พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์ (หลวงพ่อไก่) **บุญใหญ่ร่วมลงชื่อสวดพาหุง ฯ 2609 จบ บูชาพุทธชยันตี**

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย MayBuddhaBlessYou, 13 มีนาคม 2011.

1. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    5555555 คะคะ คุณเจน ตอนนี้น้องสวดอิติปิโส แต่เขาสวดวันละจบ คะ คือเขาสวด บทอะระหังสัมมา ธรรมดา อิติปิโส 1 จบ และก็บทหลวงพ่อใหญ่ แบบนี้ทุกวัน ทำเอง ทั้งคู่และเขาจะอธิฐานบอกหลวงพ่อใหญ่ทุกวันคะ เขาคุยกะหลวงพ่อทุกคืนก่อนนอนอยู่แล้วคะ....สาธุธรรมคะคุณเจน

2. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โห! ลูกสาวของคุณหนิงอุบาสิกาน้อยๆ คนนี้นี่ไม่ธรรมดาเลยนะค่ะนี่ อธิษฐานคุยกับหลวงพ่อทุกๆ คืนด้วยนะจะบอกให้ ไม่ธรรมดาจริงๆ เลย โมทนาสาธุกับคุณแม่หนิงและลูกสาวอุบาสิกาน้อยของพวกเราค่ะ ขอชิงตัวลูกสาวคุณหนิงมาเข้าชมรมสวดมนต์ของหลวงพ่อก่อนที่จะโดนที่อื่นชิงตัวไปค่ะ ^_^

3. piak_piak

piak_piak เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    สาธุ สาธุ สาธุ ผู้สวดมนต์พิทักษ์โลกทั้งหลาย ทั้งบทสวดอิติปิโส และบทสวดพาหุงฯ
    ขอให้เจริญทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ

4. Thongkerd

Thongkerd เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุกับคุณงามความดีทั้งหลาย ผมถามหน่อยครับสวดอิติปิโส นี่สวดห้องเดียวหรือว่า สวดธรรมคุณ สังฆคุณด้วย ผะเอิญได้อ่านกระทู้นี่แล้วและเริ่มสวดอิติปิโส (ห้องเดียว)ตั้งใจไว้หมื่นจบ สวดตั้งแต่วันที่ 14/6/55 มาถึงวันนี้ได้ 1350 จบแล้วกะว่าหมื่นจบนี้ต้องเสร็จก่อนวันเกิด 5/7 ในเดือนหน้า แต่ไม่ต้องลงทะเบียนผมนะครับเป็นความตั้งใจส่วนตัวผม ที่เห็นทุกคนในบอร์ดนี้ทำคุณงามความดี เป็นตัวอย่างที่ดีอย่างมากเลย ผมอยู่กรุงเทพ อยากไปไหว้หลวงพ่อแต่ก็ลำบากหาเลี้ยงครอบครัวและตัวเองอยู่รถ เรือก็ไม่มีกับชาวบ้านเขา ใครไปไหว้หลวงพ่อฝากความระลึกถึงด้วยครับสัทธาหลวงพ่อเหมือนกัน

5. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุค่ะคุณพี่ piak2012(หรือพี่ piak_piak ในอดีต ^_^ ของพวกเราค่ะ) มาเป็นกำลังใจให้กันบ่อยๆ นะค่ะพี่ วันนี้เงียบๆ พี่น้องผองเพื่อนไปแอบฟิตสวดอิติปิโส และพาหุงฯ ให้ครบกันไวๆ อยู่ค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน สู้ๆๆๆๆๆ นะค่ะ

