))))) พระคำข้าวมหาลาภ+พระหางหมาก+ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-วัดท่าซุงฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Thongchai006, 13 ตุลาคม 2010.

1. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

มีแต่องค์สวยๆ ทั้งนั้น :cool:

2. wanlaya_t

wanlaya_t เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG][​IMG] [​IMG]

1))เหรียญผูพัทธสีมาปี20 รูปหลวงปู่ปาน-หลังยันต์เกราะเพชร เหรียญสึกบ้าง นำมาชุบทองให้ใหม่ ให้บูชา 350 ฿ครับ
    2)) เหรียญเอกราช-มหาลาภ (รุ่นตัวหนังสือหวัด) ปี 2520 ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค-ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อ

เหรียญชุบทองมาให้ใหม่ สวยน่าบูชามาก ให้บูชา 350 ฿ครับ

-------ขอจอง 2 เหรียญนี้ค่ะ-----------

3. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    พระหางหมาก(หางพลู) -สวย-คม-ปิดทอง และไม่ปิด

พระหางหมาก(หางพลู) -สวย-คม-ปิดทอง และไม่ปิด

ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    สร้าง 1000000 องค์
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกัน-ก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสี
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนัก

1[​IMG][​IMG]2[​IMG][​IMG]

1[​IMG] [​IMG] [​IMG]2[​IMG] [​IMG] [​IMG]

องค์ที่3 XX จองแล้วครับ[​IMG] [​IMG] [​IMG]

)))พระใหม่ๆ-เดิมๆ-ทั้งปิดทอง-และไม่ปิดทองครับ ((ปิดทองใหม่นะครับ))

>>>ลดพิเศษ>เหลือองค์ละ 800 ฿>>ลดให้อีกองค์ละ100 เหลือ700฿

))พระคำข้าวมหาลาภ องค์จริงผิวฉ่ำสวยมาก พระผิวฉ่ำๆ เดิมๆ แบบมีใยแก้ว-และผงฝุ่นเดิมๆแบบนี้ เห็นองค์จริงแล้วน่าเก็บทั้งหมดจริงๆครับ สวยจริงๆ น่าเก็บไว้บูชาจริงๆครับ

วันนี้)))ลดให้ทุกองค์ครับ

1[​IMG][​IMG]

2[​IMG][​IMG]3[​IMG][​IMG]4[​IMG][​IMG]

พระคำข้าวมหาลาภ ผงเดิมๆ ผิวใยแก้วสวยๆเดิมๆ พิมพ์พระบาทขีดทั้งหมด- สวยฉ่ำน่าเก็บ และราคาก็เบาๆ สบายมาก

ผงเดิม-ผิวใยแก้วเดิมๆนี้-ให้ได้ไว้บูชาองค์ละ 650 บาท>>ลดให้เหลือองค์ละ 550 ฿ครับ

1[​IMG][​IMG] 2[​IMG][​IMG]

1.พระหางพลู พิมพนิยม2จุด (จุดที่ข้างผนัง เป็นแบบปลายเข็มจิ้มลงไป-หายากครับ) องค์พระเดิมๆ ปิดทองใหม่
    ให้บูชา 1000 บาท >>ลดเหลือ 950 ฿ครับ

2.พระหางหมาก(หางพลู) พิมพ์พระเนตรขวาจุด องค์จริงน่าบูชาครับ
    ให้บูชาองค์ละ 750 บาท >>ลดเหลือ 700 ฿ครับ

