ปิดรับบริจาค บุญใหญ่อานิสงส์มหาศาลร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้างฐานเขียงองค์พระเจดีย์ หน้า 2

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย องค์ชายสาม, 11 มีนาคม 2012.

1. komsant

komsant เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินสร้างองค์พระเจดีย์-ฉัตรยอดองค์เจดีย์

กราบนมัสการ พระอภิวุฒิ ปญฺญาธโร
    กระผมได้โอนเงินจากบัญชีธนาคารกรุงไทย (KTBA) วันที่ 23/03/55 เวลา 10.25 ไปยัง
    บัญชีเลขที่บัญชี 881-216100-8 ธ.ไทยพาณิชย์ (SCBA)
    สาขาแฟรี่แลนด์(นครสวรรค์) (รายการ ORFT-TRF) เป็นค่าสร้างฉัตรยอดองค์พระเจดีย์เล็ก จำนวน 6,000 บาท และค่าสร้างเจดีย์ผงเถ้าอังคารหลวงปู่เทสก์ เทสรังสี วัดหินหมากเป้ง จ.หนองคาย 2 กอง เป็นเงิน 24,000 บาท รวมเป็นเงินที่โอนจำนวน 30,000 บาท (สามหมื่นบาทถ้วน) เรียบร้อยแล้วครับ

บุญกุศลความดีทั้งหมด ที่พวกข้าพเจ้าได้สร้างสมไว้ด้วยดีแล้วจะเกิดประโยชน์เกิดความสุขแก่พวกข้าพเจ้าเพียงใด ขอยกขึ้นน้อมถวายบูชาคุณพระรัตนตรัย บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ และผู้มีพระคุณทุกพระองค์ทุกท่าน

บุญกุศลใดๆ ที่พวกข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ พวกข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วง เกินมา แต่อดีตชาติก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายขอจงโมทนาบุญกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และพวกข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเทวาอารักษ์ และเทพทั้งหลายทั่วสากลจักรวาล และพระยายมราช ขอเทพทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของพวกข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ที่เอ่ยถึงก็ดี ไม่ได้เอ่ยดึงก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงร่วมโมทนาบุญกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับพวกข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ บัดนี้ด้วยเทอญ ผลบุญใดที่พวกข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ เวลาใด ๆ ก็ตาม ขออานิสงศ์แห่งผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้พบพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติด้วยเทอญ

ข้อความที่ใช้จารึกในการก่อสร้างดังนี้ครับ
    นายคมสันต์ - นางชนิชา อินทร์รุ่ง
    น.ส.กัญญาวัชร อินทร์รุ่ง
    นายจิตริน อินทร์รุ่ง
    นายอิศเรศ อินทร์รุ่ง

2. องค์ชายสาม

องค์ชายสาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    เจดีย์ผงเถ้าอังคารพร้อมฉัตรยอดเจดีย์
    หลวงปู่เทสก์ เทสรังสี
    วัดหินหมากเป้ง จ.หนองคาย
    นายคมสันต์ - นางชนิชา อินทร์รุ่ง
    น.ส.กัญญาวัชร อินทร์รุ่ง
    นายจิตริน อินทร์รุ่ง
    นายอิศเรศ อินทร์รุ่ง
    รับเป็นเจ้าภาพแล้ว
    (โอนปัจจัยร่วมทำบุญแล้ว)
    สาธุ
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    ขอผลบุญนี้จงสำเร็จผลทุกประการเทอญฯ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2012
  3. องค์ชายสาม

เจดีย์อัฐิธาตุและฉัตรยอดเจดีย์
    หลวงปู่ฝั้น อาจาโร
    วัดป่าอุดมสมพร จ.สกลนคร

คุณสันติ สายัญห์
    พร้อมด้วยคณะรับเป็นเจ้าภาพ
    สาธุ
    ขอผลบุญนี้จงสำเร็จผลทุกประการเทอญฯ

4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    สาธุ ๆ ขออนุโมทนาบุญ กับทุกท่าน
    ขอให้กิจการในงานบุญมีความเจริญก้าวหน้าอย่างบริบูรณ์.. _/\_