โมทนาสาธุกับคุณ Thongkerd ด้วยค่ะ โอ้โห! ขอสาธุการอย่างใหญ่หลวงค่ะ ที่ท่านตั้งใจสวดอิติปิโส ให้ได้ 1 หมื่นจบ ก่อนวันเกิดของท่านเลย มหาบุญอย่างนี้ พวกเรารีบมาโมทนาสาธุกันด้วยนะค่ะ ที่องค์หลวงพ่อไก่ (พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์) ท่านดำริ สวดอิติปิโส 2601 จบ บูชาพุทธชยันตี จัดงานกันที่วัดตรีวิสุทธิธรรมไปเมื่อวันที่ 1-4 มิ.ย.55 ที่ผ่านมา สำเร็จลุล่วงไปแล้วค่ะ บางท่านที่ไม่ได้ไปร่วมงานที่วัด หรือบางท่านลงชื่อสวดไปแล้ว แถมยังมีวาสนาไปร่วมงาน ช่วยงานที่วัดก็มีค่ะ เราลงชื่อสวดกันล่วงหน้าก่อนวันงานประมาณ 2 สัปดาห์ค่ะ แต่ว่าที่กระทู้เรายังเปิดรับผู้ร่วมลงชื่อสวดอิติปิโส 2601 จบ อยู่ค่ะรับลงชื่อทั้งปีค่ะ สวดได้ทุกเดือน สวดได้ทั้งปีเลยค่ะ เราสวดทั้ง 3 ห้องค่ะ ห้องพุทธคุณ ธรรมคุณ และสังฆคุณค่ะ ของพวกเราลงชื่อสวดไป 102 ท่าน สวดจบไป 37 ท่านแล้วค่ะ ที่เหลือกำลังตั้งใจสวดมนต์กันอย่างหนักค่ะ ^_^ และมาลงชื่อใหม่เมื่อไม่นานนี้อีก 1 ท่านค่ะ คุณThongkerd ไม่ลงชื่อไมเป็นไรค่ะ ขอโมทนาสาธุกับท่านด้วยค่ะ ตั้งใจทำเรื่องเป็นบุญกุศล ให้สำเร็จในวันเกิดของตนเอง ถือเป็นเรื่องที่เป็นมหามงคลกับชีวิตแบบดีมากที่สุดเลยค่ะ ของเจนเองก็สวดอิติปิโส 2601 จบ ในวันเกิดของตนเองเดือน พ.ค ที่ผ่านมาด้วยค่ะ แหม! ช่างใจตรงกัน เลือกทำบุญกุศลแบบเดียวกันซะด้วยค่ะ หากท่านสวดอิติปิโสครบ 1 หมื่นจบแล้ว ทีมสวดพาหุง ฯ 2609 จบ บูชาพุทธชยันตี ของวััดหลวงพ่อ ยังรอคุณThongkerd มาร่วมสร้างบุญบารมีกับพวกเราอยู่นะค่ะ ^_^ สักวันคุณThongkerd คงต้องได้ไปกราบหลวงพ่อท่านไม่วันใดก็วันหนึ่งค่ะ หลวงพ่อท่านจะเรียกใครก็ตามที่รู้จักท่านทาง Internet ว่า มาตามสายใยแก้วนำแสงขององค์หลวงพ่อไก่ท่านค่ะ ใครจะไปรู้ว่า คุณ Thongkerd อาจจะโดนหลวงพ่อเรียกให้เข้ามาเป็นหนึ่งในสายใยแก้วนำแสงของหลวงพ่อท่าน เหมือนกับอีก 102+1 ท่าน ที่ลงชื่อสวดอิติปิโส 2601 จบ และพาหุงพุทธชัยมงคลคาถา 2609 จบ นี่ไงค่ะ โมทนาสาธุ ขอให้ท่านเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปด้วยค่ะ วันที่ 5/7 ภาระกิจสำเร็จลุล่วงประการใด มาแจ้งข่าวกันให้พวกเราได้โมทนาสาธุการกับคุณThongkerd ด้วยนะค่ะ สาธุค่ะ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2012
  6. Piticha

Piticha เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเจนค่ะ พี่มาได้รับวัตถุมงคลของหลวงพ่อเรียบร้อยแล้วค่ะ
    พร้อมนำแจกจ่ายเพื่อนๆ สมาชิกค่ะ (แต่ว่าเข็มกลัดและหนังสือ น่าจะเกินมาอย่างละ 1 ค่ะ)
    ให้พี่มาส่งคืนตอนส่งซีดีกะหนังสือให้คุณเจนไหมค่ะ รบกวนแจ้งด้วยค่ะ
    ขอบพระคุณมากๆ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2012
  7. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเช้าได้ไปกราบหลวงพ่อจรัญ ที่วัดอัมพวัน สิงห์บุรี คุณจิตรานุช บอกว่า เดี๋ยวทำบุญเผื่อพี่น้องด้วย ถามว่าใคร เขาบอกว่าเผื่อคุณเจนด้วย ก็เลยฝากบอกให้คุณเจนร่วมอนุโมทนาบุญ ด้วยที่ได้ทำบุญถวายปัจจัยและรับพรจากหลวงพ่อจรัญ

