วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 18 พฤษภาคม 2006.

1. ท่าปุย แมน

ท่าปุย แมน เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2011
    แหม....แจ่มเลยครับคุณ AMEYO2GO ก่่อนอื่นต้องขอโทษเรื่องรูปก่อนนะครับ ผมเจออยู่ที่เวปแห่งหนึ่งผมก็แค่รวบรวมมาให้มือใหม่ได้ศึกษากันง่ายๆ ไม่ต้องไปค้นหาเอง ไม่มีประสงค์เป็นอื่นครับ อย่างที่บอกแหละครับ พึ่งเค้ามาศึกษา และก็ยังไม่มีคุณพ่อปลัดหัวหอมด้วย ถ้าไม่รบกวนมากขอความรู้เรื่องประวัติหลวงพ่อหน่อยได้ไหนครับ เล่ากลางๆออกตัวไปเลยว่าใครจะเชื่อก็ได้ไม่เชื่อก็ได้ ผมจะเอามาปะติดปะต่อกับเรื่องที่ผมได้ยินมาว่าตรงกันรึป่าว(รวบรวมไว้ศึกษาเองครับไม่เผยแพร่เพราะเกิดไม่ทันเดี๋ยวคนอื่นได้รับข้อมูลผิดๆจากผมไป) เช่นเรื่องลูกศิษย์บางท่าน เรื่องการสัก เรื่องธนูมือ อะไรประมาณนี้ไม่รู้ว่าจะได้ข้อมูลจากหลายๆแหล่งมาวิเคราะห์ครับ เพราะคนที่ได้พบหลวงพ่อมีหลากที่หลากเวลาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2011
  2. orga

orga Active Member

20 กรกฎาคม 2008
    ประวัติท่านที่ผมได้มาเป้นฉบับเต็มอะคับหนาพอดูพิมพ์คงไม่หมดอะคับ
    ส่วนประวัติอื่นๆที่ผมเข้าใจว่ามี คนที่มีเค้าก็....หวง....มากกกกกกก
    ไม่ให้อะคับผม....

แต่ของอ.ธีรศักดิ์แกให้ผมมาแบบว่า ผมขอ แกก็ให้ และผมก็นับถือท่านจิงๆแกเลยให้อะคับ ส่วนที่ผมเคยขอกับคนอื่นๆก็ SAY NO กันหมดคับผม
    ถ้าพี่อยากได้ส่งชื่อที่อยู่มาให้ผมคับเด๋วผมจะส่งให้คับ เพราะหลายๆอย่างในชีวิตดีขึ้น(จิงๆเลยคับ)เพราะ อ.นะ เพราะเครื่องรางและพระเครื่องของท่านที่ผมได้มีบุญได้มาไว้ใช้(ขอบคุณลูกพี่มากคับ) ผมเลยอยากทำอะไรเพื่อท่านบ้างคับที่ผ่านมาก้ส่งให้ผู้ที่นับถือท่านไปลายคนและคับผม

