บูชารูปหล่อหลวงปู่เทพโลกอุดร บรรจุเกศาพระธาตุจีวร.หาทุนช่วยเด็กป่วยโรคมะเร็งครั้งที่5

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย jarawoot, 27 กรกฎาคม 2007.

1. jarawoot

jarawoot เป็นที่รู้จักกันดี

ชานหมากหลวงปู่

ชานหมากหลวงปู่ใหญ่....เป็นเรื่องราวเกือบสิบปีก่อนที่ได้ตามค้นหาหลวงปู่เทพโลกอุดร จนกระทั่งได้พบประสบปาฏิหาริย์ต่างๆเกี่ยวกับหลวงปู่ หลังจากที่ได้มีความมั่นใจเชื่อมั่นว่าหลวงปู่มีจริงยังดำรงขันธ์
    *มีอยู่วันหนึ่งระหว่างที่เข้าสมาธิ ได้สัมผัสถึงกระแสบารมีของหลวงปู่.....ซึ่งหลวงปู่ท่านให้นำหมากพูลมาถวายท่านที่ห้องพระ ช่วงแรกก้อไม่ได้คิดอะไรมากว่าเหตุผลกลใดหลวงปู่ให้ถวาย............เพียงแต่ถวายเมื่อแห้งก้อนำไปทิ้งเป็นระยะนานพอสมควร ต่อมาวันหนึ่งมีกระแสความรู้สึกขึ้นมาว่า...อย่าทิ้งหมากพูลที่ถวายหลวงปู่...ให้นำไปตำก่อนที่จะแห้งแล้วปั้นเป้นก้อนกลมๆขนาดปลายนิ้วก้อย
    **ผมได้ตำและปั้นเป็นก้อนเสร็จแล้ว ก้อนำไปวางถวายต่อหลวงปู่ใหญ่อีกครั้งและขออราธนาบารมีหลวงปู่ท่านเมตตาแผ่อธิษฐานจิตด้วย จนได้จำนวนมากพอสมควร นึกๆอยู่ว่าจะเอาไปทำอะไร...ช่วงจังหวะที่มีญาติธรรมมาพบคุยธรรมะจึงหยิบไปเพื่อจะมอบให้ญาติธรรม ระหว่างที่คุยกันไปผมก้อมอบให้(ด้วยใจหวั่นว่าจะรับหรือเชื่อรึเปล่านี้ว่าเป็นของหลวงปู่) แต่ตัดสินใจยื่นมอบให้บอกว่าเป็นชานหมากของหลวงปู่ใหญ่ ญาติธรรมฟังแล้วก้อมองตา...แล้วบอกว่ารู้มั้ยก่อนที่จะมาถึงนี้ได้กลิ่นหอมของชานหมากฟุ้ง....นึกอยู่ว่าเกิดอะไรขึ้น...พอยื่นมอบชานหมากให้และบอกว่าเป็นของหลวงปู่ขนลุกทันที.....ไม่โกหกได้กลิ่นหอมชานหมากจริงๆ(รายแรก) ทำให้สูดลมหายใจเต็มปอดหน่อย...

ค่อยต่อนะครับขอหยุดพักผ่อน...เป็นหวัดแล้ว(b-smile)

2. Bajang

Bajang เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้ตกไปไกลแล้ว เลยเอาขึ้นมาใหม่ครับ

3. jarawoot

ขอบคุณครับ

ขอบพระคุณครับ คุณBajang ที่เมตตาอนุเคราะห์ให้กระทู้ขึ้นมาใหม่ เพราะช่วงที่ผ่านมาผมติดทำงานทั้งงานหลวงและงานราษฎร์(ยุ่งเรื่องชาวย้านครับ) เพิ่งมาเปิดเช้าวันนี้ครับ......
    .[b-wai]

4. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วครับ เมื่อวาน จำนวน 2,100 17:45

