พระเครื่อง-วัตถุมงคล-เครื่องราง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ซักวันจะคิดออก, 13 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เอิ๊กๆ

เอิ๊กๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    รอจอง หลวงพ่อตัด ขผ.รุ่น1 นะหน้าทอง นะกำเนิดครับ อิอิ

2. big_tool

big_tool เป็นที่รู้จักกันดี

รอด้วยอีกคนนะคับ
    ขอบคุณคับ:cool:

3. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมดครับ พอจะมีวัตถุมลคงของอ.ทิน ออกให้บูชาบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

4. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ต้องขออภัยด้วย หลังจากที่ผม POST ไปไม่นาน

ก็มีศิษย์พี่หลายคนไปเก็บที่วัด

ปัจจุบันหมดไปแล้วครับ

แบบนี้แหละครับของดีต้องไว ช้าไม่ได้ ของวัดชายนาก็แบบนี้ประจำ

5. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

วัตถุมงคลของพระอาจารย์ทิน ท่านสร้างไว้หลายอย่างแล้ว

แต่ยังไม่ยอมออกให้บูชาเลยครับผม

มีก็แต่ แผ่นเพชรพญาธร กับตะกรุดมนต์จินดา และปลักขิก เท่านั้นเองครับผม

6. ซักวันจะคิดออก

ปิด ลูกอมหลวงปู่หมุน ลูกสุดท้ายที่ได้เพิ่มมา

ปิด ตะกรุด นะหน้าทอง บูชาครู ๔๙ อีก ๑ ดอก

คงเหลือ ตะกรุดนะหน้าทอง บูชาครู ๔๙ ดอกสุดท้ายแล้วครับ

7. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ได้เรียบร้อยแล้วครับพี่มด
    ตะกรุดอุณาโลมที่ให้มาด้วย มีวิธีใช้ไหมครับพี่
    ขอบพระคุณครับ

8. Auan_OK

Auan_OK เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2010
    ยังอยู่มั้ยครับ ถ้ายังอยู่ขอจองครับผม

9. ซักวันจะคิดออก

ยังอยู่ครับ

รับทราบการจองครับผม

เป็นตะกรุดที่ดีมากดอกนึงครับผม

10. Auan_OK

โอนค่าตะกรุดไปแล้วครับ ตอน 9.13น.ที่อยู่เดี๋ยวผม PM ให้ ขอบคุณมากครับผม

11. ซักวันจะคิดออก

ปิดตะกรุดบูชาครู ๔๙ ดอกสุดท้ายครับผม

รายการเพิ่มเติมที่ไม่ได้ลงรูป หมดแล้วนะครับ

รายการคงเหลือจะสรุปให้อีกทีครับผม

12. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กลับมารอชมของดีแล้วครับพี่มด แหะๆ
    ไม่ทราบว่าที่วัดยังเหลือรายการอะไรเด็ดๆมั่งครับ:cool:

13. ซักวันจะคิดออก

โห ถามว่าที่วัดเหลืออะไรบ้างนี่ตอบยากครับผม

เพราะเหลืออีกเยอะเลย

เพียงแต่ผมเองไม่ค่อยสนใจเท่านั้นเองครับ

ของไหนที่ผมสน ผมก็จะบูชามาแบ่งไปด้วย

ใครชอบพระกริ่ง ก็แจ้งได้

ใครชอบพระยอดขุนพล ก็แจ้งมา

หรือใครเคยเห็นอะไรแล้วสนใจ ก็ลองสอบถามกันมาดูครับผม

14. ซักวันจะคิดออก

[​IMG] [​IMG]
    รายการที่ ๕ มัจฉานุ หลวงปู่ผอง อุบลราชธานี มี ๒ ตน แบ่งบูชา ตนละ ๑๙๙ บาท

รายการที่ ๗ พระขุนแผน สีหราชเดโช หลวงปู่แผ้ว เหลือ ๓ องค์ แบ่งบูชาองค์ละ ๙๙ บาท

รายการที่ ๙ ล็อกเก็ตเลื่อนสมณศักดิ์ ปี๒๕๔๘ ฉากเขียวจัมโบ้ หลวงพ่อตัด วัดชายนา แบ่งบูชา ๓,๐๐๐ บาท หลังฝังพระยอดธง ตะกรุด และเกศา มีรอยจาร

รายการที่ ๑๐ หนุมาน เนื้อผงว่านผสมผงพรายกุมาร หลวงพ่อสาคร แบ่งบูชาองค์ละ ๒๙๙ บาท

รายการที่ ๑๓ พระลีลา เนื้อผงพรายกุมาร ปี ๒๕๓๐ หลวงพ่อสาคร แบ่งบูชาองค์ละ ๗๐๐ บาท

รายการที่ ๑๖ พระสมเด็จชนะมารบันดาลทรัพย์ หลวงพ่อทองดำ วัดถ้ำตะเพียนทอง แบ่งบูชา ๓๐๐ บาท