3. ท่าปุย แมน

สำหรับมือใหม่ ได้ข้อมูลมาใหม่ครับ (ฟังแล้วลองคิดตามนะครับ ผมไม่ยืนยัน)
    เค้าว่ากันว่า จริงๆแล้วบล็อค พระยังมีอยู่และยังคงปั๊มกันอย่างต่อเนื่อง ไม่ห่วงไม่บอกกันนะครับของเก๊ที่มีจะได้ปล่อยง่ายๆ5555 แต่มีความแตกต่างกับของแท้นิดๆ เช่น ความคมชัด สี ขนาด บางที่ปั๊มออกมาแล้วจงใจเอาพลอยบังตำหนิไว้บ้างก็มี จงศึกษาให้หนัก เงินแท้ของก็ต้องแท้ ค่อยๆศึกษากันครับ อยากให้ได้ของหลวงพ่อผินะแท้ๆไว้บูชา แต่ถ้าอยากได้ของหลวงพ่อxxxx ในตลาดมีเยอะครับ แล้วจะหามาให้ชมน่ากลัวมากมือใหม่อย่างผมโดนมาแล้วครับ หวังดีนะครับ หวังว่าคนที่รักหลวงพ่อจริงคงจะออกมาช่วยปกป้องของจริงของหลวงพ่อกันหน่อยนะครับ เดี๋ยวนี้ของเก๊ออกทะเลเยอะจริงๆ เดี๋ยวคนรุ่นหลังๆจะเข้าใจกันผิดๆ เอามาเป็นบรรทัดฐานเหมือนเล่มแดงนะครับ สำหรับคนใหม่ ของในเล่มแดงยัมีของหลวงพ่อไม่ครบนะครับ นั่นแค่บางส่วน ส่วนมากแท้ บางส่วนผมยังไม่ชอบครับ ไม่บอกละกันว่าชิ้นไหนค่อยๆตามศึกษากันไปครับ รักหลวงพ่อค่อยๆศึกษาครับ ทั้งวัตถุทั้งธรรมะ ไม่ใช่มีเงินอย่างเดียวถึงจะได้ครอบครองนะครับต้องมีวาสนาด้วยถึงจะมีโอกาสได้ครอบครอง ไม่อยากให้ใครตกเป็นเหยื่อของกลุ่มคนที่เอาศรัทธามาล้อเล่นครับ ไม่อยากออกตัวมากครับเดี๋ยวไปขวางผลประโชน์ของใครเค้าเข้าครับ เตือนแค่นี้ครับ

4. TRUE

TRUE Active Member

24 สิงหาคม 2006
    ที่คุณท่าปุยแมนได้กล่าวไว้ชัดเจนดีครับตรงประเด็นทั้งเรื่องของทำใหม่และหนังสือแดง ระวังให้รอบคอบถ้าจะเช่าหาดูที่ของอย่าไปฟังนิยายมากตามสนามพอไปถามเล่าเป็นตุเป็นตะไม่อยากขัดถือว่าฟังนิทานตามเวปก็เห็นลงกันเยอะทั้งเวป"U"และเวป"G"บางท่านออกทะเลจนกู่ไม่กลับดันทุลังเพราะไม่รู้หรืออยากได้เงินอันนี้ไม่ทราบแต่ที่น่ากลัวกว่านั้นบางท่านเอาแท้สลับเก๊ขายมาเป็นปีๆบางคนไม่รู้นึกว่าคนนี้สายตรงที่ไหนได้โดนกันเป็นแสนๆๆพอขอคืนกลับอิดออดยกเหตุผล108มาอ้างบาปกรรมไม่กลัวเงินไว้ก่อนพวกนี้เอาความศรัทธาของหลวงพ่อมาหากินวันนี้มีกินมีใช้แต่สักวันกรรมนั้นคืนสนองเพราะหลวงพ่อท่ารับรู้ครับ ขอเพิ่มเติมอีกนิดก่อนหน้านี้ที่คุณท่าปุยแมนเอาชมดและหัวหอมมาลงนั้น ชมดบางตัวนั้นต้องตรวจสอบอีกทีว่าใช่มั้ยเพราะไม่แน่นอนครับส่วนหัวหอมนั้นหายากครับแบบนี้แท้แน่นอน ขอเพิ่มเติมเพียงเท่านี้ครับ ขอบารมีหลวงพ่อผินะคุ้มครองทุกๆท่านที่คิดดีทำดีนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มีนาคม 2011
  5. pockey

pockey สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2010
    ขอชมเชยทุกท่านที่ลงข้อมูลครับ ดีมากๆครับ เป็นฐานข้อมูลเพื่อพิจารณา วิเคราะห์กัน เห็นดาวมีเป็นสิบเป็นร้อยพิมพ์ งงมาก ไม่รู้ว่าอันไหนจริงอันไหนเท็จ สิ่งที่ผมสงสัยคือดาวที่มีลงใน U เลี่ยมพลาสติกซึ่งพลาสติกเก่ามาก สภาพไม่ต่ำกว่า 10 ปี แต่หลายท่านบอกเก๊ ผมเลยสงสัยว่า ดาวของหลวงพ่อเก๊ตั้งแต่เมื่อไร หรือว่าเจตนาทำเก๊กันกระทั่งกรอบพลาสติกที่เลี่ยมกันเลย สงสัยมากครับ

