มาทายกันเล่นๆว่าหลวงพ่อ"ฤาษี"ชอบ"ฉัน"อะไร

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย พชร (พสภัธ), 5 มิถุนายน 2006.

1. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

20 กันยายน 2005
    สวัสดีครับ คุณน้ำมนต์ ไม่ได้เจอนาน อิอิ

2. KittiWit.C

KittiWit.C เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตอบว่าข้าวตอกน้ำกระทิครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2006
  3. pannarai

pannarai เป็นที่รู้จักกันดี

เดาค่ะ ....ทุเรียน...ใช่ไหมน้า..

4. Samy

Samy เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    หลวงพ่อผมขอนะ เอาเป็นขนมครก และของสำรองด้วย ขนมตะโก้ สาธุของให้ถูก

5. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

โอย

อร่อยแบบนี้ หลวงพ่อเอามาแบ่งพวกผมมั่งนะครับ อ่านๆแล้วน้ำลายไหล..อิอิ

แซบ นัว ขนาด

6. psp1

psp1 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2005
    เม็ดแมงลักเชื่อมครับ

7. มหาธาตุ

มหาธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตอบ

ทุเรียน และโอเลี้ยงครับ

8. Oatto81

Oatto81 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2005
    หลวงพ่อชอบยานัตถ์ ต้องเป็นของลูกสาวหมอมีคนเล็กด้วยนะครับ...

ตอบตรงคำถามไหมหว่าเรา หุหุ (deejai)

9. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบเยอะๆ นี่ไม่มีรางวัลปลอบใจเหรอครับ

แหะๆ ..แหม..

แหม

แหม..

อิอิ

10. pannarai

pannarai เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ toe ตั้งกระทู้แล้วหายไปไหน ปล่อยให้สมาชิกทายไป น้ำลายไหลไป ยิ่งไม่ได้ทานข้าวเย็นด้วย..รอเฉลยอยู่น่ะค่ะ

11. Samy

Samy เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    ขนม ถ้วย ครับ ฟันธง

12. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    หลือจะยก"สมเด็จองค์ปฐม รุ่น๑ 9นิ้ว" องค์ที่(๑๔๕ บาร์โค๊ต) ให้คนทายถูกดี? หลวงพ่อจ๋า.........หิหิหิหิหิ

13. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    ขนมปังสังขยา..แห่ะ..ยังไม่เป็นคำตอบสุดท้ายนะจ๊ะ..เดี๋ยวมาอีก(จนกว่าจะเฉลย อิอิ)

14. Cerulean Blue

Cerulean Blue ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

26 กันยายน 2005
    ขอทายว่าเป็นข้าวโรยมะพร้าวกับน้ำตาลค่ะ

คุณโต ดิฉันเคยฝันดี ฝันเห็นหลวงพ่อด้วยค่ะ

ครั้งแรกฝันว่าเคยได้สิ่งของมงคลจากท่าน แต่ไม่เห็นตัวท่าน
    ฝันว่าเป็นเพชรพญานาค หรือแก้วอะไรซักอย่างนี่แหละค่ะ ตื่นมาก็พยายาม
    ไปค้นดูว่า เคยได้รับอะไรจากใครมาบ้าง

ส่วนครั้งที่สอง ฝันว่าท่านได้เมตตาแนะนำ สั่งสอน
    เรื่องการตัดสินใจที่สำคัญเกี่ยวกับการดำเนินชีวิตในตอนนี้
    ครั้งนี้ฝันเห็นท่านมานั่งด้วยค่ะ

อยากจะทราบเหมือนกัน ว่าที่ฝันไป เป็นเพราะธาตุผิดปรกติ
    หรือเป็นเพราะท่านมาดลใจจริงๆ

ขอถามท่านที่มีญาณ ได้โปรดแนะนำ แต่หากเป็นเพราะธาตุ
    ผิดปรกติแล้ว คงต้องขอขมากรรมต่อท่านที่กล่าวล่วงเกินด้วยความไม่รู้
    และขออโหสิกรรมกับทุกท่านที่เคารพนับถืออาจารย์ด้วย
    ดิฉันเอง ก็ปฎิบัติและนับถือองค์หลวงพ่อท่าน แ่ต่ไม่เคยไปกราบท่าน
    หรือไปถึงวัดท่านเลย ได้แต่ระลึกถึงท่านเวลาปฏิบัติ ตอนนี้อยู่ต่างประเทศ
    ถ้ามีโอกาสกลับเมืองไทยคราวหน้า ตั้งใจว่าจะไปให้ได้ค่ะ

15. น้ำมนต์

น้ำมนต์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    ลอดช่องกะทิ ค่ะ

มาแต่เช้าตรู่เลยเรา ขยันเข้าว่า
    เมื่อคืน นอน กะว่าจะไปฝันเอา ขนมเด็ด ซะหน่อย แต่ก็หลับเพลิน ลืมฝันอีก เฮ้อ.....
    เจ้าของกระทู้ เล่นอะไรก็ไม่รู้นะคะ ทำให้คิดมาก เลยเนี่ย ยามกินไม่ได้นอน ยามนอนไม่ได้กิน...แห่ะๆๆๆ
    (เดี๋ยวมาใหม่ วันนี้ ขออาสาเป็นยามเฝ้ากระทู้ หุหุ)

16. น้ำมนต์

น้ำมนต์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    สวัสดีค่ะ นากามูระ สบายดีนะคะ
    วันนี้มาร่วม ลุ้นกันค่ะ โชคดีนะคะ

17. คุณ 4

คุณ 4 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2005
    ขอตอบบ้าง
    ขนมเบื้อง

18. wuttichai

wuttichai เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2006
    ฉันธรรมะไงล่ะน่าจะเป็นมรณานุสติหรือธรรมที่เบื่อร่างกายครับเห็นพูดถถึงบ่อยๆ

19. wuttichai

wuttichai เป็นที่รู้จักกันดี

รสของพระนิพพาน

20. pepper

pepper สมาชิก

มาทายกันเล่นๆว่าหลวงพ่อ"ฤาษี"ชอบ"ฉัน"

เอาแบบทันสมัยก้อไม่ลูกอมก้อหมากฝรั่งแต่ถ้าฉันได้ทั้งวันหลังเพลแล้วล่ะก้อต้องพวกเรื่องดื่มหวานๆเย็นๆเช่นไมโลโอวันตินเปนต้น ฯลฯ ขอตอบแบครอบจักวาลเลยอ่ะ เกิดความโลภอยากได้ของรางวัลมาก