5. circle11

circle11 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    ขอเป็นเจ้าภาพถวายตะเกียงน้ำมันสแตนเลส สูง 40 cm จำนวน 1 ดวง ได้ทำการโอนเงินผ่าน ATM กรุงไทย วันนี้ เวลา 8.53 am สถานที่ k00781 จำนวน 1,450 บาท ถ้วน คะ ขอบุญกุศลที่ข้าพเจ้าและคุณพ่อ คุณแม่ร่วมกันทำในครั้งนี้ จงถึงแก่เทพทุกชั้นฟ้า เรื่อยลงมาจนถึงสุดเขตแดนนรก และพญายมราช ขอบุญนี้จงถึงแก่เทพที่ปกปักรักษาประจำตัวข้าพเจ้า ในหลวง ครู อาจารย์ ญาติ มิตร ผู้ร่วมงานทุกท่าน เจ้ากรรมนายเวร ทุกภพทุกชาติ ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงตาเห็นธรรม มีแสงสว่างทางสติ ปัญญานำทางในทุกภพทุกชาติ ให้เกิดมาใต้ร่มพระพุทธศาสนา จนกว่าจะถึงซึ่งนิพพานด้วยเทอญ .. ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ด้วยนะคะ
    ( .. หากไม่เป็นการรบกวนเกินไป ท่านเจ้าของกระทู้รบกวนส่งใบอนุโมทนาบัตรมาให้ได้มั๊ยคะ เนื่องจากโทรติดต่อไปยังเบอร์ที่ให้ไว้แล้ว ท่านแจ้งว่าให้แจ้งลงในกระทู้ได้เลย.. หากส่งได้ รบกวนส่งมาที่ น.ส ตันหยง สุหร่าย 48 ซ 2 ถ.นิพัทธ์สงเคราะห์ 2 อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110 นะคะ .. หากไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรคะ ขอบคุณคะ

6. องค์ชายสาม

สาธุ

7. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่26/03/12เวลา11.34น.ได้ร่วมทำบุญจำนวน80บาทและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ครับสาธุๆๆ

8. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญรายการนี้ครับ

เจ้าภาพถวายตะเกียงน้ำมันสแตนเลส ขนาดสูง 80 ซม. 1 ดวง

โอนเงิน ธ ไทยพาณิชย์ วันที่ 26 มี.ค. 2555 เวลา 15:45 น. จำนวนเงิน 2,900.- แล้วครับ

9. องค์ชายสาม

สาธุ

10. jay_th

jay_th เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    ผมโอนเงินจำนวน 9000 บาท เวลา 20.32 น. วันนี้
    โดยร่วมเป็นเจ้าภาพฉัตรสัปโทนรอบองค์พระเจดีย์ 1 ต้น 8,000 บาท พร้อมเสาค้ำ และปูพื้นกระเบื้อง 1000 บาทครับ
    ขอผลบุญนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าเป็นผู้มีสัมมาทิฏฐิทุกเมื่อ จนถึงซึ่งพระนิพพาน

11. องค์ชายสาม

สาธุ

12. องค์ชายสาม

สาธุ

13. ohm_chiangmai

ohm_chiangmai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองร่วมเป็นเจ้าภาพถวายตะเกียงน้ำมันขนาดสูง 80 cm นะครับ...ขออนุญาติไปรวบรวมกับเพื่อนๆก่อนนะครับประมาณ กลางเดือนเม.ย.จะโอนเข้าไปให้นะครับ...ไม่ทราบจะสะดวกมั้ยครับ

14. องค์ชายสาม

ได้ครับ
    ยังไงต้องขออนุโมทนาด้วยนะครับ

15. hamoonoy

hamoonoy เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2011
    ดิฉันและครอบครัว ขอร่วมเป็นเจ้าภาพถวายตะเกียงน้ำมันสแตนเลส ขนาดสูง 40 ซม. จำนวน 1 ดวง 1,450 บาท และร่วมทำบุญสร้าองค์พระเจดีย์ฯ 500 บาท ซึ่งได้โอนเงินเรียบร้อยแล้ว ยอดรวม 1,950 บาท วันนี้เวลาประมาณ 19.09 น.ค่ะ

ขอโมทนาบุญร่วมกับทุกท่านด้วยค่ะ

16. องค์ชายสาม

สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->__________________
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->

17. คุณหนูบีบี

คุณหนูบีบี สมาชิกใหม่

ขอร่วมบริจาคด้วยค่า

วัน-เวลาที่หักบัญชี 29/03/2555 - 19:02:02
    สถานะรายการ สำเร็จ
    บัญชีที่โอนออก
    เลขที่บัญชี 4028307684
    บัญชีรับเงิน
    เลขที่บัญชี 8812161008​
    จำนวนเงินโอน 100.00 บาท

ขอบคุณค่ะ

18. องค์ชายสาม

สาธุ

19. tuk_taar

tuk_taar เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ข้าพเจ้าขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพถวายตะเกียงน้ำมันสแตนเลส ขนาดสูง 40 ซม. จำนวน 2 ดวง รวมเป็นเงิน 2,900 บาท โอนเข้าบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ 8812161008 โอนวันที่ 30 มีนาคม 2555 เวลา 18.01 น เรียบร้อยแล้วค่ะ...กราบอนุโมทนาบุญกับท่านเจ้าของกระทู้นะคะ ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ...สาธุ _/\_

20. องค์ชายสาม

สาธุ