หมดแล้ว >> ระวังจะพลาดอะไรดีๆ ไปนะครับ HOT! (ปิดกระทู้ครับ...)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จิตตานุปัสสนา, 8 สิงหาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอบพระคุณครับ เดี๋ยวรีบไปส่งให้เลยครับ..
    พรุ่งนี้ ปณ. หยุด 1 วัน
    ผมก็จะไปทำบุญที่เพชรบุรีึีัึครับ สาธุ...

2. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ส่งให้หลายท่านครับ รหัสดังต่อไปนี้..

คุณอภิวัฒน์ EI340737300TH
    คุณสุรพล EI340737313TH
    คุณธีรวิช EI340737327TH
    คุณประวิทย์ EI340737335TH
    คุณนพลักษณ์ EI340737344TH
    คุณบุญยัง EI340737558TH
    คุณศตพล EI340737361TH
    คุณสายัณห์ EF210939668TH

สาธุครับ รวยๆๆ

3. แมวมรกต

แมวมรกต Active Member

วันนี้โอนให้แล้ว 2,100 บาทครับ
    ที่อยู่จัดส่ง ทาง PM ครับ

4. จิตตานุปัสสนา

รับทราบครับ ขอด่วนเลยจะได้ส่งทันวันนี้ ไม่งั้นต้องรอวันมะรืนนะครับ
    พรุ่งนี้วันแม่้ ปณ. หยุดทำการ 1 วัน
    :cool:

5. จิตตานุปัสสนา

ส่งให้คุณแมวมรกตแล้วครับ รหัส EF210939685TH
    รวยๆๆๆ

6. จิตตานุปัสสนา

มีถามหลังไมค์ ใครอยากได้ขุนแผนรุ่น 2 หลวงพ่อตัด วัดชายนา...
    องค์ละ 450.- ส่งฟรีอีกแล้วครับท่าน

พระขุนแผน หลวงพ่อตัด รุ่น 2 นั้น บล็อคของวัด กดพิมพ์เองที่วัด ครับ มี สองชนิด คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดิน เนื้อผงพุทธคุณนั้น เน้นผงของหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค และเกจิอาจารย์อีกมากมายหลายท่าน มีการฝังตะกรุดที่องค์พระ ด้านหน้า บ้าง หลังบ้าง หน้า-หลัง ก็มี มีทั้งที่ด้านหลังมีจีวร เกศา ของหลวพ่ออีกด้วย การสร้างพระของวัดชายนา สร้างภายในวัด ทำกันเอง เพระฉะนั้นลักษณะพิเศษของพระ จะแตกต่างกัน ตามแต่ผู้ที่มาช่วยทำจะสรรหาของดีมาใส่กัน บางคนมีจีวรหลวงพ่อก็นำมาติดไว้ที่พระ ตะกรุดของท่านบ้าง จึงเหมือนว่าพระมี พิพม์พิเศษมากมาย จริงแล้วทำกันใช้เองนะครับ มีไม่กี่องค์ เท่านั้น แต่ถ้าถามถึงมาตราฐานแล้ว คือเนื่อผงพุทธคุณสีเทา เนื้อสีออกน้ำตาลเข้มผสมเยี่ยวชะนี ซึ่งขุนแผนเนื้อผงนั้นสร้างจำนวนน้อย หลักร้อย ไม่เกินหลักพัน

ส่วนเนื้อดินนั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือศิษย์เข้าไปยุ่ง สร้างประมาณ 8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดง สีนวล และสีดำ สีดำเผาติดมาน้อย จึงมีราคากว่าสีแดง หรือ นวลๆ ครับ

