วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. hs1yxz

hs1yxz Active Member

ขออโหสิ ผมไม่ได้มีเจตนาเจาะจงถามท่านดอก
    ผมถามทุกๆ ท่าน
    เพราะผมอ่านกระทู้นี้มานานพอสมควรแล้ว เห็นวัตถุมงคลในกระทู้นี้ก็มากมาย ของหลวงพ่อหลวงปู่ ทั้งของทันยุค ของไม่ทันยุค
    ก็เลยเริ่มเข้าใจ ว่าที่หลวงพ่อหลวงปู่ บอกไว้ใกล้จะเป็นจริง "เขาจะเอาของจริงเป็นของปลอม เอาของปลอมเป็นของจริง" เพราะผมเข้าใจว่าของที่ท่านสร้างให้ใช้นั้นดีทุกอย่าง ยิ่งดาวนายพล นั้นยิ่งสุดยอดเลย มีน้อยด้วย ใครได้ไว้ครอบครอง ใช้แล้วเห็นผลดังใจ ปรารถนาคงไม่มีใครปล่อยให้หลุดมือหรอกครับ มีเงินล้านก็หาไม่ได้
    ตัวผมเองมิได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับใครหรอกครับ ผมไม่ได้โพสในกระทู้ มานานมากแล้ว แต่เข้ามาอ่านเป็นประจำ วันนี้รู้สึกสงสารและอยากเตือนสติ ผู้ที่จะหลงทางเท่านั้นเอง
    ถ้าไม่ถูกใจใครก็ขออโหสินะครับ
    "มีของดีอยู่ในมือเพียงชิ้นเดียว ใช้เป็นก็ก่อให้เกิดประโยชน์แก่ตนเองมหาสาร แต่ถ้ามีของดีอยู่ในมือมากมายแต่ไม่รู้วิธีใช้ก็ไร้ค่า"
    สวัสดีชาวโลก

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2011
  2. ท่าปุย แมน

ท่าปุย แมน เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมอยากได้ของดีที่ไม่ต้องเสียเงินของหลวงพ่อบ้าง เอาที่แท้ๆ นะครับลูกศิษย์คนไหนแบ่งให้ผมได้บ้างครับ ของดีที่ว่าคือ หลักธรรมของพระพุทธเจ้า ที่หลวงพ่อมาขยายสอนพวกคนมีวาสนาทั้งหลายครับ คือมันเป็นธรรมดาครับที่ฟังพร้อมกันแต่เข้าใจต่างกันมีถมเถไปครับ ใครมีข้อมูลธรรมะของท่าน แล้วเข้าใจยังไง ลองเอามาแลกเปลี่ยนกันดูครับ รู้นะครับว่าหัวข้อกระทู้คือ วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"
    แต่เรื่องวัตถุมงคล ทะเลาะกันมากไปหน่อยไม่ค่อยสร้างสรรค์ พักยก เอาเรื่องธรรมะกันบ้างดีกว่า สักนิดสักหน่อยดีไหมครับ

3. hs1yxz

คำพูดที่หลวงพ่อหลวงปู่ผินะได้กล่าวไว้
    มนุษย์เกิดมาจากตรงนี้......(คำไม่สุภาพ)
    พระโพธิ์สัตว์ก็เกิดมาจากตรงนี้....(คำไม่สุภาพ)
    พระพุทธเจ้าก็เกิดมาจากตรงนี้.....(คำไม่สุภาพ)
    ไม่มีสูง ไม่มีต่ำ ไม่มีเรา ไม่มีเขา
    ไม่มีหญิง ไม่มีชาย มีแต่รูป เวทนา
    สัญญา สังขาร และวิญญาน
    "ไว้เพื่อพิจารณา " ......

4. ท่าปุย แมน

ท่าปุย แมน เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2011
    สุดยอดจริงๆครับ อย่าลืมทำบุญกรวดน้ำให้ท่านกันบ้างนะครับ
    ใครมีธรรมะของหลวงพ่อที่จะขยายความกันอีกบ้างไม๊ครับ

