ปิดจองครั้งที่3 ตะกรุดยันต์เกราะเพชร

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย winonenang, 5 มีนาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์ สมาชิก

ขออนุโมทนากับท่านที่ได้ร่วมบุญในครั้งนี้ครับ
    รูป ตะกรุดโทนตะกรุดยันต์เกราะเพชร ที่ระลึกงานไหว้ครูหลวงปู่หงษ์ สำหรับ๒๐ท่านแรก
    <SCRIPT>window.google_render_ad();</SCRIPT>

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

2. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

ปัจจัยที่ได้จะนำไปซื้อเครื่องปั๊มพระและสร้างบล็อคพระครับ และจะปั๊มพระบรรจุกรุถวายอานิสงส์แด่หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญครับ <!-- / message --><!-- edit note -->
    รูป ตะกรุดโทนตะกรุดยันต์เกราะเพชร ที่ระลึกงานไหว้ครูหลวงปู่หงษ์ สำหรับ๒๐ท่านแรก

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>

3. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเพิ่มอีก 1 ชุดค่ะ เคยจองไว้สามชุดในรอบแรก
    ขอรับลูกอมเมตตามหานิยมค่ะ
    โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ

4. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

ได้ครับท่าน ได้อุปถัมภ์โครงการเราหลายครั้งแล้วครับ
    ผมจะส่งลูกอมให้นะครับ

</FIELDSET> <!-- / message --><!-- attachments -->
    </FIELDSET>

5. champ_fatboy

champ_fatboy สมาชิกใหม่

โอนแล้วนะครับ
    นายทศพล สมวงษา

6. winonenang

winonenang Active Member

25 ธันวาคม 2008
    ขออนุโมทนาครับ

7. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

<TABLE class=tborder id=post1912760 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_1912760 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">ขอรบกวนทุกท่านช่วยแจ้งการโอนทางPMอย่างเดียวครับ

กรุณาระบุ
    1 วันที่โอน
    2 เวลาโอน
    3 จำนวนเงินที่โอน
    4 ชนิดของพระที่ขอรับ
    5 ชื่อ ที่อยู่ให้ชัดเจน
    ถ้าท่านแจ้งไม่ครบ หรือไม่ถูกต้องจะทำให้การจัดส่งพระล่าช้ามากครับ
    เพราะจะต้องPM ถามท่านอีกครับ
    หากท่านใดทราบว่า ท่านได้แจ้งไม่ครบ กรุณาทำการแจ้งอีกครับ โดยส่งข้อความไปทางPMของกระผมนะครับ
    จากที่ตรวจการโอนของผู้ที่แจ้งเข้ามาก็ มีหลายท่านที่จะต้องรับพระล่าช้าไปอีกครับ
    ขอยกตัวอย่างท่านที่ขอรับพระได้แจ้งอย่างถูกต้องครับ
    สวัสดีครับ
    วันนี้ 23 ก.พ. 2552 เวลา 12.30 น.ผมเพิ่งโอนเงินไปร่วมทำบุญ 220.บาทจากสาขาสวรรค์วิถี เพื่อขอพระดังนี้
    1.สมเด็จโต 100ปี
    2.พระไพรีพินาศ
    3.พระปิดตาหลวงปู่โต๊ะ หรือกุมารเทพ
    รบกวนช่วยส่งมาที่
    นายยศกร วัฒนคณิต
    ร้านเฮงคาร์แคร์(อยู่ในโรงแรมแกรนด์วิษณุ)
    26/1 ถ.อรรถกวี อ.เมืองฯ จ.นครสวรรค์ 60000
    ขอบคุณมากครับ
    <!-- / message --><!-- edit note -->
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1912760")</SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

8. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

</FIELDSET>

9. winonenang

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD>เผาขน อบต.