1[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    1.ล็อกเก็ต-ปี45 เป็นชุดลงยาชุดครบ4สี คือเขียว-แดง-น้ำเงิน-ขาว เป็นล็อกเก็ตชุดที่สวยครบมากๆ พอนำไปเลี่ยมเงินแท้เข้ารูปแล้วดูสวยน่าเก็บ-น่าบูชามากๆเลยครับ สวยเอี่ยม-เดิมๆ-กะหลั่ยสวยสมบูรณ์ครับ ขนาดสูงเท่ากับพระหางมาก2องค์ ให้บูชา 2000 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    ***จองแล้วครับXX เหรียญธงมหาพิชัยสงคราม 2หน้า ธงเดิม เหรียญกะหลั่ยเดิมทั้ง2เหรียญ นำมาเลี่ยมให้ใหม่ กันน้ำอย่างดี
    รับประกันแท้ทุกอย่าง ผมถ่ายเส้นธงให้ดูว่า ธงแท้ด้านในเป็นอย่างไร ทึบตรงไหน-เป็นเส้นไข่ปลาตรงไหน เอาไว้เทียบกับของเลียนแบบสำหรับผืนเล็กครับ
    เหรียญไพรีพินาศหน้าเดียวรุ่น1 ปัจจุบันถือว่าเป็นของหายาก-เพราะเริ่มกลายเป็นของหวงไปหมดแล้ว ดังนั้น-เวลานี้จึงนานๆ จะมีมาลงสักเหรียญ ให้บูชา 2450฿ครับ

[​IMG][​IMG][​IMG] [​IMG]

***จองแล้วครับ1))เหรียญผูพัทธสีมาปี20 รูปหลวงปู่ปาน-หลังยันต์เกราะเพชร เหรียญสึกบ้าง นำมาชุบทองให้ใหม่ ให้บูชา 350 ฿ครับ

***จองแล้วครับ2)) เหรียญเอกราช-มหาลาภ (รุ่นตัวหนังสือหวัด) ปี 2520 ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค-ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อ
    เหรียญชุบทองมาให้ใหม่ สวยน่าบูชามาก ให้บูชา 350 ฿ครับ

1[​IMG][​IMG]2[​IMG] [​IMG]

***จองแล้วครับXX1.เหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น4 (บล็อกเนื้อเงิน)เหรียญรุ่นนี้หน้าหลวงพ่อท่านดูยิ้ม-อิ่มเอิบ เหรียญใหม่-กะหลั่ยเดิมๆ ให้บูชาสบายๆ 1350 ฿ครับ

2.หรียญของขวัญวันเกิด รุ่น4 (บล็อกเนื้อเงิน) เหรียญรุ่นนี้หน้าหลวงพ่อท่านดูยิ้ม-อิ่มเอิบ
    เหรียญชุบทองคำแท้มาให้ใหม่สวย-แต่ราคาเบา ให้บูชา 1350 บาทครับ

3[​IMG][​IMG]4[​IMG][​IMG]

3. แหนบรุ่น4 สวยมากครับ ให้บูชา 200 ฿ ครับ (ชุบทองมาให้ใหม่)

4.แหนบรุ่น5 สวยใหม่เอี่ยม-คมชัดจนเห็นเส้นสายฝนที่พื้นผิว ให้บูชา 230บาทครับ (ผิวเดิม-กะหลั่ยเดิมๆ)

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->
    <!-- / message --><!-- edit note -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2012
  4. kUang ^^

kUang ^^ เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญธงมหาพิชัยสงคราม 2หน้า ธงเดิม เหรียญกะหลั่ยเดิมทั้ง2เหรียญ นำมาเลี่ยมให้ใหม่ กันน้ำอย่างดี
    รับประกันแท้ทุกอย่าง ผมถ่ายเส้นธงให้ดูว่า ธงแท้ด้านในเป็นอย่างไร ทึบตรงไหน-เป็นเส้นไข่ปลาตรงไหน เอาไว้เทียบกับของเลียนแบบสำหรับผืนเล็กครับ
    เหรียญไพรีพินาศหน้าเดียวรุ่น1 ปัจจุบันถือว่าเป็นของหายาก-เพราะเริ่มกลายเป็นของหวงไปหมดแล้ว ดังนั้น-เวลานี้จึงนานๆ จะมีมาลงสักเหรียญ ให้บูชา 2450฿ครับ

จองบูชา ครับ

5. wanlaya_t

3[​IMG] [​IMG] [​IMG]

)))พระใหม่ๆ-เดิมๆ-ทั้งปิดทอง-และไม่ปิดทองครับ ((ปิดทองใหม่นะครับ))

