ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. ล้าน9

ล้าน9 เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าประสบการณ์ให้ฟังเล่นๆนะครับ แม่ผมห้อยพระคำข้าวอยู่ 1 องค์ได้รับจากมือของเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันเมื่อสิบกว่าปีก่อน (ครอบครัวผมเข้าวัดไม่ทันหลวงพ่อ) เข้าวัดมาก็ชีวิตดีขึ้น เมื่อประมาณ2ปีก่อนแม่ผมประสบอุบัติเหตุ ขับรถจักรยานยนต์อยู่บนถนนดีๆก็มีรถยนต์พุ่งออกมาชนแม่ผมกับเพื่อนอีก 1 คน กระเด็นเลยครับ เพื่อนแม่หัวเขาฉีกบาดเจ็บมากส่วนแม่กระเด็นไปตกห่างจากรถประมาณ2เมตร ลุกขึ้นมาไม่เป็นไรเลยครับ รีบนำส่งโรงพยาบาล แม่เล่าว่าตอนกระเด็นลอยไปเหมือนมีอะไรมาประคองให้ลอยค่อยๆลงบนพื่นอย่างนิ่มนวล ไม่ได้กระแทกเลย ไม่เจ็บสักนิด สงสัยพระช่วย แต่อีกคนลืมห้อยพระหลวงพ่อเจ็บหนักเลยครับ เล่าไปน้ำตาแม่ก็ซึมปิติครับ ส่วนใหญ่เหตุการแคล้วคลาดจะเกิดกับผมบ่อยๆ เล่าสู่กันฟังครับ พระแม่องค์นี้แม่ทาสีทองตั้งแต่ได้มาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      372
      ขนาดไฟล์:
      927.9 KB
      เปิดดู:
      408
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    เป็นประสบการณ์ที่ล้ำค่าจริงๆ ขอบคุณมากครับที่แวะมาพิมพ์ให้อ่านกัน ^^

3. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    กราบหลวงพ่อด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

4. Sober

Sober เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    _/|\_กราบหลวงปู่ปาน และ กราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำครับ_/|\_
    และสวัสดีลูกศิษย์ หลวงปู่และหลวงพ่อทุกท่านครับ

hello7hello9hello2​

5. Sober

Sober เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
  6. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนหน้านี้ไม่นาน ที่บ้านปลวกเยอะมาก(บ้านจัดสรร) จ้างบริษัทมาเจาะพื้น อัดน้ำยากันปลวกลงพื้น ฉีดตามที่อับๆในบ้าน แต่...ก็ช่วยอะไรไม่ค่อยได้...วงกบห้องน้ำชั้นล่าง ปลวกกินซะกลวงโบ๋ ทั้งๆที่ฉีดยานี่แหละ..ก็เลยตัดสินใจไม่ต่อสัญญาบริษัทกำจัดปลวก...:'(

....พอได้บูชาผ้ายันต์ธงท้าวมหาพรหม(ผ้ายันต์กันเพลี้ย) จากวัดท่าซุงมา...แต่เดิมก็ติดกระเป๋าสตางค์อย่างเดียว....ไม่ได้ทำการเกษตร ก็เลยอาราธนาผ้ายันต์ธงฯ สวดชุมนุมเทวดา(สัคเค กาเม ....ฯ) อาราธนาขอบารมีพระ, พรหม, เทพเทวา อย่าให้ปลวกมากล้ำกราย เพราะไม่อยากฉีดยากำจัด หรือทำปาณาติบาต.....เป็นเรื่องแปลกแต่จริงครับ ไม่เจอปลวก หรือร่องรอยของปลวกที่บ้านมาปีเศษแล้วครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2013
  7. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***อ่านแล้ว..........มีประโยชน์กับ หลายๆท่านที่มีปํญหากับท่านปลวก
    ดีๆครับ จะได้ไม่ต้อง มีการ ฆ่ากันตายเกิดขึ้น สุดยอดครับ น้องชู***

