'พระเครื่องเครื่องรางสายเมตตามหาเสน่ห์มาพูดคุยโชว์กัน'

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Surfers, 11 พฤศจิกายน 2012.

1. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อย่ามุ่งแต่สายล่างกันจนผิดศีลธรรม ผิดลูกเมียคนอื่นนะครับ

เตือนไว้แต่เนิ่นๆ ก่อนที่จะสายเกินแก้ :boo:

ด้วยความเคารพครับ

2. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

สายพรายเล่นต้องระวังนะครับใช้ละพลาดพลั้งไปที หน้าที่การงาน ครอบครัว คนรัก ทรัพย์สินเงินทอง มลายพังกันไปหลายคน ส่วนตัวถ้าไม่ได้ หลวงพ่อท่านมาในนิมิต กับ เพื่อนๆพี่ๆหลายคนช่วยเตือน อาจจะไม่ได้แค่เฉียด คงหลุดไปเต็มๆ ถ้ารักจะลองก็ลอง แต่ ศีลขาด + ดวงตก พร้อมกัน ตอนนั้นจะหาคนช่วย บางทีเหมือนหมอกบังตา หายังไงก็ไม่เจอ มารู้อีกทีก็เกือบจะสิ้นไปทุกอย่างแล้ว(อันนี้ ปสก.ตรง จากคนขายของที่แทบหมดตัว เมียจะทิ้ง ร้านจะเจ๊ง ที่เล่นสายนี้หนักๆมานั่งเล่าทุกอย่างที่เขาเจอเต็มให้ฟัง ร้านนี้ข้างๆร้านที่ผมจะไปเอาสายพรายสายล่างมาลองเล่นเลย ผมเดินจากศุนย์ร้านพรายร้านนั้นไปตลอดกาลทันที ก่อนหลวมตัว) รู้สึกเหมือนหลวงปู่ที่เคารพ มาช่วยเหลือกันก่อน

ส่วนพรายสายฆาราวาส สายใหนปลอดภัยอันนี้ ไม่มีข้อมูลเพราะผมคงลาขาดละสายนี้ไม่พร้อมจะลองอีกต่อไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2014
  3. [-VaLentine-]

[-VaLentine-] กระผมสมาธิและกำลังจิตกากสุดในเวปนี้

18 กุมภาพันธ์ 2014
    น่าสน น่าลอง น่าแรง หน้าโดนกินตัว หน้าสุดท้ายหน้าดำ ครับ 555+
    ปล.มีคนชอบสไตร์สายล่างเหมือนเราด้วยแหะ อิอิ

4. [-VaLentine-]

[-VaLentine-] กระผมสมาธิและกำลังจิตกากสุดในเวปนี้

ลองทำแบบผมนะ ๑.ถวายสังฆทานให้ได้ทุกอาทิตย์
    ๒.สวดมนต์และนั่งสมาธิอย่างน้อย ๑ ชม.(ปฏิบัติบูชา)
    ๓.ทำบุญ ๙ วัด ทุก ๑ เดือน

๔.ใส่ตู้บริจาค(ไม่ต้องเยอะตามกำลังศรัทธา) ๓ วันครั้ง
    ๕.บริจาคโลหิต(พยายามให้ครบทุก ๓ เดือน)
    ๖.ทำบุญบริจาคโลงศพตามกำลังศรัทธา(ตามกำลังศรัทธา)
    ๗.อนุโมทนาบุญเวลาเราขับรถผ่านคนใส่บาท(ทำจิตให้เป็นกุศล..เราจะได้บุญด้วย)
    ๘.รักษาศีล ๕ (พยายามอย่าให้ขาด)

ปล.ข้อ ๑-๓ ต้องทำให้ครบ... (ส่วนเรื่องทำบุญทำได้ แต่..อย่าให้เดือดร้อนนะ) แล้วรายงานผลด้วยครับ ลองเล่นสายพรายดู ถ้าทำอย่างที่บอกครบแล้วยังโดนกินตัวอีกก็คง......ถ้าไม่เป็นไรผมจะมาเล่นด้วยสายพราย (หาคนเป็นหนูทดลองอยู่ครับ อิอิ)

5. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    พอดีผ่านจุดนั้นมาแล้ว สายพรายที่ไม่ผ่านครูบาอาจารย์ทำให้เป็นพรายเทพไม่แนะนำครับ พรายก็เหมือนโจร แว้งกัดทำร้ายเราได้เสมอ จะดีกับเราถ้าเรายังมีประโยชน์อยู่ ชีวิตไม่ใช่เรื่องล้อเล่น โดนเข้ามาจะตามแก้กันไม่ไหวครับ^^

6. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เห็นด้วยกับป๋าครับ ผมก็คงปลดอาวุธแล้ว ฮ่าๆๆ เดียวหัวแตก ฮ่าๆ:'(

