท้าวเวส สมาชิก

แวะเข้ามาชมครับผม ตอนนี้หาคนดียากครับ คนเลวก็มีทุกวงการแหละครับ ต้องทำใจ เงินทองมันไม่เข้าใครออกใคร เรื่องบาปกรรมไม่ต้องไปพูดถึงครับสำหรับคนพวกนี้ แย่จังเลยครับ

8. thao

thao เป็นที่รู้จักกันดี

###ขอดูด้วยคนครับพี่ MOUNTAIN นึกเสียว่าช่วยกันเผยแพร่วัตถุมงคล(ที่น่าเชื่อถือว่าท่านสร้าง) เผื่อว่าเพื่อนสมาชิกไปพบวัตถุมงคลของท่านเข้าจะได้ไม่ถูกต้มอีก..ได้ยินได้ฟังแล้วสงสารคนที่เขาโดนเหลือเกิน..แต่ที่สำคัญมันกลับเป็นการทำลายชื่อเสียและคุณงามความดีที่หลวงพ่อท่านได้เพียรสร้างสมมา ตลอดชีวิตของท่านครับ..###

9. เจริญธรรม

ชื่อที่ลงน่าจะใช้เลย เพราะมันคุ้นๆหูอยู่เหมือนกัน ถ้าไอ้พวกที่ลงชื่อใว้อยุ่ในพันทิพย์งามวงศ์วานแล้วละก็ใช่เลย เอาไว้ต้องรอให้เพื่อนผมที่โดยพวกมันหลอกกลับมาจากอเมริกาก่อนจะถามให้
    เท่าที่สังเกตดูมาแล้วไม่มีใครชอบหน้าพวกมันเลยซักคน มีแต่สาปแช่งและสมน้ำหน้ามันกันทั้งนั้นเลย

10. Youri_

หลักดู

ก่อนเราจะซื้อของอะไรเราควรหาความรู้มากๆก่อนแล้วเวลาเราซื้อเราก็จะได้ของดีแถมยังรู้ราคาจริงๆด้วยอย่างดาวในรูปปกติเหลือแต่รูปแล้วครับโดนเซียนแถวเยาวราชเอาไปครับรูปร่างหน้าตาออกเกย์ๆใส่แว่นโม้เก่งคนๆนี้เอาไป10,000แต่ตอนขายออกราคา60,000บาทเจ้าของขอคืนก็ไม่ให้แม่เหมือนปล้นกันเลย
    ระวังกันด้วยครับของดีต้องราคาไม่แพงและย่อมเยายังมีแต่ต้องขยันหาขยันต่อหน่อยนะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      43.7 KB
      เปิดดู:
      456
      ขนาดไฟล์:
      48.2 KB
      เปิดดู:
      466
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2007
  11. Youri_

ขอโทษทีครับ

รูปที่ลงผิดไปเดียวต้องไปหาดูก่อนไม่แน่ใจว่ารูปอันนั้นยังอยู่รึเปล่า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2007
  12. ท้าวเวส

ได้ยินมาว่า หลวงพ่อผินะท่านทำผ้ายันต์ด้วยไช่ไหมครับ ไม่ทราบว่าเป็นแบบไหน ผมอยากได้เพราะมันพกง่ายดี ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับว่าเป็นแบบไหนขอบคุณมากครับ

13. ท้าวเวส

เอ้อ ราคาประมารเท่าไหร่ครับ ใครมีบอกทีนะครับ ช่วยลงรูปไว้หน่อยก็ได้ครับผมสนใจ

14. apanuwat

apanuwat เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    เม็ดพญาเทครัวของหลวงพ่อผินะ ตอนนี้มีกี่แบบครับ
    ใครพอมีข้อมูลรบกวนตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2008
  15. apanuwat