เหตุการณ์ครั้งหลังจากที่คุณสุเมยถูกรอบยิงแสกหน้าแบบเผาขนที่สุสานทุ่งมน แต่กระสุนมิได้ออกเลยกับแตกคาปากกระบอกปืน ส่วนที่จังหวัดเพชรบุรี ซึ่งเป็นญาติของคุณนิดรู้จักกับผู้เขียนดี โดยผู้เขียนได้มอบเหรียญพ่อรักลูกให้คุณนิดๆ ได้นำเหรียญขุดสระนี้มอบให้กับน้าชายได้ไม่ถึงสัปดาห์ ขณะเดินทางไปตลาดถูกคู่อริที่เคยมีเรื่องกันมาก่อน นำปืนลูกโม่จ่อยิงเผาขนจนหมดโม่ แต่ผลไม่ระคายผิวหนังเลยเช่นกัน จากนั้นผู้ร้ายก็วิ่งหนีไป ประชาชนชาวเพชรที่อยู่ระแวกนั้นต่างตรงรี่เข้ามาขอดูว่าคุณแขวนพระดีอะไร? น้าของคุณนิดกล่าวว่ามีเหรียญของหลวงปู่หงส์รุ่นขุดสระ หลานชายมาจากกรุงเทพฯ มอบไว้ให้ พลางสั่งกำชับไว้ว่าให้เก็บไว้ให้ดี เพราะเป็นเหรียญรุ่นแรกและเคยประสบการณ์มาแล้วเมื่อหลังจากวันเสร็จพิธีพุทธาภิเษก โดยนายตำรวจได้นำเหรียญขุดสระเนื้อสำริดไปลองยิงดูปรากฏว่าปืนไม่ลั่น แต่ยกขึ้นฟ้าไกปืนทำงานตามปกติจนถึงลูกที่สามก็ยิงไม่ออกเช่นกัน หลวงปู่ท่านทราบและสั่งห้ามว่าทำดีแล้วไม่ต้องลอง แล้วจักเห็นเองยามคับขัน การกระทำเช่นนั้นเป็นการประมาทต่อครูบาอาจารย์ทีหลังอย่าทำอีกเล่นเอาตำรวจผู้นั้นหน้าหง๋อยไป

</TD></TR></TBODY></TABLE>

10. winonenang

สัจจวาจา...ปืนแตก

[​IMG]หลวงปู่ได้เดินธุดงค์ จากเวียตนามสู่ประเทศกัมพูชาอีกครั้งหนึ่ง ขณะรุกขมูลอยู่กกลางป่าใหญ่นั้น จึงเต็มไปด้วยสัตว์ป่าน้อยใหญ่ ช้าง ม้า เสือ กวาง กระต่าย งู นานาพันธุ์ที่น่าแปลกยามใดที่หลวงปู่ปักกลดพักแรมเวลาค่ำคืน ณ ที่ใดก็ดี มักจะมีช้าง กวาง กระต่าย งูมาเป็นเพื่อนล้อมอยู่โดยรอบ ซึ่งหลวงปู่จะมีความสุขมากยามที่เงียบสงบ และได้พบกับสัตว์ป่านานาชนิดมาร่วมอยู่ข้างตัว ท่านเรียกว่า

11. khochpak

khochpak เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามครับ

ผมลงชื่อจองตระกรุดไว้ในรอบที่ 2 กับคุณ วินศิษย์ปู่หงษ์เมื่อวันที่ 27/02/52 แต่ผมมาโอนเงินในวัน ที่ 02/03/52 ก็เท่ากับผมลงไม่ทันใช่มั๊ยครับ แล้วที่ผมนับดูในรายชื่อที่จองกันของกระทู้่นั้นผมไม่แน่ใจว่า ครบ 20 ตามที่ลงลำดับกันไว้หรือเปล่า แต่เจ้าของกระทู้ปิดกระทู้แล้ว ผมก็ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไร อีกอย่างเลขที่บัญชีของกระทู้คุณวินศิษย์ปู่หงษ์กับของคุณก็เป็นเลขที่บัญชีเดียวกัน ถ้าอย่างนั้น ผมขอรับตระกรุดจำนวน 2 เส้น โดยผมโอนเงินไป 300 บาท ผมช่วยค่าส่ง 100 ผมแจ้งให้คุณรับทราบเลยจะได้หรือไม่ครับและขอรับตระกรุดจากกระทู้นี้เลย รบกวนช่วยประสานงานกับคุณวินศิษย์ปู่หงษ์ให้ด้วยครับ