ว่าจะไม่ถามเรื่องวัตถุมงคลแล้วนะเนี่ยะ ใครพอมีหลักฐาน(หลวงพ่อน่าจะเขียนหรือทำเป็นลายลักอักษรบ้างก็ได้ รึไม่ก็ได้รับการบอกกล่าวถ่ายทอดมาก็ได้)บ้างว่าหลวงพ่อท่านบอกกล่าวไว้ว่า พระพิมพ์ใดใช้ด้านไหนบ้าง เพราะเห็นเอกสารแผ่นเหลืองแล้ว ท่านน่าจะระบุไว้ เช่น พิมพ์นี้ แก้ไรค พิมพ์นี้ค้าขาย ประมาณนี้ครับ ขอขอบคุณ คุณ hs1yxz สำหรับเอกสารดีๆแบบนี้นะครับ ใครอธิบายให้ผมได้บ้างครับ ว่าจริงๆแล้ว ปรมัตถ์ คืออะไรครับ

5. hs1yxz

“ ปรมัตถ โวหาร เป็นโมนัย ปิบัติ”<?XML:NAMESPACE PREFIX = O /><O:p></O:p>
    “สพฺเพเต ธมฺมา นามรูปํ อนิจฺจํ ทุกขํ อนตฺตา”<O:p></O:p>
    พระสัมมาสัมพุทธเจ้า กล่าวไว้ว่า นาม-รูป ไม่เที่ยง เป็นทุกข์ ไม่ใช่ตัวตน สัตว์-บุคคล-เราเขา-ไม่มี ชายหญิงทั้งหลายเอ๋ย<O:p></O:p>
    อาศัย สมมุต ให้ละ สมมุต เสีย<O:p></O:p>
    อาศัย ตัณหา ให้ละ ตัณหา เสีย <O:p></O:p>
    อาศัย เมถุน ให้ละ เมถุน เสีย<O:p></O:p>
    จะได้หลุดพ้น โลกีย์ ถึงโลกอุดร ไม่ต้องเกิด-แก่-ตายเวียนว่าย ในวัฎสงสาร<O:p></O:p>
    หญิง-ชาย อุปมาดังว่า บุปผา ยุพาพาน จะไม่ยืนนานสักควารแผ่นดิน จะไม่เป็นไปตามปราถนา พระสัมมาสัมพุทธเจ้ากล่าวว่า แม่น้ำยังมีเวลาเต็ม แต่ใจชาย-หญิง ไม่มีเวลาเต็ม จึงกล่าวว่า สู จงมาดูโลกนี้อันมืดตระการ ไม่รู้อะไรเป็นเรา หลงอยู่ช้านาน สังขาร หลอกลวง เอาห่วงผูกคอ ถูกจองจำกลับยินดี สู้ไพรี ไม่มีอาวุธ เหมือนนอนหลับฝันไปตื่นแล้ว ไม่มีอะไรติดไป<O:p></O:p>
    กายเรานี้ ประดุจดั่ง หลุมฝังศพ หรือสุสานเคลื่อนที่ของผีตายโหง วัว-ควาย-เป็ด-ไก่ ทั้งหลายที่รับประทานไปล้วนตายโหง จงคิดพินิจตามจะเห็นด้วยปัญญา<O:p></O:p>
    ดังว่า อุบลนาฯ เกิดจากตม ทั้งใบและดอก เบ่งบานโสภาละกลิ่นตมเสียฉันใด เป็นที่นิยมแห่งหมู่ภุมรินทร์ เพราะไม่มีกลิ่นตม พร้อมทั้งสายบัวและใบ กดลงไปไม่เปียกน้ำฉันใด ผู้มีปัญยาก็ฉันนั้น ชื่อว่าอาศัยเมถุน ก็ละเมถุนเสีย ฉันนั้น นี่และเรียกว่า อสุภกรรมฐาน พ้นแก่งอันกันดาร พ้นจากหมู่อันพาล รู้จักเลือกกินเลือกใช้ เหมือนดั่งคนกินผลไม้-ทุเรียน-ลางสาด เป็นต้น กินเปลือกและเม็ดเข้าไป หาว่า ผลไม้ไม่ดี นี้เรียกว่า โมนัย ปฎิบัติขอจบ ปรมัตถ ย่อๆ เพียงเท่านี้
    .........
    <TABLE width="90%"><TBODY><TR><TD class=smalltext>หลวงพ่อผินะ มหาปญโญ<O:p></O:p> </TD></TR></TBODY></TABLE>

6. natositt

natositt สมาชิก

มีงานประกวดพระที่สระบุรี 9-10 เมย.54 (ห้างสุขอนันต์) มีของหลวงพ่อผินะประกวด ด้วยลองไปดูนะครับ

7. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    ที่สุดของมีดหมอหลวงพ่อผินะ....ที่หายากที่สุด(มีดสอนธรรม)!!!!!!

