รับปรึกษาทุกปัญหาชีวิตด้วยศาสตร์ไพ่ทาโร่ห์ (ไพ่ยิปซี) กับผมหมอยุ่น ทาโร่ห์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย zeoraiba, 28 มิถุนายน 2012.

1. wed_dec

wed_dec สมาชิก

ขอบคุณมากเลยค่ะ ที่ช่วยแนะนำจะลองปฏิบัติตามที่แนะนำมานะคะ

2. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    สวัสดีค่ะ
    ชื่อผึ้งค่ะ
    เกิดพฤหัสบดีที่12มิถุนายน2529ปีขาลเวลา11.20น.

อยากทราบว่าสิ่งที่อยากจะทำให้สำเร็จภายในปีนี้จะสำเร็จได้ดังหวังรึเปล่าคะ
    ขอบคุณค่ะ

3. pchum

pchum สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2012
    รบกวนด้วยค่ะ
    อิ๋วค่ะเกิด พุธ 18 มีนาคม 2530
    เวลา 13.18 น.
    อยากทราบว่าจะได้ทำงานเมื่อไหร่ค่ะ
    แบบว่าจบมาได้หลายเดือนแล้วแต่ยังหางานทำไม่ได้เลยค่ะ
    แล้วงานที่จะได้ทำนี้เป็นของรัฐหรือเอกชนค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

4. bobonus123

bobonus123 สมาชิก

11 พฤษภาคม 2012
    ชื่อ โบนัส เกิด 1 กันยา 2532
    1.อยากทราบถึง แฟนเก่าที่เลิกกันไปสักพักนึงแล้ว ปัจจุบันไม่ได้ติดต่อกันเลย
    อยากทราบว่ายังพอมีหนทางได้กลับมาคุยกันไหม ไม่ว่าในฐานะเพื่อนก็ตาม หรือจากเป็นกันไปเลยคะ
    2.เรื่องการเรียนค่ะ ว่าสามารถทำได้ดีแค่ไหน ถึงขั้นเกียรตินิยมเลยรึเปล่า

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2012
  5. zeoraiba

zeoraiba Active Member

28 มิถุนายน 2012
    ตอบของคุณผึ้งนะครับ
    เรื่องคุณตั้งใจไว้มีโอกาสสำเร็จครับเเต่ดูเหมือนอุปสรรคจะมีเยอะเเยะเเละเหิดขึ้นเกือบทุกวันเเละคงหลีกเลี่ยงปัญหาที่จะเกิดขึ้นได้ยาก ดังนั้นต้องพยายามเเละอดทนให้มากๆนะครับ เเละระวังผู้ชายที่อายุเยอะกว่าจะเข้ามาทำให้งานเสียกว่าเดิมรวมถึงอย่าเชื่อคำพูดของผู้ชายที่อายุเยอะกว่าไปซะทั้งหมดนะครับ พยายามหาตัวช่วยที่เป็นผู้หญิงน่าจะช่วยเรื่องนี้ให้ง่ายขึ้นได้ครับ

6. zeoraiba

ตอบของคุณอิ๋วนะครับ
    งานที่คุณจะได้ไม่น่าเกิน 1-2 เดือนนี้ครับเเละอีกไม่นานก็จะเริ่มมีที่ทำงานที่เราเคยติดต่อไปจะติดต่อกลับมาหาเราอีกครั้งด้วย เเต่เเนวงานถ้าเป็นของเอกชนจะดีกว่างานรัฐนะครับถึงเเม้โอกาสที่จะได้ทำทั้งของรัฐเเละเอกชนจะใกล้เคียงกันเเต่งานเอกชนจะมีโอกาสดีๆมากกว่าของรัฐครับ

