รวมประสบการณ์ ห้อยพระรุ่นดังเเล้วเงียบครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย virgin killer, 22 กุมภาพันธ์ 2012.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เยี่ยมครับ...เจอกุญแจ

2. phattharaphong

phattharaphong เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2010
    อารธนาพระเครื่องจิตต้องเป็นสมาธิครับ ... ประสบการณ์บู้แบบตรงผมเจอครั้งเด่ว ทำโมเดลบ้านลอยน้ำ เอาสว่านเจาะไม้ มือดันไปโดนสว่านเข้าไม่มีแผลแต่อย่างใด ไม่มีรอย มีแต่แดง ๆ วันนั้นอารธนา พระบุเรงนองออกศึก หลวงพ่ออุตตมะ จำไม่ได้ว่าใส่ประคำด้วยรึเปล่า นอกนั้นเป็นประสบการณ์แบบเฉียด ๆ ปัดเป่าภัยที่จะมาถึงตัว ไม่เคยพบ ไม่เคยเจอ ตอนนั้นกลับปัตตานี ไปทำธุระในเมือง ตรงที่ผมจอดรถ ผมจอดรถอยู่เป็นครึ่ง ชม. พอออกรถไม่ทันถึง 10 นาที ระเบิดตรงนั้นแหละ มีบางช่วงกลับปัตตานี ว่างจัดขับรถเล่น ๆ ม่ามีไรทำ ก้อชมวิวทิวทัศน์ ใช้ถนนเส้นเดิม เวลาเดิม ทุกวันครับ เป็นอาทิตย์ มีอยู่วันไม่ไป วันที่ผมไม่ไป ยิงถล่มกันเส้นนั้นแหละ

บางท่านอารธนาด้วยใจเชื่อมั่น ... ไม่ใช่ ใช้พระแบบขอลองของ มีพี่ท่านนึง ที่ผมรู้จัก แกใช้แต่ หลวงพ่อทวดเอียด วาจาสิทธิ์ พี่ท่านนี้จะอารธนาทุกวันอารธนาท่านด้วยจิตที่นอบน้อมและเชื่อมั่นในองค์ท่าน พี่เค้าขับรถไปสะบ้าย้อย จ.สงขลา เห็นไฟแดง ๆ ข้างถนน สักพักกลิ้งมาบนถนน เป็นยางรถยนต์จุดไฟเผา พี่เค้าได้แต่ภาวนาขอให้หลวงพ่อทวดเอียดช่วย พอเลยตรงที่เผายางรถยนต์ มาเจอเรือใบ โจรใต้มันโรยไว้ มันมองไม่เห็นหลอก คันที่นำหน้ามาก่อนโดน คันตามหลังโดน คันแกอยู่ตรงกลางไม่โดน

3. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ไม่ธรรมดาเลยครับ :cool:

4. noppadolk

noppadolk เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมต้องมีประสบการณ์ด้วยครับ..ผมห้อยหลวงปู่ทวด และ พระยอดธง ไม่เห็นมีประสบการณ์ เพราะผมไม่มีเคราะห์ใดๆที่หลวงปู่จะต้องมาช่วย ผมทำบุญ ปฏิบัติดี ครอบครัวมีความสุข ผมกลับคิดว่านี่แหละคือสิ่งที่หลวงปู่ทวด และพระยอดธง คุ้มครอง (ผม Share นะครับ ไม่ได้คิดจะต่อต้านเจ้าของกระทู้หรือท่านอื่นๆแม้แต่นิด..ขออโหสิกรรมถ้าทำให้ทุกท่านเข้าใจผิด)

5. ติโลกเหลน

ติโลกเหลน Active Member

30 พฤศจิกายน 2011
    พระดังถ้าแขวนธรรมดาแล้วเงียบ ให้ลองอธิษฐานขออะไรให้เห็นผลเป็นประจักษ์ให้พอเหมาะพอควรนะครับอย่าเวอร์เกินจริงเกินวาสนา ถ้าสำเร็จอย่างที่ขอ แสดงว่าเป็นพระแท้

แต่ถ้าขออย่างง่ายก็ไม่ได้อย่างยากก็ยังไม่เห็นผล ลองให้คนอื่นใช้ขอแบบเราก็ยังเงียบ ฟันธงเลยว่าเก๊ หากถูกพิมพ์ถูกเนื้อแท้ตามตำรา ก็แสดงว่าเป็นของเสริมนอกพิธีครับ หรือไม่ก็มีคนแต่งนิทานหลอกขาย สร้างเรื่องเพื่อประโยชน์ในการขายพระรุ่นดังกล่าว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2013
  6. lazyeight

lazyeight เป็นที่รู้จักกันดี

พุทธานุสติ

7. มงคลนาม

มงคลนาม เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2013
    พระดัง ต้องดูก่อนครับว่าดังเพราะอะไร

