+++++รวมพลคนรักและเคารพ "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ"+++++

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย บอยโคราช, 30 เมษายน 2010.

1. เก้าไห

เก้าไห Active Member

ต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ ช่วงนี้ติดภาระกิจพอควร ไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไร วันนี้จะหาข้อมูลที่ถามกันให้นะครับ

จริงๆแล้วคุณ Lightgardian ก็ตอบได้ดีมากๆเลยครับ ยอดเยี่ยมเลย

2. M_RungSit

M_RungSit เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าถ้าต้องการเรื่องเสน่กับผู้หญิง ให้ผู้หญิงสนใจ แม่เป๋อหลวงปู่ชื่น กับ ขุนแผนชมตลาด ควรเลือกใช้ชิ้นไหนครับ

แล้วตอนนี้ไม่ทราบว่าแม่เป๋อมีของปลอม หรือเสริมออกมาบ้างไหมครับ

3. เก้าไห

ถ้าต้องการผู้หญิงแบบสเน่ห์เพียวๆ ก็ต้องเป็นแม่เป๋อครับ ที่สำคัญต้องแท้เท่านั้นนะ ถึงจะเห็นผล ของปลอมหรือเสริม เยอะกว่าของแท้มากครับ ดูแทบไม่ออกเสียด้วย

ส่วนขุนแผนชมตลาด จะทำให้เราดูเด่นกว่าคนรอบข้าง มีสเน่ห์แบบดึงดูด แต่ไม่ถึงกับหลงครับ

4. chonlathon

chonlathon สมาชิก

27 มิถุนายน 2011
    รบกวนสอบถามความเห็น คุณเก้าไหและสมาชิกทุกท่านครับ
    วัตถุมงคลชิ้นใหนของหลวงปู่ที่เป็นที่สุดแห่งมหาเสน่ห์หลงใหล
    กับเพศตรงข้ามที่สุดครับโดยเน้นมหาเสน่ห์เพียวๆเลยครับขอบคุณสำหรับ
    ข้อมูลดีๆที่คุณเก้าไหและสมาชิกทุกท่านได้กรุณาหาข้อมูลดีๆมีประโยชน์
    สำหรับบุคลผู้มีศรัทธาในองค์หลวงปู่ด้วยดีเสมอมาครับ...

5. เก้าไห

ผมเองไม่ค่อยถนัดสายเครื่องรางของหลวงปู่เท่าไรนะครับ ถ้าเป็นมหาสเน่ห์แบบสุดๆ ก็น่าจะเป็น " ขุนแผนสามอาถรรพ์ " ครับ และเหมือนเดิม ที่สำคัญต้องแท้เท่านั้นถึงจะได้ผล

ถ้าให้ผมเลือกเองมา 1 ชิ้น สำหรับสายสเน่ห์ เมตตามหานิยม ผมเลือก " ขุนแผนมะรุมมะตุ้มรุ่นแรก " หรือที่เรียกติดปากกันว่า " ขุนแผนแขนอ่อน " ครับ :cool:

6. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    เท่าที่เคยลอง ผมว่าที่ดีที่สุดเลยนะคับขออะไรได้ทุกเรื่อง จริงๆ คือ
    พระผงอาถรรพ์ธม เนื้ออังคารธาตุคับ ผมเคยขอ ลป ว่าขอเสน่ห์ให้มีคนสนใจ วันนั้นทั้งวัน ตอนที่ผมเรียน มีผู้หญิงมานั่งเรียนข้างๆ ด้วยตลอด ปกติไม่มี - -" แล้วที่สำคัญคือ เค้าพยายามจะเข้ามาคุยด้วย นี่สิ :cool:

7. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011

ขออนุญาตตอบ ตามที่อ่านมาจากประสบการณ์ของผู้ใช้คนอื่นๆนะครับ

อันดับหนึ่ง น่าจะเป็นขุนแผนมะรุมมะตุ้ม ครับ แต่ก็หายากและราคาสูงมากๆ

8. kritss

ประวัติผงพรายทองคำ

ผงมหาภูติพรายทองคำของหลวง ปู่ชื่น ติคญาโณ เป็นผงพรายกุมารที่ทรงอิทธิฤทธิ์และ บุญฤทธิ์มากที่สุดยิ่งกว่าภูติพรายใดๆในโลกนี้ หาใช่ผงพรายกุมารธรรมดาหรือผงพรายที่สร้างโดยอาจารย์ไสยศาสตร์ทั่วไปไม่ ผงมหาภูติพรายทองคำสร้างตามตำราพระเวทสายเขมรโบราณอันศักดิ์สิทธิ์ โดยพระที่ทรงอภิญญาสมาบัติถึง 2 องค์คือหลวงปู่ดีและหลวงปู่ชื่น ในสมัยที่หลวงปู่ชื่นท่านศึกษาสรรพวิทยาคมอยู่ที่เขากุเลน สำนักวิปัสสนากรรมฐานของพระที่ทรงอภิญญาสมาบัติของเขมร หลวงปู่ดี เป็นครูบาอาจารย์ของหลวงปู่ชื่น โดยหลวงปู่ชื่นเคยเล่าไว้ว่าเมื่อทำผงเสร็จแล้วท่านได้ใส่ไว้ในกล่องคลุม ด้วยผ้าขาวและทำการปลุกเสกทุกวันเป็นระยะเวลานานบางทีเปิดออกมาผงก็จะจับตัว กันเป็นก้อนก่อร่างขึ้นมา เป็นรูปกุมารบ้าง รูปผู้หญิงบ้าง ผู้ชายบ้าง เป็นรูปต่างๆบ้าง ท่านก็บดทำให้เป็นผงเหมือนเดิมและ ทำการปลุกเสกต่อไปทำอย่างนี้อยู่หลายครั้ง จนท่านบอกว่าปลุกเสกจนเห็นเป็นทองคำ หลังจากปลุกเสก จนไม่สามารถจะปลุกเสกได้แล้ว ท่านก็เก็บผงไว้เพื่อใช้สร้างพระและวัตถุมงคลต่อไป และท่านยังได้นำผงบางส่วนไปฝังไว้ในดินบริเวณวัดเพื่อให้เรียกคนเข้ามาทำบุญ ผงมหาภูติพรายทองคำนี้หลวงปู่บอกไว้ว่าเป็น กึ่งเทพกึ่งพราย เพราะถ้าเป็นเทพ เทพที่ไหนจะมาให้คนเรียกใช้ เพราะเทพเขาก็ต้องมีวิมานมีที่อยู่ของเขา เราไม่สามารถเรียกใช้งานหรือสั่งเขาได้ ต้องเป็นกึ่งเทพกึ่งพรายถึงจะดี ผงมหาภูติพรายทองคำนี้เป็นผงพรายสำเร็จหลวงปู่ปลุกเสกกำกับไว้อย่างดีมี อิทธิฤทธิ์บุญฤทธิ์มากดีทุกอย่างโดยเฉพาะทางเรียกโชคลาภเงินทอง

(ข้อมูลได้มาจากห้องพระเครื่อง ขอขอบคุณเจ้าของข้อมูลด้วยครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2011
  9. M_RungSit

ไม่ทราบว่ามีวิธีดูไหมครับ ผมเองได้จากอาจารย์เพียรวิทย์ ศิษย์หลวงปู่ทิมครับ แต่ไม่รู้ว่าแท้รึป่าว ผมได้แม่เป็อกับลูกสวาทหลวงปู่ชื่น วัดตาอีจากท่าน ลูกสวาทจะมีจารหมึกคล้ายๆยันต์อุ ไม่ทราบว่าพอมีวิธีดูแม่เป๋อกับลูกสวาทไหมครับ

10. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์วิทย์ ยังมีของอยู่อีกหรอครับ

11. kritss

ได้มาจากอาจารย์เพียรวิทย์ คงการันตีได้แล้วมั้งครับ

12. winner555

winner555 สมาชิก

10 กรกฎาคม 2007
    อันนี้แล้วแต่คนนะ เพราะแต่ละคนแขวนพระไม่เหมือนกันและมีวิถีชีวิตบุคลิกจิตใจที่เอื้อต่อพระเครื่องแต่ละรุ่นต่างๆกันไป
    ผมจะเล่าเท่าที่ผมเคยลองหรือเพื่อนเคยลองหรือเป็นการคุยกันในกลุ่มเพื่อนที่แขวนพระหลวงปู่ชื่นละกันครับ

พระขุนแผนสามอาถรรพณ์ แรงเกินจนจะนำปัญหามาให้ เพราะผู้หญิงจะเข้ามาสนอกสนใจเราประเภทไม่แคร์แฟนตัวเอง หรือรถไฟชนกัน ตื๊อไม่ลดละ น่ากลัวมาก มันก็ขึ้นอยู่กับนิสัยผู้หญิงด้วยแหละ

พระขุนแผนชมตลาด คุยอะไรสนุกสนานไปหมด คนจะหลงรักเราโดยไม่ทันตั้งตัว

พระขุนแผนนาคเกี้ยว ดึงคนดีๆเข้ามาในชีวิต ความรักราบรื่นสบายใจ แต่บางคนแขวนไม่เห็นไรเลยก็มี

