พระเครื่อง-วัตถุมงคล-เครื่องราง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ซักวันจะคิดออก, 13 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อยากได้จังครับพี่มด

2. ขนมลูกชุบ

ขนมลูกชุบ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2011
    พี่มดครับ ถ้าผมเห็นไม่ผิด ที่พี่ได้มา ไม่ใช่เนื้อผงธูปนะพี่ เป็นเนื้อขาวก้านมะลินะครับ มวลสารของเนื้อนี้หลักเป็นมวลสารที่ๆได้จากดอกมะลิและดอกไม้บูชาพระ ( ขอบอกว่าเขียนในที่นี้ไม่ได้ แต่เนื้อขาวก้านมะลินี้ สุดยอดจริงๆครับ )

3. ขนมลูกชุบ

ผมขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลเกี่ยวกับพระผงปางรำพึงคู่รุ่นนี้หน่อยครับ
    เนื่องจากด้านหลังของพระปาง<wbr>รำพึงคู่นี้ เป็นยันต์ นะกระทืบหอ ดังนั้น อุปเท่ห์ การบูชาก็คล้ายๆกับ ตะกรุดนะกระทืบหอ โดยควรอธิษฐานในสิ่งที่ต้อง<wbr>การเรื่องที่ไม่เป็นอกุศล บอกกล่าวครูบาอาจารย์ผู้ประ<wbr>สิทธิประสาทวิชาได้แก่
    1. ครูจุ้ย เพชรบุรี
    2. ครูกล่อม หลังสวน
    3. ครูจ้อย บ้านหัวเข้
    4. หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    5. พระครูสารธรรมนิเทศ ( อจ.ทิน วัดชายนา )
    เมื่อสมหวังดังที่อธิษฐานแล<wbr>้ว ควรทำบุญอุทิศส่วนกุศล กรวดน้ำไปให้ครูบาอาจารย์ด้<wbr>วยครับ

4. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    หง่ะ ใช่ครับ ขอโทษด้วยครับผม

ท่านที่อยากได้ รอผมได้ครบทุกเนื้อ แล้วจะมาตั้งกระทู้แจกนะครับ

แต่ตอนนี้ขอแจกเป็นกรณีพิเศษไปก่อนครับผม

5. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดสมเด็จ ฐานสามชั้น อีกสององค์ที่เหลือครับผม

6. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เนื้ออื่นสร้าง10000 แต่เนื้อผงธูป สร้าง3500 ต่อไปหายากส์แน่ๆผมว่า:cool:

7. คนเบื่อโลก

คนเบื่อโลก เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้กระทู้คึกคักมากเลยคุณมด อยากได้รำพึงคู่ ต้องไปหาเงินมาปิดซะหน่อย

8. SINGHA24

SINGHA24 Active Member

9 มิถุนายน 2010

ขอจอง 1 ดอกครับผม...
    :cool:

9. pichedv

pichedv เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    ยังมีแบ่งได้อีกมั้ยครับ เสียดายจัง จองไม่ทัน

10. ซักวันจะคิดออก

รับทราบการจองครับ

ขอบคุณครับ

11. ซักวันจะคิดออก

แบ่งของผมไปแล้วกันครับ

ผมมีเก็บอยู่อีกนิดหน่อย

12. pichedv

pichedv เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณครับ จอง 1 องค์ ^^

13. sutthasiri

sutthasiri เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    ได้รับลูกสวาทหลวงปู่หมุน และตะกรุดนะหน้าทอง ปี 49 หลวงพ่อตัด แล้วครับ (พร้อมของแถม) ขอบคุณมากครับ

14. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

น้องมด เผอิญพี่เกิดวันศุกร์ ทำไงจะได้บ้างล่ะ อยากได้ 5555

15. ซักวันจะคิดออก

เรื่องแจกไม่ต้องห่วง เดี๋ยวมีมาแน่นอน (ถ้าพระอาจารย์ไม่แจกหมดไปซะก่อนนะครับ)

เพียงแต่ตอนนี้ได้มาแค่นี้ ขอให้ได้มาเยอะๆก่อน ค่อยมาตั้งกระทู้แจกอีกทีครับผม

16. ซักวันจะคิดออก

รายการที่ ๙๑ พระผงไพรีพินาศ วัดบวรนิเวศวิหาร ปี ๒๕๑๕ แบ่งบูชา ๙๐๐ บาท

รายการที่ ๙๒ พระผงนิรันตราย วัดบวรนิเวศวิหาร ปี ๒๕๑๕ แบ่งบูชา ๙๐๐ บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

17. ซักวันจะคิดออก

จัดสร้างในโอกาสที่สมเด็จพระสังฆราชเจ้า กรมหลวงวชิรญาณวงศ์ พระชนมายุครบ 100 ปี พศ 2515
    โดยวัดบวรนิเวศวิหาร ได้ให้ยุวพุทธสมาคม มีคุณ อธึก สวัสดิ์มงคล เป็นผู้ดำเนินการจัดสร้าง
    การจัดสร้างในครั้งนั้น ได้จัดสร้างพระผงรูปเหมือนสมเด็จพระสังฆราชเจ้า กรมหลวงวชิรญาณวงศ์โรยเส้นเกศาของท่าน พระผงไพรีพินาศ และพระผงนิรันตราย
    หลังจากสร้างเสร็จได้เข้าพิธีพุทธาภิเษกหลายครั้ง และนำออกมาให้ประชาชนได้เช่าบูชาทั่วไปใน ปี 2515 และ 2516