7. Owenbabygo

Owenbabygo Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2014
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับพี่ๆทุกท่าน เข้าใจล่ะครับสำหรับเรื่องพราย
    แสดงว่าถ้าเป็นสายฆราวาสนี่จะไม่ใช่พรายเทพแต่จะเป็นพรายธรรมดาที่ต้องเซ่นไหว้
    ถ้าไม่เซ่นไม่ทำบุญ,เซ่นไม่ดี,ผิลศีลธรรม ก็จะโดนพรายกินตัว จะมีแต่ความชิบหาย
    ถ้าเป็นสายพระเสกจะเป็นพรายเทพเหมือนพรายกุมารของหลวงปู่ทิม มีแต่คุณไม่มีโทษ
    ขอบคุณครับพี่ๆทุกท่านที่ช่วยแนะนำให้ผมไม่หลงทาง
    ผมรอขุนแผนนาคเกี้ยวอยู่อ่ะครับ จองไว้แล้วแต่กว่าจะได้ก็นานเหมือนกัน
    เลยยังไม่มีพระสายเสน่ห์สักที ที่ใช้อยู่ปัจจุบันก็เป็นแนวคุ้มครอง แค้วคลาดปลอดภัย
    ตอนนี้กำลังตามหาสากหักพิมพ์เล็กเนื้อแดงอยู่ก็ไม่เจอเลย หายากมากๆ
    ที่เจอก็มีแต่ราคามันแพงเวอร์แต่ผมก็จะตามหาต่อไปครับ :cool::cool:

8. Surfers

ของบางอย่างบางทีไม่จำเป็นต้องราคาแพงนะครับ อยู่ที่ตัวเราศรัทธาจึงเห็นผล

ส่วนตัวผมเล่นสายนี้มาก็พอสมควร ใช้แล้วเห็นผล มันก็อยู่ที่ตัวเราส่วนนึงครับ
    กล้าเข้าไปทำความสัมพันธ์ สานต่อเองรึเปล่า

สู้ต่อไปครับ ขอให้เจอองค์ที่ใช่ครับผม

9. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

ดูไดอาแกรมครับง่ายดี พรายที่พลีมาไม่ดี

พราย---->> ใช้แล้วไม่เห็นผล==>> มีคนทักว่า เก๊===>> เอาไปปล่อย เครียดตัวเองอีกรู้ว่าเก๊ยังไปหลอกขาย===>ปล่อยของ ตั้งราคา==>> ไม่มีคนรับจะปล่อย เครียดอีกอยุ่กับตัวก็กลัว==>> ตัดใจ ลอยน้ำ ฝังดิน ถวายวัด==>> กลับมาเครียดอีกเสียดายตังคค์==>> สักพักค่อยฟื้นตัว จากการปล่อยวาง อันนี้เจ๊งอย่างเดียว

พราย ---> ใช้แล้วไม่เห็นผล-->> ขี้เกียจเซ่นไหว้ละไม่เจออะไรเลย--> ไม่เซ่นเริ่มเจออะไรแปลกๆหน้าดำหน้าหมองตัวหนักๆ ฝันเจออะไรหลอนๆบ่อย หรือเจออะไรเงาๆดำๆผ่านแวบไปมาบ่อย-->ชักกลัว เอาของมากัน===>>> กันเสร็จของเงียบ ไม่เกิดผล แล้วจะใช้ทำไม==>> เริ่มเครียด ถ้ากันแล้วเงียบจะใช้ทำไม เช่ามาแพงอีก==>>ปล่อยของ ตั้งราคา==>> ไม่มีคนรับจะปล่อย เครียดอีกอยุ่กับตัวก็กลัว==>> ตัดใจ ลอยน้ำ ฝังดิน ถวายวัด==>> กลับมาเครียดอีกเสียดายตังคค์==>> สักพักค่อยฟื้นตัว จากการปล่อยวาง...... สรุป มีแต่เจ๊ากับเจ๊ง

พราย==>> ใช้แล้วแรงดีๆชอบๆ เห็นจะจะ==>> เริ่มมีคนเตือนนั่นนี่โน่น แต่แรงดีอยุ่ไม่สน==>> เริ่มเจอเรื่องไม่ดีบ่อยๆนิสัยตัวเองเริ่มไม่ดีคนรอบข้างถอยห่าง การงานเริ่มขัดๆ เริ่มเอะใจ==>> ชักกลัว เอาของมากัน===>>> กันเสร็จของเงียบ ไม่เกิดผล แล้วจะใช้ทำไม==>> เริ่มเครียด ถ้ากันแล้วเงียบจะใช้ทำไม เช่ามาแพงอีก==>>ปล่อยของ ตั้งราคา==>> ไม่มีคนรับจะปล่อย เครียดอีกอยุ่กับตัวก็กลัว==>> ตัดใจ ลอยน้ำ ฝังดิน ถวายวัด==>> กลับมาเครียดอีกเสียดายตังคค์==>> สักพักค่อยฟื้นตัว จากการปล่อยวาง สรุป ได้ตอนแรกจบด้วยการเจ๊งตอนปลาย

