ปิดประมูลพระแกะจากหินธาตุกายสิทธิ์หลายรายการ หน้า ๒๐ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2014.

1. -=nat=-

-=nat=- เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับดวงแก้วและพระบรมสารีริกธาตุเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับพี่น้ำใสครับ

2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ได้รับดวงแก้วและพระบรมสารีริกธาตุเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับ พี่น้ำใส มากครับ

3. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ได้รับดวงแก้วพร้อมพระบรมฯ แล้วครับ
    ขอบพระคุณและอนุโมทนาด้วยครับ

4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    วันพฤหัสบดีที่ 4 ก.ย.87

ในนามของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้ง 28 พระองค์
    (ตั้งแต่พระตัณหังกรพุทธเจ้า จนถึงพระสมณโคดมพุทธเจ้า)
    พระศรีอริยเมตไตรยบรมโพธิสัตว์ พร้อมบริวารของท่าน
    ท่านฮิตเลอร์ พร้อมทั้งบริวารของท่าน
    บิดามารดา ครูอุปัชฌาย์ ครูบาอาจารย์
    ผู้มีพระคุณทุกภพทุกชาติ
    เหล่าเทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้า
    เทวดาที่รักษาดวงแก้วของข้าพเจ้า
    เทวดาที่รักษาประเทศไทย
    และผู้ที่เกี่ยวข้องกับตัวข้าพเจ้า
    ตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบัน และในอนาคตกาล
    จนกว่าตัวข้าพเจ้าจะถึงพระนิพพาน

ขอร่วมทำบุญสร้างพระ 37 รายการ กับพี่เทวานิน
    จำนวน 100 บาท โอน ธ.ไทยพาณิชย์ วันที่ 4 ก.ย.57

ร่วมบุญได้ที่
    ธนาคารไทยพาณิชย์.... ออมทรัพย์
    สาขาโรงพยาบาลเวชศาสตร์เขตร้อน
    เลขที่ 254-214498-0
    ชื่อบัญชี นายพิศุทธ์ เกิดปัญญา
    (เทวานิน แก็งค์ลูกหมี เพื่องานพระพุทธศาสนาและสาธารณประโยชน์)
    sms 086-0155950 ยังร่วมบุญได้ถึงวันที่ 16/9/2557 ครับ

ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา และขออนุโมทนาบุญกับทุกดวงจิต

ขอแผ่บุญให้แก่สรรพสัตว์ทั้งหลายใน 3 แดนโลกธาตุ แสนโกฏิจักรวาล
    ขอให้มีความสุขความเจริญความปรารถนาสมหวังจงมีแด่ทุกท่านทุกองค์ จงมีแต่ความร่ำรวย
    ความขัดข้องใดๆจงอย่ามี ปรารถนาสิ่งใด ก็ขอให้ได้สิ่งนั้นสมความปรารถนาทุกประการด้วยเถิด สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2014
  5. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้ pasteque ได้รับดวงแก้วพระปัจเจกพระพุทธเจ้าและพระบรมสารีริกธาตุแล้วค่ะ
    ดวงแก้วงดงามมากค่ะ (f) (f) (f)

ขอขอบพระคุณพี่น้ำใสเป็นอย่างสูง และขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้มีส่วนร่วมในการบูชาดวงแก้วเพื่อสร้างพระพุทธวิปัสสีด้วยนะคะ

6. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

คุณน้ำใสคะ ขอโทษด้วยค่ะ ไม่ได้เข้า web หลายวันเลย เข้าใจว่าสถานะอยู่ที่การจองดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้า เย็นนี้ดิฉันจะโอนเงินให้ค่ะ
    โมทนาสาธุค่ะ

7. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    สาธุ สาธุ สาธุ

ได้ฟังธรรมทานของพระอาจารย์สมภพ โชติปฺญโญ แล้วเข้าใจความหมายปริศนาธรรมเรื่อง "บุญไม่ช่วย" ได้ดีทีเดียวครับ บางช่วงบางตอนอดหัวเราะไปกับหลวงพ่อไม่ได้

ขออนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าเมือง คุณ Numsai ด้วยครับ สาธุ

8. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 4 กันยายน 2557 เวลา 18.43 น. โอนเงินเข้าบัญชี ธ.กรุงเทพ จำนวน 1200 บาท บูชาดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้าค่ะ
    เนื่องจากดิฉันมีดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้าบูชาอยู่แล้ว เดิมทีตั้งใจว่าอยากฝากคุณน้ำใสถวายท่านจิตโต 1 องค์ แต่ตอนที่จองไม่แน่ใจว่าจะทันถวายหรือเปล่า จึงไม่ได้แจ้งความประสงค์ไว้ ดิฉันขอฝากดวงแก้วองค์นี้ไว้กับคุณน้ำใส เพื่อน้อมถวายท่านจิตโตในคราวต่อไปด้วยค่ะ
    ขอขอบพระคุณและโมทนาสาธุบุญค่ะ

9. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    บูชาดวงแก้วพระปัจเจกฯ ก่อนยุคพระพุทธวิปัสสี ๑,๐๐๐ พระองค์

กติกาในการบูชา

๑. เปิดให้จองถึงวันที่ ๒๘ สิงหาคม ๒๕๕๗ (หมดแล้ว)

๒. สงวนสิทธิ์ท่านละ ไม่เกิน ๒ ดวง (รวมญาติพี่น้อง เพื่อน)

๓.กรุณาปัจจัยภายใน ๓ วัน หลังจากโอนปัจจัยแล้ว กรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai
    หากติดวันหยุดราชการ หรือวันนักขัตตฤกษ์ ขออนุญาตจัดส่งในวันทำการไปรษณีย์ค่ะ

กรุณาโอนปัจจัยไปที่....

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 214-4-06458-7
    ธนาคารกรุงเทพ
    สาขาถนนสายลวด
    ประเภทออมทรัพย์-สะสมทรัพย์

ไฟล์ที่แนบมา:

10. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณ kratium อีกครั้งค่ะ วันเสาร์-อาทิตย์ในสองสัปดาห์นี้ ยังไม่ได้ไปบ้านสบายใจค่ะ

เนื่องจากต้องจัดซื้อจัดหาเครื่องบริวารกฐิน สำหรับมหากฐิน ๓ วัด วันนี้ได้จัดซื้อจัดหาเครื่องบริวารกฐินบางส่วนแล้วค่ะ

อาจจะได้ไปบ้านสบายใจประมาณปลาย ๆ เดือนกันยายนค่ะ จะได้นำไปถวายพร้อมกับของท่าน widya ด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ kratium อีกครั้งค่ะ

Numsai

11. Numsai

สำหรับท่านใดที่ยังไม่ได้รับดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้า กรุณาแจ้งทาง PM ได้ค่ะ

เพื่อตรวจสอบสถานะการจัดส่งอีกครั้งค่ะ ต้องขออภัยอย่างยิ่งที่ไม่ได้แจ้งหมายเลขการจัดส่งหน้ากระทู้ เนื่องจากต้องเตรียมงานเรื่องกฐิน ขอหาปัจจัยสำหรับสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ ด้วยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    ์Numsai

12. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบูชาดวงแก้วพระปัจเจกพุทธเจ้า ในการร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีในครั้งนี้ด้วยครับ ขออานิสงส์แห่งบุญในครั้งนี้ดลบันดาลให้ทุกๆท่านประสบแต่ความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม คิดและปราถนาสิ่งใดขอให้สำเร็จสมความปราถนาทุกประการ ทุกท่าน ทุกคน เทอญ สาธุ

13. kraiwit

kraiwit เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีครับผมได้รับ ดวงแก้วและพระบรมสารีริกธาตุเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุครับ

14. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

วันจันทร์ที่ 8 กันยายน 2557

ได้โอนเงินร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ โดยผู้ที่ร่วมบุญบูชาเพชรพญานาค จำนวน 10,000.-

โดยผู้ร่วมบุญ
    1. ร.ท.ไพรสิทธิ์ - คุณเดือนฉาย พิมพ์อ่ำ
    2. คุณประสิทธิ์-นายสุรเกียรติ -คุณยงค์ กรองทอง
    3. คุณนภารัตน์ ทาทอง
    4. K.Lee_bangkok
    5. K.half wave -คุณทิพย์
    6. K.Paktawadee
    7. น้องณัฐนนท์ เหมรา

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

จันทรกาล

15. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

K.Lee_bangkok ได้โอนเงินร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ โดยผู้ที่ร่วมบุญบูชาเพชรพญานาค จำนวน 1,000.-

ขอโมทนาบุญค่ะ

16. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ..

