พระพุทธรูปกอดสีกานั่งคร่อมบนตัก โผล่เวียดนาม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย อีโต้, 28 กุมภาพันธ์ 2013.

1. (อโศก)

(อโศก) เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2012
    คุณใช้อีกล้านชื่อ ผมก็มีร้อยล้านชื่อ คุณจะลองดูไหม?ล่ะ คนแบบคุณมันต้องเจอแบบผม

2. mbbb

mbbb สมาชิก

:cool::boo:

ว้าว ว้าว ว้าว
    ............................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2013
  3. (อโศก)

ชัดเจนนะครับ ทุกๆๆท่าน นี่แหละสมาชิกเว็ปพลังจิตบางท่านทำเป็นมีศีลมีธรรม ท่านเห็นยอดกดอนุโมทนา บางทีเป็นหมื่น นี่ไม่ใช่อะไรหรอก
    สมัครร้อยชื่อ ทุกวันวันละชื่อสองชื่อสิบชื่อ เพื่อกดอวยตัวเองให้ดูเยอะๆๆ ทั้งนั้น
    นี่เบื้องหลัง บางทีท่านพูดเถียงกับคนอื่นท่านเห็นมีคนกดไม่เห็นด้วยใส่ท่านเยอะๆๆอย่าตกใจ คนเดียวกันทั้งนั้นก็ไอ้คนที่มันเถียงกับท่านนี่แหละ

นี่ชัดเจนมาก ในที่สุดธาตุแท้คนบางคนก็ออกมาเสียที สมเจตนารมณ์ผมแล้ว
    ว่ามันมีคนบ้าๆๆ แบบนี้จริงๆๆนะครับ สมัครหลายๆๆชื่อเพื่อกดอวยตัวเองเล่นไม่รู้มันภูมิใจอะไรกับการหลอกตัวเอง

กราบลาและครับ ปิดรายการฉีกหน้ากากคนมีธรรม นะบัดนาว
    ผมจะกลับไปใช้ชื่อ"หลัก" ที่ใช้"ประจำ"แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2013
  4. mbbb

mbbb สมาชิก

เห็นกันแล้วนะครับ คนทำผิด ออกมายอมรับผิดแล้วครับ

ชัดเจนแล้วนะครับ

เอาเครื่องประหร หัว..อะไรดีล่ะ

จั่นเจา เอาอ่...ผู้นี้ไปประหารรรรร!

5. (อโศก)

มาอีกชื่อและสดๆๆร้อนๆๆ เป็นไง ขาดคำไหมจ๊ะ
    เดี๋ยวผมไปสมัครอีก สิบชื่อตุนไว้เล่นด้วยดีกว่า เอาฮาๆไปเลย
    ผมกล้ายอมรับ คุณล่ะกล้าหรือเปล่า
    ว่าตามรูปคดี ผมก็แค่สายนะ สายตำรวจให้คนร้ายเผยตัวจริงออกมาไงเลยต้องใช้วิธีเดียวกะคนร้าย
    จนคนร้ายตกหลุมพราง

6. mbbb

mbbb สมาชิก

เหลืออีกหนึ่งคดี ใสร้าย กล่าวร้ายคนอื่น (จะยอมรับผิดไหมว่า คุณนะมั่วนิ่ม)

ใช่ไหมคุณร้อยยูส Phanudet โดนบ้างถึงกับทนไม่ได้เลยหรือครับ ผมไม่ใช่คุณ snow หรอก แต่เป็นคนที่คุยถูกคอกัน ที่คุณ snow รู้ว่าเป็นคนๆๆเดียวกดอวย กดไม่เห็นด้วยใส่เขานะ ผมนี่แหละบอกเอง
    แต่ผมนี่แหละคนที่กดอวยหลายๆๆชื่อเอง ปกติผมไม่เคยกดนะ แต่ เพราะผมหมั่นไส้คุณ ผมเลยทำไง เถียงสู้เขาไม่ได้และใช้วิธีชั่วๆๆ ก็สมควรจะโดนบ้าง
    แต่ที่กดนี่ไม่ใช่ผมทุกชื่อนะ เป็นบางชื่อ ผมนี่แหละกดเอง ผมมีชื่อหลักชื่อหนึ่ง อีกร้อยยูสของผมไว้จัดการกับคนอย่างคุณโดยเฉพาะไง
    เขาเรียกว่า กรรม สนอง

