บ้านใหม่ลูกศิษย์ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย nitisartthai, 17 กรกฎาคม 2012.

1. nitisartthai

nitisartthai เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ปีใหม่ใครไปกราบหลวงปู่กันบ้างครับ

เมื่อวานตอนกลับจากต่างจังหวัด แวะไปกราบหลวงปู่มาครับก็ให้หลวงปู่เคาะหัวคนละที

2. บางระกำ

บางระกำ เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    สวัสดีปีใหม่ครับ ศิษย์ทุ่งมหาราชทุกท่าน ปีใหม่นี้ขอให้ทุกท่านมีความสุข ความเจริญ รวย รวย รวย เฮง เฮง เฮง ไม่เจ็บ ไม่จนนะครับ
    สวัสดีครับ คุณ เมืองกาฬ เรื่องที่หลวงลุงเล็กบ่นให้ฟัง ถ้าเป็นไปได้อย่าตอบออกอากาศนะครับ เพื่อความสงบของพี่น้องบ้านเราครับ ซึ่งผมก้อพอจะทราบๆอยู่ครับ แต่ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ ทุกอย่างเป็นไปตามกรรมครับ โชคดีปีใหม่ทุกท่าน

3. Crazyaofza

Crazyaofza เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2011
    กราบๆๆหลวงปู่ครับ

4. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    กราบนมัสการ บูชาพระอริยสงฆ์สาวก หลวงปู่เสงี่ยมครับ

อยากไปหา หลวงปู่เสงี่ยมท่าน ครับผม แต่ตอนนี้ยังไม่ว่างเลย

5. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เห็นบ้านนี้เงียบ ๆ นึกว่าสมาชิกไปไหนกันหมด ที่แท้ก็ไปตามเก็บหลวงปู่พวงกัน
    แต่ละท่านได้กันไว้คนละหลาย ๆ รายการเลย ส่วนผมมัวแต่ตามเก็บหลวงพ่อท่านเจ้าคุณเสงี่ยมอยู่
    พอหันมาจะเก็บของหลวงปู่พวงบ้าง ก็หมดไปแบบเห็นฝุ่นยังไม่จาง
    ที่พอจะหาได้อยู่บ้างพอดูราคาก็แทบหงายท้องครับ ขึ้นกันแบบรายวันเลยทีเดียว
    แหม....งานนี้ไม่มีใครกระซิบบอกกันบ้างเลย จึงได้เจอแต่รายการช้างถีบตลอด

6. ่JHON_FON

่JHON_FON เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับคุณ Pattana ช่วงนี้พี่น้องบ้านเราหลายคนไปตามเก็บวัตถุมงคลหลวงปู่พวงกันซะส่วนใหญ่ อย่าง user ผมตอนโพสจองรอบแรกนั้นเปิดให้โพสจอง 12.00 น. ของวันที่เท่าไรนั้นจำไม่ได้ ผมโพสจองตามเวลาในเว็บเลยครับ 12.00 น.เหมือนกัน พอจองเสร็จ โห!! โพสผมวิ่งไปหน้าที่ 3 เลย หรือ 4 ก็ไม่แน่ใจ คือแบบว่าเล่นกันเป็นวินาทีเลยครับ ทำให้หลุดขบวนไปเหมือนกันทั้งที่เวลา 12.00 น. ต้องยอมรับว่าไวกันจริงๆ ดีนะคุณ Pong55 ใจดีเมตตาแบ่งเนื้อทองผสมให้ 1 องค์ และพี่ชายผมเค้าจองเผื่อทัน ไม่งั้นเศร้าเลย เดี๋ยวยังงัยจะมีเปิดรอบ 2 อยู่นะครับผม ถ้าคุณ Pattana สนใจต้องรอติดตามครับ

ป.ล.แต่ผมเข้ากระทู้มาติดตามทุกวันนะครับ อิอิ เพียงแต่ช่วงนี้ยังไม่มีประสบการณ์เรื่องเล่ามาบอกกล่าวกันเฉยๆ ได้แต่ อ่านประสบการณ์ของพี่ๆน้องๆบ้านเรา อิอิ แล้วมาอ่านเจอประสบการณ์งวดวันที่ 16 ธ.ค. ของคุณ Pattana นี่ต้องเรียกว่าสุดยอดจริงๆครับ "ศรัทธามี บารมีประจักษ์" จริงๆครับ ผม