8. bizkitmanza

bizkitmanza เป็นที่รู้จักกันดี

ลองไปเรื่อยๆครับ จนกว่าจะพระถูกโฉลก

9. zingular

zingular Active Member

ประสบการณ์ที่ได้รับบ่อยที่สุดคือ เวลาเผลอทำบาป หรือทำสิ่งที่ไม่เหมาะไม่ควร รู้สึกละอายต่อปาบ ละอายต่อพระเครื่องที่ห้อยคออยู่ เวลาโกรษจัดปะทะกับเพื่อนร่วมงานครั้งหนึ่ง ปะทะเสร็จ กลับรีบยกมือไหว้พระเครื่องในคอตัวเองว่า "ขอขมาต่อสิ่งศักดิ์สิทธ์ที่คุ้มครองอยู่ จากนี้ไปจะมีสติและไม่ทำแบบนี้อีกแล้ว"
    นี่ล่ะมั้งคะ ปาฏิหารย์ .... อื่นๆก็เงียบเพราะปาฏิหารย์อาจเป็นการที่ชีวิตเราราบรื่นก็ได้ค่ะ ไม่มีกรรมที่ต้องเจออะไรรุนแรงมั้ง

ห้อยหลวงพ่อเงินกรุวัดเขาพระใต้ กับ หลวงปู่ทวด รศ.200 ค่ะ :) :) :)

10. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ผมถือมากเช่นกันกับข้อห้ามนี้ ไม่หลุดปาเเผลอใจเด็ดขาด แต่เพื่อนผมคนใต้ ส่วนใหญ่ติดปากคำนี้มากจริงๆ ผมยังคิดในใจ หลุดลุ้ยไปหมดแล้ว

11. chayapon2467

chayapon2467 สมาชิก

มีครับ ใช้แล้วเงียบ ตรงๆ เลยนะครับ เศียรปู่ฤาษี ญาครูเฒ่าเต็มอะไรเนี่ยแหละครับ เช่ามาแพงพอสมควร เงียบกริบ... แต่ยังดีที่ยังออกต่อได้ราคา รอดตัวไปครับ

12. kao-pan

kao-pan Active Member

1 มิถุนายน 2013
    หูยย ขอบพระคุณมากครับท่าน แสดงว่าผมเกือบไปแล้ว เพราะเพิ่งเปิดไปอ่านเจอคนโพสประสบการณ์เศียรฤๅษีโคบุตร ญาครูเฒ่าเต็มเรื่องมหาเสน่ห์เลยอยากลองดูแต่ก็หาไม่ได้ ที่มีให้เช่าก็หมื่นนึงเข้าไปแล้ว แพงเกินอ่ะ

ส่วนประสบการณ์พระเครื่องดังๆที่คนอื่นมีประสบการณ์กันมากมายทางเสน่ห์แต่ผมไม่มีแถมยังไม่ต้องโฉลกด้วยคือพระทางมหาเสน่ห์ (ไม่ขอเอ่ยนามดีกว่า เดี๋ยวจะเป็นการปรามาสโดยไม่รู้ตัว) เอาเป็นว่าที่มีลูกศิษย์บอกว่าแขวนแล้วขนาดกระห...แก่ๆยังหาผัวได้อ่ะ แต่ทำไหมผมแขวนทีไรเกือบมีเหตุทะเลาะเกือบทุกครั้งเลย สุดท้ายจำเป็นต้องปล่อยไปเพราะเราบูชาแล้วไม่ต้องโฉลกเลยมั๊งครับ แต่คนอื่นเค้าบูชาแล้วเห็นผลทางเสน่ห์กันทั้งนั้นเลยนะเท่าที่อ่านๆดูตามเวป

13. kao-pan

kao-pan Active Member

1 มิถุนายน 2013
    จะไม่เงียบได้ไงล่ะครับ รุ่นหลังม้าเสพนางมีของเสริมเพียบ หลวงปู่ชื่นไม่ได้เสกแต่ศูนย์สร้างเองเสริมเอง รุ่นนี้ลูกศิษย์หลวงปู่ชื่นไม่นิยมเล่นครับ รวมถึงรุ่นรับทรัพย์(หรืออะไรเกี่ยวกับทรัพย์นี่แหละ) รุ่นนั้นก็เสริมครับ