///////////////////////////////////////////////////////////////

ยอมรับออกมาเสียอีหนึ่งคดีเถอะ หนักจะได้เป็นเบา

ใส่ร้ายคน ปรักปรำคน ว่าคนนั้น เป็นคนนี้ คนนี้เป็นครนนั้น

โดยขาดพยานหลักฐาน พูดเอง เออเอง อวยตัวเอง

ยอมรับมาสะดีๆ เจ้าผู้ร้ายปากแข็ง

ไหนๆก็ยอมรับผิดมาสองคดีแล้ว ยอมรับผิดมาไห้หมดเถอะ

สังคมไห้อภัย

7. mbbb

mbbb สมาชิก

อ่าว อีกหนึ่ง โกหกคำโต บอกว่ากราบลา ว่าจะไปแล้ว(อยู่ทำเกลืออะไร)

จับโกหกกลางอากาศได้อีกแล้ว อายเค้าไหมละนั่น

8. mbbb

mbbb สมาชิก

ประหารรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรร

9. (อโศก)

ก็จะอยู่เล่นกะคุณไงครับ ใช่ผมโกหกแล้วทำไมครับ พอดีผมเปลี่ยนใจและ
    อยู่ต่อดีกว่า ผมว่าฮาดี ผมติดใจคุณแล้วสิ
    คุณจำชื่อคุณได้ทุกชื่อไหมที่สม้ครๆๆไป เนี่ย ผมยังจำไม่ได้เลย
    คุณสมัครทุกวันเลยสิ วันนี้ก็ล่อมาอีกชื่อแล้วขยันจัดนะคุณ

ผมไม่อายหรอก คุณยังไม่อายที่ถูกผมจับโกหกได้เลยคุณPhanudet
    เอ้า แค่สมัครวันนี้ก็รู้แล้ว ดูชื่อผมสิ สมัครไปเป็นปีแล้วของคุณมันไม่กี่นาทีก่อน
    ชัดเจนมากๆๆ

10. (อโศก)

แหมๆๆ ผมหรือปลักปล้ำคุณ ก็การที่คุณสมัครชื่อใหม่สดๆๆดูวันที่ก็รู้แล้ว นี่แสดงว่าที่ผมแฉคุณนี่เรื่องจริง
    ขนาดนี้ยังแถได้อีกนะคุณ ผมว่าเด็กทารกมันมาดูมันยังรู้เลยอะไรจริงอะไรเท็จ
    ผมว่าคุณฮาดีว่ะ

พอถูกจับได้ทำเป็นมาเปลี่ยนเป็นกระทู้ ฮา ซะคนจะได้ไม่คิดอะไร เบี่ยงประเด็นไปเลย

อ้อถ้าคุณเล่นกับผมเสร็จแล้วไม่ต้องมากดไม่เห็นด้วยใส่ผมลับหลังเหมือนที่กดใส่ชาวบ้านล่ะ เพราะเดี๋ยวผมก็มากดอวยตัวเองให้มากกว่าอีกหลายๆๆครั้งอยู่ดีไม่มีประโยชน์หรอกนะ

คุณกดได้ผมก็กดได้ สนุกไหมล่ะ

11. mbbb

mbbb สมาชิก

อ่อนสัจจะบารมีนะ

บารสิบไม่ครบนี่

บอกไปแล้วก็ไปสิ

ผมนัดเจอคุณ คุณบอกว่าจะไป แล้วคุณดันไม่ไป

ผมนัดเจอคุณ คุณบอกไม่ไป แล้วกลับไป

แบบนี้ คุณมันก็ ไม้หลักปักขี้เลน! สิคุณ

12. (อโศก)