7. หน่อง07

หน่อง07 เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมก็เป็นคนนึงที่แวะไปบูชาหลวงปู่พวงจะเก็บไว้บูชาครับ ได้กริ่งทองผสมไว้1องค์ เท่านั้นพอ เสาร์ปลายเดือนนี้ก็จะไปกราบ และทำบุญกับหลวงปู่เสงี่ยมเช่นเดิม

8. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ในรอบสองผมลงชื่อจองไว้แล้วครับ ลำดับที่ 95 แต่มาตอนนี้ไม่รู้ยังไงเลื่อนไป 99 แล้วครับ

งวดเมื่อวันที่ 16 ธ.ค. ที่ผ่านมา ถ้าถูกหวยก็ได้แค่ 50,000 บาทครับ
    แต่ขอท่านไว้ว่าถ้าเงินเหลือจากค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับรถ ผมจะขอนำไปเก็บพระของท่านไว้ ซึ่งตอนนี้ก็ได้มาหลายรายการ แถมบางรายการที่หายาก ๆ ก็ได้มาในราคาที่ไม่แรงมากนัก อย่างเหรียญเจริญพรเนื้อทองขาวผิวเงินผมยังไม่มี ตามหาในกระทู้ของเวปนี้ก็ไม่เหลือมีคนเอาไปหมดแล้ว แต่โชคดีที่ไปเจอมาทีเดียว 4 เหรียญ ในราคาที่ต่ำกว่าเวปนี้ด้วย เท่านั้นยังไม่พอครับเหรียญที่ไม่เคยคิดว่าจะได้คือเหรียญเจริญพรเนื้อเงินหน้าทอง ซึ่งได้มาในราคาที่ไม่คิดว่าจะได้ คือแพงกว่าราคาวัดไม่มาก ปิดท้ายด้วยเหรียญเจริญพรชุดกรรมการ ซึ่งในครั้งนี้ก็ได้มาในราคาที่เบากว่าทุกครั้งที่เคยได้มาเลยครับ

ในพระพุทธศาสนาคำว่าบังเอิญจะไม่มี ดังนั้นในเรื่องนี้ผมต้องกราบขอบพระคุณหลวงพ่อท่านเจ้าคุณฯครับ

9. Pattana

ของผมนี่ตั้งใจว่าจะไปกราบท่านในวันเสาร์ที่จะถึงนี้ครับ
    พร้อมกับตั้งใจไปถึงชนแดนไปกราบหลวงพ่อพวงท่านด้วย
    ตั้งใจไว้ก่อนปีใหม่แต่มีอุปสรรคทำให้ต้องเลื่อนไปทุกครั้ง
    คิดว่าครั้งจะไม่พลาดแล้วครับ

10. Crazyaofza

Crazyaofza เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2011
    กราบหลวงปู่ครับ วันก่อนไปกราบท่าน ท่านเมตตาจริงๆๆ

11. Pattana

ตอนนี้สมาชิกบ้านนี้ได้ย้ายไปอยู่กระทู้หลวงพ่อพวงกันหมดเลย
    เนื่องจากคืนนี้มีการแจก ทั้งน้ำมนต์ ทั้งจีวร ผมเองก็ไปรอรับมากับเขาเหมือนกันครับ

12. ่JHON_FON

อิอิ รอลุ้นเหมือนกันครับคุณ Pattana ว่าผมจะทันกับเค้ารึปล่าวผม อิอิ

13. หน่อง07

ผมไปอ่านใน Facebookมา มีข่าวแจ้งว่าหลวงปู่ไม่อยู่มีกิจนิมนต์ในวันเสาร์ที่ 5 และวันศุกร์ที่18มค.56 ผมว่ามีการแจ้งแบบนี้ก็ดีเหมือนกัน แต่ในนี้ยังไม่มีการแจ้ง ถ้าสมาชิกท่านใดอยู่ใกล้ หรือทราบกิจนิมนต์และช่วยกันแจ้งให้สมาชิกได้ทราบก็ดีเหมือนกันนะครับ เพราะหลายๆท่านรวมถึงผมด้วยถ้าขับรถไปวัดแล้วไม่ได้กราบหลวงปู่คงเสียดายนะครับ