บางคนเอาไปฝังดิน ลอยน้ำ ยังตามมาแค้น อีกทำบุญล้างซวยกันไปอีกพักไหญ่ๆ หนักๆบวชให้เลยก็มี

เหตุการณ์สมมุติ จากเฉพาะคน....แต่อ้างอิงจาก พี่ขายของที่อยุ่ข้างๆร้านขายพรายที่ผมแวะไป แกด่าร้านขายพรายข้างๆ(ไปเช่ามาเล่นแล้วซวยไปพักไหญ่จนเลิก)

คำคมๆ... จากคนรู้จัก

กล้าที่จะลอง.... กล้าที่จะรับผลที่ได้ลอง ถ้าที่สุดแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้ ก็รับผลกรรมที่กระทำ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2014
  10. [-VaLentine-]

เอ้ะ ปลดอาวุธมาที่ผมหรือป่าวครับ ฮ่าๆๆๆ

11. [-VaLentine-]

ปริ้นแปะไว้ฝาพนังบ้านได้เลยครับ ผมคนหนึ่งละที่หัวดื้อ..เป็นบทความที่ดีมากเลยครับ อิอิ

12. Owenbabygo

Owenbabygo Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2014
    ขอบคุณครับพี่ ผมเองเพิ่งจะเริ่มเล่นสายนี้ยังไม่ค่อยรู้อะไร
    ก็ได้คำแนะนำจากพี่ๆนี่แหละครับทำให้ผมไม่หลงทาง

13. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้แขวนขุนแผนมะรมมะตุ้ม2 ไปนั่งกินส้มตำกัน 5 คน แม่ค้าเตรียมจานมาให้ 6 ถามว่าแล้วอีกคนไปไหนล่ะ ผมงงเลยครับ เธอบอกว่าตอนลงมาจากรถเห็นเป็น 6 คน แปลกดีครับ

14. FATAL_FRAME

มะรุม 2 ไม่น่าจะมีพรายนะครับแต่อาจะเป็นพรายหรือเทวดาที่เราไว้ที่บ้านแต่ก็ตามมาดูแลเรา อันนี้เคยเจอมากับตัวครับ(ของผมจากแม่นางกวัก)

15. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

มวลสารมีผงพรายกุมารด้วยครับ และผงรุ่นแรกองค์นี้ไปเช่าถึงร้านเลยครับ พึ่งแขวนแบบองค์เดี่ยววันนี้ครับ

16. FATAL_FRAME

พรายกุมารของหลวงปู่ชื่น ถ้ามี นี่ก็สุดยอดแล้วครับ

17. Surfers

สายหลวงปู่ชื่นเยอะเหมือนกันแหะ อิอิ

18. beaukiie

beaukiie สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุญาติโพสบ้างนะครับ

เป็นพระที่พกติดกระเป๋าตลอด

1.สีผึ้งกับตะกรุด ของหลวงปู่หงษ์ครับ

2.ตะกรุดพระลักษณ์หน้าทอง ตะกรุดนางสิบสองดอกเล็กและพระลักษณ์หน้าทองเขาควายแกะ หลวงพ่อเอิบ ครับ

3. อันนี้ไม่ทราบที่มาจริงๆครับ ได้มาจากคุณย่าเมื่อ 20 ปีที่แล้ว เคยลองเซริทใน google เค้าว่าแบบนี้ปลอมแต่ก็พกไว้ ไว้ระลึกถึงคุณย่าที่ล่วงลับไปแล้ว

19. Surfers

สวยงามครับท่าน รายการ 1 กับ 2 :cool::cool:

ส่วนรายการที่ 3 ผมขอไม่ออกความเห็นครับ ไม่เป็นเหมือนกันครับผมรายการนี้

20. FATAL_FRAME

รายการที่ 3 ปลอมไม่ปลอมผมไม่ทราบ แต่องค์พระผ่านการปลุกเสกหรืออธิษฐานจิตจากผู้มีอภิญญาครับ พระของคุณย่า มีพระพุทธคุณติดตัวครับ ความกตัญญูต่อผ้มีพระคุณของคุณbeaukiie ติดตัวไว้ท่านจะช่วยเหลือ คุณbeaukiie อยู่เสมอ.......... มีคนจับพลังพระให้เขาบอกว่ามี ยินดีด้วยครับ

ความเห็นส่วนตัวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2014