ร่วมบุญกฐิน และอื่นๆ กับศูนย์พุทธศรัทธา (สาขาวัดท่าซุง) รับ ๕ สุดดยอดวัตถุมงคลครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คำข้าว, 25 ตุลาคม 2007.

1. คำข้าว

คำข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2007
    รับทราบครับ จะรีบจัดส่งให้นะครับ

ขอให้อานิสงส์นี้ ส่งผลถึงคุณศรัญพงศ์ และครอบครัว แบบติดจรวดนะครับ ...อนุโมทนาด้วยครับ

2. dragonn

dragonn เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ผมร่วมทำบุญ 700 บาทที่ยังขาดอยู่ครับ โอนวันที่26 นะครับ (รอเงินเดือนออก)

3. คำข้าว

ขออนุโมทนา คุณ dragonn เป็นอย่างสูงครับ [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

พูดถึงการทำบุญปิดรายการที่ขาดอยู่แบบนี้ ทำให้ผมนึกถึงอานิสงส์การทำบุญปิดท้าย ตามที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานได้เล่าเอาไว้เรื่องอานิสงส์ที่ทำให้ "พระสิวลีเถระ เป็นเอตทัคคะในทางผู้มีลาภมาก" ดังนี้ครับ

พระสีวลีเถระ
    เอตทัคคะในทางผู้มีลาภมาก

พระสิวลี เป็นสาวกของพระพุทธเจ้าที่เป็นเลิศทางลาภสักการะ ในอดีตชาติของท่านสมัยพระพุทธเจ้าวิปัสสี พระสิวลีได้เกิดเป็นชาวบ้านคนหนึ่งที่หาน้ำผึ้งมาขายในเมือง ขณะที่กำลังจะเข้าเมืองได้มีชายคนหนึ่งมาขอซื้อน้ำผึ้งในราคาสูง พระสิวลีหรือชาวบ้านคนนั้นเกิดความแปลกใจสงสัยว่าทำไมจึงให้ราคาสูงก็สอบถามชายผู้นั้นได้ความว่า ขณะนี้ในเมืองกำลังจะมีงานบุญใหญ่เป็นมหาทาน และขาดน้ำผึ้งที่จะถวายพระพุทธเจ้าวิปัสสีเพียงอย่างเดียว เมื่อได้ฟังเช่นนั้นชาวบ้านจึงบอกกับชายคนนั้นว่าจะไม่ขาย แต่ต้องการนำน้ำผึ้งไปถวายด้วยตนเอง ชายผู้นั้นและชาวเมืองต่างพากันร่วมอนุโมทนาบุญกับชายชาวบ้านผู้นั้นด้วย เมื่อตายไปแล้วก็ได้ไปเกิดเป็นเทวดาหลายชาติจนได้มาเกิดในปัจจุบันชาติเป็นพระสิวลี พระสิวลีเป็นเลิศทางลาภสักการะตั้งแต่อยู่ในครรภ์ก็มีผู้เอาลาภสักการะต่างๆมาถวาย และไม่ว่าท่านจะเดินทางไปในที่แห่งใดก็มีแต่ลาภมิขาดสายจนถึงพระนิพพาน​

4. จันทร์ใฝ่ธรรม

จันทร์ใฝ่ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ขอร่วมทำบุญโดยการบูชาพระนางพญา ส.ก. ด้วยได้ไหมคะ ถ้ายังทันจะรีบโอนสตางค์ให้ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

5. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ยังทันครับผมเองก็เพิ่งบูชามาจากคุณคำข้าวเหมือนกัน

6. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอโมทนาสาธุบุญกับทุกๆๆท่านด้วยครับ สาธุ

7. คำข้าว

ยังได้อยู่ครับ ยอดเกินไม่เป็นไรครับ ดีกว่ายอดขาด

ขอกราบอนุโมทนาคุณ จันทร์ใฝ่ธรรม เป็นอย่างสูงครับ [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

8. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ คาดว่าบ่ายนี้น่าจะไปโอนให้ได้ค่ะ อาจจะไม่มีเวลาเข้ามาแจ้งอีก ถือว่าขออนุญาตแจ้งก่อนโอนก็ละกัน

ว่าแต่วันนี้มีความคิดประหลาดแต่เช้าเชียว อยากทานฯ ลาบเลือดคำข้าว ตะหงิด ๆ(eek) (eek) (eek) ดู ๆ เขาทำกะป้า เง้ย หนู๋ยิ้มได้ (b-cry)

9. bht

bht เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2005
    ขอร่วมบุญด้วยครับ
    ผมและครอบครัวขอนำเงินวิระทะโย จำนวน 300 บาท ร่วมบุญกฐิน และอื่นๆ กับศูนย์พุทธศรัทธา

และขอร่วมบุญประดับเพชรสมเด็จองค์ปฐมทองคำ 216 บาท (เงินวิระทะโย 16 บาท)
    ร่วมเงินทำบุญ 516 บาท จะโอนให้ในวันนี้ ตอนเย็นตามที่โทรคุยครับ
    และขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ภัทร ทองสามสี
    วิทยาลัยเทคนิคราชบุรี
    อ.เมือง จ.ราชบุรี
    70000

10. คำข้าว

ภาพ หนังสือสู่แสงธรรม ที่จะนำไปมอบให้ ศูนย์พุทธศรัทธา

จำนวน 25 เล่มๆ ละ 20 บาท เป็นเงิน 500 บาท

[​IMG][​IMG][​IMG] ขออนุโมทนาทุกท่านที่ร่วมบุญมาครับ [​IMG][​IMG][​IMG]

11. คำข้าว

อันนี้พิเศษ....