6. สนมลาว

สนมลาว Active Member

ผมขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ ผมอาจมีความคิดต่างจากเพื่อนสมาชิกบางท่านที่ว่า จะทะเลาะกันทำไม เสียบรรยากาศ แต่ผมว่าน่าจะเป็นการดีนะครับถ้า สมาชิกใหม่ที่เข้ามาศรัทธา หลวงพ่อผินะ จะได้รู้แนวทางว่ากลุ่มไหนหรือใครที่ปล่อยของ 50/50 จะได้ไม่ตกป็นเหยื่อ เหมือนหลายท่านโดนมา ไม่ใช่เงินน้อยๆนะครับกับของปลอมที่ที่พวกนี้ส่งออกตามเว็ปต่างๆ เสียทั้งชื่อเสียงหลวงพ่อ เสียทั้งความรู้สึกของคนที่โดน พวกคุณที่รู้และดูเป็นก็น่าจะช่วยสนับสนุนเพื่อนที่กล้าออกมาเปิดเผยความจริงนะครับ
    แล้วถ้าเพื่อนสมาชิกที่มีข้อมูลที่ถูกต้องหรือเป็นสายตรงทั้งหลาย ผมถามว่า
    แล้วพวกท่านสบายใจหรือครับที่ปล่อยให้พวกปีศาจทั้งหลายเอาของปลอมของหลวงพ่อผินะ มาหลอกขายชาวบ้านตามเว็ปต่างๆ...(ช่วงนี้เท่าที่ติดตามก็จะมีอ้าย ป....คนนี้แหละที่กล้าเปิดเผยสุดๆไม่เกรงกลัวอะไรใครเลย ลองตามไปดูเอาก็แล้วกัน ตามที่เพื่อนบอกนั่นแหละทั้ง U , G ,T อยากให้ลองตามไป searchดูจะเห็นความทุเรศของพวกมาน) ขายกันอย่างสบายใจ ถ้าถามถึงเรื่องเวรกรรมหรือครับ ผมว่าพวกนี้ไม่สนใจหรอก ไม่เช่นนั้นคงไม่มีความคิดชั่วร้ายเช่นนี้
    แล้วถ้าเราไม่ช่วยกันเปิดโปงเพื่อหยุดพวกนี้.....แล้วใครจะหยุดเขาได้.... จะมีคนตกเป็นเหยื่ออีกสักกี่คน....?

7. สนมลาว

สนมลาว Active Member

ขอตอบตามความรู้ที่มีมาไม่รู้ว่าลองภูมิหรือเปล่านะ รุ่นนี้ไม่เคยมีและเห็นในสาระบบ ครับถ้าจะให้ดีเอาไปคืนเจ้าของ แล้วขอเงินคืนครับ.. คงไม่แรงนะ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มีนาคม 2011
  8. pockey

pockey สมาชิก

30 พฤศจิกายน 2010
    เห็นด้วยอย่างยิ่งกับความเห็นพี่มนัส123 ท่านทราบอะไร ที่ท่านคิดว่าใช่ว่าจริง ผมว่าลงบอกกันเป็นข้อมูลความรู้ ความจริงจะได้ปรากฏ คนขายพระปลอมทั้งที่รู้ว่าปลอม และมีเจตนาหลอกคนอื่น มันก็บาปกรรมพออยู่แล้วครับ ดังนั้นผมเชื่อว่าถ้าพี่ท่านใดออกตัวแสดงความเห็นเพื่อสกัดของปลอม ผมว่าคนขายของปลอมคงไม่ทำอะไรพี่หรอกครับ อย่างมากก็ออกมาโต้ออกมาแย้งว่าของฉันแท้ เราก็ตอบกลับไปด้วยข้อมูล ข้อเท็จจริง ก็คงจบกันได้ พระแท้ก็คือแท้ เก๊ก็คือเก๊ ศรัทธาใดๆไม่สามารถเปลี่ยนของเก๊เป็นแท้ได้
    แต่ผมก็ยังสงสัยดาวที่ลงใน U ที่เลี่ยมพลาสติก โดยพลาสติกเก่ามาก เลยสงสัยว่าดาวเก๊มาเป็น 10ปีแล้วหรือเปล่า ครับ