รายการที่ ๑๗ พระขุนแผน รุ่นทรัพย์เสน่หา หลวงพ่อแช่ม แบ่งบูชา ๓๐๐ บาท

รายการที่ ๒๓ ตะกรุดรกแมวครูบาแม้ว มี ๒ ดอก แบ่งบูชาดอกละ ๔๐๐ บาท

รายการที่ ๒๔ แม่พรายสุมาลี หลวงพ่อสวัสดิ์ แบ่งบูชา ๙๐๐ บาท

[​IMG][​IMG]
    รายการที่ ๒๕ ขุนแผนเสาร์ห้ามหาเสน่ห์ หลวงพ่อสวัสดิ์ แบ่งบูชา ๕๐๐ บาท

รายการที่ ๒๖ พระปิดตา นะทรหด เนื้อตะกั่ว หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม แบ่งบูชา ๑๕๐๐ บาท

รายการที่ ๒๗ พระกริ่งสุทนโต-ชัยวัฒน์ หลวงพ่อชม วัดหลักสอง แบ่งบูชา ๙๐๐ บาท

รายการที่ ๒๘ พระกริ่ง-พระชัยวัฒน์"ไพรีพินาศ" ปี ๒๕๕๐ วัดบวรนิเวศวิหาร แบ่งบูชา ๖๐๐ บาท

รายการที่ ๒๙ พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อทองทิพย์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา มี ๒ องค์ แบ่งบูชาองค์ละ ๒๕๐ บาท

รายการที่ ๓๓ พระขุนแผน กุมารทอง พิมพ์เทวดา หลวงปู่ทิม วัดพระขาว แบ่งบูชา ๓๐๐ บาท

รายการที่ ๓๔ พระขุนแผน กุมารทอง พิมพ์หน้าฤาษี หลวงปู่ทิม วัดพระขาว แบ่งบูชา ๓๐๐ บาท

รายการที่ ๓๖ เหรียญอาร์มฤาษี พิธีไหว้ครู วัดบางแวก มี ๒ ชุด แต่ละชุดประกอบด้วยเหรียญเงิน และเหรียญทอง แบ่งบูชาชุดละ ๓๐๐ บาท

รายการที่ ๓๘ เศียรปู่วร ปรมาจารย์สายเสน่ห์ อาจารย์ประคองเสก มี ๒ องค์ แบ่งบูชาองค์ละ ๕๐๐ บาท

รายการที่ ๓๙ ขุนแผนพรายกระซิบ ของปู่หมอนาค เพชรแสงแก้ว แบ่งบูชา ๕๐๐ บาท

รายการที่ ๔๓ ตะกรุดดอกจ้อย(เสน่ห์นางพราย) หลวงปู่ขุ้ย แบ่งบูชา ๖๐๐ บาท

รายการที่ ๔๔ พระขุนแผน พรายกุมาร หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด มี ๒ องค์ แบ่งบูชาองค์ละ ๕๐๐ บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    รายการที่ ๔๕ หนุมาน วัดบางกะพ้อม มี ๓ องค์ แบ่งบูชาองค์ละ ๓๐๐ บาท

รายการที่ ๔๗ ตะกรุดไตรมาส ๕๐ หลวงปู่แผ้ว แบ่งบูชา ๙๐๐ บาท

รายการที่ ๔๘ ตะกรุดสามกษัตริย์ รุ่นมหาเศรษฐี เจดีย์ใหญ่ ปี ๒๕๕๐ หลวงปู่แผ้ว มี ๒ ชุด แบ่งบูชาชุดละ ๖๐๐ บาท

รายการที่ ๕๑ หนุมานรุ่นแรก เนื้อดีบุก อุดเทียนพราย หลวงพ่อเมียน วัดจะเนียง มี ๕ องค์ แบ่งบูชาองค์ละ ๔๕๐ บาท

รายการที่ ๕๒ พระขุนแผน แม่บัวคลี่ หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ แบ่งบูชา ๓๕๐ บาท

รายการที่ ๕๓ พระผงมวลสารจิตรลดา วัดบวรนิเวศวิหาร แบ่งบูชา ๓๐๐ บาท

รายการที่ ๕๔ พระผง เทพทั้งสี่ และพ่อแก่ ของสภาผู้แทนราษฎร มี ๒ ชุด แบ่งบูชา ชุดละ ๓๐๐ บาท

รายการที่ ๕๕ หลวงปู่ทวด วัดช้างไห้ มี ๒ ชุด แบ่งบูชา ชุดละ ๓๐๐ บาท

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    รายการที่ ๕๖ พระยอดขุนพล หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ มี ๒ องค์ แบ่งบูชาองค์ละ ๒๐๐ บาท

[​IMG][​IMG][​IMG]
    รายการที่ ๕๗ พระขุนแผน แสนพลพ่าย หลวงปู่บัว เนื้อชิน อุดผงพราย ออกวัดโบสถ์ มี ๓ องค์ แบ่งบูชาองค์ละ ๓๕๐ บาท

รายการที่ ๕๙ พระขุนแผน ผงพรายกุมาร ๑๒๒ ปีหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ มี ๒ องค์ แบ่งบูชาองค์ละ ๑๐๐๐ บาท

รายการที่ ๖๐ ลูกอมพระลักษณ์หน้าทอง หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม แบ่งบูชาลูกละ ๒๐๐ บาท

