ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆๆครับ ผมได้ยินแว่วๆๆๆมาครับ ว่า ปี 2555 พระหลวงพ่อจะแพงมาก พระคำข้าว
    พระหางหมาก จะราคาแพงมาก หลวงตาชะลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    ท่านก้อบอกครับว่าแพงแน่นอน ใครมีมากรวยมาก ใครมีน้อยก้อเศรษฐีน้อยๆๆ
    สรุปแล้ว รวยเหมือนกันครับ ตอนนี้กำลังรอดูสถานการณ์อยู่ครับ
    ว่าตั้งแต่ปลายปีนี้ถึงปลายปีหน้าจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง
    เก็บพระหลวงพ่อไม่ผิดหวังครับ พุทธคุณก้อมีให้เห็นกันบ่อยๆๆหลายคน
    แต่มีพี่ๆๆหลายท่านเล่นเน็ทไม่เป็นหรือไม่มีโอกาสได้โพสต์แบบเรา เหตุมหัศจรรย์มีเยอะครับ
    ขอให้มั่นใจและศรัทธาจริงๆๆ แล้วจะรู้ว่าพระหลวงพ่อวัดท่าซุง นี่แจ๋ว จริงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2010
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ผมลองถ่ายภาพพระเครื่องแบบขาวดำดู มันให้ความรู้สึกแนว Life ได้ดี ลองติชมดูนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    Ohhhhhhhhh.... สุดยอดมากน้องบอย....ภาพถ่ายให้อารมณ์แนวสุดๆครับ...(^_^)..

พี่ชอบสองรูปนี้ที่สุด..จัดองค์ประกอบของภาพสวยงามครับ..(^_^)..
    พระเยอะขนาดนี้..แขวนไหวเหรอครับน้องบอยยยย อิอิ

4. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

....น้องบอยคะ พระคำข้าว(ไม่มีอดค่ะ) พระหางหมาก (เมตตา มหานิยม) ในวงเล็บนั้น

เป็นความเชื่อของพี่นะคะ ยินดีด้วยนะคะ ที่จิตไม่ตกเหมือนแต่ก่อนแล้ว และมีอะไรดีๆเข้า

มาในชีวิต ขอให้ได้ทิปทุกวันนะคะ

.....คุณ เงินไหลมา คะ ตอนนี้ไม่ต้องรอปี 54 เต็มๆปีหรอกนะคะ เพราะว่า พระบางรุ่น

ของหลวงพ่อ ได้หมดไปแล้วนะคะ ไม่ว่าจะเป็น เหรียญท้าวเวสสุวรรณ ซึ่งให้บูชาใน

ราคา 1,600 บาท หรือ ว่าจะเป็น รุ่นยันกลับ ที่ ท่านเจ้าอาวาส พระครู ปลัดอานันต์

ได้จัดสร้างขึ้น พร้อมกับ สมเด็จองค์ปฐม รุ่น4 น่ะคะ ตอนนี้หมดไปแล้วนะคะ

.....ซึ่งทำให้รู้ว่า ตอนนี้ ปีนี้ พระบางรุ่นของหลวงพ่อ ถ้าอยากได้ก็คงจะเป็นข้างนอก ต้อง

ใช้ความสามารถในการดูพระเป็นอย่างยิ่ง คงเหลือแต่ พระคำข้าว มั้งคะ ที่เห็นว่ายังมีให้

บูชาอยู่

5. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ประกาศเรื่องการแจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 เจ็ดรูปลักษณ์

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> ประกาศเรื่องการแจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 เจ็ดรูปลักษณ์

(การแจกจะเริ่ม มกราคม 2554 นะครับดังนั้นช่วงนี้ขอความกรุณาทุกท่านอย่าเพิ่งส่งซองนะครับ
    เริ่มส่งกันตอนมกราคม 2554เถอะครับจะได้โชคดีรับปีใหม่กันด้วย)

ในการแจกครั้งนี้ จะมีตัวแทนในการแจกทั้งหมดเจ็ดท่านนะครับ ซึ่งกติการ่วมกันมีดังนี้(ยกเว้นเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์หลวงพ่อฤาษี นะครับ)

-ในการแจกครั้งนี้เป็นการแจกวัตถุมงคล"ฟรี" "แต่มีค่าส่ง"
    -ทุกท่านที่อยากขอรับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ไม่ว่ารูปลักษณ์ใดก็ตามต้องติดต่อไปยังตัวแทนคนนั้นโดยตรง ซึ่งจะมีการตั้งกระทู้แจกขึ้นในห้องแจกวัตถุมงคลเร็วๆนี้
    -โดยท่านจะต้องส่งซองเปล่าติดแสตมป์ +ถุงซิป 1 ซอง ไปยังที่อยู่ ที่จะได้ลงด้านล่าง(ในเรื่องของค่าแสตมป์ขึ้นกับตัวแทนสายต่างๆจะระบุนะ ครับ)
    -ขอความกรุณาว่าไม่ควรนำวัตถุมงคลที่ได้ไปขายหรือประมูลนะครับ
    -เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ที่ได้ไป ควรมีการนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด เช่นนำไปใช้ทำน้ำมนต์ หรือ เลี่ยมขึ้นคอ จะดีมากๆเลยครับ