8. MayBuddhaBlessYou

โมทนาสาธุค่ะท่าน jakpong และขอบพระคุณพี่น้องของเจนคุณจิตรานุช ที่มีเมตตาทำบุญเผื่อเจนด้วย แหม! อ่านจบ น้ำตาคลอเลยนะพี่ จะร้องไห้แล้วนี่ [​IMG] มันซึ้งจริงๆ นะ โมทนาสาธุด้วยค่ะ อย่างนั้นแล้วเจนขอน้อมรับบุญนั้น ณ บัดเดี๋ยวนี้เลยค่ะ สาธุ สาธุ ได้เจอหลวงพ่อจรัญ ท่านไหมค่ะ ตอนนั้นไปเจนอยู่ไกลลิบเลย หนังสือ " ชัยชนะแห่งพุทธะ " เจนเพิ่งได้รับวันนี้ก่อนเทียงค่ะพี่ ขอโมทนาสาธุกับพี่ทั้ง 2 ด้วยเป็นอย่างสูงเลยค่ะ ยัง...ยังไม่เปิดซองวันนี้ค่ะ ขอเปิดฤกษ์ วันเสาร์ 5 เสารที่ 23 มิ.ย นี้ค่ะ แหะ แหะ ขอเอาฤกาษ์เอาชัย ชนะมารทั้งหมดทั้งปวง กำจัดให้สิ้นซาก ต้องขอเปิดวันเสาร์ 5 ค่ะ แบบคิดเองทำเองค่ะพี่ ตอนนี้อัญเชิญหนังสือขึ้นวางบนหิ้งพระก่อนค่ะพี่ ยังตื่นเต้นไม่หายค่ะ ขอบพระคุณและโมทนาสาธุกับท่าน jakpong และพี่น้องเราเองคุณจิตรานุช ^-^ อีกครั้งนะค่ะ ^_^

9. MayBuddhaBlessYou

โมทนาค่ะพี่ที่แจกจ่ายพี่น้องผองเพื่อนให้ ช่วยๆ กันกระจายบุญค่ะ เรื่องหนังสือและเข็มกลัดที่เกินมา สงสัยหลวงพ่อเมตตาพี่มา piticha เป็นพิเศษค่ะ เจนว่าเจนนับถูกแล้วนะค่ะ เทวดาคงจับมือใส่ของมงคลเพิ่มให้พี่มาคนมีบุญจ๊ะ ฉะนั้นแล้วก็เก็บไว้ได้เลยจ๊ะพี่ หลวงพ่อท่านให้พี่นะแหล่ะ ^_^ คุณปาลิกา ที่สวดอิติปิโส 2601 จบ ครบแล้ว จะให้เจนส่งสติกเกอร์ไปที่พี่มาดีไหมค่ะ

10. MayBuddhaBlessYou

วันนี้้เงียบเหงาจังเลย แต่ไม่เหงาใจเพราะรู้ว่าพี่น้องผองเพื่อนกำลังตั้งใจสวดอิติปิโส 2601 จบ และพาหุงฯ 2609 จบ ให้ครบ โมทนาบุญด้วยค่ะทุกท่าน ขอให้สู้ๆๆๆๆ สุดใจกันเลยนะค่ะ

ที่ว่าไม่เหงาใจ เพราะว่าวันนี้มีข่าวดี เพื่อนเราคุณครูผู้น่ารัก คุณครูณัชธ์ สุดยอดผู้นำบุญแชมป์ภาคเหนือ ได้แจ้งข่าวว่า มีผู้ลงชื่อสวดพาหุงฯ 2609 จบ เพิ่มอีก 1 ท่าน [​IMG] ตามรายละเอียดดังนี้เจ้าค่าาาา