9. ห่วงใย

ห่วงใย สมาชิก

อยากเป็นคน คนหนึ่งที่คอยห่วงใย

ห่วงใยครับห่วงใยผู้ที่ศรัธา ในองค์หลวงพ่อ ตามที่คุณ มนัส 123 กล่าวไว้เรื่องคุณ ป....
    ถ้าเป็น ป... เดียวกันกับที่ผมคิดผมก็ได้ติดตามข่าวมาเหมือนกัน
    ว่าขบวนการนี้รวมตัวกันก่อตั้งกลุ่มก๊วนในการประกวดพระที่สระบุรีไวๆนี้บางคนถูกผลักดันตั้งตัวเป็นกรรมการ
    ทั้งๆที่เล่นมาไม่นานแล้วเล่นของแปลกๆเสียด้วย ถ้ากลุ่มคนพวกนี้ ผลักดันของพรรคพวกเก๊ให้เป็นแท้
    แล้วลงในหนังสือได้ อนานคตวงการไม่รู้จะเป็นไง ไม่รู้ผู้จัดงานปล่อยมาได้ยังไง
    มิน่าหละงานประกวดทำท่าจะล้มอยู่หลายรอบ บางท่านคงเคยเห็นใบโบช้วร์งานประกวดที่จะมี
    ผ่านตามาบ้างหรือบางท่านที่ยังไม่เห็นเดี๋ยวผมจะ หามาให้ชม มันไม่ใช่ปฏิปทา ของหลวงพ่อแน่ๆครับไม่รู้ผู้จัดปล่อยผ่านมาได้ไงรูปมันไม่สมควรมาที่จะนำมารวมกับรูปพระรูปเจ้าเลย ทุเรศสุดๆ ไม่กลัวตกนรกกันเลย จับยัดจริงๆ
    ส่วนกลุ่มก๊วนเค้ามีใครบ้างผมไม่รู้นะครับแต่ดูรายชื่อคณะกรรมการตัดสินหลวงพ่อผินะแล้ว คงเดากันไม่ยาก
    ใครไปงานประกวดที่จะถึงนี้ถ่ายรูปมาโชว์บ้างนะครับ ผมคงไม่ไปให้เสียเวลาครับ
    ใครจะไปดูของแปลกๆ หรืออยากได้ของแปลก ของหลวงพ่อ ลองไปดูครับรับรองไม่ผิดหวัง
    เตรียมเงินไปเยอะๆนะครับเพราะแต่ละชิ้นคงแพงน่าดู ไปละครับเป็นห่วงทุกคนนะครับ
    อันนี้ของแรงๆที่บางคนอาจจะชอบ สำหรับผมไม่ชอบของแปลกครับ ลองไปที่งานประกวดดูครับ น่าจะได้เห็นกันบ้างครับ
    ��������ͧ ( ��ǧ��ͼԹ� ) - ����ԧ�� �Դ��� �س�ҭ 089-4129972 - BlogTh.com
    �����ͧ�ҧ�дѺ ��Ҵ�� ����¹⤵� ��ǧ��ͼԹ�
    ����÷ͧ����ʹԹ���� ž.�Թ� �������ҡ
    �ͧ�ç����¹ ž.�Թ�

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2011
  10. ท่าปุย แมน

แหม...เห็นเงียบกันไปหลายวันนึกว่าเลิกเล่นกันหมดแล้ว

สำหรับคนใหม่ อีกแล้ว
    เว็บพ่อขุนทะเลมีประวัติหลวงพ่อมาให้ศึกษาครับ
    เหมือนในหนังสือเล่มเก่าที่ไม่มีในท้องตลาดเลยครับ