12. winonenang

เดี๋ยวผมติดต่อกับคุณวินโดยตรงนะครับ
    คือผมไม่ได้รับเรื่องการโอนในครั้งที่แล้วที่คุณจองนะครับ
    บัญชีธนาคารจะมี2บัญชีครับ มีของคุณศิริพงษ์ กับคุณเจษฎาครับ
    ส่วนบันทึกผู้สั่งจองพระมีกันคนละเล่มครับ จะรับแจ้งการโอน วัน เวลา จำนวนเงิน ชื่อ ที่อยู่ผู้โอน พระที่สั่งจอง และวันที่ได้ส่งพระไปทางไปรษณีย์แล้วครับ
    ไม่มีปัญหาครับ กรุณาแจ้งชื่อ ที่อยู่ จำนวนตะกรุดที่จองผ่านทางกระทู้นี้เลยครับ
    ขอให้สบายใจได้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2009
  13. กัลยาณมิตรธรรม

กัลยาณมิตรธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 4 ชุดครับเป็นเงินทำบุญ 400+50(ค่าส่งEMS) บาทใช่หรือเปล่าครับ
    เมื่อท่านรับจองจะโอนเงินทำบุญทันทีครับและจะแจ้งที่อยู่จัดส่งพระอีกครั้งครับ
    <!-- / message -->
    โอนเงินแล้วครับชื่อและที่อยู่แจ้ง PM ครับ

14. winonenang

ขออนุโมทนาครับ

15. winonenang

ทางโครงการขอประกาศ งดการจองตะกรุด ของคุณ jotgy ครับ

16. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

ขออนุโมทนากับท่านที่ ได้อุปถัมภ์โครงการเราหลายครั้งแล้วครับ

รูป ตะกรุดโทนตะกรุดยันต์เกราะเพชร ที่ระลึกงานไหว้ครูหลวงปู่หงษ์

</FIELDSET>

17. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

เหลือตะกรุดเพียง3ชุดเเล้วนะครับ
    ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ ได้อุปถัมภ์โครงการนี้ครับ

รูป ตะกรุดโทนตะกรุดยันต์เกราะเพชร ที่ระลึกงานไหว้ครูหลวงปู่หงษ์

</FIELDSET>

18. วิน ศิษย์หลวงปู่หงษ์

เหลือตะกรุดยันต์เกราะเพชรเพียง3เส้นเท่านั้นครับ
    ปิดจองและการโอน เพื่อตรวจยอดบัญชี วันที่ 8 มีนาคม ครับ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญในครั้งนี้นะครับ

19. khochpak

ตามหาตะกรุดของปู่หงษ์

เดี๋ยวผมติดต่อกับคุณวินโดยตรงนะครับ
    คือผมไม่ได้รับเรื่องการโอนในครั้งที่แล้วที่คุณจองนะครับ
    บัญชีธนาคารจะมี2บัญชีครับ มีของคุณศิริพงษ์ กับคุณเจษฎาครับ
    ส่วนบันทึกผู้สั่งจองพระมีกันคนละเล่มครับ จะรับแจ้งการโอน วัน เวลา จำนวนเงิน ชื่อ ที่อยู่ผู้โอน พระที่สั่งจอง และวันที่ได้ส่งพระไปทางไปรษณีย์แล้วครับ
    ไม่มีปัญหาครับ กรุณาแจ้งชื่อ ที่อยู่ จำนวนตะกรุดที่จองผ่านทางกระทู้นี้เลยครับ
    ขอให้สบายใจได้นะครับ
    กว่าจะได้เล่นเอาเหนื่อย ต้องขอบคุณผู้บริหารโครงการที่สละเวลาอันมีค่าติดตามความสะเพร่าของผมที่ตกหล่นในการจองครั้งที่ 2
    ผม นายคชภัค ตันประยูร ขอจอง ตระกรุด เป็นจำนวน 2 เส้นครับ
    261/206 นครหลวงคอนโดมิเนียม ถนนจรัญสนิทวงศ์ ซอย 29/1
    แขวงบางขุนศรี เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ 10700
    โทร.0896693422

20. khochpak

ไหนๆ ก็ไหน ๆ

ถ้านับของผมอีก 2 ก็จะเหลือเพียง ชุดเดียว งั้นผมขอปิดท้ายรายการครับ พรุ่งนี้จะรีบโอนเงินเพิ่มเติมให้ัครับอีก 100 รบกวนเจ้าของกระทู้ช่้วยบันทึกเพิ่มเติมให้ด้วยนะคร้าบบบ
    คชภัค ตันประยูร จองเพิ่ม 1 เส้นปิดท้ายรายการ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้