มาบารมีสิบอะไรกันแถวนี้ บ้าเปล่า ผมมันปุถุชนเหมือนคุณนั้นแหละ
    ใครอยากบำเพ็ญอะไรก็ทำไปเถอะ ผมไม่เอาด้วยล่ะผมจะได้ไปเจอคุณในภูมิเดียวกันไง
    จะได้ตามแฉคุณต่อไง
    คุณไม่มีสัจจะ ผมก็ไม่มีสัจจะ ผมยึดหลักตาต่อตาฟันต่อฟัน
    ไงคุณ คุณอวยตัวเอง บอกไม่ได้อวย
    เหอๆๆ มันฟ้องอยู่ สมัครชื่อใหม่มาหาผมซะขนาดนี้นี่
    คุณมีสัจจะไหมล่ะ

คุณมันก็ ไม้หลักปักขี้เลน! เหมือนผมนั้นแหละก็เข้ากันดีไง
    ตาต่อตาฟันต่อฟัน ไงคุณ

13. mbbb

mbbb สมาชิก

ชนพาล

พาลนะคุณน่ะ

14. (อโศก)

ก็พาลกับคนพาลแบบคุณเท่านั้นแหละ คนดีๆๆผมเคยไปแฉเขาไหมล่ะ
    ผมแฉแต่คนที่มือถือสากปากถือศีลเท่านั้นแหละคุณ

15. mbbb

mbbb สมาชิก

ครบเลย ขาดสัจจะ ปรักปรำคน ใส่ร้ายคน ตู่คนนั้น เป็นคนนี้

คุณคิดว่า ผมเป็นคน คนเดียวกะคุณ ภานุเดช ว่างั้น!!
    เจ้าตัวถ้าเค้าได้อ่านคำโพสของคุณ เค้าคงขำกลิ้ง 30ตลบ
    ถ้าเค้าขยันพิมพ์ แกก็คงออกมาไห้ความคิดเห็นอะไรบางอย่าง
    ถ้าเค้าไม่มาโพส ก็เป็นสิทธิของแต่ละคน

16. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อะไรกันครับนี่ ผมไปเป็นคนร้อยชื่อพันชื่อกับเขาตั้งแต่เมื่อไรกัน....ผมสมัครมาตั้งแต่ปี 2008 แล้ว ใช้ชื่อนี้มาตลอดและต่อเนื่อง....สงสัยวิสัยแบบนี้มันเป็นปกติของบอร์ดนี้หรือเปล่าครับ....ตามสบายพวกคุณแล้วกันนะคับ.....ไอ่เรื่องอวยตัวเองนี่ ผมเองก็ยังคิดว่าไร้สาระเลย ผมไม่เคยทำกับตัวผมเอง......กดเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยกับผม ผมก็ไม่เคยสนใจหลอกนะ....เขาเห็นด้วยก็กด ไม่เห็นด้วยก็กด เขาชอบเราก็กด ไม่ชอบเราเป็นการส่วนตัวก็กด ธรรมดาของโลก.....เรื่องในบอร์ดนี้สิ่งที่ผมควรจะกล่าวจะชี้แจงอะไรที่เกี่ยวกับเนื้อหาก็ไม่มีแล้ว....ยังไงก็ตามสบายพวกคุณนะครับ......