เห็นความพยายามของคนพิมพ์แล้วสุดยอดครับ หนึ่งสือก็ไม่ใช่เล่มบางๆนะครับ
    อนิสงค์นี้หลวงพ่อรับรู้ และช่วยให้มีสิ่งดีๆเกิดขึ้นในชีวิตท่านแน่นอนครับ
    แบ่งวัตถุมงคลให้คงไม่ได้ แต่แบ่งปันความรู้มันแบ่งกันได้ไม่รู้จบครับ
    ลองเอาไปศึกษาดูนะครับแล้วท่านจะเลื่อมใสหลวงพ่อมากขึ้นกว่าเดิมแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2011
  11. ท่าปุย แมน

ครับเรื่องเครื่องรางผมลงไว้ให้เป็นแนวทางศึกษาครับ ไม่ได้บอกว่าชิ้นแท้หรือชิ้นเก๊ เอาไว้ถ้าใครเจอแล้วปรึกษาผู้รู้ที่ไว้ใจได้อีกทีนะครับ ส่วนหัวหอมตัวนี้อยู่ที่ใครหนอ ไม่ได้ครอบครอง ก็ขอแค่ลูบครำสักครั้งก็ยังดี ใครมีเบาะแสแจ้งผมหน่อยนะครับ

12. ท่าเกย

ท่าเกย เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
  13. ไม่มีตน

ไม่มีตน สมาชิก

มีเหตุมีผล

ดูได้เลย 80% ของแปลก

เหอะๆ

14. thao

thao เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โฮ มีพญานาคด้วยง่ะะะะ น่ากลัวจังเลย.....บรืออออออออ

15. Youri_

Youri_ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่แน่อีกหน่อยอาจจะมี

ชมดในขวดมาให้ดูนะเนี้ย

หายไปนานเลยนะครับ พี่Thao

มีอะไรมาชมบ้างครับ

16. sitti1973

sitti1973 สมาชิกใหม่

6 มิถุนายน 2009
    มือใหม่ครับผม เป็นไงบ้างครับพี่น้อง

ไฟล์ที่แนบมา:

17. pongtom

pongtom สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ ผมชื่อพัดครับ

สวัสดีครับผมเป็นลูกศิษย์ของ หลวงพ่อผินะ คนนึ่ง มารายงานตัวครั้งแรกครับ

18. pongtom

ชัยภัทรครับ

แม่น้ำหอมของผมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      245.7 KB
      เปิดดู:
      143
  19. hs1yxz

hs1yxz Active Member

สวัสดีครับ ท่านลูกศิษย์ ลูกสัตย์ ทุกท่าน
    ผมสงสัย ดาวแม่เนื้อหอม แม่น้ำหอม เหมือนกันหรือเปล่า
    มวลสารอะไรเป็นหลัก ติดตามมานานเริ่มสับสนงงๆ สะแล้ว
    แล้วดาวนายพล นี่สร้างกี่องค์หน่อ คนโน้นก็เอามาโชว์คนนี้ก็เอามาโชว์
    สวยๆ ทั้งนั้น อะไรคือ..... กันแน่
    อะ ๆ ใครอ่านแล้วกระทืบไม่รู้ตัว ระวังสอบไม่ผ่านนะครับ
    แต่ละวิชาเรียนกันวิชาละ 3 ปี เป็นอย่างน้อย 3 ปี สอบที
    ไม่ผ่านกลับออกไปเรียนใหม่ 3 ปีค่อยกลับมาสอบ
    ลูกศิษย์ต้องเรียนอย่างน้อย 9 ปี แล้วจะมีลูกศิษย์กันสักกี่คนหน่อ

20. pongtom

ชัยภัทร

คนที่นี้เค้าทักทายกันแบบนี้เองหรอครับ

จะได้ไม่มาพิมพ์อีก