พระขุนแผนรุ่น 2 นี้ เนื้อผง หมดจากวัดไปนานแล้ว และจะเจอตามีที่มีคนปล่อยก็ไม่เกิน องค์ หรือ 2 องค์ เป็นพระขุนแผนที่ดีนอกดีใน คือผงก็ดี ปลุกเสกยิ่งดีใหญ่ ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งเมตตา และเงินทองครับ ว่าไปแล้ว รุ่น 2 เนื้อผง จะหายากกว่า รุ่น 1 ซะแล้วในตอนนี้ บอกกล่าวกันแบบนี้ไม่ใช่ว่า ใครมีแล้วถีบราคาพระให้สูงขึ้นละครับ รุ่นนี้บอกตรงๆ ถ้าอยากได้ต้องยอมจ่ายกันละครับ เพราะหาไม่ได้แล้ว ถ้าเจอคนที่ชอบพอกัน ก็คงได้ไม่แพงเท่าไร ถ้าจากคนอื่นก็ ละครับพี่น้อง เต็มๆไปครับ ยิ่งเพิ่งมาลงหนังสือพระเครื่องด้วย นี่ ไม่รู้จะยังไงเลยครับ

อ้างอิงที่มา...

ลงชื่อไว้ครับ สาธุ หามารับใช้พี่น้องในราคาย่อมเยา ได้เพียง 10 องค์นะครับ..
    หมดแล้วหมดเลย เดี๋ยวก็จะโวยกันอีก...อิอิ

1. จิตตานุปัสสนา (สำรองให้ผู้สอบถามทาง pm)
    2.
    3.
    4.
    5.
    6.
    7.
    8.
    9.
    10.

ประสบการณ์ผู้ใช้...

ตั้งนะโม 3 จบ จากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว่าคาถาดังต่อไปนี้ "อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติโพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเตนะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคลึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา" 3 จบหรือ7จบก็ได้ แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วยจึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแลพี่น้องเอ๋ย กระผมเองก็ได้แขวนพระขุนแผนหลวงพ่อตัดรุ่น2ติดตัวอยู่เหมือนกันครับและได้ท่องคาถานี้อยู่ทุกวันมิได้ขาดได้ผลดีมากเลยครับสาวๆ ติดตรึมเมตตาดีหนักหนาแต่ต้องระวังนะอย่าไปผิดลูกเมียชาวบ้านก็พอแล้วครับ

เมตตา ๆ สันติ ๆ... :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2011
  7. จิตตานุปัสสนา

เปิดตำนานอีก 2 อิอิ หมดแล้วหมดเลยนะครับ...
    ด่วนเลยครับพี่น้อง...ไม่มีหลังไมค์ ไม่มีแล้วจริงๆๆๆๆ

ทำพิธีปลุกเศกในถ้ำเขาเงิน อ.หลังสวน จ.ชุมพร พร้อมกับสร้างพระผงรูปเหมือนหลวงพ่อแดงพุทโธ ในพรรษาปี 2511 หลวงพ่อคง วัดบ้านสวน จ.พัทลุง เป็นประธาน

เป็นเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์ มหาละลวย แก่ผู้ใช้ที่กล่าวถ้อยคำเป็น ปิยะวาจา วาจาที่พูดไพเราะ ทำให้ผู้ฟังเชื่อถือถ้อยคำที่พูดออกไป ทั้งวิเศษในทางแก้ถูกกระทำด้วยคุณไสยที่ทำให้เกลียดกัน

เมื่อทาสีผึ้งแม่นางฟ้าแล้วกลับรักกันอย่างเดิม เวลาสีปากภาวนาพระคาถา "ปาสุอุชา" หลายๆครั้ง เวลาเจรจาค้าขายติดต่อการงานก็ให้ภาวนาพระคาถาอยู่แต่ในใจวิเศษนัก ระลึกถึงแม่นางฟ้า ทาหน้า ทาปาก ใครเห็นใครรัก ทาหลังใครเห็นใครชัง ฯลฯ

สีผึ้งมหาเสน่ห์แม่นางฟ้า ของ อ.ชุม ไชยคีรี บรรจุในตลับขนาดเล็กเส้นผ่านศูนย์กลาง 1 นิ้ว หรือเท่าตลับยาหม่อง ตัวตลับเก่าคร่ำ ข้างในยังไม่ได้ใช้ ตลับเดียวสามารถใช้ได้เป็นปีๆ

มี 2 ตลับเท่านั้นๆ
    ตลับละ 1,500 บาท ส่งฟรีอีกแล้วครับพี่น้อง...