เอกสารแนะนำวิธีการเดินทางไปวัดท่าซุง และแผนที่ จำนวน 31 ชุด

ผมคัดลอกมาจาก "เว็บพระรัตนตรัย" หน้าข้างล่างนี้ แล้วนำมาถ่ายเอกสารhttp://www.praruttanatri.com/taasoong.htm

เพื่อมอบให้ทางศูนย์พุทธศรัทธา ไว้แจกผู้มาใหม่ ที่สนใจจะไปทำบุญที่วัดท่าซุงครับ

12. dragonn

dragonn เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    โอนไปให้เรียบร้อยแล้วครับเมื่อเช้า

13. ลัก...ยิ้ม

ท่านคำข้าว โอนแล้วนะค่ะรวมอยู่ในยอด 1090 บาท ฝากความระลึกและคิดถึง..ถึงท่านชนะด้วยค่ะ

14. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

15. คำข้าว

ผมคงไม่ได้ไปกฐินที่ศูนย์พุทธศรัทธา แล้วล่ะครับ เพราะวันอาทิตย์นี้ผมติดธุระ
    • วันพรุ่งนี้เช้า ผมจะโอนเงินเข้าไปให้พี่ชนะ(ผู้ดูแลศูนย์พุทธศรัทธา) งวดแรก 2 ส่วน คือ
    1. ร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างบุษบกประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุเพื่อถวายเป็นพุทธบูชา และถวายพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว....1,000 บาท
    2. ร่วมทำบุญกฐินที่จะจัดทอดในวันอาทิตย์ที่ 28 ตุลาคม 2550 ณ ศูนย์พุทธศรัทธาโดย พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระครูปลัดอนันต์ พัทธญาโณ เจ้าอาวาสวัดท่าซุง เป็นตัวแทนพระสงฆ์รับกฐิน...1,000 บาท
    • ส่วนอีก 2 รายการ ผมจะนั่งรถไฟ ไปมอบให้ที่ศูนย์พุทธศรัทธาด้วยตนเอง คือ

1. ร่วมทำบุญทุกอย่างของศูนย์พุทธศรัทธา
    1. (สังฆทาน วิหารทาน เลี้ยงพระ ค่าน้ำ ค่าไฟ ฯลฯ...) ...1,000 บาท (ตอนนี้ยอดเกินแล้ว และจะสรุปให้ทราบครับ)
    2. มอบหนังสือสู่แสงธรรม ให้กับศูนย์พุทธศรัทธา เป็นธรรมทาน เล่มละ 25 บาท 50 เล่ม เป็นเงิน....500 บาท
    [​IMG][​IMG][​IMG] จึงเรียนมาเพื่อทราบ และขออนุโมทนาทุกท่านครับ [​IMG][​IMG][​IMG]

ปล. สัปดาห์หน้า ผมจะบอกพี่ชนะให้นะครับว่า คุณลักยิ้ม ของจองสมเด็จองค์ปฐมขนาดบูชา 9 นิ้ว องค์ละ 10,000 ให้ลูก 2 องค์ ....แหะ แหะ ไปเคลียร์กันเองนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2007
  16. ลัก...ยิ้ม

55 มามุขไหนอีกหละท่าน หุหุ พระฯ ท่านนะยิ้มรับได้อยู่แล้วไม่ว่ากัน แต่ปัจจัยไปรับกะท่านใดดีหละ ม่ายเป็นไร หน้าไอ้ยิ้ม ท่านพี่ชนะ ยังไม่เคยเห็น หุหุ

งานนี้ (((((((((((((((ตัวใคร ตัวมัน)))))))))))))))) (}) (}) (})

17. ลัก...ยิ้ม

วันก่อนโน้น ลงผิดกระทู้ไปนิด วันนี้มาเขียนประจานใหม่

โมทนาบุญท่านคำข้าว และท่านกระพี้อย่างสูง โดยเฉพาะท่านกระพี้ผู้น่าลัก กรุณายิ้มกว้าง ๆ และหวาน ๆ ให้ใบหน้าบานเป็นจานเชิง หุหุ

18. ลัก...ยิ้ม

ได้รับพระท่านเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ โมทนาบุญด้วยนะค่ะ

19. คำข้าว

โอนไปให้พี่ชนะตั้งแต่วันเสาร์แล้วครับ 2000 บาท >>>>

1. กฐิน 1,000 บาท(โอนตามสลิป)
    2. ร่วมสร้างบุษบกประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุ 1,000 บาท(โอนตามสลิป)
    3. ทำบุญทุกอย่างของศูนย์ฝาก อ.วิ มอบให้พี่ชนะเป็นเงินสดแล้ว 1,000 บาท
    4. หนังสือสูแสงธรรม 50 เล่มเป็นเงิน 500 บาท (รอส่งมอบตอนไปปฏิบัติธรรมที่ศูนย์)
    5. เงินที่เกินเป้ามา 516 บาท จากคุณ bht (รอส่งมอบตอนไปปฏิบัติธรรมที่ศูนย์)
    ขอให้ทุกท่านและครอบครัว นิพพานชาตินี้ คำว่าไม่รู้ และไม่มีจงอย่าปรากฏ มีความคล่องตัวทุกอย่างครับ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]