<<ฟ้าสร้าง>> แจกขุนแผนรักชาติของหลวงปู่เจือ ปิยสีโล ในกรุงเทพ วันที่ 10 ม.ค.53 วัดทุ่งครุ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ฟ้าสร้าง, 29 ธันวาคม 2009.

1. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    อาลัยหลวงปู่ฯ

นายปติธาน รอดกำเนิด

46/1 ม.1 ซ.เทศบาล 8 ต.แสวงหา อ.แสวงหา จ.อ่างทอง 14150

2. warnipon

warnipon เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    อาลัยหลวงปู่ครับ ผมกะว่าจะไปนครปฐมกลางเดือนนี้ไปไห้วพระ แต่กับเป็นว่าหลวงปู่ไปก่อนเสียแล้ว น่าเสียดายแท้ ขอรับพระด้วยคนนะครับ
    นายนิพล ธรรมวงศ์ 19/1 หมู่ 2 ต.แม่กา อ.เมือง จ.พะเยา (มหาวิทยาลัยนเรศวรพะเยา)

3. คนบรรพต

คนบรรพต เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ายังพอมีเหลือขอรับพระด้วยคนครับผม

ศุภชัย ชูแช่ม
    ศูนย์ควบคุมและรายงานดอยอินทนนท์ (ทอ.สนามชายแดน)
    อ.จอมทอง จ.เชียงใหม่
    60150

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับผม

4. roop&nam

roop&nam เป็นที่รู้จักกันดี

อาลัยหลวงปู่ครับ ขอรับพระด้วยคนครับ

จักรภพ ธรรมขันธ์

140 ม.12 ต.อ่างทอง อ.เชียงคำ จ. พะเยา 56110

5. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

ตารางอัพเดทรายชื่อ "ผู้ขอรับพระขุนแผน รุ่น รักชาติ"

รายชื่อที่อัพเดชทั้งหมดเป็นข้อมูลเบื้องต้น โดยมาจากผู้ที่แจ้งความประสงค์ขอรับพระขุนแผน รุ่น "รักชาติ" ซึ่งไม่สามารถที่จะมารับได้ด้วยต้นเอง ในวันที่ 10 ม.ค. 53 ณ วัดทุ่งครุ กทม. ครับ...

วันนี้ 4 ม.ค. 53 อัพถึงหน้าที่ 14
    ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ขอบคุณครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

6. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
  7. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ในวันที่ ๑๐ มค.นี่จะมีการแจกที่วัดทุ่งครุ และจะมีการจัดงานให้กราบครูบาอาจารย์หลายรูปครับ รายได้สมทบทุนสร้างโบสถ์วัดปางต้นเดื่อ อยู่บนยอดดอยลาง จ.เชียงใหม่ครับ

งานวันที่ ๑๐ มค.นี้เงินเหลือเท่าไรถวายวัดปางต้นเดื่อหมด<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->เพราะโบสถ์ยังขาดงบประมาณกว่า ๓ ล้าน และหลวงปู่ไม่เคยขอใคร ท่านไม่ใช่พระขี้ขอ ชอบบอกจะสร้างโน่นจะสร้างนี่ ทุกอย่างดำเนินไปด้วยศรัทธาอันบริสุทธิ์ของญาติโยมจริงๆ และคนบนยอดดอยนั้นไม่ใช่คนร่ำรวยอะไร ดังนั้นสมควรที่พวกเราจะก่อการบุญ

8. มากับพระครับ

หลวงปู่ครูบาสิทธินักบุญแห่งขุนเขา เทพเจ้าแห่งดอยลาง<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->[​IMG]

หลวงปู่ครูบาสิทธิ วัดปางต้นเดื่อ คู่บารมีปู่ฤๅษีพัดโบก อ่านประวัติ
    ท่านโดยละเอียดที่

http://palungjit.org/threads/ภาพปาฏิหารย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช.210616/page-83

9. ก้าวพ้น

ก้าวพ้น เป็นที่รู้จักกันดี

ก้าวพ้น ครับในหน้า3ขอให้จัดส่งครับที่อยู่ โกวิทย์ บุญญาสุ 18ทรูทาว์เวอร์ชั้น30 ถ.รัชดาภิเษก แขวงห้วยขวาง เขตห้วยขวาง กรุงเทพ.10310 จะโอนค่าส่งร่วมทำบุญครับ

10. thanaset11

thanaset11 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2009
    ไว้อาลัยหลวงปู่ครับ
    ขออนุญาตลงชื่อรับขุนแผนรักชาติ