โมทนาสาธุกับด้วยค่ะ กับคุณฐมัยภรณ์ หลวงพิทักษ์ ด้วยเป็นอย่างสูงค่ะ ลำดับมงคลที่ลงชื่อสวดพาหุง ฯ 2609 จบ เป็นลำดับที่

27. คุณฐมัยภรณ์ หลวงพิทักษ์

เป็นกำลังใจคุณฐมัยภรณ์ สวดทั้งอิติปิโสและพาหุงพุทธชัยมงคลคาถา ให้จบในเร็ววันค่ะ โมทนาสาธุค่ะ

11. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ของปูลำดับทีเท่าไรคะ สาธุกับทุก ๆ ท่านด้วยนะคะ

วันนี้เร่ิมวันแรกได้ 11 จบค่ะ ไม่รู่้จะได้ถึง 2609 จบหรือปล่าวเนอะ แต่กอ้ขอร่วมด้วยนะคะ

12. MayBuddhaBlessYou

โมทนาสาธุค่ะน้องปู benyapa แชมป์สวดอิติปิโส 2601 จบ ของพวกเราค่ะ ^_^ น้องปูอันดับที่ 4 เน้อ เริ่มวันแรก 11 จบ แล้ว สาธุ สาธุ เดี๋ยวเครื่องก็สตาร์ทติดเองค่ะ สวดพาหุงฯ 2609 จบ จะยากกว่าอิติปิโส 2601 จบ อยู่ 3 เท่าเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ หลวงพ่อท่านจะจัดงานสวด วันที่ 30 ก.ค.55 นี้ค่ะ สวดจบทันวันงานไหมค่ะ โมทนาสาธุกับน้องปูด้วยค่ะ

13. MayBuddhaBlessYou

สรุปรายชื่อผู้ร่วมลงชื่อสวดพาหุงพุทธชัยมงคลคาถา 2609 จบ

รายชื่อผู้ร่วมลงชื่อสร้างอภิมหาศรัทธาบารมีอันยิ่ง ใหญ่ รวมพลังบำเพ็ญมหากุศลมหาบารมี สวดพาหุงพุทธชัยมงคลคาถา 2609 จบ บูชาพุทธชยันตี พิทักษ์ พิทักษ์โลก จากดำริของหลวงพ่อไก่ (พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์) วัดตรีวิสุทธิธรรม จ.สุพรรณบุรี

1. MayBhuddaBlessYou
    2. คุณ piak2012
    3. คุณ Diya
    4. คุณ yokeemonkaew
    5. คุณ benyapa
    6. คุณ พลอยไพริน
    7. คุณ kulthida
    8. คุณ ธนโชติ รัตนถาวร
    9. คุณ จิตรานุช รัตนถาวร
    10. นางสาวณัชเมธาวรรณ วุฒิ
    11. นายเจษฎา สุขสุวรรณ
    12. นางกิ่งกาญจน์ ขันรินทร์
    13. นางสาวจารุพร นุแปงถา
    14. คุณอรสา นิ่มสกนธ์
    15. คุณคนึงนิตย์ แก้ววงศ์
    16. คุณอนงค์ ชลแดง
    17. คุณประพิมพ์พร มานะกิจ
    18. คุณสรศักดิ์ ชาสมบัติ
    19. คุณชนากานต์ คงกระพัน
    20. คุณอุไรรัตน์ วิจารณกรณ์
    21. นางสาวอรวรรณ ไชยดี
    22. คุณสุภฤกษ์ แนวเพชร
    23. นางจันทร์เพ็ญ ทารินทร์
    24. คุณนันทวัน มีทรัพย์
    25.คุณปิติชา ไม้เกตุ
    26.คุณวารุณี ฤกษ์บุญศรี
    27.คุณศลันภรณ์ เมตตาประชารักษ์
    28. คุณฐมัยภรณ์ หลวงพิทักษ์