>>>ลดพิเศษ>เหลือองค์ละ 800 ฿>>ลดให้อีกองค์ละ100 เหลือ700฿

ขอจองเพิ่มอีก 1 องค์ค่ะ

6. GALANTE

GALANTE Active Member

จองเหรียญของขวัญวันเกิดรุ่น4ราคา 1350บาทเหรียญที่1

7. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

โอนเงินแล้วครับ 820 บาท ...กรุณาส่งที่

นาย ธวัชชัย ปัญญามีรักษ์
    ห้อง 101 หอพักนักศึกษาคณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    ถ.ศิริมังคลาจารย์ ต.ศรีภูมิ
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่
    50200

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      130.1 KB
      เปิดดู:
      35
  8. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

พระหางหมาก(หางพลู)พิมพ์นิยม 2จุด

พระหางหมาก(หางพลู) พิมพ์นิยม2จุด ผงฟูเดิมๆ
    ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533

พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกัน-ก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสี
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนัก

พระหางหมากพิมพ์นิยม2จุด เนื้อแดงเข้ม สวยน่าบูชามากๆ ผิวเดิมๆ-ผงเดิมๆ ทั้งหน้า-หลัง เดิมๆ-แดงๆแบบนี้ หายากแล้วครับ กรอบสี่เหลี่ยม ตัดสวยพอดี
    ***จองแล้วครับXXองค์นี้คัดมาให้เลยครับ ให้บูชา 1350 ฿ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2012
  9. phongsawat

phongsawat สมาชิก

26 กุมภาพันธ์ 2012
    จองพระหางหมากครับพี่....พงษ์สวัสดิ์
    พระหางหมาก(หางพลู) พิมพ์นิยม2จุด ผงฟูเดิมๆ

พระหางหมากพิมพ์นิยม2จุด เนื้อแดงเข้ม สวยน่าบูชามากๆ ผิวเดิมๆ-ผงเดิมๆ ทั้งหน้า-หลัง เดิมๆ-แดงๆแบบนี้ หายากแล้วครับ กรอบสี่เหลี่ยม ตัดสวยพอดี
    องค์นี้คัดมาให้เลยครับ ให้บูชา 1350 ฿ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

10. GALANTE

โอนให้แล้วครับ1400บาทครับเหรียญของขวัญ

11. GALANTE

โอนแล้ว 45/553สุขาภิบาล3แมนชั้น ชั้น12 ถ.รามคำแหง58/3 แขวง หัวหมาก เขตบางกะปิ กทม 10240

12. พรพรหมราช

พรพรหมราช Active Member

26 กรกฎาคม 2011
    มี
    1. เหรียญของขวัญวันเกิด รุ่น4
    2. พระหลวงพ่อท่องสวรรค์ ทันหลวงพ่อ ปี31
    3. เหรียญพระยืน 30 ศอก
    ไหมคะ

13. Thongchai006

+พระคำข้าวมหาลาภรุ่น1 แขนจุด-บัวจุดเดียว

พระคำข้าวมหาลาภ รุ่น1 แขนจุด-บัวจุดเดียว
    ปลุกเสกเมื่อ 17 มีนาคม 2533 จำนวน 100,000 องค์
    หลวงพ่อท่านบอกว่า ''ขอสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านครบทุกๆด้าน''
    ''โดยเฉพาะทางด้านลาภ เด่นมากจริงๆครับ''

พระคำข้าวมหาลาภองค์นี้ เป็นองค์ที่มีผิวพิเศษครับ คือเป็น เกร็ดผลึกขาวแข็ง-ขึ้นอยู่ทั่วองค์พระตามภาพเลยครับ เป็นผลึกแข็งเคลือบแทบไม่เห็นเนื้อเดิม
    น่าเก็บบูชา-เพราะพบยากจริงๆครับ

รอยเนื้อรานที่ผมถ่ายให้ดูมุมบนหน้า-และหลัง เนื้อไม่ได้แตก-หรือหักนะครับ แค่เป็นรอยรานในเนื้อนิดหน่อย หากมองไปที่ความแท้-และแบบที่หายากแล้ว น่าเก็บครับ ถ้าดูด้วยตาธรรมดาๆ ถือว่าสวยน่าบูชาจริงๆครับ-แม้จะมีเกร็ดแก้วขึ้นมาก-ก็ยังเห็นว่าความคมมากอยู่ครับ เนื้อขาวเคลือบเกร็ดแก้วฟูเต็มองค์เเลยครับ

XX จองแล้วครับXX เนื้อพิเศษนี้ ให้บูชา 2050 ฿ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2012
  14. ภัทรวัฒน์

ภัทรวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    จอง พระคำข้าวมหาลาภ รุ่น1 แขนจุด-บัวจุดเดียว ครับ

15. kUang ^^

kUang ^^ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้ว. ขอบคุณครับ

16. ภัทรวัฒน์

ภัทรวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ได้รับ พระคำข้าวรุ่นแรกแล้ว
    องค์พระสวยมาก
    ขอบคุณครับ

17. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งว่าได้รับพระแล้วครับ สวยถึงใจจริงๆ บรรยายไม่ถูก ขอบคุณมากครับ

18. กายคตา

กายคตา เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ขอฝากลิงค์งานบุญค่ะ
    ### ร่วมบุญ "ราชรถเพื่อพระนิพพาน" ถวายหลวงพ่อหนุน สุวิชโย วัดพุทธโมกข์ จ.สกลนคร

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1">
    "ราชรถเพื่อพระนิพพาน"

ขอ เชิญทุกท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญบริจาคทรัพย์ เพื่อซื้อรถกอล์ฟไฟฟ้า ถวายพระครูวิชัยสารคุณ ( หลวงพ่อหนุน สุวิชโย ) ในงานครบรอบอายุ 60 ปี ของท่าน ในวันที่ 5 มิถุนายน 2555

อานิสงค์แห่งการถวายยานพาหนะ

พระพุทธเจ้าทรงตรัสว่า "สุคโท ยานโท โหติ" การให้ยานพาหนะชื่อว่าให้ความสุข

หลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษี) ท่านเมตตาเทศน์ตอบปัญหาธรรม ดังนี้

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]
    ผู้ถาม
    หลวง พ่อเจ้าขา ดิฉันได้ถวายสังฆทานชุดใหญ่ให้หลวงพ่อแล้ว ก็ปรากฏว่าเห็นลูกชายที่ตายไปแล้วเธอมาเข้าผันบอกว่า สบายดี ในฐานะที่เป็นพ่อเป็นแม่ก็ต้องการให้ลูกมีความสุขยิ่ ง ๆ ขึ้นไปอีก ดิฉันอยากจะกราบเรียนถามหลวงพ่อว่า จะทำบุญประเภทไหน…. ทำอย่างไรจึงจะทำให้เขาดี ๆ ยิ่งขึ้นไปเจ้าคะ.?
    [/FONT][FONT=trebuchet ms,sans-serif]หลวงพ่อ พระพุทธเจ้าบอกว่า "สุคโท ยานโท โหติ" การให้ยานพาหนะชื่อว่าให้ความสุข [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif] ที่เทวดาถามพระพุทธเจ้าว่า "ให้อะไรที่จะให้ผิวพรรณมีความสวย ให้อะไรต่อไปชาติหน้าจึงจะสวย" [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]พระพุทธเจ้าตรัสว่า "ให้ผ้าผ่อนท่อนสไบ จะได้ผิวพรรณสวยงาม" [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]เทวดาถามว่า "ให้อะไรชื่อว่าให้ความสุข" [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]พระพุทธเจ้าบอกว่า "ให้ยานพาหนะ ชื่อว่าให้ความสุข"
    ผู้ถาม เอ๊ะ! ได้ข่าวว่าหลวงพ่อจะซื้อรถทัวร์หรือครับ ?
    [/FONT][FONT=trebuchet ms,sans-serif]
    หลวงพ่อ
    ไม่ใช่รถฉัน รถพระพุทธเจ้าท่าน ท่านบอกว่า "ลูก ศิษย์เวลานี้เขาตั้งกลุ่มขึ้นมามาก ถ้าเราไปเยี่ยมกำลังจะสูงขึ้น แล้วก็คนที่อยู่ไกลๆ เขาไม่มีกำลังจะมาได้ ต้องไปเสริม เป็นธรรมทาน"
    [/FONT][FONT=trebuchet ms,sans-serif]นี่เป็นพาหนะนำไปนิพพานตรง [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif] เออ…พูดถึงรถทัวร์ธรรมทานนึกขึ้นมาได้ พระจัณฑปัชโชต มีม้าเร็ว ช้างเร็ว เร็วกว่าปกติ เพราะว่าในสมัยชาติก่อนท่านเป็นคนรับใช้เขา เวลานั้นพระปัจเจกพุทธเจ้ามาบิณฑบาต เจ้านายบอก เอ็งไปดูกับข้าวในครัวซิมิไหม…วิ่งปรี๊ดไป กลับมาบอกมีครับไปเอามา วิ่งไปเอามา อีตอนวิ่งไปวิ่งมา เจ้านายก็อธิษฐาน [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif] แกก็บอกว่า "ในฐานะผมเป็นคนรับใช้ ชาติหน้าถ้าเกิดอีกขอให้มีพาหนะที่เร็วกว่านี้ ไม่มีใครเสมอเหมือน"[/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif] ต่อมาเป็นพระราชาทรงพระนามว่า พระเจ้าจัณฑปัชโชต มีช้างเดินเร็วมาก ม้าวิ่งเร็วมาก [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]ฉะนั้นคนทำบุญรถทัวร์ธรรมทานอธิษฐานแบบนี้นะ "ทุกอย่างขอให้ได้เร็ว ๆ ถ้าบังเอิญจะเกิดอีกขอให้มีพาหนะสมบูรณ์แบบ เขามีอะไรขอให้เรามีอย่างนั้น"[/FONT]

