มาทายกันเล่นๆว่าหลวงพ่อ"ฤาษี"ชอบ"ฉัน"อะไร

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย พชร (พสภัธ), 5 มิถุนายน 2006.

1. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

เหอ

จะให้พระผมเหรอ

ผมเอาๆๆๆ

555+++

2. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

อาการเดียวกันเรย ...เพราะเหตุเกิดจากความหมั่นไส้ในความอัจฉริยะที่ล้นเหลือ และสำหรับ คุณน้อง###อ่อน###ที่น่ารักคนนี้ นี่แหล่ะขอบอกได้เลยว่าใครๆ เขาก็พูดกันว่า "หมั่นไส้แมร่งจริงๆ เล้ย ไอ่ตัวป่วนคนนี้ แบนได้ก็ รีบๆ แบนไปเหอะ" นี่ไม่ได้พูดเล่นๆ นะ มีคนแจ้ง "แบน" น้อง ###อ่อน### ที่น่ารักคนนี้ไปหลายรอบแล้ว แต่.......

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2006
  3. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    55555555ผู้ตอบถูกคนแรกคือ คุณGARU

55555555ผู้ตอบถูกคนแรกคือ คุณGARU ขอได้โปรดติดต่อกลับเพื่อรับรางวัลด้วยครับ โตมี"หางหมาก"ของหลวงพ่อจะมอบให้ ไม่ใช่"พระหางหมาก"นะครับแต่เป็น "หางมากที่ท่านฉัน"หลวงพ่อท่านโยนให้ที่"บ้านสายลม"หลือ"เกศา"หลวงพ่อ คุณGARU เลือกเอาคับ ...โชคดีมากๆคับ หิหิหิ(verygood)

4. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349

ย๊ะฮู๊...ผู้โชคดี..คือเค๊าผู้นี้..
    ขออนุโมทนา..กับทุกๆคนด้วยจ๊ะ
    พร้อมรอคำถามต่อไปจากพี่โตค่า..(ยังอยากทายต่ออีกง่ะ)​

5. bbjuatm

bbjuatm เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจจังที่เฉลยแล้ว รอมานานมาก
    ลุงโต น่าจะแจกของให้คนตอบบ้างนะคับ
    (อิอิ อยากได้บ้าง)

6. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10
    แหมมมมม คุณbbjuatmเรียกโตซะแก่เชียว "ลุงโต" หิหิหิหิหิ

7. chuang205

chuang205 เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำตาลเคี่ยว(หรือนมเคี่ยวอะไรนี่แหละ)รู้สึกว่าเคยอ่านเจอตอนพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯจำวัดอยู่ที่วัดประยูร แถวสะพานพุทธอ่ะคับท่านว่ามันหอมหวานดี(ประมาณนี้น่ะคับ)

8. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    ในที่สุดก็มีวันนี้นะครับ ดีใจด้วยนะครับน้องการู แต่เอ.....คุณโตครับ เท่าที่ทราบมานะครับ

สาลี่จีน = ซัวตังไล้

สงสัยนิดนึงครับคุณโต ทำไม"สมเด็จองค์ปฐม รุ่น๑ 9นิ้ว" องค์ที่(๑๔๕ บาร์โค๊ต) ถึงกลายเป็น "หางหมาก" หรือ "เกศา" หลวงพ่อฯ ได้หละครับ....

อีกเรื่องคุณโตบอกว่า "มาทายกันเล่นๆว่าหลวงพ่อ"ฤาษี"ชอบฉัน"อะไร(ช่วงที่ท่านแก่ตัวลง) เอาเป็นของหวานนะครับ ทายถูกมีรางวัลให้(เป็นของขวัญที่ได้จากมือหลวงพ่อ)"

คุณโตบอกว่ามีของให้ผู้ทายถูกแต่ไม่ได้บอกว่าให้เฉพาะผู้ทายถูกท่านแรก ดังนั้นคนที่ทายถูกก็ต้องได้ทุกคนสิครับ...... หุหุ เป็นไงครับคุณโต งานนี้ผมกะเล่นให้หมดตัวเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2006
  9. พชร (พสภัธ)

10
    555555555ใช้ๆๆครับคุณอำนาจ แต่ตอนจะไปอัญเชิญ"องค์ปฐม 9 นิ้ว"นี่สิ.. ได้เสี่ยงทาย ว่า"หากองค์ปฐมจะไปกับเค้า ขอได้โปรดบอกให้ลูกทราบด้วย ...รอแล้วรอเล่าท่านก็ไม่ตอบ เลยเปลื่ยนใจครับ หุหุหุหุ

