'พระเครื่องเครื่องรางสายเมตตามหาเสน่ห์มาพูดคุยโชว์กัน'

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Surfers, 11 พฤศจิกายน 2012.

1. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ช่วงนี้เป็นกำนันครับ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แต่ละชิ้น สุดๆทั้งนั้น

3. may06

may06 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    เป็นเสี่ยแล้วอย่าลืมกัน นาคราบ.....55556

4. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พี่เมย์ สบายดีเปล่าครับ ไม่เจอกันนานเลย

5. may06

may06 เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สบายดีครับ คุณsurfers ตอนนี้ย้ายกับมาอยู่ที่ระยองเหมือนเดิมแล้วครับ หลังจากเดินสายมา 1ปีกว่าครับ คุณsurfers สบายดีนะครับ ขอบคุณที่คิดถึงกันครับ

6. kengnaja

สวัสดีครับี่เมย์^^:cool::cool::cool:

7. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

ข่าวเพิ่มเติม ขุนแผนกดมือและลูกอม มหาพราย(จะขอเปิดรายชื่อมวลสารพรายดังๆจากหลายที่ในภายหลังเบื้องต้นนะครับ)

มวลสารเบื้องต้นได้จากพี่ๆสายหลวงปู่ชื่นวัดตาอี สายพรายดี ของ อ.ซาอึ่ง ดังนั้นี้ครับ

สีผึ้งสามสาวกินน้ำบ่อเดียวกัน หลวงปู่ชื่น วัตตาอี

น้ำผึ้งร้อยรังที่แช่ขุนแผนน้ำผึ้ง ของหลวงปู่ชื่น วัดตาอี

สีผึ้งและน้ำมันพราย และ ปั้นเหน่ง อ.ซาอึ่ง พรายดี

พรายจากแม่พรายเหมยยฟ้า หลวงพ่อเสนห์ วัดเชียงขาน
    สีผึ้งพราย รุ่นแรก อ.เวส

สีผึ้งพรายพระกาฬ อ.เวส ฤทเวส

สีผึ้งวัวพันหลัก อ.เวส ฤทเวส

สีผึ้งพรายยุคแรก อ.ซาอึ่ง

ลูกอมพรายดี1 อ.ซาอึ่ง

ปั้นเหน่งพราย อ.ซาอึ่ง

ผงนาคเกี้ยว

ผงนะกุกู

ผงพระแตกหักจาก วัดบ่อวิน ผ่านการเสก ของหลวงปู่ทิมวัดละหารไร่

น้ำมันพรายอาถรรพ์ จาก พระเกจิ

และอีกหลายรายการอีกเพียบ เดี๋ยวจะมาอั้ปเดทเพิ่มครับ

ลูกอม+ขุนแผน รวมแล้วจะมี 108 ที่จะออกมาร่วมงานบุญ (106 อีก 2เป็นองค์ครูอยู่ที่เจ้ากรมครับ)

โดยจะแบ่งเป็น ลองพิมพ์องค์ครูกรรมการ และ มวลสารล้วน

ส่วนที่เป็นลองพิมพ์ ขุนแผนและลูกอมจะ มีชิ้นอาถรรพ์ฝังอยู่ภายใน(เฮี้ยนๆ) และทั่วไปฝังตะกรุดลองสาวจากวิชาสาย หลวงปู่แก้ว และที่น่าสนใจคือ มีผงของพระบ่อวิน ที่ผ่านนการปลุกเสก จากหลวงปู่ทิมวันละหารไร่ ที่ได้รับมอบจากเจ้าอาวาศวัดบ่อวินท่านปัจจุบันให้มา ร่วมสร้างพระเพื่องานบุญ แล้วที่สำคัญคือทุกองค์ถูกจุ่มในน้ำมันพรายอาถรรพ์ ที่พระเกจิท่านแจ้งว่าแรงที่สุด(มีคนฝากท่านไว้เพราะแรงไปคุมไม่อยู่)ท่านให้มา

ตอนนี้ปั้นพิมพ์ เสกช่วงแรกเสร็จแล้วครับ เหลือจะนำไปให้พระอาจารย์ และเกจิต่างๆร่วมเสก เน้นมหาเสนห์สุดๆ กันไปเลย

พี่สายจับพลังได้สัมผัส มวลสาร ที่ปลุกเสกเบื้องต้น บอกว่า...... "เสีย__" แน่นอน ไปตีความกันเอาเองนะครับ

จะเปิดเผย มวลสารพรายที่นำมาผสม หลายที่ ที่เป็นแนว พรายคาถาสายล่างมากมายอย่างที่หลายคนชื่นชอบ

ด้วยเหตุด้วยลูกอมมวลสารตัวนี้รุ่นก่อนๆที่เป็นตัวเทสกันเท่านั้น ก่อนสร้าง รุ่นสมบูรณ์ออกมานั้น มีประวัติเล่นเอา ฮือฮาๆๆกันเรื่องผู้หญิง มากๆทุกคนที่ใช้เจอกันหมด จนอยากจะใช้กันให้ได้ครบ(มี 11 ลูก)ประวัติเรื่องสาวๆแบบ(หลังไมค์นะครับอิอิ) .... และด้วยได้รับการติดต่อจากพระอาจารย์ที่ต้องการปัจจัยไปสร้างศาลาปฏิบัติธรรม ดังนั้นจึงสร้างขุนแผนและลูกอมเวอร์ชั่นสมบูรณ์กันต่อเนื่องตามหา (ไม่กล้าแคปรูปเรื่องราว ลูกอมที่เกิดเหตุ มาลงเดี๋ยวเป็นเรื่อง) แต่จุดประสงค์ทำเพื่อออกงานบุญเพื่อสร้างศาลาปฎิบัติธรรมในอนาคตนะครับ