ท่านที่ประสงค์ร่วมบุญ สามารถร่วมบุญได้ที่

นางสาวธัญญพัทธ์ เลิศวิทยรัตน์

เลขที่บัญชี 275-278-4445
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาหนองมน ชลบุรี
    บัญชีนี้เฉพาะงานบุญเท่านั้น

โทรศัพท์ 089-8323279

19. wanlaya_t

เรียนว่าได้รับพระเรียบร้อยแล้วค่ะพี่/ขอบคุณคับ

20. Thongchai006

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กายคตา [​IMG]
    ### ร่วมบุญ "ราชรถเพื่อพระนิพพาน" ถวายหลวงพ่อหนุน สุวิชโย วัดพุทธโมกข์ จ.สกลนคร

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>

"ราชรถเพื่อพระนิพพาน"

ขอ เชิญทุกท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญบริจาคทรัพย์ เพื่อซื้อรถกอล์ฟไฟฟ้า ถวายพระครูวิชัยสารคุณ ( หลวงพ่อหนุน สุวิชโย ) ในงานครบรอบอายุ 60 ปี ของท่าน ในวันที่ 5 มิถุนายน 2555

อานิสงค์แห่งการถวายยานพาหนะ

พระพุทธเจ้าทรงตรัสว่า "สุคโท ยานโท โหติ" การให้ยานพาหนะชื่อว่าให้ความสุข

หลวงพ่อพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษี) ท่านเมตตาเทศน์ตอบปัญหาธรรม ดังนี้

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]ผู้ถาม[/FONT][FONT=trebuchet ms,sans-serif]หลวง พ่อเจ้าขา ดิฉันได้ถวายสังฆทานชุดใหญ่ให้หลวงพ่อแล้ว ก็ปรากฏว่าเห็นลูกชายที่ตายไปแล้วเธอมาเข้าผันบอกว่า สบายดี ในฐานะที่เป็นพ่อเป็นแม่ก็ต้องการให้ลูกมีความสุขยิ่ ง ๆ ขึ้นไปอีก ดิฉันอยากจะกราบเรียนถามหลวงพ่อว่า จะทำบุญประเภทไหน…. ทำอย่างไรจึงจะทำให้เขาดี ๆ ยิ่งขึ้นไปเจ้าคะ.?[/FONT]​