หลวงพ่อผินะ ปิยธโรพระอริยสงฆ์เหนือกาลเวลาสุดยอดพลังเวทสุดมหัศจรรย์นั่งสมาธิถอดจิตละสังขาร

นาม-รุป ทั้งปวง ไม่เที่ยงเป็นทุกข์ ไม่ใช่ตัวตน สัตว์-บุคคล-เราเขา-ไม่มี....ตามหลักคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า...หลวงพ่อผินะท่านสอนไว้...มีดเล่มนี้เป็นมีดประจำตัวที่หลวงพ่อผินะท่านเอาไว้ใช้ผ่าศพสอนและพิจารณาอสุภะกรรมฐานโดยเฉพาะครับ เรื่องมีดหมอหลวงพ่อผินะนั้นว่ากันว่ากันว่า....มีดหลังเต่านั้นหายาก....มีดด้ามปืนว่ายากกว่า....มีดผ่าศพนั้นยากที่สุด....นี่คือบทสรุปมีดหมอที่หลวงพ่อผินะสร้างขึ้นมาครับ.....ของเก๊ของเล่นเลียนแบบนั้นเต็มไปหมด...มีดเล่มนี้หลวงพ่อท่านใช้สมัยที่ท่านอยู่วัดถ้ำท่าเกย ใครที่ตามเก็บของท่านต่างรู้ดีว่ามีดของหลวงพ่อท่านเปลี่ยนมือกันหนักเพียงใดนั่นเฉพาะมีดหลังเต่าสมัยวัดสนมลาวนะครับ...มีดที่หลวงพ่อทำขึ้นที่วัดถ้ำท่าเกยนั้นเท่าที่รู้และพบเจอมีอยู่3-4แบบเท่านั้นความหายากนั้นไม่ต้องพูดถึงครับ...ขอถ่ายรูปความชัดเจนไว้เพียงเท่านี้เพราะเดี๋ยวจะมีของทำเลียนแบบเฉกเช่นเดียวกับมีดหลังเต่าที่ทำออกมาแต่ยังห่างไกลความจริงอยู่มากมาย...ขอเทิดทูนบูชาคุณครูอาจารย์หลวงพ่อผินะ ปิยธโรตลอดกาลครับ<!-- google_ad_section_end -->

8. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอด...แหล่ม

• images (1).jpg
      images (1).jpg
      ขนาดไฟล์:
      5.2 KB
      เปิดดู:
      109
  9. 555MAN

555MAN สมาชิก

ได้เจอของดีเลยครับ ได้ชมของดีเลยครับขอบคุณมากครับ

10. ห่วงใย

ห่วงใย สมาชิก

เป็นไงบ้างครับผลการประกวดพระคงจบแล้วใช่ไหมครับ เป็นปกติไม่เป็นอย่างที่กลัว หรือที่กลัวนะเป็นจริงอย่างที่คิด

เห็นว่าพรรคพวกของกรรมการ พระไม่สวยก็ได้ที่ 1 คนที่ไม่ใช่พวกถึงสวยเต็มที่แค่ 2 จริงรึป่าวไม่ได้ไปดูแต่ก็รู้ว่าผลออกมาน่าจะเป็นแบบนี้ เห็นว่า กวาดรางวัลไปเอง หมดทุกรายการเลยรึป่าว เหมือนจัดงานเพื่อตัวเองรึป่าว น่าเป็นห่วงวงการหลวงพ่อผินะที่สระบุรีจังครับ ต่อไปใครจะเอาเป็นบรรทัดฐานผมคนหนึ่งที่ไม่เชื่อผลรายพวกนี้คนหนึ่งครับ โปร่งใสจริงเอารูปที่ 1-2-3มาโชว์สาธารณะชนดีกว่าไหมครับ แต่เท่าๆที่รู้คนที่มีของหลักๆมีของสวยๆที่เคยเห็นในเวบหลายชิ้นไม่ส่งกัน ไม่รู้ว่ากลัวกลุ่มกรรมการ หรือรู้กันเป็นพวกกันยังไงรึ

เสียดายจริงๆอยากเห็นว่าที่ 1 กับที่ 2 ต่างกันขนาดไหน

11. yuthapol

yuthapol เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    ไม่ได้ไปดูแต่พออ่านกระทู้นี้แล้วก็พอคิดได้ เขาเรียกว่าวงกรู ไง อยากดูรูปด้วยคน ในนี้มีคนไปแน่ๆ เอเขาว่ากรรมการ ปอ1ไม่ได้เป็นแต่มีปอ2มาแทนใครรู้บอกทีนะจะขอบคุณยิ่ง

12. พรสวรรค์สรรหา

พรสวรรค์สรรหา เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ตามรอยหลวงพ่อผินะ

สวัสดีครับเพื่อน.เพื่อน.สมาชิคทุกท่าน.

