ปิดประมูลพระแกะจากหินธาตุกายสิทธิ์หลายรายการ หน้า ๒๐ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2014.

1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..เรียน เพื่อนสมาชิกที่เคารพทุกท่าน..

ตามที่มีผู้ที่แจ้งผ่านทาง PM มาเกี่ยวกับการถวายดวงแก้วแด่ท่านจิตโต บ้านสบายใจ เป็นการผิดกฏที่ไม่ให้นำชื่อของท่านจิตโต ด้วยเหตุที่ไม่ได้มีเจตนาในการเอ่ยอ้างแต่ชื่อท่านอย่างใด

ซึ่งที่ผ่านมาดิฉันมีความเคารพนับถือท่านจิตโต เป็นหนึ่งในครูบาอาจารย์ และไม่เคยคิดใช้ชื่อครูบาอาจารย์ เพื่อให้มีผู้ศรัทธาในการบูชาดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้านี้

ดังนั้น ดิฉันต้องขออภัยอย่างยิ่งสำหรับท่านที่ฝากดวงแก้วไปถวายท่านจิตโต ดิฉันขออนุญาตไม่รับฝากดวงแก้วท่านที่ได้บูชาดวงแก้วจะจัดส่งให้ท่านตามที่อยู่ที่เคยให้ไว้

หากท่านมีจิตศรัทธาในการถวายดวงแก้ว ขอให้นำไปถวายด้วยตนเอง เพื่ออานิสงส์ที่ได้รับอย่างเต็มที่

อนึ่ง สำหรับท่านใดที่มีความเคารพศรัทธาท่านจิตโตอย่างที่สุดในการปกป้องชื่อเสียงของครูบาอาจารย์ของท่าน ดิฉันมีความยอมรับนับถือในการเคารพนั้น และต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่งที่ทำให้ท่านรู้สึกไม่สบายใจ

และต่อจากนี้ไปจะไม่มีชื่อท่านจิตโตในกระทู้นี้ หรือกระทู้ใด ๆ ที่ดิฉันเป็นคนตั้งกระทู้ขึ้นมา

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

2. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    เป็นกำลังใจให้พี่น้ำใส และคณะ ในการสร้างบุญ เพิ่มบารมี ต่อไปนะครับ บุญใหญ่ย่อมมีอุปสรรคบ้าง คงไม่ทำให้เสียกำลังใจมากนัก เมื่องานกุศลที่เราได้ทำสำเร็จคงจะปิติในบุญกุศล น่าดูครับ ใกล้เข้าไปทุกทีแล้วครับ สาธุในเจตนาของพี่น้ำใสและคณะอีกครั้งครับ

3. Numsai

พี่ยังไหวอยู่ค่า สู้ ๆ ค่ะ แต่เสียดายที่วิบากมากั้นบุญหลาย ๆ ท่าน แทนที่จะได้รับดวงแก้วไป เพื่อความก้าวหน้าทางธรรม น่าเสียดาย ปัจจัยใกล้ครบแล้ว พี่ก็สบายใจค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับน้องเติบโตด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2014
  4. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้พี่น้ำใสอีกคนนะคะ (f)
    (cry) น่าเสียดายแทนหลายๆ ท่านจังค่ะ
    ดีใจที่ได้ปัจจัยครบแล้ว นู๋ดูอัพเดทยอดเงินร่วมบุญกี่ครั้งก็สุขใจทุกครั้ง...รอวันเห็นองค์พระ...อิ่มในใจ

ขออนุโมทนาบุญพี่น้ำใสและทุกๆ จิตบุญค่ะ

5. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อนุโมทนากับกุศลที่พี่น้ำใสทำเพื่อผู้อื่นไม่ว่างานนี้หรืองานไหนๆครับ ผมก็ขอเป็นอีกกำลังใจให้พี่ครับ ว่าแต่จองไว้ก่อนสัก ๑๐ ดวงได้ไหมครับ (อิอิ ล้อเล่น)

6. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Numsai และญาติธรรมทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญในทุกๆกองบุญ ผมขอเป็นกำลังใจอีกหนึ่งเสียงครับ จะขอสนับสนุนกองบุญของคุณ Numsai และญาติธรรมทุกท่านในทุกโอกาสที่สามารถทำได้ครับ สาธุ

7. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ta2498 บูชาเพชรพญานาค ร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ จำนวน 800 บาท ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    จันทรกาล

8. Numsai

ยอดปัจจัยสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ณ.วันที่ ๑๐ กันยายน ๒๕๕๗