8. อิศวรา

อิศวรา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    แวะมาเล่า้เกร็ดเล็กๆน้อยครับ เรื่องอานุภาพพระคำข้าว เมื่อก่อนตอนแม่อายุ 60 กว่าๆประสบอุบัติเหตุบ่อยครั้งที่ 1 เิดินล้มแขนหัก ต่อมาครั้งที่ 2 ล้มทั้งแขนและขาหักอีก หลังจากแม่หายผมจึงอาราธนาพระคำข้าวให้แม่คล้อง แม่ผมคล้องพระคำข้าวปิดทองติดตัวตลอด เมื่อ 2 สัปดาห์แม่เล่าให้ฟังว่าแม่เดินในบ้านแล้วเท้าสะดุดสายไฟ แม่บอกว่าล้มลงไปทั้งตัวอย่างแรง ศรีษะฟาดกับเตาแก็ส ส่วนลำตัวฟาดอย่างแรงกับพื้น ผมฟังถึงตอนนี้แล้วตกใจมาก กลัวแม่ต้องเจ็บหนักอีก แต่แม่บอกว่า ลุกขึ้นมาแล้วไม่เป็นอะไรมากหัวโนนิดหน่อย อุบัติเหตุครั้งนี้แม่ผมแขนและขาไม่หัก ในใจผมนึกกราบบารมีพระรัตนตรัย กราบบารมีสิ่งศักสิทธิ์ในพระคำข้าวที่ช่วยปกปักรักษาแม่ให้ปลอดภัย

9. ล้าน9

ล้าน9 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆ............................:cool::cool::cool::cool:

10. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    22/03/56
    ไม่ได้แวะมานาน มีประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังครับ:cool:

เรื่องของเรื่องคือเมื่อวันที่ 19 มีค 56 ที่ผ่านมาผมเดินทางด้วยรถยนต์ส่วนตัวจาก จ.อุตรดิตถ์ เพื่อเดินทางไป จ.นนทบุรี ระหว่างทางใกล้จะถึงแล้วตอนนั้นมาถึง จ.ปทุมธานี ขับๆอยู่ได้กลิ่นแก๊สเข้ามาในห้องโดยสาร แล้วความร้อนที่หน้าปัดก็ขึ้นจนสุดไมล์แบบไม่ทราบสาเหตุ เลยจอดรถเช็คดูปรากฎว่าหม้อน้ำแห้งหมดเลย ก็เลยเอาน้ำมาเติมแล้วขับต่อได้แปปเดียว ความร้อนตีขึ้นอีกเลยต้องจอดเิติมน้ำดูเรื่อยๆ เพราะกะว่าสงสัยหม้อน้ำรั่วแน่ๆ ค่อยๆขับไปเติมน้ำไปประมาณ 3 ครั้ง แถวนั้นก็เป็นถนนใหญ่ไม่มีร้านซ่อมรถเลย ตอนนั้นก็ค่ำมากแล้วประมาณหกโมงครึ่ง ขับจนรู้สึกว่าไม่แน่ใจไม่อยากเสี่ยงก็เลยจอดอยู่หน้าร้านข้าวแกงร้านหนึ่ง เพื่อพักรถให้เย็นรถและโทรหาช่าง