-แม้แค่ ติดตัวไปไหนมาไหนด้วย ก็ยังมีผลดีครับเพราะทางผู้สร้างอธิษฐานแล้วว่าให้มีรัศมีคลุม สรรพสิ่งทุกอย่างทั้ง สถานที่ บุคคล สัตว์ วัตถุ สิ่งของ คนในพระศาสนา คนนอกพระศาสนา ไม่ว่าเป็นที่ใดก็ตาม อาณาเขต

บริเวณที่มีผู้นำ เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ผ่านไปจะโดนปรกคลุมด้วยพุทธานุภาพอันไม่มีประมาณ จะเกิดความปลอดภัยต่อ สรรพชีวิตและทุกสิ่งที่เกี่ยวข้อง ป้องกันภัยพิบัติทุกด้าน ป้องกันภัยทุกอย่างทั้งที่รู้และไม่รู้ ทั้งที่เห็นและมองไม่เห็น

แม้ว่าจะเป็นคนศาสนาอื่นสิ่งมีชีวิต ไม่มีชีวิตใด ก็ตามก็จะได้รับการปกป้อง(แต่ไม่เกินซึ่งกฎแห่งกรรม)

ทั้ง กระแสน้ำ กระแสลม กระแสทุกอย่างที่พาดผ่านบริเวณที่มีผู้ถือครองเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ก็จะได้รับการแผ่รัศมีคลุม

ตลอดจนถึงน้ำทุกหยดหยาดและลมทุกสายที่พาดผ่านเหรียญ ไปถึงที่ใดกก็จะพัดพากระแสความเป็นศิริมงคลนี้ไปคลุมสถานที่นั้นๆด้วย(จะดี แค่ไหนครับถ้าทุกท่านที่รับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 นำติดตัวท่านไปด้วยทุกที่และมีการกระจายเหรียญนี้ไปทั่วประเทศได้)

====================================
    ด้านล่างเป็นชื่อที่อยู่ e-mail ของตัวแทนการแจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 เจ็ดรูปลักษณ์นะครับ

1. คุณ wisaruth ตัวแทนภาคอีสาน; แจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์หลวงปู่มั่น ภูริทัตโตครับ
    วิศรุต ก้อนเงิน 108 ม. 1 ต.กุดชุมแสง อ.หนองบัวแดง จ.ชัยภูมิ 36210
    อีเมลล์ konngoen@hotmail.com

2. คุณธรรมะบารมี ตัวแทนภาคเหนือ ; แจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์ครูบาศรีวิชัยครับ
    เธียรวิชญ์ ดู่คำ 181 หมู่ 15 ตำบลบ้านดู่ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย 57100
    อีเมล์ athikhom_7@hotmail.com

3 คุณพ่อโชคดี และ คุณ ืเมว ;
    แจก เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์สมเด็จ พระพุฒาจารย์ โต พรหมรังสี ครับ
    นายอลงกฏ ศรีโมรา (อั๋น;พ่อโชคดี) ที่อยู่ 9/11 ถ.มหาราช ต.ประตูชัย อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000
    E-mail : waythai@yahoo.com

คุณเมว ณฐา บุญญาภากรกุลภัค 88/1 ม9 ถ.บางปะหัน-บางปะอิน ต.บ้านป้อม อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000
    E'mail natha_2008@hotmail.com

4. คุณ anoldman ตัวแทนจากเพชรบูรณ์แจก เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์หลวงปู่เทพโลกอุดรครับ
    ที่อยู่นายศิริชัย ตาลสุก
    68/3 ม.7ต.สะเดียง อ.เมืองจ.เพชรบูรณ์ 67000
    E-mail : pigjuva@gmail.com

5 Mrs.Kim หรือคุณก้อย ตัวแทนภาคตะวันออกแจก เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์หลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืดครับ
    ชื่อนงลักษณ์ วงษ์ทองเหลือ (ก้อย)
    ที่อยู๋ 46/10 หมู่ 6 ต.บางพระ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20110
    อีเมล์ Nongluck_koi@hotmail.com

6.เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ แจกที่
    ประกาศเรื่องเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น ๔ รูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ๓,๐๐๐ องค์
    ครับ ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่เว็บเลยนะครับ

7.และสุดท้ายเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 รูปลักษณ์หลวงพ่อฤาษี (พระราชพรหมยานเถระ)