14. ่JHON_FON

ในส่วนนี้ผมแนะนำโทรถามทางวัดช่วงใกล้ๆวันดีกว่านะครับ เพราะผมก็โทรถามตลอดเวลาจะไปกราบหลวงปู่ เพราะหากขับรถไปแบบวัดใจนี่ต้องไปแต่เช้าก่อนแปดโมงครับถึงจะได้พบหลวงปู่ ยังไงลองหาข้อมูลเบอร์โทรทางเว็บวัดดูนะครับผม

15. ่JHON_FON

เผื่อพี่น้องท่านใดยังไม่ทราบ ช่องทางการติดต่อนั้นจะมีเว็บวัดและ facebook นะครับผม
    โดยเว็บวัดลอง seach คำว่า "watsuwanjadee" ใน google ดูนะครับผม
    ส่วน facebook ต้อง seach คำว่า "หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์" ครับ

16. หน่อง07

ได้ครับ ตามนั้น

17. เมืองกาฬ

เมืองกาฬ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2011
    อ๋อไม่มีอะไรมากครับหลวงลุงบ่นเรื่องคนที่บอกว่าจะนำเงินมาถวายหลวงปู่เสงี่ยมในวันปริวาสแต่ก็ไม่มา

18. ่JHON_FON

เมื่อคืนอาราธนา เหรียญหล่อ พระปิดตา ตะกรุดปัจเจก และล็อคเก็ตที่ห้อยติดตัวไปงานปีใหม่ที่บริษัทครับ เพราะจะมีการจับรางวัล ซึ่งในงานมีเครื่องใช้ไฟฟ้ามากมายหลายอย่าง เช่น ทีวี ตู้เย็น เครื่องดูดฝุ่น หม้อหุงข้าว เตาย่างไฟฟ้า หม้อสุกี้ ไมโครเวฟ เตารีด พัดลม ซึ่งก่อนจับผมอธิษฐานขอพรท่านว่าอย่าให้ได้อันที่ผมมีแล้วอยู่ห้องเลย เชื่อไหมครับ พอจับรางวัลมาผมได้รางวัลผมยังไม่มีครับ เนื่องด้วยคิดว่าถ้าซื้อเองคงไม่ค่อยได้ใช้ครับ อิอิ แต่ตอนนี้คงเป็นประโยชน์แก่ผมแล้ว
    ป.ล.ไม่ขอบอกนะครับว่าได้อะไร อิอิ แต่พระท่านเมตตาผมจริงๆครับ

19. เมืองกาฬ

เมืองกาฬ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2011
    เคยอ่านกระทู้เก่าพี่เดชคุณจอนฟอนปีที่แล้วก็ได้รางวัลใช่หรือเปล่าครับด้วยบารมีหลวงปู่เสงี่ยม

20. ่JHON_FON

ใช่ครับคุณเมืองกาฬ ปีก่อนอธิษฐานขอเงินสดเลยจับได้เงินสด 1,000 บาท คนอื่นเค้าได้เครื่องใช้ไฟฟ้ากัน อิอิ และก่อนเลิกงานผมได้รางวัลพิเศษมาอีก 10,000 บาท สรุปปีก่อนได้เงินสด 11,000 บาทครับ ปีนี้ก็อธิษฐานขอรางวัลพิเศษเหมือนกันครับ บอกพระท่านว่าหากวาสนาถึงขอให้ได้เงินสดบ้าง แต่สงสัยวาสนาผมยังไม่ถึงครับ อิอิ แต่ได้เครื่องใช้ไฟฟ้าที่ผมอธิษฐานไว้ไม่ให้ซ้ำก็นับว่าพระท่านเมตตาผมมากครับ สาธุๆ กราบหลวงปู่เสงี่ยมด้วยเศียรเกล้าครับ