ปิดการแจกฟรีฉบับท้ากึ๋น (ประกาศผล)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Mathura, 21 มกราคม 2017.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อ้วนผอม

อ้วนผอม เป็นที่รู้จักกันดี

แบบว่าเป็นคนชอบให้โอกาสคนอื่นก่อนครับ
    มาส่องๆดูหลายรอบ แต่ยังไม่ถนัดเมนูของใหม่ๆ ก็เลยยังไม่ตอบ
    ได้ฤกษ์งามยามดีแล้ว ขอลอก เอ๊ย ตอบว่า บทที่เจ้าของคำถามๆก็คือบทไชยน้อย
    หรือที่เรียกกันว่า จุลละชัยยะมงคล(จุล=น้อย,เล็ก) ใช้ในงานมงคล นามพระคาถาท่านก็ว่าอยู่

รางวัลที่เลือก
    ถ้าเลือกไก่ต้มไข่ ก็โหดร้ายไป ให้แม่มาจับเวลาต้มลูก ผมกะเด็กๆก็จะได้หน้าตาดีแน่ๆ เพราะคงได้หน้ารูปวงรี แถมอ่านวิธีใช้ไม่ออกอีก สรุปว่าไม่เอา
    ถ้าเลือกจี้ใบเมเปิ้ล สีเงิน สีทอง ถ้าไม่ถูกไฟส่องหน้าก็ต้องโดนบังคับให้ใส่ของคิกขุคู่กะเขา
    หน้าโหดๆแบบผมไม่เข้ากะของกุ๊กกิ๊ก เพราะมีกิ๊กไม่ได้...ตายสถานเดียว ก็เลือกไม่ได้อีก

สรุปว่า ต้องเลือกของชิ้นสุดท้าย คือ กระเป๋าสตางค์กะบัตรของรปภ.(แปลตรงตัวเลยนะจาก Security card wallet) วิธีจ่าหน้าซองถ้าได้รางวัลนี้ จะระบุไปเวลาที่แจ้งที่จัดส่งคร๊าบบบบบ

ปล.มาร่วมตอบคำถามตามคำชี้ชวนแล้วนะ รางวัลชมเชยกับค่าน้ำหมึกต้องให้ผมบ้างนะอาจารย์ 555

2. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ประกาศผลแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2017
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้