มาทายกันเล่นๆว่าหลวงพ่อ"ฤาษี"ชอบ"ฉัน"อะไร

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย พชร (พสภัธ), 5 มิถุนายน 2006.

1. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ขอตอบสนุกๆนะครับ พี่อำนาจ...........
    สาลี่กับโอเลี้ยง ได้มาจากพระฯ ท่านหนึ่งครับ ผม กราบเรียนถามท่าน ท่านก็กรุณาบอกเล่าให้ฟัง= (โตขอเดานะ.....พระรูปนี้หน้าจะเป็น"ตำรวจ"หลือ"ทหาร"นี่เหละแล้วบวชเป็นพระ "ใช่หลวงพี่เล็ก" มั้ง)

กะท้อนแต่ต้องมีน้ำจิ้ม ได้มาจากพระอริยะลูกศิษย์หลวงพ่อฯ ท่านหนึ่งครับ ท่านนำเอากะท้อนไปถวายตอนหลวงพ่อป่วยหนักครับ=(โตว่า.....ท่านนี้เป็น"หมดดู" ที่ว่าท่านเป็นหมอดูเพราะ"หลวงพ่ออนุญาติ"ให้ท่านเป็น จำได้ว่าเคยให้ท่านช่วยดูหลายครั้ง และทุกครั้งที่วัดท่าซุงมีงาน ถ้าโตไม่มี"งาน"ที่ต้องรับผิดชอบหลือ"งาน"ที่โตต้องรับผิดชอบทำเสร็จแล้ว ก็จะไปหา " คุณป้าหมอดูท่านนี้ที่ห้องพักข้างโบสถ์" ขอตอบ คุณป้านิภา มั้ง )ผิดป่าวไม่รู้555555555 สนุกๆนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2006
  2. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    มีถูกและมีผิดครับ ไม่ใช่หลวงพี่เล็กครับ คุณป้านิภาถูกต้องครับ ถ้าถามนานกว่านี้จะไปวัดท่าซุงถามทุกองค์เลยครับ หุหุ แต่สมเด็จองค์ปฐมฯ เนี่ย ผมยังติดใจไม่หายครับ ส่วนหางหมากหลวงพ่อเดี๋ยวผมจะไปบีบคอน้องการูเอามาเองครับ

3. santosos

santosos เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2004
    ฉันหมาก
    ลองถามว่าท่านชอบดมอะไร

4. ง้วนดิน

ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    เอ่า......
    ท่านไม่ยึดติดในรสชาติของอาหารแต่อย่างใด
    งั้น "ง้วนดิน" ก้อตอบถูกอะจิคุณ "นิ้วเท้า"
    อืมมม.......
    เรียกคุณ "แม่โป้ง" ดีก่าเนาะ

คุณ "แม่โป้ง" โกง "ง้วนดิน" นี่นา

สาลี่ "ง้วนดิน" ก้อตอบนา

คนอื่นเค้าเรยอดได้รางวัลที่ "ง้วนดิน" จายกให้เรยยยยย

(b-oneeye) (b-oneeye) (b-oneeye)

5. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10
    55555555555555

6. น้ำมนต์

น้ำมนต์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2005
    อิอิ บ่บังอาจ ดอกจ้า อ้ายเซียง
    แต่ก็ดีใจที่ได้รู้จักคือกันเด้อจ้า ว่างๆ ตำแก่วบองไว้เด้ออ้าย สิไปยาม

โมทนาด้วยนะคะ อีสาน ใต้ เหนือ กลาง ยังไงเราก็ไทยเหมือนกัน แถมยังเป็นลูกหลานหลวงพ่อเหมือนกัน ไม่ว่าจะอยู่ส่วนไหน บารมีของหลวงพ่อ ก็ทำให้พวกเราได้มาพบกันได้นะคะ

เรียกว่า กระทู้ของหวานผูกมิตร ดีมั้ยคะเนี่ย
    แต่วันนี้มิตรที่ค่อนข้างจะอ่วมหน่อย ก็คงจะเป็นคุณพี่โต ล่ะค่ะ
    ((ว่าแต่..ของรางวัลยังเหลือบ้างรึเปล่าคะ หุหุ ))