[​IMG][​IMG]
    รายการที่ ๖๑ พระขุนแผน คู่บารมี ทาทอง หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ มี ๒ องค์ แบ่งบูชาองค์ละ ๕๐๐ บาท

รายการที่ ๖๒ เหรียญหมื่นคาถาแสนยันต์ เนื้อทองแดง หลวงพ่อชำนาญ มี ๒ เหรียญ บูชาเหรียญละ ๖๐๐ บาท

รายการที่ ๖๖ พรายปรอท ตัวครู ฝังปรอท อุดชัน พิธีวัดละหารไร่ ๒๐๐ ปี แบ่งบูชา ๙๙๙ บาท

รายการที่ ๖๗ ตะกรุดหนังเสือ หลวงปู่ผ่าน ฉันทโก ปี ๒๕๕๓ วัดป่าโพธิ์แก้ว ๒ มี ๒ ดอก แบ่งบูชาดอกละ ๒๕๐ บาท

รายการที่ ๖๙ พระขุนแผน หลวงปู่ผาด วัดไร่ อ่างทอง เลี่ยมแล้วพร้อมใช้ มีสององค์ สองสี แบ่งบูชา องค์ละ ๕๐๐ บาท

รายการที่ ๗๒ หนุมาน หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด ปี ๕๑ มี ๒ ตน แบ่งบูชาตนละ ๗๐๐ บาท

รายการที่ ๗๓ พระสมเด็จเยี่ยวชะนี หลวงพ่อตัด วัดชายนา มี ๒ องค์ แบ่งบูชาองค์ละ ๙๐๐ บาท

รายการที่ ๗๕ พระผง เจ้าแม่กวนอิม อาจารย์หม่อม มีสีแดง ๓ องค์ สีขาว ๒ องค์ แบ่งบูชาองค์ละ ๒๐๐ บาท

รายการที่ ๗๖ เหรียญทองแดงขัดเงา พระนเรศวร พระเจ้าตาก อาจารย์หม่อม ตามรูป แบ่งบูชาเหรียญละ ๔๐๐ บาท

รายการที่ ๗๘ พระประคนธรรพ หน้าทอง ฝังตะกรุดเงิน โรยพลอย หลวงปู่เปลื้อง วัดลาดยาว แบ่งบูชา ๔๐๐ บาท
    รายการที่ ๗๙ พระประคนธรรพ หน้าทอง หลวงปู่เปลื้อง วัดลาดยาว แบ่งบูชา ๓๐๐ บาท

รายการที่ ๘๐ ผ้ายันต์เสน่ห์มอญ อาจารย์ประคอง พิธีไหว้ครู ปี ๒๕๕๔ มี ๕ ผืน แบ่งบูชาผืนละ ๒๐๐ บาท

รายการที่ ๘๑ พระผง ครูบากฤษณะ พิมพ์ใหญ่ แบ่งเป็นคู่ไปเลย คู่ละ ๒๐๐๐ บาท
    รายการที่ ๘๒ พระผง ครูบากฤษณะ พิมพ์เล็ก แบ่งเป็นคู่ไปเลย คู่ละ ๑๕๐๐ บาท

รายการที่ ๘๔ ตะกรุดยันต์มหาอุตม์ และเมตตา ถักเชือกเขียว หลวงพ่อตัด วัดชายนา แบ่งบูชา ๑๐๐๐ บาท

รายการที่ ๘๕ ตะกรุดราชาฤกษ์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา แบ่งบูชา ๑๒๐๐ บาท

รายการที่ ๘๖ หนุมาน มหาปราบ หลวงปู่บัว มี ๒ องค์ แบ่งบูชา องค์ละ ๔๐๐ บาท

รายการที่ ๘๗ ลูกสวาท หลวงปู่หมุน มี ๓ ลูก แบ่งบูชาลูกละ ๔๐๐ บาท

รายการที่ ๘๘ แพะ หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ มี ๒ ตัว แบ่งบูชาตัวละ ๖๐๐ บาท

15. มหากาพย์

มหากาพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    ได้รับพระขุนแผนหลวงพ่อตัดรุ่น2 กับพระไพรีพินาศ เรียบร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับพี่

16. Auan_OK

ตะกรุดมหาอุตม์กับตะกรุดราชาฤกษ์ รายการที่ ๘๔ ๘๕ ถ้าโอนให้วันพุธหน้าได้ ขอจองได้มั้ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2012
  17. ซักวันจะคิดออก

ได้ครับผม

ยินดีครับผม

18. Auan_OK

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยววัดพุธจัดการโอนให้ครับผม

19. 137149403312121

137149403312121 สมาชิก

สอบถามครับ แพะหลวงพ่อสิน ตัวขนาดไหนเหรอครับ พี่ซักวัน แล้วอันนี้เป็นเขาควายใช่ป่าวครับ(เห็นมันแดงๆ)

20. sutthasiri

sutthasiri เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011

โอนแล้วน่ะครับ รายละเอียดทางpm น่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      77.4 KB
      เปิดดู:
      23
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้