อยู่ต่างจังหวัดไม่สามารถไปรับได้ยังไงต้องรบกวนคุณฟ้าสร้างส่งให้หน่อยนะครับ
    นายธนเศรษฐ์ หน่อแก้ว
    13/1 ถ.วิพากย์ ต.พิบูล อ.พิบูลมังสาหาร
    จ.อุบลราชธานี 34110

อนุโมทนาบุญครับ

11. โก๋เอี่ยม

โก๋เอี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    ดีครับ จะได้บุญกันเยอะๆ

12. มากับพระครับ

เมื่อวานมีการเปิดกุฏิสำรวจกันแล้ว วัคถุมงคลที่เลือจะนำขึ้นพิพิธภัณท์

13. กำยาน

กำยาน เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถ่ายภาพมาให้ชมบ้างครับพี่เอก

14. ป้อ พิดโลก

ป้อ พิดโลก สมาชิกใหม่

สมาชิกใหม่ขอรับพระ

ผมเพิ่งได้มีโอกาสสมัครเป็นสมาชิกครับ และมีความศรัทธา หลวงปู่เจือ มากเหมือนกัน และเคยไปกราบท่านที่วัดเมื่อปีที่แล้ว คนแน่นกุฏิท่านเลยครับ กว่าจะเข้าไปหาท่านได้ ท่านให้เบี้ยแก้พร้อมภาพถ่ายของท่านมาบูชาด้วยครับ กะว่าหลังปีใหม่จะไปกราบท่านอีก แต่ท่านก็ละสังขารไปเสียแล้ว เสียใจและเสียดายพระเก่งๆ และดีๆ แบบหลวงปู่มากๆ ครับ ผมอยากได้วัตถุมงคลของท่านไว้บูชา เลยขอ"พระขุนแผนฯ" ของท่านด้วยสัก 1 องค์ครับ ชื่อ,ที่อยู่ ตามนี้ครับ ว่าที่ร้อยเอก ภานุพงศ์ มั่นนุช บ้านเลขที่ 259/1 หมู่ที่ 12 ตำบลหัวรอ อำเภอเมืองฯ จังหวัดพิษณุโลก 65000 ขอขอบพระคุณมากครับ

15. ป้อ พิดโลก

ป้อ พิดโลก สมาชิกใหม่

ผมขอรับพระหลวงปู่ด้วยนะครับ จะขึ้นคอบูชา แต่ไปรับแจกด้วยตนเองไม่ได้ครับ ศรัทธามากๆ ตอนนี้มีเบี้ยแก้,ภาพถ่ายหลวงปู่ไว้บูชาครับ ที่อยู่ดังนี้.- ว่าที่ร้อยเอก ภานุพงศ์ มั่นนุช บ้านเลขที่ 259/1 หมู่ที่ 12 ตำบลหัวรอ อำเภอเมืองฯ จังหวัดพิษณุโลก 65000 โทร.0896431388 (หากมีค่าใช้จ่ายช่วยบอกด้วยนะครับ)
    ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ

16. ฟ้าสร้าง

ฟ้าสร้าง เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญติดตามรายละเอียดต่างๆเพิ่มเติมที่กระทู้

http://palungjit.org/threads/ฟ้าสร้...ล็ก-หลวงปู่ครูบาสิทธิ-อภิวัณโณ.215047/page-89

เชิญคลิ๊กเลยค่ะ

17. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอไว้อาลัยหลวงปู่ครับ
    ขอรับพระหลวงปู่ด้วยครับ
    กรุณาส่ง
    กิตติ มีมะโน ค.19/5 ชั้น 3 สำนักงานเขตอยุธยา
    ถ.นเรศวร ต.หอรัตนไชย อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000
    ขอขอบพระคุณ และอนุโมทนาครับ

18. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

ตารางอัพเดทรายชื่อ "ผู้ขอรับพระขุนแผน รุ่น รักชาติ"

รายชื่อที่อัพเดชทั้งหมดเป็นข้อมูลเบื้องต้น โดยมาจากผู้ที่แจ้งความประสงค์ขอรับพระขุนแผน รุ่น "รักชาติ" ซึ่งไม่สามารถที่จะมารับได้ด้วยต้นเอง ในวันที่ 10 ม.ค. 53 ณ วัดทุ่งครุ กทม. ครับ...

วันนี้ 6 ม.ค. 53 อัพถึงหน้าที่ 14
    ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ขอบคุณครับ...

ต้องขอโทษด้วยเมื่อวานตอนเย็นไม่ได้อัพเดท เนื่องจากเน็ตมีปัญหา ขอมาเป็นตอนเช้าแทนครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

19. โก๋เอี่ยม

โก๋เอี่ยม เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาบุญครับ

20. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอร่วมไว้อาลัยหลวงปู่ครับ และขอลงชื่อรับพระขุนแผนรักชาติด้วยครับ...