ของปลอมของหลวงพ่อระบาดหนักมากจริงๆ น่ากลัวทีเดียว โชคดี่ที่ช่วงนี้อยู่ในกระแสองค์พ่อจตุคาม มาแรงทำให้ราคาในเครื่องรางของหลวงพ่อผินะที่ถูกคนใจ....บางทีอาจจะป็นกลุ่มคนที่เคยอ้างเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อผินะหรือป่าวที่ทำหรืออาจไม่ใช่ลูกศิษย์แต่อาจจะเป็นลูกสั...ว์ก็ได้นะครับ ถ้าใครได้เช่าของปลอมไปแล้วก็อย่าได้สิ้นศรัทธาในตัวหลวงพ่อนะครับ เพระท่านคงพอรู้เหตุการณ์แบบนี้อาจจะเกิดก็เป็นได้ เพียงแต่ท่านคงไม่ทำให้คนกลุ่มนี้ฉิบ...ในเร็ววัน เพราะท่านคงปล่อยให้เป็นไปตามกรรมของสัตว์โลกนะครับ ท่านคงอยากให้คนกลุ่มนี้ได้รู้จักความร่ำรวยบ้าง แต่....อาจจะเป็นเพียงระยะสั้นๆนะครับ ผมเชื่ออย่างนั้นนะครับ ก็ขอให้ทุกท่านได้มีวัตถุมงคลที่เป็นของแท้ๆของหลวงพ่อใช้กันนะครับผม ถ้าไม่มีก็บูชารูปภาพของท่านก็ศักดิ์สิทธิ์สุดๆแล้วครับ ปฏิบัติมาแล้ว และได้ดั่งใจนึกที่ไม่เกินกรรม กราบสังขารของท่านเดือนละครั้งก็อยู่ดีมีสุขแล้วครับ โชคดีทุกท่านที่อ่านกระทู้นี้ครับ

16. apanuwat

คุณyouri ครับตามรายชื่อที่แจ้งไว้ อยู่ในห้างเดียวกันมั้ยครับ ในชื่อทั้งหมดนั้นพอที่ห้างแถวๆปิ่นเกล้าด้วยมั้ยครับ

17. Youri_

ตอบครับ

ที่รู้ๆนะครับคนกลุ่มนี่เข้ารู้จักกันโดยเฉพาะจิ้มกับโก๊ะทำปลอมในสระบุรีคุณสุขอำไพนี่ทำทำดาวเปาบุ้นจิ้นปลอมแต่นำไปขายที่ไหนนั้นไม่ทราบมากเพราะเข้าเอาไปฝากขายตามศูนย์พระทั่วไปแต่ถ้าพูดจริงของแท้พวกนี้ก็มีแต่ลองคิดดูว่ามันจะปล่อยง่ายๆไหมอยากได้อะไรลองโพสมาจะได้ช่วยกันหาของแท้ใครมีก็มาแบ่งกันส่วนที่พาต้าไม่รู้นะไม่เคยดูซักทีลองถ่ายรูปมาช่วยกันดูสิแล้วค่อยเช่าก็ยังไม่สาย

เมล็ดพยาเทครัวตามประวัติที่พระที่วัดบอกว่าเมล็ดพยาเทครัวนะมีจริงครับหลวงพ่อท่านเตรียมการไว้แล้วแต่ยังไม่ทันทำพิธีเลยหลวงพ่อท่านเสียก่อนและหลวงพ่อยังไม่อุดผงด้วยแต่ว่าปัจจุบัญมีทั้งอุดผงและไม่อุดผงผมเลยคิดว่าต้องมีบางคนเอาของวัดมาทำเก้บ้างแหละแต่มีผู้ใหญ่บางคนเอามาให้เช่าบอกว่าได้จากมือหลวงพ่อตัวผมเลยสองจิตสองใจว่ามีรึเปล่าไม่แน่ใจกลัวไปหมดไม่กล้าเช่าก็ลองดูกันไปครับ