7. zeoraiba

ตอบของคุณโบนัสนะครับ
    เรื่องเเฟนเก่าโอกาสที่จะได้พบเจอเขาหรือเขาติดต่อกลับมาโอกาสจะค่อนข้างน้อยหรือนานๆทีกว่าจะได้มาคุยกันซึ่งจริงๆผมอยากบอกว่าไม่ควรที่จะกลับมาคืนดีกันนะครับเพราะถ้ากลับมาคบกันเหมือเก่าปัญหาเก่าๆมันก็จะย้อนกลับมาเกิดขึ้นซ้ำรอยเเละจะมีเเนวโน้มที่ปัญหาส่วนตัวของเขาจะยิ่งเข้ามาพัวพันอีก เเต่ถ้าเป็นเพื่อนกันอันนี้โอเคครับไม่มีปัญหาทางที่ดีควรปล่อยให้เวลาผ่านอีกซักพักให้เราเเละเขาสบายใจขึ้นกว่านี้เเล้วค่อยกลับมาพูดคุยกันจะดีกว่าครับ
    ส่วนเรื่องเรียนโอกาสที่ได้เกียรตินิยมยังเป็นไปได้อยู่ครับเเต่ว่าคุรโบนัสต้องทุ่มเวลาเเละตั้งใจมากกว่านี้ อย่าเอาปัญหาเรื่องอื่นมาคิดทำให้เสียสมาธิเเละกระทบกับเวลาเรียน ขอเเค่เพิ่มความตั้งใจอีกนิดนึงโอกาสที่จะได้ก็จะเป็นจริงครับ

8. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

ดูดวง

ขอบพระคุณมากค่ะ และขออนุโมทนา

9. คุณหนูเหว่า

คุณหนูเหว่า สมาชิก

ชื่อเนสค่ะ เกิดเมื่อวันที่13 พฤษภาคม 2529 ปีขาล
    เวลา1.28น.เช้ามาเป็นวันอังคารค่ะ
    ขอถามเรื่องเนื้อคู่ค่ะ ปัจจุบันโสดสนิทเลย รบกวนด้วยนะคะ^^

10. palungjai12

palungjai12 Active Member

13 มิถุนายน 2012
    ชื่อ พลังใจ เกิด 10 เมษายน 2508 ประมาณบ่าย

ขอรบกวนถาม
    -การเงินจะมีรายได้เข้ามาบ้างไหม และจะทำอาชีพประเภทไหนดีถึงจะทำให้มีฐานะดีขึ้น และในช่วงเดือนต่อจากนี้จะมีโอกาสได้เงินจากการขายที่ให้เพื่อนหรือไม่เพราะเขาติดเงินไว้แล้วไม่ยอมคืนให้เราไปขายที่ให้เค้าก่อนถ้าได้ถึงจะคืนพอมีคำแนะนำให้ขายที่ได้มั้ยคะ
    -เรื่องสุดท้ายเพื่อนสนิทที่คบกันตอนนี้มีปัญหากันอยู่ เราควรจะตัดใจจากเธอดีมั้ยเพราะกลับไปคืนดีก็เกรงว่าเธอจะไม่เหมือนเดิมทำให้เราเสียใจอีก อยากรู้เธอยังมีใจให้เราหรือไม่
    ขอรบกวนและขอบคุณล่วงหน้าคะ

11. zeoraiba

ตอบของคุณเนสนะครับ
    ดวงความรักของคุณในช่วงนี้ถึงเเม้ว่าจะโสดอยู่เเต่จริงๆหลังจากนี้จะมีคนที่ผ่านเข้ามาในชีวิตคุณอยู่เรื่อยๆ เเต่คนที่จะเข้ามาในช่วงเวลาใกล้นี้ส่วนใหญ่จะมาในลักษณะที่จะไม่ค่อยคิดจริงจังมากซักเท่าไหร่ ถ้าเขาเห็นว่าคุณเนสไม่สนใจเขาหรือไม่ได้รู้สึกอะไรด้วยก็จะจากไปเงียบๆ เเต่อยากให้คุณเนสระวังผู้ชายที่อายุเยอะกว่าที่จะเข้ามาให้ดีนะครับเพราะคนที่อายุเยอะกว่าจะนำความโชคร้ายเเละสร้างเรื่องให้คุณเนสทุกข์ใจอย่างมากด้วย ยังไงถ้ามีใครเข้ามาช่วงนี้ก็ต้องสังเกตเเละค่อยๆศึกษาให้ดีๆนะครับ