ขอให้ทุกท่านได้สมบัติอัศจรรย์ทันใช้ มีความคล่องตัวทั้งทางโลก และทางธรรม ขอให้ครอบครัวมีความสุข ปราศจากอุปสรรคทั้งปวง

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

สาธุ สาธุสาธุ...

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Lee_bangkok และกัลยาณมิตรที่ร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ และกฐินบำรุงสงฆ์วัดดอนธาตุด้วยค่ะ

ขอให้มีความคล่องตัวในทรัพย์ การงาน การเงิน ไปที่ใดขอให้มีผู้ให้ความสนับนุนช่วยเหลือ ขอให้ได้พบครูอาจารย์ที่ดี และสำเร็จในวิชาหรือการปฏิบัตินั้น ๆ เพื่อสืบต่อพระศาสนาต่อไปจนสิ้นอายุขัยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งค่ะ

Numsai

17. Numsai

This transfer has been processed.
    Bank Reference No.
    73775540
    Date
    08 Sep 2014
    Time
    18:42:06 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    Transfer From:
    Account
    BBL 198-4-685329
    Account Name
    พุทธารา โรจนฤทธิกร / พุทธารา โรจนฤทธิกร
    Transfer To:
    Account
    BBL 214-4-064587
    พุทธารา โรจนฤทธิกร
    Amount
    229.19
    Fee
    0.00

โอนปัจจัย เพื่อสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ และกฐินชำระหนี้สงฆ์บำรุงสงฆ์วัดป่าดอนธาตุ จ.อุดรธานี

ในนามของพญานักพรตสุตตนาคราช พระนางเกศกรเทวี และบริวาร ผู้ดูแลเรื่องฟ้าฝนในช่วงเดือนกันยายน ๒๕๕๗ นี้ เป็นจำนวน ๒๒๙.๑๙ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆท่านด้วยค่ะ

Numsai

18. Numsai

ยอดปัจจัยการสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ รวมทั้งสิ้น ๒๐๐,๒๐๐.- บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านค่ะ

Numsai

19. Numsai

This transfer has been processed.
    73781112
    Date
    08 Sep 2014
    Time
    22:05:46 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    Account
    พุทธารา โรจนฤทธิกร / พุทธารา โรจนฤทธิกร
    Account
    Amount
    2,000.00
    Fee
    0.00

คุณ Bluenaka ได้บูชาธาตุกายสิทธิ์ เพื่อร่วมบุญสร้างพระพุทธวิปัสสี จำนวน ๒๐๐๐ บาทในนามดังนี้..

๑. เทพเจ้ากวนอู และบริวาร จำนวน ๑๐๐๐ บาท

๒. ในนามโป๊ยเซียน มีท่านลื่อตงปิง เป็นต้น จำนวน ๑๐๐๐ บาท

ประหนึ่งท่านทั้งหลายได้กระทำด้วยตนเอง

ขออนุโมทนาบุญกับคุณBluenaka ด้วยค่ะ

Numsai

20. Numsai

73781257
    Date
    08 Sep 2014
    Time
    22:13:37 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    Account
    Account
    Amount
    3,600.00
    Fee
    0.00

โอนปัจจัยจากท่านที่บูชาธาตุกายสิทธิ์ดังนี้

๑. ร้านบ้านในสวน ทำในนามท่านเจ้าที่ และบริวาร จำนวน ๑,๑๐๐ บาท

๒. คุณแหวว บูชาเพชรพญานาค จำนวน ๒,๕๐๐ บาท

ขอให้มีกิจการค้าเจริญรุ่งเรือง ฐานะมั่นคงโรคภัยไข้เจ็บหายโดยฉับพลัน และให้เข้าถึงธรรมได้โดยง่ายด้วยเถิด สาธุ

รวมปัจจัยทั้งสิ้น ๓,๖๐๐ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