ประวัติโดยสังเขปของ สมเด็จพระสังฆราชเจ้า กรมหลวงวชิรญาณวงศ์ ทรงเป็นเจ้าอาวาสวัดบวรนิเวศ วิหาร ตั้งแต่ปี พศ 2464 จนถึง ปี พศ 2501 ทรงได้รับการสถาปนาเป็นพระสังฆราชฯ เมื่อวันที่ 20 ธันวาคม 2499 ทรงเป็นพระอาจารย์ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ เมื่อคราวทรงผนวชเป็นพระภิกษุ ระหว่างวันที่ 22 ตุลาคม ถึง 5 พฤศจิกายน พศ 2499 และเสด็จประทับ ณ วัดบวรนิเวศวิหาร

เมื่อวันที่ 24-25 กุมภาพันธ์ 2551 ที่ผ่านมา วัดบวรฯ ได้สำรวจพบพระนิรันตราย พระไพรีพินาศละพระผงรูปเหมือนสมเด็จพระสังฆราชเจ้า ณ ตำหนักบัญจบเบญจมา ซึ่งทางวัดได้เปิดให้บุคคลทั่วไปได้บริจาคบูชาได้(ปัจจุบันหมดแล้ว) เพื่อโครงการบูรณปฏิสังขรณ์วัดบวรนิเวศวิหาร ในพระบรมราชูปถัมภ์

รายการวัตถุมงคลที่พบ คือ

- พระผงรูปเหมือนสมเด็จพระสังฆราชเจ้า กรมหลวงวชิรญาณวงศ์ ปี2515 พิมพ์ใหญ่
    - พระผงรูปเหมือนสมเด็จพระสังฆราชเจ้า กรมหลวงวชิรญาณวงศ์ ปี2515 พิมพ์เล็ก
    - พระนิรันตราย เนื้องผง ปี 15 พิมพ์ใหญ่ ขนาดสูง 4 ซม.
    - พระนิรันตราย เนื้องผง ปี 15 พิมพ์เล็ก ขนาดสูง 3 ซม.
    - พระไพรีพินาศ เนื้อผง พิมพ์ใหญ่ ปี 15 ขนาดสูง 3.5 ซม.
    - พระไพรีพินาศ เนื้อผง พิมพ์เล็ก ปี 15 ขนาดสูง 2.5 ซม.

พระนิรันตราย และพระไพรีพินาศ ปี 15 เนื้อผงเกสร พิมพ์ใหญ่และพิมพ์เล็ก เป็นพระเครื่องเนื้อผงวัดบวรนิเวศวิหารรุ่นแรกของสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช ซึ่งด้านหลังขององค์พระไพรีพินาศและพระนิรันตรายจะมีสัญลักษณ์ตราวัดบวร นิเวศวิหาร

พระเครื่องชุดนี้ต้องถือว่าได้ผ่านพิธีปลุกเสกมามากมาย และพิธีใหญ่ๆเช่น พระกริ่งปวเรศ ปี 2530 เป็นต้น

18. ตะวันอัสดง

ตะวันอัสดง เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 มิถุนายน 2011
    ได้รับแล้วนะครับคุณมด

ขอบคุณสำหรับองค์ที่มอบเพิ่มมาให้ด้วยครับผม

19. ซักวันจะคิดออก

พระไพรีพินาศ ปี 2515
    มีพระเกจิอาจารย์ที่ปลุกเสกในพิธี
    ณ อุโบสถวัดบวรนิเวศวิหาร เมื่อวันที่ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2515
    ประกอบด้วย
    หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม นครปฐม
    พระราชมุนี วัดปทุมวนาราม กรุงเทพ
    พระราชญาณดิลก วัดเขาเต่า หัวหิน ประจวบคีรีขันธ์
    พระศรีสัจจญาณมุนี (ประหยัด) วัดสุทัศนเทพ วราราม กรุงเทพ
    พระโพธิวรคุณ (โพธิ์) วัดโพธิ์นิมิต กรุงเทพ
    พระญาณวิริยาภรณ์ วัดธรรมมงคล กรุงเทพ
    พระอาจารย์ฝั้น วัดป่าอุดมสมพร สกลนคร
    พระอาจารย์มหาบัว วัดป่าเกษา อุดรธานี
    หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง สิงห์บุรี
    หลวงพ่อสำเนียง พระครูสุทธิธรรมรังษี วัดเขาแก้ว จันทบุรี
    หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี กรุงเทพ
    หลวงพ่อชื่น วัดตำหนัก นนทบุรี
    พระครูญาณวิโรจน์ วัดทรายงาม จันทบุรี
    พระครูญาณวิศิษฏ์ วัดพุทธมงคลนิมิต นครสวรรค์
    พระอาจารย์สมชาย วัดเขาสุกิม จันทบุรี
    พระอาจารย์สา วัดราชนัดดา กรุงเทพ
    หลวงพ่อทองอยู่ วัดใหม่หนองพะอง สมุทรสาคร

20. ขนมลูกชุบ

ขออนุญาตพี่มดนะครับ

พระปางรำพึงคู่ ที่อจ.ทิน ท่านให้มาแจกนั้น เจตนาท่านต้องการให้ผู้ที่ได้ไป นำติดตัวบูชานะครับ ดังนั้นท่านที่ได้ไปขอให้พยายามนำติดตัวเพื่อหากมีประสบการณ์อะไรจะได้ทราบว่าแต่ละเนื้อ มีความเหมือนหรือต่างกันอย่างไรครับ ( นำมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ) อ้อ และท่านยังบอกว่า หากไปห้อยแล้วไม่มีอะไรดีขึ้นมา ก็เอามาคืนซะจะได้ไม่ต้องห้อยให้หนักคอเปล่าๆครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้