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

9. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    การทำบุญของกลุ่มคณะเรานี้มักจะมีมารมาขัดขวางอยู่บ้าง แต่มารที่มาขัดขวางนั้นคงจะได้รับผลกรรมเรื่องการคล่องตัวในเรื่องต่าง ๆ ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ที่เป้าหมายใน พระนิพพาน ไม่ว่าจะเป็นชาติปัจจุบันนี้ หรือว่าชาติใด ๆ ก็ตาม ขอเป็นกำลังใจให้กับคุณน้ำใส และ กลุ่มคณะพวกเราทุกท่านครับ ^^

10. มุซาชิ

มุซาชิ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้ำใสครับ :cool::cool::cool:

11. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้ำใสอีกหนึ่งแรงนะครับ

12. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้ำใสครับ

13. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    เป็นกำลังใจ ให้นะค่ะ พี่น้ำใส แสดงว่าจะได้ดีทั้งหมู่คณะ 5555 ... เส้นทางโรยด้วยกลีบกุหลาบ ไม่มีสำหรับเราอยู่แล้ว @^_^@

14. prapart54

prapart54 สุรสีห์

19 กุมภาพันธ์ 2012
    สาธุขออนุโมทนา บุญกุศลที่พี่น้ำใสทำเพื่อผู้อื่น ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับ

15. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    chearr

คุณโยมน้ำใสได้รับกำลังใจจากครูบาอาจารย์จนล้นออกมาเป็นปีติตั้งแต่วันแรก

และยังได้กำลังใจจากกับทุกท่านอีก ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วย

และหวังว่าเราคงพบกันที่พระนิพพาน

chearr
    chearrchearrchearr
    chearrchearrchearrchearrchearr
    chearrchearrchearrchearrchearrchearrchearrchearr
    chearrchearrchearrchearrchearrchearrchearrchearrchearrchearr​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2014
  16. Numsai

สาธุ..สาธุ..สาธุ..

ขอน้อมรับความปรารถนาดี และกำลังใจจากทุก ๆ ท่านด้วยความเต็มใจอย่างยิ่งค่ะ

ความจริงเรื่องที่เกิดขึ้น ไม่มีใครถูกหรือผิดค่ะ เพราะทุกคนต่างทำหน้าที่ของตนเอง เกิดจากเศษกรรมในอดีตที่ส่งผลให้ต้องรับผลในชาตินี้

ไม่ว่าจะเกิดจากอะไรก็ตาม เป็นการแยกให้ยากว่า อะไรคือถูกตามกติกา หรือผิดกติกา ขึ้นอยู่กับผู้แปลเจตนานั้น

เพื่อป้องกันปัญหา อันเกิดจากความเข้าใจผิดในอนาคต จึงตัดสินใจประกาศเจตนารมณ์ดังกล่าว

มองที่เป้าหมายหลักเป็นสำคัญ แม้ไม่ได้ปรารถนาพระนิพพานในชาตินี้ และขอปิดอบายในชาตินี้ค่ะ

ขอผลบุญอันบริสุทธิ์ที่ได้กระทำมา ส่งเกิดความเจริญก้าวหน้าทั้งทางโลก และทางธรรม ญาณทัสสนะอันแจ่มใส ขอคุณสมบัตินั้นพึงบังเกิดแก่ทุกท่านที่มีความปรารถนาดีต่อดิฉันโดยอัศจรรย์ด้วยเถิด สาธุ...

กราบขออภัยแก่ทุก ๆ ท่าน และอนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2014
  17. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ
    ขออนุโมทนาครับ +++ไม่สู้ ไม่ถอย ทำดีเรื่อยไป(แบบสุดชีวิตครับ)

คุณพี่น้ำใสพอจะมีเพชรพญานาคให้ร่วมบุญบูชาอีกมั๊ยครับ อยากร่วมบุญสร้างพระสมเด็จพระพุทธวิปัสสีฯ ครับ
    อีกหลายคนอยากร่วมบุญสร้างฯ แต่ไม่มีโอกาสครับ

18. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแทรกตัวอยู่ในหมู่คณะ ในการส่งกำลังใจให้คุณน้ำใส ด้วยคนนะคะคุณขาล จะได้รับพรไปด้วย "แสดงว่าจะได้ดีทั้งหมู่คณะ" :cool:

19. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

---- สู้สู้ค่ะ ----

---

20. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ขาล แซวเล่นค่ะ (ถ้าจริงก็ดี ^0^) ไม่อยากให้เครียด ขาลได้รับความเมตตาจากพี่น้ำใสทั้งทางโลกและทางธรรมมาตลอด เป็นกำลังใจให้ค่ะ มองด้วยความเมตตาในหัวใจ อืม...หมู่คณะเราใจดีกันทุกคน ไม่เป็นไรหรอกเน๊อะ เดือนหน้างานกฐินรออยู่นะค่ะ ขาลจะได้ไปร่วมงาน ทั้ง 2 วัดหรือเปล่า ยังไม่รู้เลย อันนี้กลุ้มกว่า อิอิ