ประสบการณ์ที่ได้ไปพบ "อ. ศุภกิจ" คนญาณทิพย์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 10 เมษายน 2009.

1. ganesh

ganesh Active Member

เจ๊ปาโกะไปสี่ปีแล้วเหรอ.... คริก คริก คริก ;aa24

2. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

เราก็เหมื่อนกันชอบไปลองดูเหมื่อนกันแต่ส่วนมากจะไม่ค่อยได้เจออะไรเจ่งๆๆนะแต่ก่อนก็เจอแต่ของปลอม เคยไปเจอของจริงแต่ไมได้ดูเพราะไม่มีเวลาสงสัยกรรมคงบังไว้นะ

3. ballooon

ballooon Active Member

17 กรกฎาคม 2006
    สวัสดีครับเพื่อนๆ
    ผมเองก็เป็นลูกศิษย์ อาจารย์ศุภกิจเช่นกันครับ
    ท่านอาจารย์ศุภกิจท่านช่วยคนด้วยจิตที่มีเมตตาครับ
    ดังนั้นท่านที่ไปหาอาจารย์กรุณาไปด้วยความเคารพนะครับ
    กรุณาอย่าไปลองของนะครับ
    ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ www.lotuscamp.com ครับ

4. ฤษีเหิร

ฤษีเหิร Active Member

อาจารย์ศุภกิจและภรรยาท่านเป็นคนดี เดิมอาจารย์ศุภกิจเป็น1ในคณะก่อตั้งชมรมกระบี่กระบองม.รามคำแหง ชื่อเดิมท่านน่าจะชื่อพี่มานะ
    ระวังผู้หญิงทอมชื่อ.พ.อายุประมาณ50ที่เคยเป็นศิษย์เก่าให้ดี
    เดิมเรียนสายพลังเดินสายรักษาโรคตามบ้านมาก่อน
    ต่อมาไปขอเป็นศิษย์ อยู่สำนักบูรพาเพราะวันๆไม่มีอาชีพหลักใดๆ
    ว่างจัดต่อมาโดนไล่ออกจากสำนักอาจารย์บูรพา อยู่มานานเลยทำตัวเป็นอาจารย์ซะเอง
    สมัยก่อนอาจารย์บูรพาสอนวิชาลงปรอทให้และให้เป็นคนลงปรอทรักษาโรคอยู่ได้ราว5ปี พอมีเรื่องไม่มีที่ไปก็วิ่งไปอยู่บ้านอาจารย์ศุภกิจราว5ปีแล้ว
    พอเพื่อนๆเดินเข้าบ้านอาจารย์ศุภกิจก็เกิดอาการกินปูนร้องท้อง
    ประกบภรรยาอาจารย์(กลัวพวกฟ้องมั่ง)ยังแถมนินทาเท็จว่าเพื่อนๆ
    ว่าเป็นคนไม่ดีให้ภรรยาอาจารย์ศุภกิจเป็นชุดแต่เสียงนินทาดังไปนิดๆๆ
    เขาเลยได้ยินมั่ง
    เรื่องดังของสาวทอมทำให้เขาอายจนต้องเผาคนอื่น
    แกไปรักษาโรคมะเร็งทรวงอกให้กับแอร์สาวการบินไทยที่เป็นญาติธรรม
    สำนักเดียวกัน รักษายังไงไม่ทราบเลยเกิดอาการหื่นแอร์รักน้องแอร์
    เลยไปจับหน้าอกและลวนลามเขา น้องแอร์รู้ตัวเลยเริ่มตีตัวออกห่าง
    ปรากฎว่าทอมสาวใหญ่ไปบุกถึงบ้านน้องแอร์แถมไปขู่พ่อแม่เขาด้วยว่าจะทำของใส่ให้ตายทั้งบ้าน..น่ากลัวจริง

5. ballooon

สวัสดีครับ

ขอบคุณคุณฤาษีเหิรครับ ที่แนะนำ
    คุณผู้หญิงที่ชื่อ พ. มีความเคารพในตัวท่านอาจารย์ศุภกิจมากครับ
    และ คนชื่อ พ.ไม่ได้ติดต่อกับชมรมปฏิบัติธรรมอัครเบญจพลมา 5-6 ปีแล้ว
    ขณะนี้ คนชื่อ พ.ไม่ได้สร้างความเสียหายใดๆ ให้แก่ชมรมปฏิบัติธรรมอัครเบญจพลครับ

หลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านเคยสอนว่า
    คนดี คนเลว ไม่มีหรอก มีแต่คนที่กำลังเป็นไปตามกรรม ครับ

หมายเหตุ พี่ฤาษีเหิร ใช่พี่โอ๊ดหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ผมในฐานะรุ่นน้องขอคารวะในฝีมือดาบ ของพี่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2009
  6. Everton12

Everton12 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผมชื่อ วรภัทร เพิ่งไปพบอาจารย์มาเมื่อวานนี้ พบว่าเป็นเรื่องที่ดีครับ เพราะการดูแต่ละครั้งอาจารย์ก็จะแนะแนวทางให้แต่ละท่านไปทำบุญ และที่สำคัญคือต้องนั่งสมาธิทุกวันวันละอย่างน้อย สามสิบนาทีครับ ส่วนตัวผมเองแล้ว พอพบอาจารย์ผมแน่ใจว่าของจริงครับ และที่จริงผมเป็นคนแบบถ้าไม่แน่ผมชอบลองของครับ แต่พอแค่พบท่านก็เข้ามาทักแบบเป็นกันเองมากครับ ที่บอกว่าท่านแน่ เพราะก่อนกลับ ท่านอยู่ ๆ ทักผมว่า นั่งสมาธิให้นานกว่าเดิมน๊ะ นั่งบนโซฟา หรือเก้าอี้ก็ได้ ซึ่งเพื่อนผมกับผมงงมาก เพราะผมเพิ่งไปเรียนวิชาการนั่งสมาธิกับพระอาจารย์ของผมและเพิ่งเริ่มนั่งได้คืนวันก่อนที่ไปพบอาจารย์และนั่งเพียง 15 นาทีเองและท่านก็ยังบอกขอบใจผมกับเพื่อนด้วยคำพูดที่ว่า ขอบใจพวกเอ็งน๊ะที่อุตส่าห์มานี่เป็นเพราะบุญและวาสนาที่พาผมไปพบกับอาจารย์ ท้ายนี้ต้องลองไปดูครับ ส่วนค่าดู 300 บาท อาจารย์ จะนำไปทำบุญ แบ่งเป็นสามวัดครับ

7. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    อะนะ พี่ก็เจอมาหลายอาจารย์แล้ว แต่ยังไม่เจอเจ๋งๆเท่าอาจารย์ ศุภกิจ ซะที อิอิ

8. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    มีช่วงหนึ่ง อ เล่าให้ผมฟังเรื่องเด็กคนหนึ่ง

ครั้งหนึ่ง อ ศุภกิจได้ไปสถานรับเลี้ยงเด็กกำพร้า เห็นเด็กคนหนึ่ง หน้าตาประหลาด
    ไม่เหมือนเด็กทั่วไป และที่ตาเล็กและผิดธรรมดาอยู่มาก ดูแล้วเหมือนตาของหอย

อ. ดูอดีตชาติของเด็กคนนี้จึงรู้ว่าเมื่อชาติก่อน เด็กคนนี้เป็นแม่ค้าขาย
    หอยแครงในตลาด
    แม่ค้าคนนี้จะคัดหอยแครงตัวโตๆ เอาไว้ขาย เพราะหอกตัวใหญ๋มักขายได้ดี
    ส่วนที่เป็นลูกหอย แกก็คัดทิ้งไป

ผลกรรมจึงทำให้มาเกิดเป็นเด็กที่ถูกพ่อแม่นำมาทิ้งในชาตินี้
    และหน้าตาก็แปลกประหลาด ดูคล้ายหอยแครงเลย

นี่เป็นอุทาหรณ์เรื่องกฎแห่งกรรม

9. รักไร้พ่าย

10. ศึกษาธรรม2551

ศึกษาธรรม2551 เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ตอบ

ไม่ได้มาติเตียนนะครับ ทุกท่าน
    อยากบอกว่า
    การแก้กรรมมีด้วยหรือ?ในทางพุทธศาสนา
    พระพุทธองค์เองก็ยังแก้กรรมของท่านไม่ได้
    พระโมคคัลลา ก็แก้กรรมของท่านไม่ได้