ผ้ายันหลวงพ่อมีจริงครับแต่ไม่ทราบมีกี่แบบแต่แบบนึงที่ทราบคือเป็นยันของหลวงพ่อโตที่ท่านร่วมปลุกเสกแต่ก็ว่านะใครจะไปดูออกชื่อก็ไม่มีเขียนโดยยันนี้เพื่อนได้จากศิษย์ท่านเลยปัจจุบันศิษย์ท่านอยู่ที่ออสเตเรียแล้ววันไหนได้รูปจะเอามาโพส

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2007
  18. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    ไม่ได้ตอบกระทู้หัวข้อนี้มานานมากๆแล้วครับเพราะมีพี่พระราหูมาเผยแพร่และแนะนำในสิ่งที่ถูกต้องแล้วผมเองเลยได้แต่เข้ามาอ่านเฉยๆครับ...แต่วันนี้มันอดไม่ได้ครับเพราะเข้าใจว่าตัวผมเองนั้นได้ถูกพาดพิงครับโดยมีคุณyouriได้เขียนไว้ว่า

"โดนเซียนแถวเยาวราชเอาไปครับรูปร่างหน้าตาออกเกย์ๆใส่แว่นโม้เก่งคนๆนี้เอาไป10,000แต่ตอนขายออกราคา60,000บาทเจ้าของขอคืนก็ไม่ให้แม่เหมือนปล้นกันเลย"

ผมเองนั้นได้ใช้ชื่อเยาวราชในเวปบอร์ดไม่ว่าจะเวปไหนๆผมก็ใช้ชื่อนี้โดยที่ผมได้ลงกระทู้เกี่ยวกับการซื้อขายวัตถุมงคลของหลวงพ่อผินะและอีกอย่างหนึ่งผมเองก็ใส่แว่นเสียด้วย...ซึ่งถ้าผมอ่านผมก็คงตีความเป็นอื่นไม่ได้คุณyouriคงหมายถึงผมเป็นแน่แท้..

ก่อนที่คุณจะเขียนว่าชาวบ้านนั้นคุณรู้แน่ยังครับเพราะมันอาจทำให้ผู้อื่นเสียหายได้...ขายไป60000นั้นดวงไหนครับหาไอ้คนซื้อมายืนยันหน่อยเอามาตัวเป็นๆนั้นอย่ามาลอยๆและไอ้ที่ซื้อมา10000ผมซื้อจากใครครับระบุมาอย่ามามั่วครับซื้อไปเจ้าของมาขอคืนผมดันไม่ให้อีกคุณรู้ดีจริงๆเลยชอบแต่งนิยายหรือเปล่าครับ...

ขอร้องเถอะครับมันน่าเบื่อผมนะผู้ชายทั้งแท่งเวลาพิมพ์ไรไปรับผิดชอบคำพูดทุกคำไม่ได้เป็นเกย์หรอก...คุณรับผิดชอบมั้ย..สวดแต่ชาวบ้าน...ผมถามหน่อยเอาโยนีมาขายทำไม...หลวงพ่อผินะไม่ได้ทำอย่างแน่นอนครับ...เอาอะไรมาพูดครับซื้อมาแพงแล้วพอดีมันไม่ใช่อย่าไปหลอกต่อเลยไม่ดีหรอก

ที่คุณออกมาบอกเรื่องของปลอมอะผมและพี่ราหูและคุณพรหมบุตรนั้น..ได้ช่วยกันเผยแพร่มานานแล้วครับ...คุณไปอยู่ไหนมาละหรือโดนหลอกมาแล้วพึ่งรู้ครับ

