ปัจจุบันคนมีอิทธิฤทธิ์ไหม

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย pongkhum, 15 ธันวาคม 2012.

1. jesdath

jesdath เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    พระช่วยคนไม่บาป แต่ต้องรับกรรมแทนไปครับ ในกรณัีที่เจ้ากรรมนายเวรไม่ยอมอโหสิกรรมให้

2. Electronic

Electronic เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2012
    ยังไม่เคยเห็นอ่ะครับ ผมก็กำลังแสวงหาอ่ะครับ แต่คิดว่ามี แต่ไม่กล้าโอ้อวด เดี๋ยวจะโดนลองดี หรือ มีปัญหาความมั่นคงของมนุษย์ ซึ่งจะเหมือน x-men ในหนัง ซึ่งอาจโดนตามล่า หรือ ผู้มีอิทธิพลอาจมาขอใช้ประโยชน์จากเรา สรุป จะวุ่นวายกับผู้ที่มี ซึ่งจะมีผู้มาขอความช่วยเหลือมากมาย คนจน คนรวย ฯลฯ แต่ถ้าผมมี ผมจะนำมาช่วยทนุบำรุงพระพุทธศาสนา หาทางให้คนมาปฏิบัติธรรม เชื่อในบาป-บุญ-คุณ-โทษ

3. ไร้นา

ไร้นา เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2010
    ดำริสัมมา อนุโมทนา สาธุ

4. ยศวดี

ยศวดี ยายแก่แล้ว*_*

กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    ต้องถามว่า คนมีฤทธิ ไม่มีศิล มีใหม อันนี้ดิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2013