17. mbbb

mbbb สมาชิก

ประเดี๋ยวจะมาหาว่าผมใส่ร้าย กล่าวร้าย ชัดเจนนะครับ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Phanudet
    คุณจะไปว่าเขาทำไม คุณไม่พอใจเขาเหรอ ในเมื่อเขาไม่เห็นด้วยกับความคิดเห็นของคุณ หลายคนต่อหลายคน ทำไมคุณไม่มองย้อนกลับมามองตนเองหละ ว่าผิดว่าพลาดอะไรไป ชาวบ้านเขาจึงไม่เห็นด้วย ไม่ใช่กอดทิฏฐิด่าว่าคนอื่นเขาว่าไม่เห็นด้วยกับตนเองจึงไร้สาระ....เป็นคนเดียวกัน ตัวคุณทำออกบ่อยนะเลยกลัวคนอื่นจะทำบ้างใช่ไหม หลายยูส ไม่เคยพิมพ์แม่แต่สักหนึ่งพยางค์ เขาย่อมมองเห็นสาระของเขาที่ไม่เห็นด้วยกับคุณนั่นหละ.....เขาจึงกด.....ใช่ไหมร้อยยูส

.............................................................................................................................
    .............................................................................................................................

โพสโดย (อโศก)
    ใช่ไหมคุณร้อยยูส Phanudet โดนบ้างถึงกับทนไม่ได้เลยหรือครับ ผมไม่ใช่คุณ snow หรอก แต่เป็นคนที่คุยถูกคอกัน ที่คุณ snow รู้ว่าเป็นคนๆๆเดียวกดอวย กดไม่เห็นด้วยใส่เขานะ ผมนี่แหละบอกเอง
    เพราะคุณเคยทำแบบนี้ใส่ผมมาก่อน ผมก็ทำได้เหมือนกันกดอวยนี่สนุกดีไหมล่ะ
    ผมนี่แหละคนที่กดอวยหลายๆๆชื่อเอง ปกติผมไม่เคยกดนะ แต่ เพราะผมหมั่นไส้คุณ ผมเลยทำไง เถียงสู้เขาไม่ได้และใช้วิธีชั่วๆๆ ก็สมควรจะโดนบ้าง
    แต่ที่กดนี่ไม่ใช่ผมทุกชื่อนะ เป็นบางชื่อ ผมนี่แหละกดเอง ผมมีชื่อหลักชื่อหนึ่ง อีกร้อยยูสของผมไว้จัดการกับคนอย่างคุณโดยเฉพาะไง
    เขาเรียกว่า กรรม สนอง
    //////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
    /////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

......... ก็ไม่อยากอธิบาย มีคำถาม คำตอบอยู่ในตัวเองอยู่แล้ว

18. (อโศก)

ก็ใช่นะสิ แต่คุณก็คงจะบอกไม่ใช่อยู่แล้วสมัครนานแล้ว โอ๊ย มันเกี่ยวอะไรกับสมัครก่อนสมัครหลังครับ มันเกี่ยวกับว่า คนล่ะคนทำไมอวยกันยกใหญ่เลยครับระหว่างคุณร้อยชื่อ กับ ภานุเดช ภานุเดชก็ต้องมีภาพคนมีธรรมหน่อยก็เป็นชื่อหลักนี่น่า แต่พวกชื่อรองๆๆที่ไม่ค่อยใช้ที่เอาไว้อวย ก็ต้องโชว์ธาตุแท้ออกมาใช่ปะล่ะ

ถ้าไม่ใช่คนเดียวกันใครเขาจะอวยให้กันครับ เขากดเห็นด้วยชื่อเดียวและจากไปไม่ใช่เข้ามาแล้วเข้ามาอีกกดแล้วกดอีกเปลี่ยนชื่อไปมา จะแถยังไงก็ตามใจครับ

มันฟ้องครับมันฟ้อง

19. (อโศก)

แหมร้อนตัวแทนซะขนาดนี้ เป็นคนล่ะคน ผมล่ะเชื่อตาย ตามสบายครับ อวยเข้าไปสร้างสถิติกินเน็ตบุ๊คไปเลยคุณ

20. (อโศก)

ไม่สนใจแล้วพูดทำไมครับ คุณนี่นะ ร้อนตัวซะ