12. zeoraiba

ตอบของคุณพลังใจนะครับ
    เรื่องงานของคุพลังใจจริงๆถ้าต้องการฐานะที่ดีขึ้นคุณต้องพยายามทำอะไรที่มากกว่าหนึ่งอย่างมาช่วยเสริมครับ ความจริงดวงของคุณพลังใจจะสามารถปรับตัวทำกับงานได้หลายอย่างเเต่ที่ดีที่สุดคุณต้องทำอะไรที่ควบคู่กันได้เเละไม่ทับกับเวลากับอีกงานที่ทำอยู่มากเกินไป ถ้าอย่างทำเกี่ยวกับอสังหาริมทรัพย์อย่างเช่นที่ดินก็ถือว่าดีครับ เเต่ที่ดินที่คุณพลังใจกำลังขายอยู่นี้อาจจะไม่ง่ายเท่าไหร่เพราะจะมีอุปสรรคเเละปัญหาที่ยุ่งยากซึ่งจะมาจากทั้งทางเพื่อนของคุณเองเเละจากทางลูกค้าที่จะเสนอขายด้วย ซึ่งที่ดินตรงนี้มีโอกาสขายได้อยู่เเล้วครับเเต่เเค่ว่าอาจต้องเหนื่อยหน่อยครับยังไงก็ต้องใช้ความอดทนด้วย ส่วนข้อเสนอเเนะที่จะช่วยผมเเนะนำว่าลองจุดธุปถวายเครื่องเซ่นเพื่อเเละกล่าวขออนุญาติค้าขายที่ดินตรงนี้ดูผมว่าน่าจะช่วยให้การขายราบรื่นขึ้นบ้าง เเละถ้าศาลใหญ่ๆอยู่บริเวณใกล้เคียงกับที่ดินตรงนั้นก้ลองไปขออนุญาติท่านตรงนั้นอีกทีนึงดูครับ
    ส่วนเรื่องเพื่อนเทาที่ดูเเล้วตอนนี้ขอเเนะนำให้ห่างจากเพื่อนคนนี้ซักพักก่อนจะดีกว่าครับ ถึงเเม้ปัญหาของเธอจะเริ่มเบาบางลงไปบ้างเเต่ว่าตอนนี้สภาพจิตใจเเละอารมณ์ไม่เหมือนคนเดิมที่คุณรู้จักเเล้ว ถึงคุณพลังใจจะพยายามคืนดีหรือพูดคุยยังไงผลตอบรับที่ได้จากเพื่อนคนนี้ก็ยังคงไม่ดีอยู่เหมือนเดิม ดังนั้นปล่อยให้เธออยู่เงียบๆคนเดียวเเละจัดการปัญหาของเธอเองให้เรียบร้อยเเล้วค่อยกลับไปเริ่มพูดคุยกันใหม่จะดีกว่าครับ

13. คุณหนูเหว่า

คุณหนูเหว่า สมาชิก

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ จะระวังตัวอย่างที่ท่านบอกนะคะ
    เนสว่าปีนี้เนสจะอยู่เงียบๆคนเดียวค่ะ^^

14. palungjai12

palungjai12 Active Member

13 มิถุนายน 2012

ขอบคุณมากคะที่เสียสละเวลาช่วยเหลือ ไม่ทราบว่าศาลใหญ่ที่ให้ไปขอเราต้องมีเครื่องเซ่นไหว้เหมือนที่ดินที่เราจะขายหรือไม่และควรจุดธูปกี่ดอก และที่ดินที่เราจะตั้งเครื่องเซ่นไหว้ควรหันทิศไหนคะ ส่วนเรื่องเพื่อนสนิทก็คิดว่าจะทำแบบนี้เหมือนกันเริ่มทำใจได้บ้างแล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะทำใจได้นานแค่ไหนเพราะเป็นเพื่อนบ้านกัน ไม่รู้เป็นคู่เวรคู่กรรมกันรึเปล่าคะ

15. zeoraiba

เรื่องของศาลตรงนี้คุณพลังใจต้องลองไปเช็คดูก่อนนะครับว่าศาลใหญ่ที่อยู่ใกล้กับที่ดินที่จะขายนี้คือศาลของอะไรหรือของเทพองค์ไหนเพราะเเต่ละศาลจะมีวิธีถวายเครื่องเซ่นกับการจุดธุปที่ต่างกัน ส่วนถ้าจะตั้งเครื่องเซ่นของที่ดินควรตั้งหันไปทางทิศเหนือครับ ส่วนเรื่องเพื่อนก็ถือว่าต้องทำใจเเหละครับพยายามอโหสิกรรมให้กับเรื่องที่ผ่านๆมา ให้เวลาผ่านไปซํกพักใหญ่เเหละครับอะไรๆถึงจะเริ่มกลับมาดีขึ้น

16. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    รบกวนด้วยคะ
    หนิง คะ เกิดวันจันทร์ ที่ 23 พ.ค 2520 ปีมะเส็ง
    1. รบกวนถามว่า ที่ดินที่ดิฉันเป็นธุระจัดการขายให้ป้า ที่อ.พนมทวน จ. กาญจนบุรี มีสิทธิ์ที่จะขายได้ภายในเวลา 3 เดือน นี้ใมคะ
    2. เรื่องการค้าขายที่ทำอยู่นี้ มีโอกาสที่จะขยายออกไปได้อีกใมและจะดีขึ้นเรื่อยๆใมคะ
    3. ตึกใหม่ที่เพิ่งซื้อ ดิฉันตั้งใจว่าจะผ่อนให้หมด -ภายใน 5 ปีนี้เป็นไปได้ใมคะ
    ขออนุโมทนาสาธุ กับธรรมทานการให้ที่คุณให้ ด้วยคะ สาธุ คะ

17. zeoraiba

ตอบของคุณหนิงครับ
    เรื่องที่ดินที่คุณหนิงขายอยู่มีโอกาสขายได้ภายในสามเดือนครับเเต่ต้องทำใจกับอุปสรรคเเละปัญหาที่จะตามไว้ให้ดีครับเพราะมันอาจจะทำให้ถึงขั้นท้อได้ ปัญหาใหญ่ๆที่คุณจะเจอจะมีที่มาจากตัวป้าของคุณเองด้วยเเละปัญหาที่จะมาจากลูกค้าที่เข้ามาติดต่อคุณในอีกไม่นานนี้ ซึ่งจะมีลูกค้าที่มาติดต่อบางคนอาจจะมีท่าทีอยากซื้อมากเป็นพิเศษเเต่พอคุยกันไปเเล้วจะเริ่มเกิดปัญหากับเรื่องสัญญาหรือราคาไม่ลงตัวได้ซึ่งตรงนี้คุณหนิงต้องหาวิธีรับมือเเละเตรียมวิธีการพูดที่ไม่ต้องยืดยาวเเต่ทำให้ลูกค้าไม่มีโอกาสที่จะต่อรองหรือเอาเปรียบเราได้

ส่วนที่ถามว่าจะมีโอกาสที่การค้าขายขยับขยายได้หรือไม่ ผมมั่นใจว่ามีโอกาสเเน่นอนเพราะนอกที่ดินที่คุณถามมาเมื่อครู่อีกซํกพักใหญ่ก็จะเริ่มมีเรื่องให้คุณได้ขายอย่างอื่นอีกเเต่อาจจะหนีไม่พ้นปัญหายุ่งยากเเละการเอาเปรียบอยู่เป็นพักๆ เเต่สุดท้ายถ้าอดทนเเละรู้ทันเหลี่ยมของคนที่เข้ามาก็จะสามารถจัดการกับขายได้ด้วยดีครับ

สุดท้ายคือเรื่องตึกที่พึ่งซื้อถ้าดูเทียบกับดวงเรื่องเงินเเละงานเเล้วคาดว่าภายใน 5 ปีน่าจะผ่อนได้สำเร็จดั่งหวังครับ

18. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนาสาธุ คะกับคำตอบให้มาเป็นธรรมทาน ที่อยากขายที่ได้เพราะอยากจ่ายค่าตึกใหม่ให้หมดๆ นะคะ เรื่องที่นะงานรอง ส่วนด้านหลักคือ ค้าขาย ไม่ได้เป็นนายหน้าที่ดินแต่จัดการให้คุณป้า ขอบคุณมากๆ คะ

19. noobong

noobong Active Member

3 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากคะ มิตรทรยศของหนูเค้ามี2คน แต่ทำให้คนเข้าใจผิดหนูได้หลายคน หากเวรกรรมมีจริงหนูก็รอความจริงเปิดเผยเข้าสักวันคะ

20. thebookred

thebookred Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2010
    ตอง 23 กพ 2538
    จะจะได้เข้ามหาลัยที่หวังไว้ไหม
    เรื่องความรัก
    การปฎิบัติ การทำบุญ
    แนะนำเพิ่มเติมได้ครับ
    ขอบคุณครับ : D