5. jarawoot

เรียน.....คุณ kwok ผมได้ลงทะเบียนที่อยู่แล้วครับ

***ท่านใดที่จะร่วมทำบุญ...โครงการยังไม่ปิดนะครับ เปิดจนกว่าจะตามที่กำหนดไว้นะครับ คือ 1.ช่วยเด็กโรคเลือดที่ รพ.ศิริราช ครั้งที่.5 50,000 บาท(รวม4ครั้งที่ผ่านมา ทำบุญไป 4-50,000 บาทแล้วครับ) และ2.ช่วยเหลือผู้ป่วยโรคเอดส์ วัดพระพุทธบาทน้ำพุ ตั้งไว้ 50,000 บาทครับ จนกว่าได้ครบตามจำนวนครับ

6. dragonlord

dragonlord เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะขอร่วมทำบุญ
    2,000 บาท รับมอบ

7. jarawoot

ผมขอเรียนว่า......การบอกบุญโครงการนี้ ทำได้ยากจริงๆไม่เหมือนกับโครงการอื่นที่ได้กระทำมา..........ขนาดโครงการไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่เล็กในแต่ละครั้งจะรวบรวมได้ครั้งละ 3-4 ตัว(ตัวละ 14,000 บาท)ในระยะเวลาไม่นานนัก
    *การที่ผมกล่าวอย่างนี้ เพราะมันมีนัยยะที่สำคัญนั้นก้อคือ"เจ้ากรรมนายเวรของผู้ป่วยและของตัวเรา"ได้พยายามที่จะขัดขวางไม่ทำสำเร็จ ถ้าสำเร็จอานิสงส์ที่เกิดขึ้นมีมากมายมหาศาล(หลวงปู่เทพโลกอุดรได้รับรองไว้ ขณะที่ขออนุญาตในการจัดสร้างครั้งนี้)
    **ความทุกข์ที่เกิดจากการเจ็บไข้ไม่สบายนั้น ทุกข์ทรมาณแสนสาหัสทั้งกายและใจทั้งตนเองและบุคคลที่ใก้ลชิด..........นี้ถ้าผมไม่ได้เรียนรู้และรับรู้และสัมผัสมา2-3 ปีจนน้ำตาแทบเป็นสายเลือด.....ผมและครอบครัวก้อจะไม่มีวันรับรู้
    ***แต่ผมโชคดีที่มีสิ่งที่ยึดเหนี่ยวจิตใจนั้น ก้อคือพระศาสนาอันมีธรรมที่ดับทุกข์......โดยมีครูบาอาจารย์ช่วยชี้แนะแนวทางประคับประคองให้เดินถูกทาง......ทำให้ตาสว่างขึ้นเล็กน้อยเพื่อความไม่ประมาท ที่เราไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นในอนาคตกาลข้างหน้า.....เราต้องสู้และสร้างโอกาสให้กับตนเองและคนอันเป็นที่รักยิ่งนะครับ
    ****เวลาไม่คอยใคร สังขารย่อมล่วงโรย กรรมส่งผลต้นและดอก ดีหรือชั่ว ทุกข์หรือสุข พ้นหรือไม่พ้น......อยู่ที่ตัวเราเองนะครับ[bw-cry]

8. dragonlord

โอนเงินแล้วค่ะ รายละเอียดทาง PM นะค่ะ

9. dragonlord

อยากจะขอเพิ่ม
    3.ผู้ร่วมทำบุญ 500 บาท มอบ”พระธาตุสิวลี”ขนาดเท่าลูกมะนาวผลเล็ก จำนวน 1 องค์มีเพียง 10 ชุด ค่าจัดส่ง 30 บาท
    ไม่ทราบว่ายังมีไม๊ค่ะ ถ้ายังมีจะโอนเงินให้อาทิตย์หน้าค่ะ

10. dragonlord

โอนเงินเพิ่มแล้วนะค่ะ รายละเอียดทาง PM นะค่ะ
    รวมเป็น 2 รายการค่ะ คือ
    2.ผู้ร่วมทำบุญ 2,000 บาท รับมอบ รูปหล่อหลวงปู่เทพโลกอุดร ปิดทองเฉพาะจีวร นั่งสูง 12 นิ้วจำนวน 1 องค์สร้าง 50 องค์ ค่าจัดส่ง 100 บาท
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    3.ผู้ร่วมทำบุญ 500 บาท มอบพระธาตุสิวลีขนาดเท่าลูกมะนาวผลเล็ก จำนวน 1 องค์มีเพียง 10 ชุด ค่าจัดส่ง 30 บาท<o:p></o:p>