หากแก้กรรมไม่ได้ แต่ทำให้เบาบางได้ แล้วเหตุไฉนไม่ทำด้วยตัวเองเล่า

เราสามารถสร้างกุศลด้วยการทำทาน รักษาศีล และการภาวนา
    งดเว้นสิ่งที่เป็นอกุศลทั้งปวง
    เพียงเท่านี้ท่านก็ห่างไกลอกุศลทั้งปวงแล้ว แล้วกรรมที่ไม่ดีมันก็ตามไม่ทัน
    เปรียบเสมือนเราเพิ่มน้ำใสมากๆ แต่น้ำหมึกน้อยลง ความขุ่นในน้ำก็เจือจาง
    จริงมั๊ยครับ
    ธรรมะทุกอย่าง ต้องปฏิบัติเอง และรู้ได้เฉพาะตน
    จะรอให้คนอื่นช่วย ก็ต้องช่วยกันทั้งชีวิต หากลงอบายไปใครเล่าจะช่วยท่านได้

11. ballooon

ผมเห็นด้วยกับท่าน ที่ว่าธรรมะเป็นของรู้ได้เฉพาะตน แต่บางคนก็ไม่มีความสามารถที่จะรู้เรื่องกรรมในอดีตได้ คงต้องพึ่งผู้รู้ช่วยเหลือครับ ผู้รู้ก็มีทั้งรู้จริงและรู้ปลอมครับ ระวังตัวกันด้วยครับ

12. ladyz

ladyz Active Member

14 มิถุนายน 2009
    ได้เข้าไปแล้วค่ะ แม่นจริงๆ อาจารย์ท่านดีมากเลยค่ะ
    แต่วันนี้คิวยาวมาก คนมาดูถึง 60 คน
    นู๋ไปดูกับคุณแม่ค่ะ ก็แม่นนะค่ะ ได้ใบแก้กรรมมาด้วย
    โอเคเลยค่ะ บางคนมาดูกับอาจารย์เป็น สิบๆปีก็มี
    อาจาร์ยท่านพูดเร็วเพราะ คนมาดูเยอะอะค่ะ
    นู๋ไปตั้งแต่ ๑ทุ่มครึ่ง ได้ดูจริงๆก็ ๔ ทุ่มได้ คิวเยอะมากค่ะ
    แต่ก็ดีค่ะ อาจาร์ยท่านให้ไปฝึกนั่งสมาธิด้วย
    ขออนุโมทนาด้วยนะคะ^^

13. รักไร้พ่าย

อ. ศุภกิจยังเป็นครูสอนศิลปะป้องกันตัวด้วยนะ เก่งรอบด้านเลย

14. storyman

storyman เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2009
    เบอร์ติดต่อ อ.ศุภกิจ เบอร์อะไรครับ อยากไปดูบ้าง

15. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ไปมาแล้วครับ เมื่อวานนี้ไปถึง 4 โมงครึ่ง
    ได้คิวคนที่ 19 คนเยอะมาก เดี๋ยววันนี้ก็จะเตรียมของไปทำบุญพรุ่งนี้ครับ
    แล้วมารอดูกันครับว่า จะเป็นยังไง ใครที่กำลังมีทุกข์ลองไปหาอาจารย์ได้นะครับ
    อ่อลืมบอกไป ตั้งแต่วันนี้ไป อาจารย์ไม่อยู่นะครับ กลับมาอีกทีวันที่ 7 ธันวา 2552 ครับ
    เห็นว่าท่านไปเมืองกาญครับ

16. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปดูครับ..ไม่ทรบว่าต้องมีการจองคิวไหมครับ...มีเบอร์ติดต่อไหมครับ...

17. รักไร้พ่าย

ไม่มีจองคิวครับ ใครไปก่อนได้ดูก่อน

18. jatmana

jatmana สมาชิกใหม่

ขอบพระคุณอาจารย์ศุภกิจมากๆครับ

ขอบพระคุณคุณรักไร่พ่ายมากครับที่แนะนำ

19. adani555

adani555 เป็นที่รู้จักกันดี

เค้าเปิด กี่ โมงอ่ะคะ แล้ว การเดินทาง ใครไปรถเมล์ช่วยแนะนำด้วยขอบคุณค่ะ

20. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

เออ..แล้วที่อยู่ อยู่ที่ไหนอะคับ......จะไปดูคับ