เข้ามาเจอของจริงใช่เลย.นี้แหละของจากมือ หลวงพ่อ ผินะ ผู้ที่ครอบครองไว้นี้คงจะเป็นคนไกล้ชิด หลวงพ่อแน่นอน คอนเฟิมร์..ขอบคุณนะครับที่นำมาของจริงมาให้ชม..สวัสดีครับ..

13. พ่อพระ

พ่อพระ สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2011
    ของเก่าๆ ยุคเก่า ขอลงรูปหน่อยนะ

ขนาดไฟล์:
      38.2 KB
      เปิดดู:
      192
      ขนาดไฟล์:
      31.8 KB
      เปิดดู:
      163
    • DSC00003 (Medium).jpg
      DSC00003 (Medium).jpg
      ขนาดไฟล์:
      58.6 KB
      เปิดดู:
      141
    • DSC00005 (Medium).jpg
      DSC00005 (Medium).jpg
      ขนาดไฟล์:
      66.5 KB
      เปิดดู:
      144
      ขนาดไฟล์:
      29.4 KB
      เปิดดู:
      150
      ขนาดไฟล์:
      28.1 KB
      เปิดดู:
      136
    • 2 (Medium) (2).jpg
      2 (Medium) (2).jpg
      ขนาดไฟล์:
      87.7 KB
      เปิดดู:
      201
    • 3 (Medium).jpg
      3 (Medium).jpg
      ขนาดไฟล์:
      90.4 KB
      เปิดดู:
      144
  14. yuthapol

อยากทราบชื่อกรรมการมีใครบ้าง พอจะบอกได้มั๊ยครับ และก็อยากเห็นที่1กับที่2เหมือนกันว่าจะแตกต่างกันอย่างไร แล้วที่เขาว่ามีกรรมการชื่อ ปออีก ปอนึงคือใครครับบอกหน่อยครับเพื่อจะได้รู้ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2011
  15. ฝุ่นดิน

ฝุ่นดิน Active Member

20 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีวันปีใหม่ไทยขอให้ทุกท่านที่ศรัทธาในหลวงพ่อผินะมีความสุขกันทุกคน อย่าเจ็บ อย่าจน เดินทางปลอดภัย ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองทุกท่านนะครับ...สาธุ...^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2011
  16. เยาวราช

หลวงพ่อผินะ ปิยธโร....พระอริยสงฆ์เหนือกาลเวลาสุดยอดพลังเวทสุดมหัศจรรย์นั่งสมาธิถอดจิตละสังขาร!!!!!!

สวัสดีวันปีใหม่ไทยทุกท่านๆครับ
    ขอให้....ศิษย์พี่,ศิษย์น้อง,เพื่อนพ้องน้องพี่ทั้งหลายและผู้ที่เคารพรักศรัทธาต่อองค์หลวงพ่อผินะ....ขอบารมีหลวงพ่อผินะโปรดดลบรรดาลให้ทุกๆท่านจงพบแต่ความสุขกาย,สุขใจ,มั่งมีเงินทองและโชคดีมีชัยในทุกๆเรื่องนะครับ

ขอพรหลวงพ่อผินะท่านโปรดดลบรรดาให้ทุกๆท่านมีสติสัมปชัญญะและปัญญาในการดำเนินชีวิตครับ...นะเตสุเต มหาสุเตนะชา...สาธุๆๆ

ดาวยุคแรกๆๆหลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว...ศึกษาให้รู้...ดูให้แจ้ง...ไม่ฟังคำหอม...แท้ดูที่ของ...รับรองได้ครับไม่มีหลงทางให้เสียเวลาและเงินทอง...ขอเทิดทูนบูชาคุณครูอาจารย์หลวงพ่อผินะ ปิยธโรตลอดกาลครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      51.4 KB
      เปิดดู:
      721
      ขนาดไฟล์:
      50.3 KB
      เปิดดู:
      333
  17. pojjj

pojjj เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2010
    เป็นดาวยุคหลังๆ๒ด้านจะทาสีไม่เหมือนกัน องค์นี้แท้ครับ