พิมพ์มวลสารล้วนครับ

ท่านใดสามารถจับพลัง ผ่านรูปได้.... ลองจับพลังดูกันนะครับ

ลองพิมพ์องค์ครูกรรมการ ที่ฝังตะกรุดลองสาว ชิ้นอาถรรพ์แรงๆ และ ผงแตกหักจะพระบ่อวินผ่านการปลุกเสกจากหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

บล็อกพิเศษ กลมๆเป็น ท้าวกุเวร (คำเรียกสมัยทราวดี) ก็คือ ท้าวเวศสุวรรณ เป็นพิมพ์พิเศษในอนาคต ครับ (ต้นแบบอยู่ที่เจ้ากรม ชิ้นนี้แรงๆๆครับ)

ข่าวคราวคืบหน้า จะมาอธิบายกันต่อนะครับ

ตอนนี้กำลัง รวบรวมรายชื่อมวลสารพรายมากมายที่พี่ๆน้องๆมาร่วมกันสร้าง โดยครั้งนี้พิเศษที่ รวมมวลสารพราย เสกสายล่าง(หลายคนเข้าใจนะครับว่าคืออะไร) เพื่อ มหาเสนห์ แบบสายล่างโดยเฉพาะ

ไม่นานเกินรอครับๆ ^^

น้ำมันแรงๆที่ใช้ทาขุนแผนอันนี้

น้ำมันพระเกจิ นะกุกู นาคเกี้ยว

และมวลสารสายพรายครั้งนี้ครับ ผสมกัน

ขนาดไฟล์:
      72.4 KB
      เปิดดู:
      2,924
      ขนาดไฟล์:
      88.9 KB
      เปิดดู:
      3,645
      ขนาดไฟล์:
      93.2 KB
      เปิดดู:
      2,665
      ขนาดไฟล์:
      52 KB
      เปิดดู:
      2,642
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2015
  8. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    หากเธอพอ (เสกขุนแผนเสร็จ) ฉันจะรอ อยู่ตรงนี้
    ร้องตามเนื้อเพลงเลย
    รอร่วมงานบุญครับ

9. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  10. kengnaja

ขอบคุณครับพี่:cool::cool::cool:

11. ดาวร้าย

ดาวร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    มีงานบุญเมื่อใหร่อย่าลืมกระซิบบอกบ้างด้วยนะครับ เดี๋ยวจะนำองค์นี้ออกร่วมบุญด้วยครับ

12. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ติดตามอย่างไม่กระพริบตาเลยครับ รอร่วมบุญครับ

13. su2550

su2550 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    รอ ๆ อยู่นะครับ ชิ้นแรง ๆ ชอบ เมื่อไรแจ้งด้วยนะครับพี่เก่ง

14. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ทางคณะสร้าง ขุนแผนมหาพราย ลูกอม และ น้ำมัน เพื่อเตรียมออกงานบุญ

ได้เดินทางไป ขอ เมตตา พระอาจารย์ที่เคารพ เมตตา อธิษฐานจิต

ทางคณะเล่าว่า หลังจากที่กำลังเสก สี่ห้า นาที น้องหมารอบวัดหอนกัน ...อีกแล้ว

....หลังจากนั้น พระอาจารย์ท่าน ขอให้วาง ของในกล่องไว้หน้า รูปหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ แล้วท่านจะเมตตาขอเชิญ หลวงปู่ทิม มาเสก วัตถุมงคลเหล่านี้ให้..... 1 อาทิตย์ ครับ

ทั่นเจ้ากรม ได้ มอบ บล็อกพิมพ์ ถอดพิมพ์ทราวดี พระนารายณ์ทรงครุฑ ถวายพระอาจารย์ โดยท่านเห็นว่าอีกไม่นาน จะมีการขุดฐานโบสถ์เพื่อจะนำพระกรุแตกหักมา สร้างพิมพ์ พระนารายณ์ทรงครุฑ ในครั้งต่อๆไป ซึ่งฟังมาแล้ว งานบุญอีกครั้งหน้า ได้ของดีพุทธคุณเต็มเปี่ยมมาใช้กันครับ

บล๊อกถอดพิมพ์ พระนารายณ์ทรงครุฑ สมัยทราวดีครับ มีการจับพุทธคุณแล้ว แรงสม เป็นวัตถุมงคล จากยุคทราวดี... (ต้นแบบอยู่ที่ รุปดิสเพลย์ keng 29 ครับ อิอิ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2015
  15. Surfers

16. ดาวร้าย

ดาวร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    ของเข้าคับ พี่ใจดีให้มา ปฎิทินแบบนี้หายาก เพราะปริ้น2ด้าน ต้นทุนสูงกว่าปกติเลยไม่ค่อยมีคนทำ รู้สึกว่าจะทำจำนวนไม่มาก แต่ที่วัดน่าจะยังมีอยู่คับ

17. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับ น้องใหม่ มาเข้าร่วมห้องด้วยครับ

อยากทราบประสบการณ์วัตถุมงคลอาจารย์ ซาอึ่ง หนวดเหล็ก พรายดี

ท่านเก่งไหมครับ ห้อยเเล้วของจะเข้าตัวไหมครับ ของท่านได้ผลไหมครับ

18. Surfers

ยินดีต้อนรับครัล
    น่าจะมีพี่บางท่านเคยใช้อยู่นะครับ ส่วนตัวผมไม่เคยใช้เลยครับผม

19. Surfers

เอาตะโพนมาเรียกแขกหน่อย อิอิ

20. Surfers

ทักทายยามต้นเดือนกันครับด้วย อิ่นสายเหนือครับผม