7. พชร (พสภัธ)

10
    5555555คุณน้องจ๋า..อ่วมหนะคงไม่อ่วม ของหนะมีอีกเพียบบบบบ นี่ก็รู้สึก"คั่นเนื้อคั่นตัวอีกแล้ว กำลังคึดคำถามอีกสักคำถาม แต่ครั้งนี้คงต้อง"รอบครอบ"หน่อย ประสพการณ์"มี"555555555555555 ว่าไงหละเอากันอีกสักคำถามดีไหม???? ครั้งนี้ให้"เกศาหลวงพ่อ"พร้อม"ผะอบ" จ้างให้ก็ไม่มีใครกล้าให้เพราะ"เกศา"หลวงพ่อ หายากกว่า"พระเครื่อง"ของท่านอีก ว่าไงๆๆๆ??

8. ง้วนดิน

โกงเค้าแล้วยังมาขำเค้าอีกหรอ "แม่โป้ง"
    (b-oneeye) (nogood) (nogood) (nogood)

9. ง้วนดิน

( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ขี้ โ ม้ ! ! ! ! ! ! ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) )
    (b-hmm)(b-hmm)(b-hmm)

( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( แ ห ก ต า ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) )
    (b-wow)(b-wow)(b-wow)

( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( ( แ บ ร่ ! ! ! ! ! ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) ) )
    (b-green)(b-green)(b-green)

10. น้ำมนต์

11. อำนาจ

พอดีมี"เกศา"หลวงพ่อ แล้วครับ แต่ยังไม่มี สมเด็จองค์ปฐมฯ 9 นิ้ว องค์ที่(๑๔๕ บาร์โค๊ต) ครับ ขออาราธณาท่านแล้ว รู้สึกว่าท่านจะเสด็จมาในเร็วๆ นี้ครับ 55555

12. พชร (พสภัธ)

10
    หุหุหุหุสมบัติพ่อให้ .......เค้าว่าห้าม"เคลื่อนย้ายพระประทาน"พี่อำนาจว่าไงคับ555555555555 แหมมมมมไอ้เราก็นั่งรอท่านเป็นนานสองนาน นั่งจ้องท่านตาไม่กระพิบหวังว่าท่านจะแย้มพระโอฐว่า"เออ" ท่านก็เอาแต่นั่งนึ่งเงียบบนฐานแท่น ในห้องพระ เหลืองอร่ามขับกับไฟระย้ากลางห้องพระ 5555555
    เราเลยอ่อนใจจนใจไม่รู้จะทำไงดี.........

13. พชร (พสภัธ)

10
    ขอเรียนเชิญทุกท่านมาร่วมบุญกันนะครับ

หมายเลขบัญชีเพื่อรับบริจาค
    บัญชีออมทรัพย์

หมายเลขบัญชี : 203-0-06304-5
    ธ.กรุงไทย สาขาพนมสารคาม
    ชื่อบัญชี : ร.ร.ปริยัติธรรมบ่อเงินบ่อทอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2006
  14. พชร (พสภัธ)

10
    ขอแจ้งเรื่องรถที่จะเดินทางไปวัดบ่อเงินบ่อทอง อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา ในวันทอดผ้าป่า วันอาทิตย์ที่ 9 กรกฏาคม 2549 ครับ

เป็นรถบัสปรับอากาศ 42 ที่นั่ง เนื่องจากเราจะไม่นำเงินจากผ้าป่ามาเป็นค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น เงินทุกบาททุกสตางค์จะต้องมอบให้วัด จึงขอความกรุณาท่านช่วยกันเรื่องค่ารถ หากท่านใดต้องการจองที่นั่ง กรุณาลงชื่อจองไว้และโอนเงินค่ารถ 200 บาท/ที่ เข้าบัญชีข้างล่างได้เลยครับ เนื่องจากเราต้องเตรียมการล่วงหน้าก่อนการเดินทาง เราจะปิดรับการจองวันที่ 30 มิถุนายน 2549

ส่วนเรื่องสถานที่และเวลาี่ที่จะจอดรถรอรับท่าน เราจะแจ้งให้ทราบโดยละเอียดอีกครั้ง

ธนาคาร
    ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    ชื่อบัญชี นางสาวฐิติวรรณ คุณานพรัตน์
    สาขา บางนา
    เลขที่บัญชี 015-4 32192-6
    ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