10. คนเหนือ ไทยใจจร

คนเหนือ ไทยใจจร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2006
    หลวงพ่อท่านชอบ**ฉันอย่างพระ**ครับ เพราะท่านเป็นลูกของพระพุทธเจ้า

11. น้ำมนต์

น้ำมนต์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    ขอแสดงความยินดีกับคุณการูด้วยค่ะ
    ถ้ารับของรางวัลไปแล้วก็อย่าลืมเอารูปมาโชว์ให้เพื่อน ได้เห็นเป็นบุญตาบ้างนะคะ

หรือว่าถ้าสละสิทธิ์ หรือมีความประสงค์ จะบริจาค ต่อ เป็นทานบารมี ก็ติดต่อมาได้ ที่ น้ำมนต์ ค่ะ
    (55555 ตื้อจนหยดสุดท้าย)

12. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

20 กันยายน 2005
    ตกลงท่านชอบสาลี่หรอครับ

13. nunok

nunok Active Member

25 ธันวาคม 2005
    ไข่หวาน ที่ต้มกับน้ำตลาน

14. Cerulean Blue

Cerulean Blue ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

26 กันยายน 2005
    ยังงี้คุณโต ต้องตั้งคำถามอีกคำถามแล้วมั้งคะ
    แล้วคุณโตก็ลองเสี่ยงทายอีกรอบสำหรับองค์พระปฐมว่าคราวนี้ท่านจะเสด็จหรือเปล่า ถ้าท่านยังไม่ตอบ ก็หารางวัลอื่นอีกไงคะ ขอโมทนาล่วงหน้าค่ะ

(ไม่ซีเรียส แต่เอาจริง เหมือนเดิมค่ะ พี่น้อง)

15. เพชรตาแมว

เพชรตาแมว เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    ยำปลาทูครับ

16. nonglucp

nonglucp เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2006
    ไม่อาว...หนูไม่ยอม..ไหนบอกว่าของหวานไงล่ะคุณโต แต่นี่คือผลไม้นี่ค่ะ..
    แล้วอย่างนี้ คนที่ตอบได้น่ารักๆหลายๆคนก็อดของรางวัลน่ะซิ..(รวมทั้งเราด้วย) ..แงๆๆๆ อยากได้..อยากได้..
    แต่ก็ขอโมทธนากับทุกท่านที่มีสังฆานุสติตลอดเวลาที่อยู่ในกระทู้นี้ อนุโมทนาสาธุเจ้าค่ะ

17. น้ำมนต์

น้ำมนต์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    เดาได้น่ารัก และถูกใจมากค่ะ บ้านอยู่ไหนคะเนี่ย จะได้หิ้วปลาร้าไปฝาก อิอิ

18. ง้วนดิน

ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006

ดีใจที่ได้ฮู้จักคนอีสานเด้อ
    มา ผูกเสี่ยว กันบ๊ออี่นางหน้อย

(f) (f) (f)

19. ง้วนดิน

ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ตกลง "สาลี่" จิงจิงหรอ
    "ง้วนดิน" ก้อตอบสาลี่นา

เอาเป็นว่า ที่ "ง้วนดิน" บอกไว้ว่า
    ถ้าตอบถูกจายกของรางวัลให้คนที่ขอมาก่อน
    ก้ออดกันไปตามระเบียบนะ
    เพราะคุณ "การู" เค้าได้ไปหนิ

พี่ "นิ้วเท้า" (Toe) แกโกหกนี่นา
    ไหนว่าใครตอบถูกได้รางวัล
    ทีตาเนี้ยมาบอกให้คนแรก...หึ....

เสียใจด้วยนะพี่น้อง
    ที่ "ง้วนดิน" มะด้ายมอบของรางวัลให้ใครอะ

(b-oneeye) (b-oneeye) (b-oneeye)

20. พชร (พสภัธ)

10
    จริงๆ ท่านไม่ยึดติดในรสชาติของอาหารแต่อย่างใด ตรงกันข้ามท่านสอนอยู่เสมอๆว่า"ถ้าพระติดในรสชาติอาหารก็เหมือนกลืน(ก้อนไฟ)ทุกคำกลืน " มีแต่โทษ แต่ที่ท่านพูดเรื่องสาลี่เพราะมีคนถามกันมากว่าท่านชอบ"ฉัน"อะไร หลวงพ่อท่านรัก"ลูกหลานมากๆ" ท่านก็เลยต้องการสร้างกำลังใจให้"ลูกหลาน"และอีกอย่าง ถ้า"ลูกหลาน"นึกถึงพระอยู่ตรอดเวลา(เห็นสาลี่ก็นึกถึงพระ55555555) ก็ถือเป็นเรื่องดีจัดเป็น"สังฆนุสติ" มีประโยดมาก...........