18. yuthapol

ข้อมูลคุณดีครับ คุณห่วงใย ผมอยากทราบว่าปอ ที่มาแทนปอจิราคือใครครับช่วยบอกหน่อยครับทางpmก็ได้ครับ วันนี้ผ่านไปเจอเลยก๊อปลิ้งค์มาให้อ่านกัน
    ไม่มีเจตนาอะไรแอบแฝงเพียงแต่ไปเจอมาก็เอามาฝากลองอ่านดูครับจริงเท็จอย่างไรแล้วแต่พิจารณากันเอาครับ
    �Ƿ���Ҷ�

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2011
  19. เยาวราช

เวปนี้กระทู้นี้ที่แห่งนี้คือแหล่งข้อมูลความรู้ของหลวงพ่อผินะที่ดีที่สุดในโลกไซเบอร์ทั้งประวัติและข้อมูลวัตถุมงคลของท่านให้คนได้เข้ามาศึกษาหาสิ่งที่ใช่อย่างแท้จริง....หลวงพ่อท่านเป็นพระปฎิบัติดีปฏิบัติชอบอย่างแท้จริง...ท่านทำพระเครื่องและเครื่องรางขึ้นมาเพื่อให้ลูกศิษย์ลูกหาใช้ติดตัวด้วยความเมตตาและห่วงใย...ถ้าท่านเคารพรักและศรัทธาหลวงพ่ออย่างแท้จริงขอความกรุณาเผยแพร่ในสิ่งที่ถูกต้องด้วยนะครับ...

กระทู้นี้มีร้อยกว่าหน้าไม่ยากเกินไปถ้าจะอ่านตั้งแต่หน้าแรกแล้วพี่ๆจะเข้าใจได้ดีในระดับที่ไม่มีใครมาหลอกท่านได้

พี่ๆทั้งหลายๆในที่แห่งนี้มากมายหลายท่านแสดงตนบ้างไม่แสดงตนบ้างโชคดีได้พบเจอหลวงพ่อ...ท่านได้พบเจอในสิ่งที่รู้...ขอพี่ทั้งหลายแบ่งปันความรู้ที่พี่มีอยู่เพื่อเทิดทูนครูอาจารย์ด้วยเถอะครับ...วันนี้คนหลงทางไม่เข้าใจมากมายทั้งในแง่ธรรมที่ท่านสอนสั่งและที่สำคัญวัตถุมงคลที่ท่านเมตตาฝากไว้ให้ลูกหลาน...ของเก๊เต็มบ้านเต็มเมือง...โดยเฉพาะดาวและปลัดขิกครับ

เพิ่มเติมข้อความกระทู้บนครับ...จากภาพเป็นดาวยุคต้นของวัดสนมลาว...สำหรับดาวพิมพ์นี้นั้นเก็บมาตั้งนานพบเจอเพียง2ลูกเท่านั้นครับ...ลูกแรกของผมเองอีกลูกของพี่ท่านหนึ่งแถวฝั่งธนเขาเช่าเซียนท่านหนึ่งมาเมื่อ3-4ปีที่แล้วในราคา4หมื่น...คนอื่นนั้นอาจพบเจอดาวพิมพ์นี้แต่ผมไม่เคยพบเจออีกเลยมา4ปีแล้ว...พิจารณาพิมพ์ทรงให้ละเอียดอย่างถี่ถ้วนผิดจากนี้แม้แต่นิดเดียวสลบครับ...(อยากถ่ายชัดๆแต่เกรงของฝีมือเอาไปเลียนแบบครับ)ดาวยุคแรกนั้นหายากจริงๆครับ...ของเทียมของเลียนแบบยังไม่เหมือนครับยังห่างไกลดูดีๆนะครับไม่ยากที่จะพิจารณาครับ...ด้วยความเคารพครับในองค์หลวงพ่อครับ

20. ท่าเกย

ท่าเกย เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    มาดูกองเชียร์เขาทำงานกัน เป็นระบบจริงๆ ตอนนี้ฟาดงวง ฟาดงาไปทั่ว แม้แต่พระก็ไม่เว้น สงสัยเริ่มมีอาการตามที่สาบาน หรือแช่งคนอื่นไว้
    นึกขำๆเอานะครับ ที่เขาบอกว่าในงานประกวด แทบทั้งงานไม่เห็นมีใคร มีแบบของเขาเลย..ก็ของคุณมันไม่มีใครเขาเล่นกันมันอุบาท........ก็จะมีสองแผง คนละฝั่งโต๊ะนั่นแหละที่มั่วพอๆกัน นี่ยังไม่อยากพูดถึง ตู้โชว์ข้างฝาชั้นบนนะ....

http://uauction.uamulet.com/AuctionDetail.aspx?bid=307&qid=11222

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 เมษายน 2011