หมดแล้วครับพี่น้อง....

1. คุณ ongvip
    2. คุณจักราช

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2011
  8. จิตตานุปัสสนา

หลายท่านจะบ่นไม่ได้นะครับ มี 2 ตลับจริงๆๆๆ พี่น้อง...

มาก่อน ได้ก่อน ใครมาอ่านทีหลัง ก็ขออภัยนะครับ เห็นใจมากมาย อิอิ pig_cryy

9. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1ตลับครับ

ด้วยความเคารพ

อ๋อง

10. จิตตานุปัสสนา

รับทราบการจองของคุณ ongvip ครับ...

เหลือ 1 ตลับ ครับพี่น้อง....

11. จักราช

จักราช เป็นที่รู้จักกันดี

จองสีผึ้งแม่นางฟ้า 1 ตลับครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2011
  12. จิตตานุปัสสนา

13. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนหลวงพ่อตัดนี่เนื้ออะไรยันต์อะไรเหรอครับ

14. จิตตานุปัสสนา

ขุนแผนหลวงพ่อตัด เนื้อดินครับ..

ยันต์ด้านหลังครับ..

ที่มา... ตั้ง 1000 บาท หุหุ..

15. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อจารด้วยเหรอครับบ

16. จิตตานุปัสสนา

ผมเช็คดูแล้ว เป็นรอยจารมือ พระอาจารย์ทิน ครับ
    แต่ว่าทันหลวงพ่อตัดปลุกเสกแน่นอนครับ สาธุ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2011
  17. จิตตานุปัสสนา

ขอตัวก่อนนะครับ
    พรุ่งนี้เดินทางแต่เช้า..
    ไปทำบุญที่เพชรบุรีครับ..

เผื่อได้ของดีมาอีก อิอิ..

18. narrong

narrong เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    โอนเงินต่างธนาคาร - สถานะการทำรายการ

สถานะการทำรายการ ธนาคารได้ทำรายการของคุณเรียบร้อยแล้ว
    หมายเลขอ้างอิง KBKR110811697237

รายละเอียดการทำรายการ
    วิธีโอนเงิน ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง)
    ธนาคารเจ้าของบัญชี ธนาคาร ทหารไทย จำกัด (มหาชน)
    เพื่อเข้าบัญชี 516-2-04647-7 ณรงค์
    ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล MR NARONG KHA
    จำนวนเงิน (บาท) 500.00
    ค่าธรรมเนียม (บาท) 25.00
    วันที่โอนเงิน 11/08/2011 [21:06:29]
    บันทึกช่วยจำ ค่าลูกอม
    แจ้งผู้รับโอน ส่ง SMS ภาษาไทย ไปยังหมายเลขโทรศัพท์มือถือ 0832849228

โอนค่าลูกอมแล้วครับที่อยู่แจ้งทาง PM

19. จิตตานุปัสสนา

รับทราบครับ จัดส่งให้วันที่ 13 นะครับ พรุ่งนี้ ปณ. หยุด 1 วัน
    สาธุครับ...:cool:

20. จิตตานุปัสสนา

ลืมบอกไป ใครอยากได้ ดาวผู้บัญชาการใหญ่ ของหลวงพ่อผินะ ไม้มงคล
    ก็บอกได้นะครับ ตัวละ 2,500 เลี่ยมพลาสติก พร้่อมใช้
    หมดแล้วหมดเลยเช่นกัน
    มี 5 ตัวครับ...

ดาวผู้บัญชาการใหญ่ มวลสารในการสร้างมีไม้มงคลทั้ง 9

แร่เหล็กไหล พระธาตุบรรจุเม็ดกันฟ้าผ่า พุทธคุณปกครองคนดี เรื่องเลื่อนยศตำแหน่ง

เมตตาค้าขายแคล้วคลาด กันภัยกันคุณไสยดีนักแล

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้