ระหว่างยืนรอช่างมาก็มีชาวบ้านในร้านข้าวแกงแถวนั้นเดินมาดู และแนะนำแนวทางการซ่อม แต่อยู่ๆพี่ท่านเดินไปเปิดฝาหม้อน้ำรถแบบปุบปับผมยังไม่ทันได้อนุญาติเลยปรากฎว่าน้ำร้อนที่เดือดอยู่ในหม้อน้ำนั้นพุ่งครับ ยังกับน้ำพุแล้วผมดันยืนอยู่ตรงหน้ากระโปรงรถพอดี เลยโดนเข้าไปเต็มๆครับแขนขวากับร่างกายด้านขวาทั้งแถบ หน้าด้านขวาทั้งแถบ โดนน้ำร้อนจากหม้อน้ำ (ที่ผสมกับน้ำยาหล่อเย็น ฯลฯ) พุ่งใส่เต็มๆ เข้าตา เข้าปาก (รสชาติไม่อร่อยเลยนะครับ ๕๕๕) ตอนนั้นผมปวดแสบ ปวดร้อนมากๆ คิดในใจว่าแย่แน่ๆ ตาเราบอดแน่ๆเพราะโดนเข้าไปเ็ต็มๆ เลยรีบวิ่งเข้าไปที่ร้านข้าวแกงเพื่อขอเข้าห้องน้ำไปล้างตา ระหว่างทางไปห้องน้ำก็รู้สึกเลยว่าร่างกายบริเวณที่โดนน้ำร้อนนั้นปวดมากๆ แสบสุดๆ แต่ลูกตาที่โดนน้ำกลับไม่แสบ ไม่เจ็บ ไม่ร้อนเลยสักนิด ก็คิดอยู่ในใจว่าทำไมไม่เป็นอะไรเลย ก็เอาน้ำเปล่าล้างๆทั้งตาทั้งตัวจนแน่ใจว่าปลอดภัยแน่แล้ว ระหว่างนั้นก็รู้สึกเลยว่าแสบตัวมากๆ ส่องกระจกดูก็ปรากฎว่าไม่มีส่วนไหนลวก ไม่มีส่วนไหนพอง เอ๊ะ แปลก !

อาการปวดแสบปวดร้อน เป็นอยู่ประมาณสักสิบนาทีก็ทุเลา ชาวบ้านคนนั้นก็เข้ามาขอโทษขอโพย แต่ผมไม่เอาเรื่อง เพราะผมก็ไม่ได้เป็นอะไรมาก แต่ที่ผมตกใจและแปลกใจกับเป็นเรื่องที่น้ำร้อนไม่สามารถทำอะไรผมได้เลย ผมกล้ายืนยันเลยว่าโดนเต็มๆขนาดนี้ อย่างน้อยต้องมีส่วนใดส่วนหนึ่งลวกแน่ๆ หรือไม่ตาผมต้องแสบมากๆ

พระเครื่องที่ผมแขวนติดคอไปในวันนั้นที่ผมเชื่อว่าท่านคงช่วยไม่ให้ผมเป็นอะไรไปมากกว่านี้คือพระ 2 องค์นี้ กับลูกอมหนึ่งลูกคือ

- พระคำข้าว รุ่น 2 ลพ.ฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง
    - ลูกอมผงจักรพรรดิ์ ลป.ดู่ วัดสะแก
    - เหรียญกายสิทธิ์ ลต.ม้า วัดถ้ำเมืองนะ

เป็นอะไรที่อัศจรรย์สำหรับผม เลยขอมาแชร์เล่าสู่กันฟังครับ :cool:

11. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

สระบุรี ร้อยโท หนุ่ม คว้าโทรศัพท์ รถเก๋งเสียหลักคลิกคว่ำ รอด

by นักข่าวจังหวัดสระบุรี | 26.03.2013
    อุทาหร ร้อยโท หนุ่ม คว้าโทรศัพท์ รถเก๋งเสียหลักคลิกคว่ำ ตนเองปลอดภัย

เมื่อเวลาประมาณ 21.30 น. วันที่ 25 มีนาคม 2556 ร้อยโท เปนโท ปิ่นทอง ยุ 34 ปี นายทหาร จปร.
    ใน จ.นครนายกิขับรถเก็วฮอนด้าแจ๊ส สีดำ ทะเบียน ฌถ-1123 กทม. ท่คนเดียงกำลัง มาจากบ้าน ใน จ.พิษณุโลก กำลังจะกลับ ค่าย จปร. จังหวัดนครนายก

มาขับมาถึงระหว่าง กม.ที่ 121-122 ต.พุแค อ.เฉลิมพะเกียรติ จ.สระบุรี ตามถนนพหลโยธิน ขาเข้า กทม. ก่อนถึงด่านชั่งน้ำหนักรถ พอดีมีโทรศัพท์ดัง มีคนโทรฯ เข้ามา จึงคว้าโทรศัพท์ และรถเสียหลัก วิ่งตกไหล่ทาง กลางเลนถนน พยายามจะหักพวงมาลัยรถไม่ให้เสียการทรงตัวของรถ แต่ช้าไป รถเก๋งคู่ใจเสียหลักตกลงไหล่ทางและพลิกค่ำ ไกลประมา 50 เมตร ตนเองติดอยู่ในรถ