[/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]หลวงพ่อ พระพุทธเจ้าบอกว่า "สุคโท ยานโท โหติ" การให้ยานพาหนะชื่อว่าให้ความสุข [/FONT]

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]ที่เทวดาถามพระพุทธเจ้าว่า "ให้อะไรที่จะให้ผิวพรรณมีความสวย ให้อะไรต่อไปชาติหน้าจึงจะสวย" [/FONT]

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]พระพุทธเจ้าตรัสว่า "ให้ผ้าผ่อนท่อนสไบ จะได้ผิวพรรณสวยงาม" [/FONT]

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]เทวดาถามว่า "ให้อะไรชื่อว่าให้ความสุข" [/FONT]

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]พระพุทธเจ้าบอกว่า "ให้ยานพาหนะ ชื่อว่าให้ความสุข" [/FONT]​

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]ผู้ถาม เอ๊ะ! ได้ข่าวว่าหลวงพ่อจะซื้อรถทัวร์หรือครับ ?[/FONT]
    [/FONT][FONT=trebuchet ms,sans-serif]

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]หลวงพ่อ[/FONT]

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]ไม่ใช่รถฉัน รถพระพุทธเจ้าท่าน ท่านบอกว่า "ลูก ศิษย์เวลานี้เขาตั้งกลุ่มขึ้นมามาก ถ้าเราไปเยี่ยมกำลังจะสูงขึ้น แล้วก็คนที่อยู่ไกลๆ เขาไม่มีกำลังจะมาได้ ต้องไปเสริม เป็นธรรมทาน" [/FONT]
    [/FONT]
    [FONT=trebuchet ms,sans-serif]นี่เป็นพาหนะนำไปนิพพานตรง [/FONT]

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]เออ…พูดถึงรถทัวร์ธรรมทานนึกขึ้นมาได้ พระจัณฑปัชโชต มีม้าเร็ว ช้างเร็ว เร็วกว่าปกติ เพราะว่าในสมัยชาติก่อนท่านเป็นคนรับใช้เขา เวลานั้นพระปัจเจกพุทธเจ้ามาบิณฑบาต เจ้านายบอก เอ็งไปดูกับข้าวในครัวซิมิไหม…วิ่งปรี๊ดไป กลับมาบอกมีครับไปเอามา วิ่งไปเอามา อีตอนวิ่งไปวิ่งมา เจ้านายก็อธิษฐาน [/FONT]

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]แกก็บอกว่า "ในฐานะผมเป็นคนรับใช้ ชาติหน้าถ้าเกิดอีกขอให้มีพาหนะที่เร็วกว่านี้ ไม่มีใครเสมอเหมือน"[/FONT]

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]ต่อมาเป็นพระราชาทรงพระนามว่า พระเจ้าจัณฑปัชโชต มีช้างเดินเร็วมาก ม้าวิ่งเร็วมาก [/FONT]

[FONT=trebuchet ms,sans-serif]ฉะนั้นคนทำบุญรถทัวร์ธรรมทานอธิษฐานแบบนี้นะ "ทุกอย่างขอให้ได้เร็ว ๆ ถ้าบังเอิญจะเกิดอีกขอให้มีพาหนะสมบูรณ์แบบ เขามีอะไรขอให้เรามีอย่างนั้น"[/FONT]

ท่านที่ประสงค์ร่วมบุญ สามารถร่วมบุญได้ที่

นางสาวธัญญพัทธ์ เลิศวิทยรัตน์

เลขที่บัญชี 275-278-4445

ธนาคารกสิกรไทย สาขาหนองมน ชลบุรี

บัญชีนี้เฉพาะงานบุญเท่านั้น

โทรศัพท์ 089-8323279

</TD></TR></TBODY></TABLE>

อ่านธรรมะที่หลวงพ่อท่านแสดงไว้แล้ว ใครได้ฟัง-รับรองต้องร่วมสร้างบารมีแน่นอนครับ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเนย์-ด้วยนะครับ

ผม-และทุกๆท่าน ยินดีร่วมสร้างบารมีทุกๆอย่างแน่นอนครับ