15. พชร (พสภัธ)

10
    [​IMG] [​IMG]

โรงเรียนของสามเณรน้อยทั้งหลายครับ

16. พชร (พสภัธ)

10
    5555555555ผ้าป่ามา คนหายหมด555555555555555 แหมมมมผ้าป่านี่แรงจริงๆ ทำให้นึกถึงมีอยู่ครั้งนึง หลวงพ่อใหญ่(ห.พ สังวาล) ท่านให้"พระนาราย"โตมาองค์นึง เป็นพระนารายที่ขุดได้ที่จังหวัดสุพรรณ โตเลยเอาไปให้ลุงแดง(พล.ตศรีพัน)ดูตรงซอกข้างๆที่หลวงพ่อรับแขงที่บ้านสายลม ก็พอดีป้าน้อยนั่งอยู่ด้วยแล้วก็มีป้าๆอีกหลายคน พอป้าน้อยทราบว่าเป็น"พระนาราย"(ท่านพี่มเหสักขา) คุณป้าน้อยก็พูดขึ้นว่า"มาแล้วๆองค์ใหญ่เบ้อเล่อ อยู่นี่แล้ว " คุณลุงแดงก็เอาเทวรูป"พระนาราย"ออกมาจับ พอคุณลุงแดงจับพระรูปแล้วหน้าของคุณลุงก็เปลื่ยนเป็นสีแดง แดงจัดแล้วพูดออกมาเสียงดังๆว่า "แรง ๆ แรงจริง"

17. น้ำมนต์

ดูจากกระทู้ผ้าป่า จดหมายเลขบัญชีไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ
    ว่าจะโอนเงินไปช่วย ช่วงปลายๆ เดือนค่ะ ยังคงทันใช่ไหมคะ

18. พชร (พสภัธ)

10
    ทันจ้ะทัน ขอโมทนาจ้ะ สาธุๆๆ

<!-- Start Webbands -->
    <SCRIPT src="http://thaiblogger.org/webbands/weloveourking_left.js" type=text/javascript></SCRIPT><STYLE><!-- @import url(http://comed46.com/webbands/webband.css); --></STYLE>

19. พชร (พสภัธ)

10
    5555555555ผ้าป่ามา คนหายหมด555555555555555 แหมมมมผ้าป่านี่แรงจริงๆ ทำให้นึกถึงมีอยู่ครั้งนึง หลวงพ่อใหญ่(ห.พ สังวาล) ท่านให้"พระนาราย"โตมาองค์นึง เป็นพระนารายที่ขุดได้ที่จังหวัดสุพรรณ โตเลยเอาไปให้ลุงแดง(พล.ตศรีพัน)ดูตรงซอกข้างๆที่หลวงพ่อรับแขงที่บ้านสายลม ก็พอดีป้าน้อยนั่งอยู่ด้วยแล้วก็มีป้าๆอีกหลายคน พอป้าน้อยทราบว่าเป็น"พระนาราย"(ท่านพี่มเหสักขา) คุณป้าน้อยก็พูดขึ้นว่า"มาแล้วๆองค์ใหญ่เบ้อเล่อ อยู่นี่แล้ว " คุณลุงแดงก็เอาเทวรูป"พระนาราย"ออกมาจับ พอคุณลุงแดงจับพระรูปแล้วหน้าของคุณลุงก็เปลื่ยนเป็นสีแดง แดงจัดแล้วพูดออกมาเสียงดังๆว่า "แรง ๆ แรงจริง"

20. อำนาจ

เอาอย่างนี้สิครับคุณโต คุณโตยกท่านให้เป็นของผมก่อน คุณโตไม่ต้องเคลื่อนย้ายพระฯ เลย ผมว่างเมื่อไหร่ผมจะไปเอามาเองครับ ตกลงไหมครับ

ขอโมทนาบุญเรื่องผ้าป่านะครับ สาธุ สาธุ สาธุ ผมจะร่วมบุญด้วยครับสัก 100 บาทครับ พรุ่งนี้จะไปโอนเงินครับ