โทรมาหาผมนะมาขอความรู้เรื่องของๆหลวงพ่อผินะผมก็เล่าอย่างดีดันมาบอกว่าผมโม้...มาขอความรู้ชาวบ้านเขากลับแว้งกัดอีก....ผมศึกษาของๆท่านมานานแล้วคุณรู้เรื่องหลวงพ่อมากกว่าผมหรืองัยครับ...พระคุณปางประทานพรที่คุณโทรมาขายผมอะผมมีเยอะแล้วครับ...ผมยังรู้เลยว่าคุณซื้อที่ไหนมา..ของๆหลวงพ่อผมมีพอสมควรแล้วครับ...ไม่ได้อยากได้อะไรอีกแล้วครับ

ผมไม่กลัวหรอกครับเพราะไม่เคยขายของมั่ว..ไม่เคยขโมยของวัดไปขาย...ไม่มีส่วนรู้เห็นกับการทำของปลอมขาย....เผยแพร่ความรู้ของหลวงพ่ออย่างตรงไปตรงมาไม่มีใส่สีใส่ไข่แต่อย่างใด...แบบว่าถ้าผมเจอะหลวงพ่อได้..ผมเข้าไปกราบท่านได้ได้อย่างไม่ละอายใจแน่นอนครับ...

ถ้าคุณyouriไม่ได้หมายถึงผม...ผมก็ต้องขอโทษไว้ที่นี้ด้วย...แต่ถ้าคุณหมายถึงผมละก็ขอบอกว่าที่คุณเขียนนั้นมันทำให้คนอื่นเสียหาย..มันไม่ดี

19. Youri_

ที่ผมเขียนผมไม่ได้นึกถึงคุณเยาวราชเลยครับหน้าตาผมยังไม่เคยเห็นเลยคุณใส่แว่นผมก็ไม่ทราบแถมพี่ยังเคยบอกว่ามีสาวๆเป็นสิบๆมาให้เลือกพี่ยังไม่เอาเลยและจะให้คิดว่าเป็นเกย์ได้ยังไง ที่เขียนมานี่จากคนที่โดนบอกกล่าวมาจริงๆว่ารูปร่างหน้าตาเป็นไงลักษณะแบบไหนอยู่แถวไหนขอโทษทีนะครับสวนของของพี่ที่มีอยู่ผมดูหมดแล้วสุดยอดพี่ ถือว่าสวยเลยไม่ว่ากันนะครับผมเอาข้อมูลมาจากเพื่อนคนหนึ่งและผมก็ไม่เคยมีอะไรขัดแย้กับคุณเยาวราชผมจะว่าพี่ทำไม ขอบคุณความรู้ที่ให้ด้วยครับ

ส่วนโยณีผมก็ได้เขียนบอกว่าข้อมูลที่มีก็ไม้ทราบเหมือนกันว่าหลวงพ่อทำจริงหรือไม่ทำจริงผมเขียนบอกอยู่แล้วครับแต่ทุกคนที่ใช้บอกเป็นเสียงเดียวกันว่าดีครับผมเองใช้ก็รู้เลยว่าดี(วิเคราะห์ด้วยครับ)ใครเอาหรือไม่เอาผมไม่ว่าครับเพราะจริงๆผมก็ไม่อยากปล่อยของมันหายากส่วนความเป็นมานั้นมันก็50:50จากที่ไปหาข้อมูลมาทั้งจากชาวบ้านที่ทันหลวงพ่อกล่าวมายิ่งกว่าโยณียังมีเลยแต่ที่จำใจปล่อยเพราะอยากได้คุณหัวชมดตัวหนึ่งสุดยอดเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2007
  20. apanuwat

อยากได้ความรู้และเรื่องราววัตถุมงคลของหลวงพ่อผินะ จากคุณเยาวราช คุณพระราหู คุณเม้าตาอิน คุณพรหมบุตร ถ้าว่างและมีข่าวสารใหม่ๆก็เข้ามาบอกน้องๆพี่ๆที่รอความเคลื่อนไหวบ้างนะครับ เพราะตัวผมเองนั้นได้ความรู้และอยากเล่นเนทและหาความรู้ได้ก็จากข้อมูลของท่านๆทั้งนั้น ขอบคุณครับผม