พี่น้องผองเพื่อน ท่านใดที่อยากร่วมสร้างมหาบุญ มหาบารมีใหญ่ติดต่อกัน แบบไม่หยุดไม่หย่อน แบบไม่ต้องหลับต้องนอน ^_^ เพื่อเร่งสร้างมหาบุญ สร้างมหาบุญบารมีให้ตนเองและครอบครัว ให้พิชิตมารและอุปสรรค รวมถึงอุบัติเหตุเพทภัยทั้งปวง เพื่อพิทักษ์พระครูพิทักษ์ศาสนวงศ์ และพิทักษ์โลกของพวกเรา ขอเดชแห่ง " ชัยชนะแห่งพุทธ " จงบังเกิดกับผู้สวดพาหุงพุทธชัยมงคลคาถาทุกคนท่านเทอญ ขอเชิญมาร่วมลงชื่อสวดพาหุง ฯ 2609 จบ กันได้ ณ บัดเดี๋ยวนี้เลยค่ะ โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยเป็นอย่างสูงค่ะ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2012
  14. beautysun

beautysun สมาชิก

24 พฤษภาคม 2012
    แก้ไขชื่อนะคะ

ลำดับที 22. ชื่อคุณจันทร์เพ็ญ ทารินทร์ นะคะ ไม่มีคำว่า ชร นะคะ ขอบพระคุณนะคะที่ช่วยแก้ไขชื่อให้ค่ะ

15. Piticha

Piticha เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งยอดสวดอิติปิโสค่ะ คุณเจน
    31. คุณสายฝน พุทธศรี = 1,811 จบ
    45. คุณอัครภา อัศวชัยยานันท์ = 2,000 จบ
    <O:p69. คุณภาวนาเพียรดี= 1,600 จบ
    <O:p78. คุณปรศุ สิทธิคุณาเจริญ = 570 จบ (ยอดเท่าเดิม เนื่องจากไม่รู้ยอดใหม่พอดีพี่เค้าไปบวช 7 วัน ค่ะ)
    สวดพาหุง พี่มาได้ยอด 86 จบค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2012
  16. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    พี่พลอยได้รับสิ่งของมหามงคลทั้งหมดเรียบร้อยแล้วค่ะ. ขอขอบคุณสะพานบุญที่น่ารักอย่างน้องเจน นักปฏิบัติผู้ไม่ย่อท้อ บุญรักษาพระคุ้มครองนะคะ

17. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อให้ด้วยนะครับ จะพยายามเต็มที่ช่วงนี้ งานเข้าเยอะครับ วิภาส วนิชอาภาพรรณ์

18. jakpong

jakpong เป็นที่รู้จักกันดี

19. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    สวัสดีคะ ญาติธรรม ทุกท่าน ร่วมอนุโมทนาบุญ กันนะคะ วันนี้ 16.45 น ได้เข้ากราบหลวงพ่อใหญ่ ถวายผ้าไตร ร่วมกับลูกชายลูกสาว วันนี้ครบรอบวันเกิดลูกสาว ครบ 6 ขวบคะ เขาขอพรหลวงพ่อเอง รอบนี้คนเข้ากราบ 5 คนเองคะ ทำให้ท่านให้พรและได้ฟังธรรมจากท่านเยอะมากรวมถึงได้ถามสิ่งที่ตัวเองสงสัยและติดขัดอยุ่กับท่าน ท่านก็เมตตาแก้ไขและก็ตอบให้ พร้อมทั้งแนะนำมาหลายๆอย่าง วันนี้หลวงพ่อใหญ่ท่านยิ้มหัวเราะและอารมณ์ดีมากๆ คะ สาธุ ธรรมคะ(เห็นท่านยิ้ม-หัวเราะ และมีความสุขในการเทศน์และให้ธรรม ดิฉันก็ดีใจคะ)รอบนี้ไม่มีเรื่องหนักๆ เลยได้ฟังธรรมจากท่านเยอะ สาธุ..ธรรมคะ

20. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พี่เจนขา มาแจ้งให้เพื่อนค่ะ

เพื่อนชื่อ คุณสุภาพร วิชิตจารุกุล

แหะแหะ เพื่อนปูกับปูขอแบบวา่ ได้เท่าไรก้อเท่านั้นนะคะ แหะแหะ สาธุค่ะ