ต้องติดต่อ คุณสุชาติ อรรัตนสกุล
    ผู้สร้างเหรียญทำน้ำมนต์ทั้ง 4 รุ่น โดยตรง
    และต้องไปรับด้วยตนเองเท่านั้นครับไม่มีการขอรับทางไปรษณีย์

ติดต่อคุณสุชาติ อรรัตนสกุล กทม ได้ที่ เบอร์ โทรศัพท์ 0813001789 (ตลอดวัน)

ขอบพระคุณตัวแทนทุกท่านแทนคนทั้งหลายนะครับที่ยอมเสียสละเวลากำลังกายกำลังใจเพื่อส่วนรวมโดยไม่มีประมาณ

(การแจกจะเริ่ม มกราคม 2554 นะครับดังนั้นช่วงนี้ขอความกรุณาทุกท่านอย่าเพิ่งส่งซองนะครับ
    เริ่มส่งกันตอนมกราคม 2554เถอะครับจะได้โชคดีรับปีใหม่กันด้วย)

รวมรูปชนวน part1

---------------------

รวมชนวนpart 2

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

6. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    รวมรูปเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4 ชุด 7 รูปลักษณ์พระมหาเถระเจ้า

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1">

(การเรียงลำดับภาพในที่นี้หากมีข้อบกพร่องไม่ถูกไม่ต้องตามลำดับพรรษา

หรือหากมีข้อผิดพลาดประการใดๆก็ตาม
    ข้าพเจ้าขอขมาพระรัตนตรัยและพระมหาเถระทุกท่านมาณที่นี้
    ขอท่านทั้งหลายได้โปรดอดโทษให้แก่ข้าพเจ้า ผู้มีปัญญาน้อยมีกิเลสบังตา มีอวิชชาบังใจตราบจนข้าพเจ้าถึงซึ่งพระนิพพานด้วยเทอญ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะพุทธัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะธัมมัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะสังฆัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ)

เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 ได้รับการอธิษฐานจิตจากหลวงปู่ศรี มหาวีโรพระผู้มากล้นด้วยบารมี
    1 ในเสาหลักพระกรรมฐานของยุคนี้ครับ
    ชมภาพหลวงปู่ศรี วัดป่ามหากุง และมหาเจดีย์ที่ท่านสร้างได้ที่นี่ครับ

หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดประชาคมวนาราม (ป่ากุง) อำเภอศรีสมเด็จ จังหวัดร้อยเอ็ด
    อนุโมทนาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2010
  7. พิชญากร

....ขอบคุณ คุณ mature_na นะคะ ที่นำข่าวมาบอก รู้สึกสนใจค่ะ โดยเฉพาะพุทธคุณ

ที่สามารถปกป้องภัยอันตรายแก่ทุกสรรพสิ่ง รวมทั้งสถานที่ อันนี้ชอบมากค่ะ

8. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

สวัสดีพี่หมอเทวดาครับ รบกวนอยากเห็นแสงออร่าเหรียญพระสุปฎิปันโน ถ้าพี่มีนะครับขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่นำประสบการณ์ และสิ่งดีๆ มาบอกกันนะครับ ^_^

โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัดฯ ทั่วภาคเหนือตอนล่าง
    โครงการถวายพระบรมสารีริกธาตุทั่วทุกวัด สำนักสงฆ์สำนักปฏิบัิติธรรม ทั่วภาคเหนือตอนล่าง<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

9. som11

som11 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007

พระก็สวย เลี่ยมก็สวย ภาพถ่ายก็สวย
    ผมชอบเลี่ยมพลาสติก แขวนแล้วเบาดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2010
  10. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    ผมชอบเลี่ยมเงินครับ อาจจะเป็นความนิยมส่วนตัว

ถ้ามีเิงินเหลือเมื่อไหร่เป็นไม่ได้นิมนต์ท่านห่มจีวรเงินทุกที

ว่างๆเอามานั่งดู นั่งชมก็เพลินใจไปอีกแบบ ^^

11. JitKrajang

JitKrajang เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ได้ตามอ่านกระทู้แบบเงียบๆ มานาน วันนี้ขออนุญาตประชาสัมพันธ์งานบุญ พร้อมทั้งนำพระธาตุชานหมากของหลวงพ่อฤาษีซึ่งเป็นของพระคุณเจ้าที่เป็นเจ้าของกระทู้บุญมาให้ชมกันค่ะ (ขออนุญาตท่านแล้วค่ะ)
    กระทู้นี้ค่ะ "ด่วน!!! โปรดอ่านสักนิด ร่วมสร้างหอพระก่อนจะโดนทุบทิ้ง" http://palungjit.org/threads/ด่วน-โ...จะโดนทุบทิ้ง-อยากให้เสร็จอยากไปธุดงค์.266134/

พระคุณเจ้าท่านนับถือหลวงพ่อฤาษีมาตั้งแต่เด็ก ต่อมาท่านมาสร้างวัดอยู่ที่จังหวัดเชียงราย อยู่ในหมู่บ้านที่เขานับถือผีกัน แต่หลังๆ นี้เริ่มเปลี่ยนมานับถือศาสนาพุทธกันบ้างแล้ว เพราะหลวงพี่ท่านนำทางให้ ท่านได้เขียนเล่าเรื่องเกี่ยวกับความเป็นมาของวัดได้น่าสนใจมาก อ่านสนุกดีค่ะ
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]
    </fieldset>

12. Specialized

23
    ผมเข้าไปอ่านแล้วครับ รู้สึกปลื้มปิติจริงๆ

ตอนนี้กำลังคุยกันในกลุ่มว่าจะนำพระธาตุไปถวายหลวงพี่ท่านครับ และจะได้ช่วยหลวงพี่ท่านในการสร้างศาลาด้วย

13. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    กลับมาแล้วคร้าบ.บ.บ.บ..บ.บ.... มีเรื่องเล่าที่น่าขนลุกนิดๆมาเล่าให้ฟังด้วยคร้าบ.....

ขอให้ชื่อว่า....ยังไม่ตายก็ได้ยินครับ

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า....น๊อตก็กลับมาบ้านตามปรกติ แต่ย่าเล่าให้ฟังว่า....ช่วงที่เราไปบวชที่วัดท่าซุงนั้น ย่ามักจะได้ยินเสียงสวดมนต์ทำวัตรเย็นในเวลาที่ต่างกันทุกวันที่เราไปบวช ตอนแรกย่าก็ตกใจว่าทำไมถึงมีเสียงสวดมนต์ทำวัตรเย็นมาได้ยังไงแล้ว ทั้งๆที่บ้านน๊อตก้ไม่ได้ใกล้วัดเลย และไม่เคยได้ยินเสียงแบบนี้มาก่อน ก็เลยเดินไปตามแม่มาฟังด้วยกัน ปรากฎว่าแม่ไม่ได้ยินเสียงสวดมนต์นั้น ทั้งๆที่ย่าก็ยังได้ยินอยู่ชัดเจน... ย่าเล่าว่าตอนนั้นขนลุกไปหมดทั้งตัวเลย... ก็เลยคิดว่าคงเป็นเพราะเราสวดมนต์ ก็เลยยกมือโมทนาแล้วอธิฐานว่า ขอโมทนาบุญในการสวดมนต์ครั้งนี้กับทุกๆท่าน แต่ตัวเขาไม่มีโอกาสได้ไปก็ขอโมทนาบุญอยู่ตรงนี้ด้วยก็แล้วกัน....แต่พอเรา กลับบ้านมาก็ไม่ได้ยินเสียงทำวัตรเย็นแบบนั้นอีก...แล้วก็มาเล่าให้น๊อตฟัง ....น๊อตได้ยินก็อึ้งเหมือนกัน...แต่ก็ยังแซวย่าว่า...แหม...นี่ขนาดยังไม่ ตายก็ได้ยินด้วยเหรอเนี่ย....หุหุ ก็เลยเอามาเล่าสู่กันฟังคร้าบ.บ.บ....

ปล. ย่าของผมยังไม่แก่ และสติยังพร้อมอยู่ และไม่ได้มโนฯด้วยครับ แต่ก็ก็สัมผัสได้.....

14. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ...คุณน๊อตสำหรับประสบการณ์ดีๆ และอนุโมทนาบุญอีกครั้งนะครับ....

...เคยได้ยินเรื่องเล่าทำนองคล้ายๆแบบนี้เหมือนกัน

....มีชายคนนึงซึ่งหายไปจากบ้านนานมาก จนลูกเมียและญาติๆนึกว่าตายไปแล้วก็จัดงานทำบุญและอุทิศส่วนกุศลไปให้....จนเมื่อเขาได้เดินทางกลับมาบ้าน และเล่าให้กับญาติฟังว่า มีช่วงหนึ่งที่เขารู้สึกอิ่ม(ไม่หิว) และมีความสุขมาก เมื่อสอบถามไปมาก็ได้ความว่าช่วงเวลานั้นเป็นช่วงซึ่งญาติๆเขาทำบุญเลี้ยงพระและอุทิศส่วนกุศลไปให้...
    :cool:

15. พิชญากร

...เป็นสิ่งที่รู้ได้ เฉพาะตนจริงๆค่ะ เคยอ่านเจอหลวงพ่อตอบปัญหา คนที่จิตมีสมาธินั้น

บางทีอาจจะได้ยินเสียงสวดมนต์ ซึ่งเสียงสวดมนต์นั้นจะมาจาก สวรรค์ชั้น ยามา ถ้าไม่ได้

หูทิพย์จะไม่ได้ิยิน

....แต่นี้ เป็นการบวชของน้องน๊อต คุณย่าน้องน๊อต ยังสามารถได้ิยิน แสดงว่าท่านตั้งใจมั่น

และอนุโมทนาด้วยความศรัทธามากๆ สาธุๆค่ะ ขออนุโมทนากับการธุดงด์ครั้งนี้นะคะ

16. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    --- สาธุๆ งั้นก็แสดงว่าบุญนี้หากเรายังไม่ตายก็ได้รับผลแห่งบุญนั้นได้ด้วยใช่ไหมนี่พี่chopper

--- นี่แหล่ะครับคือเรื่องที่น่าแปลกใจครับพี่พิชญากร ที่ว่าย่าผม ยังไม่เคยฝึกมโนฯ แต่ได้ยินเสียงสวดมนต์ได้ยังไง ทั้งๆที่ตอนสวดมนต์น๊อตก้ไม่ได้นึกถึงย่าด้วย ใจอยู่กับบทสวดมนต์อย่างเดียวอ่ะครับ....

17. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เมื่อไม่นานมานี้ ผมได้มีโอกาศไปพบกับผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่มีสมาธิญาณระดับหนึ่ง..ซึ่งเป็นผลมาจากการปฏิบัติกรรมฐาน....ผมจึงได้นำพระคำข้าวกับพระคำหมากให้ท่านได้สัมผัส...หลังจากนั้นสักพัก..ท่านก็บอกว่า พระเครื่องของหลวงพ่อมีแรงอธิฐานจิตที่ลงมาจากเบื้องบนด้วยนะ...เสมือนว่าหลวงพ่อได้อัญเชิญเบื้องบนลงมาร่วมในพิธีด้วยเสมอ..

ไม่ทราบว่าท่านใดเคยได้ยินเรื่องแบบนี้มั้ยครับ...เท็จจริงประการใดผมเองก็ไม่ทราบแน่ชัด.....แต่คำพูดสุดท้ายเกี่ยวกับพระคำหมากก็คือ...หากเรานั้นจะต้องเดินทางไปแห่งหนตำบลใด..หากพื้นที่นั้นมีโรคระบาดกำลังแพร่อยู่..ให้แขวนพระคำหมากติดตัวไว้เสมอนะ.....

แสดงว่าพระคำหมากก็เปรียบเสมือนเกราะป้องกันจากโรคภัยได้ใช่มั้ยครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2010
  18. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

คร้าบ...คุณน้อต....ผลบุญที่เราสร้างมีผลทั้งภพนี้และภพหน้า ไม่จำเป็นว่าจะต้องตายไปแล้วจึงจะได้รับผลบุญ.....(ความเชื่อของผมนะครับ):cool:

19. chopper1972

**
    ใช่แล้วครับ...การพุทธาภิเษกตามแบบหลวงพ่อปาน หรือหลวงพ่อพระราชพรหมยาน คือการอัญเชิญพระข้างบนมาทำให้ คุณ Norragate ลองหาหนังสือประวัติหลวงพ่อปานมาอ่านนะครับ จำไม่ผิดเล่มละ ๑๐๐ (ที่บ้านสายลมหรือที่ตึกรับแขกวัดท่าซุง)...คุณแม่ผมอ่านแล้วติด เรียกว่านอนอ่านแล้ววางไว้หัวเตียงไม่ยอมให้ใครเลย:cool:.

..นำข้อความมาจากหนังสือหลวงพ่อปาน การเสกพระแบบหลวงพ่อปานครับ.

..."คราวนี้มาว่ากันถึงเรื่องผ้ายันต์ ในเมื่อนายประยงค์ ตั้งตรงจิตร เจ้าของห้างขายตราใบโพธิ์มาถวายหลวงพ่อปานจำนวนหลายพันผืน เมื่อเขาพิมพ์มาแล้วหลวงพ่อปานก็สั่งหลวงพ่อเล็กให้เอาผ้ายันต์ไปเสก หลวงพ่อเล็กนำมาเสก ๓ เดือน ถือว่าครบไตรมาสพรรษาหนึ่งพอดี หลวงพ่อเล็กนี่เราทราบกันอยู่ว่าท่านได้สมาบัติ ๘ แต่ว่ายิ่งไปกว่านั้นสำหรับวิปัสสนาญาณนี่จะได้อะไรฉันไม่ทราบ ฉันไม่หลอกสิ่งที่จะรู้กันได้ ถ้าเราได้ถึงไหนเราก็รู้กันว่าคนอื่นเขาได้ถึงเพียงนั้น ที่รู้เลยไปเราไม่รู้ ตอนนั้นฉันก็ยังทรงสมาบัติ ๘ เหมือนกัน แต่ว่าไม่ได้ฝึกอภิญญาครบถ้วน เลยกลายเป็นพระไม่ใช่อภิญญา นี่ฟังให้ดีนะ สมาบัติ ๘ ก็อาศัยกสิณกองใดกองหนึ่งเป็นพื้นฐาน ไม่จำเป็นต้องใช้กสิณทั้งหมก ๑๐ อย่าง ใช้กสิณกองใดกองหนึ่งเป็นพื้นฐานยกเอารูปขึ้นมาตั้งแล้วก็เพิกกสิณนั้นเสีย แล้วใช้อรูปฌานขึ้นมาแทน ถ้าทำได้ทั้ง ๔ อย่างก็เรียกว่าทรงอรูปฌาน ๔ อย่าง ได้เป็นฌาน ๘ ไป นี่ฟังกันไว้เท่านี้นะ หลวงพ่อเล็กได้ฌาน ๘ สมาบัติ ๘ เลยกว่านั้นฉันไม่รู้ เมื่อได้รับผ้ายันต์มาแล้วก็มานั่งเสก เสกด้วยอำนาจของสมาธิ เข้าฌานสมาบัติ ๓ เดือน เวลากลางคืนนา เสกกี่ชั่วโมงไม่ทราบ แต่ว่าไม่ใช่ว่าตลอดวันตลอดคืน อย่านึกว่าตลอดวันตลอดคืน ๓ เดือน ไม่ลูก ไม่กินข้าวไม่กินปลา นี่มันก็เกินคนไป ว่ากันตามแบบปกติ.... ฟังเรื่องของพระนะ พอครบ ๓ เดือนวันออกพรรษาหลวงพ่อเล็กเรียกฉันเข้าไป บอกให้แบกผ้ายันต์ ฉันคนเดียวมันแบกไม่ไหว ก็เอาไอ้เพื่อนอีก ๓ คนมาช่วยกันแบกผ้ายันต์มาถวายหลวงพ่อปาน ยังไม่ทันจะถึงเลย ห่างอีกประมาณสัก ๑๐ วาได้กระมัง หลวงพ่อปานเห็นเข้า ท่านโบกมือโบกไม้บอกว่า ไม่เอาๆ ยังไม่เสร็จ ยังไม่เสร็จ ยังใช้ไม่ได้ นี่ท่านร้องไป ก็เป็นอันว่าไม่เอาเข้าไปให้ท่าน เอากลับ ตอนนี้หลวงพ่อเล็กกลับมาก็นึกในใจว่า นี่เราทำขนาดนี้ยังใช้ไม่ได้ ใครที่ไหนจะยิ่งไปกว่าเรานะ เราเข้าถึงสมาบัติ ๘ นี่ท่านบ่นนะ เราเข้าถึงสมาบัติ ๘ แล้วก็คลายสมาธิลงมาพิจารณาวิปัสสนาญาณ จนกระทั่งอารมณ์จิตเป็นแก้วทั้งหมด เป็นแก้วประกายพฤกษ์ทั้งหมดแล้วเราจึงเข้าสมาธิใหม่ จัดเป็นโลกุตตรญาณ แล้วเราก็อธิษฐานจิต นี่ยังใช้ไม่ได้ ก็ใครจะเสกยิ่งไปกว่านี้ ท่านบ่นให้ฟัง ท่านก็บอกว่า เอา ในเมื่อท่านใหญ่บอกว่าใช้ไม่ได้ ฉันก็จะทำให้ใหม่ ตอนนี้ท่านไปทำใหม่ ๗ วัน ท่านทำยังไงบ้างฉันไม่ทราบ เวลาท่านทำไม่ได้เข้าไปยุ่งกับจิตใจของท่าน พอครบ ๗ วัน ท่านมาเรียกพวกฉันไปให้ไปแบกมาให้หลวงพ่อปาน ตอนนี้เองพอแบกมาหลวงพ่อปานเห็นแต่ไกลก็กวักมือกวักไม้บอก เออๆ เอามาๆๆ อย่างนี้ซิมันถึงจะใช้ได้ ไอ้คนเก่งคนเดียวน่ะมันใช้ไม่ได้ มันต้องให้คนอื่นเขาเก่งกว่า เก่งคนเดียวใช้ไม่ได้ ทำอย่างนี้ใช้ได้ เมื่อเข้าไปถึงหลวงพ่อเล็กก็กราบหลวงพ่อปาน ฉันก็กราบ เพื่อนฉันก็กราบ ไอ้ฉันน่ะมันคนชอบสงสัย ไอ้เพื่อนๆมันเรียกไอ้ปากหมา สมัยนั้นเขาไม่เรียกปากลิงหรอก เขาเรียกปากหมา เมื่อสงสัยอะไรขึ้นมาชอบถามผู้หลักผู้ใหญ่ สงสัยใครขึ้นมาชอบสอบถาม ไปถามเพื่อนมันบ่อยๆ มันเลยเรียกไอ้พระปากหมา ช่างมันเถอะ ความจริงถ้าปากฉันเป็นหมาได้ฉันจะดีใจ ปากหมาน่ะมันกินไม่เลือก กระดกกระดูกมันกินได้ ของแข็งยังไงมันกินได้ วาจาของเพื่อฉันมันไม่ศักดิ์สิทธิ์ เวลานี้ปากฉันกินของแข็งก็ไม่ได้ มันไม่เท่าหมาเสียแล้ว ไปเห็นหมามันเคี้ยวกระดูก หมามันเคี้ยวอะไรต่ออะไรได้อย่างไม่รังเกียจ รักษาชีวิตของมันด้วยอาหารต่างๆ ฉันอยากจะทำอย่างนั้นบ้างทำไม่ได้ ถ้าปากฉันเป็นหมาจริงๆ ละก็น่ากลัวจะทำได้ แล้วฉันจะสบายกว่านี้มาก นี่ปากฉันดันเป็นปากคน แล้วก็ไม่เท่าปากคนธรรมดา เลยรักษาตัวยากหน่อย เสียท่า ไอ้เพื่อนมันพูดไม่ตรง
    ต่อไป ฉันถามหลวงพ่อเล็กว่า หลวงพ่อขอรับ ตอนก่อนหลวงพ่อเสกยังไงหลวงพ่อปานจึงว่าใช้ไม่ได้ หลวงพ่อเล็กบอกว่า ตอนก่อนฉันเข้าสมาบัติ ๘ แล้วใช้วิปัสสนาญาณเต็มที่ คลายจิตออกมาถึงอุปจารสมาธิ อธิษฐานแล้วก็เข้าสมาบัติ ๘ ใหม่ เท่านี้ ๓ เดือน ไม่ได้ขาดเลยทุกคืน คืนละ ๓ ชั่วโมง ท่านใหญ่บอกว่าใช้ไม่ได้ หลวงพ่อปานท่านก็ออกมาบอก ยังงี้ใช้ไม่ได้ดอกคุณเล็ก คุณเล็กอย่างนี้ใช้ไม่ได้นะ คือว่าถ้าเราทำอะไรถ้าเก่งคนเดียวมันใช้ไม่ได้ ไอ้เราเองน่ะมันไม่ดีพอ ต้องให้คนอื่นเขาดีบ้าง จึงได้ถามหลวงพ่อเล็กใหม่ว่า หลวงพ่อขอรับ ตอน ๗ วันนี่ หลวงพ่อทำยังไงขอรับ ท่านบอกว่าในเมื่อฉันใช้สมาบัติ ๘ ท่านใหญ่บอกว่าใช้ไม่ได้ ฉันก็กลับ คราวนี้ฉันไม่เอาละ ฉันก็ตั้งท่าบวงสรวงชุมนุมเทวดา อาราธนาบารมีพระทั้งหมดตั้งแต่พระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยสาวกทั้งหมด พรหมทั้งหมด เทวดาทั้งหมด ครูบาอาจารย์ทั้งหมด ฉันยกยอดเลย ยกยอด ในเมื่ออาราธนาเห็นท่านมากันครบถ้วน แล้วท่านมาทำกันคืนหนึ่งประเดี๋ยวเดียว สัก ๑๐ นาทีท่านก็กลับ แล้วท่านก็บอกให้เลิก ฉันก็นอน ฉันทำมาแบบนี้ถึง ๖ วัน ถึงวันที่ ๗ ทุกท่านมา แต่ไม่มีใครทำ ท่านบอกว่าไม่มีอะไรจะบรรจุแล้ว คุณจะให้ฉันทำอะไร ฉันก็เลยเลิก ถึงได้ให้พวกเธอแบกมาให้ท่านใหญ่ นี่ท่านเรียกหลวงพ่อปานว่าท่านใหญ่ หลวงพ่อปานฟังแล้วก็หัวเราะก๊าก บอกจริงที่คุณเล็กพูดน่ะ จริงนะอาจารย์เล็ก อาจารย์เล็กท่านเรียกอาจารย์เล็กบ้าง คุณบ้าง ที่อาจารย์เล็กพูดนั่นน่ะจริง พวกเธอจงจำไว้นะ การที่เราจะเสกพระเสกผ้ายันต์อะไรต่ออะไรนี่น่ะ ถ้าเสกด้วยอำนาจกำลังของเราละไม่ช้ามันก็เสื่อม เราน่ะมันดีแค่ไหน การเสกว่าคาถาต่างๆ นี่ก็เป็นการอาราธนาบารมีของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ หรือเทวดา หรือพรหมมาช่วย แต่ว่าคาถาบางอย่างก็จะว่าแต่เฉพาะบางจุด การเสกพระเสกเจ้า หรือเสกผ้ายันต์ เสกอะไรต่ออะไรพวกนี้ ถ้าเราเอาตัวของเราออกเสีย เราไม่เข้าไปยุ่ง แต่อาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยสาวกทั้งหมด พรหมหรือเทวดาทั้งหมดท่านมาช่วย ท่านทำประเดี๋ยวเดียว ๒-๓ นาทีมันก็เสร็จ ดีกว่าเราทำ ๑,๐๐๐ ปี แล้วเราจะเอาอะไรบ้างก็อาราธนาบอกท่าน บอกว่าขอให้ใช้ได้อย่างนั้นอย่างนี้ แต่อย่าลืมนะ ถ้าใช้ในทางทุจริตหรือกฎของกรรมบังคับ ไม่มีอะไรจะคุ้มครองใครได้ ถ้าหากว่าใครเลวอยู่แล้วก็คอยพยุงๆให้เลวน้อยลงไปนิดหนึ่งได้ ถ้าใครดีขึ้นมาหน่อยก็พยุงให้ดีมากได้ นี่เป็นกฎของอำนาจพุทธบารมี ธรรมบารมี สังฆบารมี และพรหม และเทวดาทั้งหลาย ท่านพูดแล้วท่านก็ชอบใจ บอกว่าคุณเล็กทำถูก ตอนก่อนฉันรู้ ไปตั้งท่าเข้าสมาบัติอยู่คืนละ ๒-๓ ชั่วโมง ฉันนั่งอยู่ที่กุฏินี่ฉันก็รู้ แต่ที่ฉันไม่บอกไว้ก่อนเพราะจะให้คุณเล็กนี่นะรู้เอง การทำตัวเป็นคนเก่งเองน่ะมันใช้ไม่ได้ มันต้องให้พระท่านเก่งซี พระพุทธท่านเก่ง พระธรรมท่านเก่ง พระสงฆ์ท่านเก่ง พรหมท่านเก่ง เทวดาท่านเก่ง ของที่เราทำ เราจะไปตามคุ้มครองชาวบ้านชาวเมืองได้ยังไงทุกคน ถ้าหากพระก็ดี พรหมก็ดี เทวดาก็ดี ท่านช่วยคุ้มครอง ท่านก็มองเห็นได้ถนัด สงเคราะห์เขาได้โดยสะดวก
    นี่ตอนนี้ นี่นำมาเล่าให้แก่บรรดาลูกหลานฟัง จะได้ทราบถึงวิธีการปลุกพระ ปลุกผ้ายันต์ ถ้าพระเข้าขั้นที่เรียกว่าได้ทิพยจักษุญาณโดยมากเขาไม่ทำเองนะ เขาเที่ยววานชาวบ้านมาทำ พูดว่าชาวบ้านมันก็ต่ำไป วานพระมาทำ พระพุทธเจ้าบ้าง พระปัจเจกพุทธเจ้าบ้าง พระอริยสงฆ์บ้าง เทวดาบ้าง พรหมบ้าง อันนี้ก็สบายดี แต่หากว่าทำเองไม่ช้ามันก็เจ๊ง ตัวเองยังคุ้มครองตัวเองไม่ค่อยได้ คนทำมันก็ตายนี่ แล้วมันจะไปคุ้มครองความตายของใครเขาได้ นี่ว่ากันตามธรรมดานะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2010
  20. chopper1972