พลเมืองดีที่เห็นเหตุการณ์มาช่วยงัดประตูรถออกมาได้อย่างปลอดภัย โดย ร.ท.เปนโท ปิ่นทอง ไม่ไดรับบาดเจ็บแต่อย่างใด สอบถาม ร.ท.เปนโท บอกว่า ที่คอมีสร้อยทองแขวน พระคำข้าว ของ ของพลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี รุ่นแรก เผอิญของผู้สื่อก็มี แต่ของผู้สื่อข่าว มีเม็ดพระธาตุด้วย ร.ท.เปนโท บอกว่ารุ่นมีเม็ดพระธาตุนั้นเป็นรุ่น พิเศษ

ผู้สื่อข่าวเมื่อปีที่แล้ว รถบรรทุกพ่วงเลี้ยวตัดหน้า หักพวงมาลัยรถหลบ รถเสียหลักพลิกค่ำ เช่นกันแบะปลอดภัย ไม่เป็นอะไร เช่นกัน

/////

77 ช่อง 77 จังหวัดสระบุรี ร้อยโท หนุ่ม คว้าโทรศัพท์ รถเก๋งเสียหลักคลิกคว่ำ รอด

12. wanlaya_t

wanlaya_t เป็นที่รู้จักกันดี

13. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

"ขอลูกรักของพ่อทุกคนจงอย่าสนใจกับร่างกายของตนเองและบุคคลอื่น คำว่าไม่สนใจหมายความว่า เมื่อยังมีชีวิตอยู่ก็เลี้ยงมันดูมันไปตามสภาพ มันหิวก็ให้มันกิน มันร้อนก็ให้มันเย็น มันหนาวก็หาของอุ่นให้ และก็จงบอกกับมันว่า เอ็งตามคราวนี้ ฉันเลิกคบเอ็งละนะ ทั้งนี้เพราะเอ็งไม่ดีเลย เอ็งมันเลวมากประคับประคองเท่าไร เอ็งก็ไม่ตามใจข้า ภาษาไทยชัดๆก็พูดว่า เมื่อมึงไม่ตามใจกู กูก็ไม่คบมึงอีกต่อไป"

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ(พระมหาวีระ ถาวโร)

อ้างอิงจาก http://www.facebook.com/#!/photo.ph...89456946.80423.405388642830814&type=1&theater

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2013
  14. eximbizcode

eximbizcode เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2011
    ดัน เจ้าค่ะ

15. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ที่สุดยอดมากเลยครับ....กระทู้ตกไปหลายหน้า ผมก็พึ่งขุดเจอแล้วได้อ่านครับ:cool:

16. jamitcom

jamitcom เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมแจมด้วยคนนะครับ ผมพึ่งศึกษาสะสมได้ระยะเวลาเพียงไม่นาน ประมาณ3-4เดือนแล้วก็พบกับอภินิหารเกี่ยวกับโชคลาภบ่อยๆ ขอเป็นส่วนหนึ่งในกระทู้ด้วยนะครับ

17. น้องฟาง

น้องฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

..คิดถึงกระทู้นี้เหมือนกันครับ หายไปนานเลย ประสบการณ์แต่ละท่านเข้มข้นดีมาก ความรู้ดีๆเยอะครับ :cool:

18. jamitcom

ไล่อ่านมาเป็นอาทิตย์แล้วยังอ่านไม่หมดเรย

19. jamitcom

ดันครับ กระทู้ตกไปเยอะ อยากให้ทุกๆท่านมาร่วมแชร์กันอีกครับ

20. น้องฟาง

น้องฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณjamitcom
    บูชาหลวงพ่อแล้วเป็นไงมั่งครับ:cool: ขอให้พบแต่สิ่งดีๆนะครับ