11. kim_osk119

kim_osk119 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ ”พระธาตุสิวลี”ขนาดเท่าลูกมะนาวผลเล็ก" แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

โมทนาบุญใหญ่กับทุกท่าน

12. jarawoot

ขออนุโมทนากับผู้ทุกท่านที่ได้ร่วมสร้างบุญบารมีครั้งนี้ครับ ปลายเดือนสิงหาคม 50 นี้ผมจะดำเนินการทยอยจัดส่ง"รูปหล่อหลวงปู่เทพโลกอุดร"สูง 12 นิ้วนะครับ.......

13. jarawoot

เรียนผู้ที่ร่วมทำบุญทุกท่าน ผมได้เริ่มจัดส่งรูปหล่อหลวงปู่เทพโลกอุดรแล้วนะครับ...........ถ้าท่านใดได้รับเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ...ชอความกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ...จักเป็นพระคุณอย่างยิ่ง จะทยอยดำเนินการจัดส่ง.....ส่งถึงทุกท่านแน่นอนครับ

14. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ jarawoot ผมจะฝากคุณนิรันด์ไปรับนะครับ ทราบว่าอาทิตย์นี้ไม่อยู่ บ้านงั้นเป็นอาทิตย์หน้านะครับ ขอบคุณครับ

15. Bajang

Bajang เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2004
    ได้รับแล้วครับ พร้อมด้วยพระหลวงปู่ทวด ลูกอม จตุคาม และบทสวดมนต์แนบท้าย ให้มาเยอะเลย ขอบคุณมากนะครับ โมทนาบุญด้วยครับ

16. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

คุณjarawootครับ ผมได้ฝากคุณอนุชาช่วยโอนเงินให้เป็นจำนวน 2000 บาทและให้คุณอนุชาติดต่อขอรับรูปหล่อหลวงปู่ใหญ่ คุณอนุชาคงจะติดต่อในเร็วๆนี้ และรูปหล่อหลวงปู่ใหญ่ที่รับมานี้ผมจะได้มอบให้คุณอนุชาไว้บูชา เพราะแกเองนับถือหลวงปู่ใหญ่มาก ผมมีแล้วหนึ่งองค์ครับ คิดแล้วว่าพอดีกว่าเมื่อใจเราเคารพ นึกถึงและสวดบูชาท่านแม้ไม่มีรูปหล่อองค์ท่านเลยก็ถึงท่านเช่นกัน

17. jarawoot

เรียน..คุณKwok

ต้องอภัยครับในการจัดส่งล่าช้า ซึ่งผมจะจัดส่งให้วันอาทิตย์ที่ 16 กันยายน 2550 ครับผม
    รบกวนถ้าพัสดุไปถึงแจ้งความเรียบร้อยด้วยครับ.....สาธุ อนุโมทนามิ

18. jarawoot

ต้องกราบขออภัยผู้ที่มีจิตอันเป็นกุศลในการทำบุญทุกท่าน ที่ผมได้จัดส่งล่าช้านะครับ................

19. พรรณศิริ

พรรณศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่ายังสามารถร่วมทำบุญได้อยู่หรือเปล่าค่ะ...จะได้ร่วมทำบุญด้วย

20. นายคมสันสลักจอง

นายคมสันสลักจอง เป็นที่รู้จักกันดี

คมสัน ส.

ร่วมทำบุญ 2,000 บาทครับ
    จองรูปหล่อหลวงปู่เทพโลกอุดรปิดทองเฉพาะจีวร 1 องค์
    ช่วยส่งหมายเลขบัญชีการโอนเงินมาด้วยครับ
    ส่ง
    คมสัน สลักจอง ( Mfg.Admin Trining )
    49 ม.4 บริษัท ออโต้อัลลายแอนซ์ ประเทศไทย จำกัด
    ต.ปลวกแดง อ.ปลวกแดง
    จ.ระยอง 21140