ที่จริงแล้วพุทธคุณพระของหลวงพ่อเรียกได้ว่าครอบจักรวาล แล้วแต่การอฐิษฐาน, กำลังใจและศรัทธาของตัวเราเอง...
    ผมไม่แน่ใจว่าข้อความนี้ก๊อปมาจากที่ใดลองอ่านกันดูนะครับ...

"พระคำข้าวนั้นหลวงพ่อท่านว่าจัดสร้างได้ยาก เพราะท่านต้องเสกข้าวที่มีรสอร่อยที่สุดออกจากปาก นำมาเสกอีก 3 เดือนแล้วจึงนำมาบดเป็นผง แล้วนำเข้าพิธีพุทธาภิเษกอีกวาระหนึ่ง พุทธคุณจะเด่นด้านโชคลาภ

พระหางหมากนั้นหลวงพ่อท่านสร้างโดยเสกปูนเนื้อผงสีแดงที่ใช้กินกับหมากมาผสม กับน้ำหมากหรือชานหมากที่ท่านเคี้ยว แล้วนำหางพลูที่เหลือมาผสมกับผงมาทำเป็นพระ แล้วจึงนำมาพุทธาภิเษกอีกวาระหนึ่ง พุทธคุณจะเด่นด้านปลอดโรค ,การเจรจา"