พระขุนแผนน้ำผึ้ง มหาเสน่ห์ชนะใจคน ไม่ว่าจะเป็นสาวหยิ่งหรือผู้ใหญ่ถือตัว

พระขุนแผนมหาลำอ๊อฟ แรงมากไม่น่าเชื่อทั้งๆที่สร้างหลังจากหลวงปู่มรณะภาพ ไม่รู้ทำให้เราดูดีต้องตาต้องใจคนเขาได้ยังไงทั้งๆที่เราก็ไม่ได้แต่งตัวหรือทำไรให้มันพิเศษดีเด่

ขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ ออกไปทางเมตตามหานิยม ไม่ค่อยได้ยินเพื่อนพูดถึงประสบการณ์ทางมหาเสน่ห์ เหมือนจะออกไปทางชีวิตราบรื่นไม่ตีกับใครมากกว่า หรือไม่คนก็ไม่ค่อยแขวนกัน

ขุนแผนสะกดทัพ ผู้หญิงจะชอบเราเพราะว่าเราจะแมนมาก ดูแล้วพึ่งพาได้ ดูอบอุ่นปลอดภัย ส่วนมากเป็นพระที่คนใส่จะหวังทั้งความรักและการงานพร้อมๆกัน

ขุนแผนสาวสามหมู่บ้านกินน้ำบ่อเดียวกัน มหาเสน่ห์นุ่มนวล ไม่ได้โผงผางอย่างที่คำโฆษณาร่ำลือกัน แต่เหมาะกับการวางตัวท่ามกลางคนจำนวนมากที่อาจจะผิดใจกันได้ไม่ให้พวกเขาผิดใจกัน คือ จะแขวนเพื่อครอบครัวก็ได้ หรือจะพลอกใช้ทางเสน่ห์หรือการงานพบปะผู้คนที่ไม่อยากกระทบกระทั่งก็ได้ ทำให้สนิทสนมกันดี อธิบายยากแต่ที่หลวงปู่สร้างเป็นพลังเฉพาะไม่รู้จะพูดให้เคลีย์ๆยังไงครับ

ขุนแผนสามสาวพิศวาสหลังกุมารดูดรก แรง คล้ายๆกับขุนแผนมหาเสน่ห์ที่แรงๆน่ะแหละ แต่ติดกุมารที่เสกมาแรง แล้วก็ดีสำหรับคนที่ต้องหาเงินหาทองค้าขาย จะหาเงินคล่อง

ตายละ พูดยาวเกิน อยากบอกให้หมดๆแต่เกรงใจคนอ่าน ของขลังที่พอทราบคือ แม่เป๋อ ปลัดขิกนางครวญ สีผึ้งอิ่นคู่สาริกา สีผึ้งบางชนิด น้ำมันบางอย่าง ยังขาดขุนแผนพรายกุมารอีก มีรุ่นที่เป็นพระพุทธคุณที่มาใช้ได้ด้วย ขาดไรไปเยอะเหมือนกันนะเนี่ย

13. winner555

winner555 สมาชิก

10 กรกฎาคม 2007
    ยาวเกิน ตรงไหนควรลบควรแก้ ช่วยติงที่ครับผม

14. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

.......................
    ขอบคุณครับกับข้อมูลดีดี จัดมาอีกให้ครบชุดเลยครับ ยาวๆก็ได้ยังไงก็อ่านจบครับ

15. M_RungSit

ผมได้มานานแล้วครับ แต่ไม่เคยเอาออกมาใช้ครับ ส่วนใหญ่ใช้แต่ลูกอมหลวงปู่ทิมครับ

16. M_RungSit

การันตรีว่าแท้ หรือ เก๊ ครับพี่ เพราะผมเห็นหลายๆคนบอกอาจารย์เพียรวิทย์ทำพระเก๊ขาย คือเคยได้ยินมาบ้าง เลยไม่ค่อยแน่ใจ ว่าข่าวจริง เท็จ แค่ไหน

17. M_RungSit

ยาวแค่ไหน ก็จะอ่านจนหมดครับ :cool::cool:

18. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ใครมีไฟล์ภาพหลวงปู่ชื่น ลงให้หน่อยได้ไหมครับ
    จะนำไปขยายไว้บูชาครับ

19. เอิ๊กๆ

เอิ๊กๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    พ่องั่ง หลังแม่งั่ง ของหลวงปู่ มีเสริม มีปลอมมั๊ยครับ ดูแท้ยังไงครับ
    เจอมา 1400 แพงไปมั๊ย

20. kritss

ส่วนตัวผมชอบภาพนี้ครับ

สมถะ และดูมีเมตตามาก

ไฟล์ที่แนบมา: